[Thảo luận] Các bác đã mua BH Liberty chú ý.

coolpix8700

Xe ngựa
Cám ơn bác đã nhắc, nhưng không vượt tốc độ thì theo như vụ này em cũng không được vì xxx có ghi trong là: không chú ý quan sát!
Không chú ý quan sát hay sơ ý không quan sát cũng không khác nhau nhiều. Bác có thể không nhận thấy được cái ổ gà từ xa... Tất cả những lỗi ấy đều không thể kết luận cố ý, chỉ trừ trường hợp làm 1 việc khác khi lái xe như nói chuyện với người trong xe, mải chọn đài, bài hát... (nhưng lỗi này chỉ người đi cùng trong xe mới làm chứng được) !

SmallRiver

Xe điện
Không chú ý quan sát hay sơ ý không quan sát cũng không khác nhau nhiều. Bác có thể không nhận thấy được cái ổ gà từ xa... Tất cả những lỗi ấy đều không thể kết luận cố ý, chỉ trừ trường hợp làm 1 việc khác khi lái xe như nói chuyện với người trong xe, mải chọn đài, bài hát... (nhưng lỗi này chỉ người đi cùng trong xe mới làm chứng được) !
Em còn có đoạn video clip trên camera hành trình nữa bác ạ, nhưng cái này chỉ có giá trị để xxx thẩm định lại tốc độ xe em. Trước mắt em yêu cấu Li xem xét cái vô ý của em cái đã!

quyennc

Xe tăng
Em còn có đoạn video clip trên camera hành trình nữa bác ạ, nhưng cái này chỉ có giá trị để xxx thẩm định lại tốc độ xe em. Trước mắt em yêu cấu Li xem xét cái vô ý của em cái đã!
sao bây giờ cụ chủ mới nói là cáo camera nhỉ?? ko lẽ có camera mà lại ko giải quyết đc sao??
chúc cụ mau lấy đc xiền

lethanh8868

Xe buýt
Mấy khoản bảo hiểm cũng phức tạp quá ,làm bảo cũng như đi đánh trận !

SmallRiver

Xe điện
sao bây giờ cụ chủ mới nói là cáo camera nhỉ?? ko lẽ có camera mà lại ko giải quyết đc sao??
chúc cụ mau lấy đc xiền
Em kiện Li cái đã, cho họ thấy rằng, không phải cứ thích loại là loại, thích cho là cho đâu! Với lại chú GDV nói ra vẻ thách thức rằng em làm gì thì làm nhưng sẽ vô ích thôi! Cụ không đọc đoạn đầu, em nói có camera hành trình rồi mà nhưng em muốn tận dụng điều khoản của họ đã in ra!

coolpix8700

Xe ngựa
Em kiện Li cái đã, cho họ thấy rằng, không phải cứ thích loại là loại, thích cho là cho đâu! Với lại chú GDV nói ra vẻ thách thức rằng em làm gì thì làm nhưng sẽ vô ích thôi! Cụ không đọc đoạn đầu, em nói có camera hành trình rồi mà nhưng em muốn tận dụng điều khoản của họ đã in ra!
Thứ nhất là cái ông saller của bảo hiểm Li tư vấn cho bác quá tồi và thứ nhì là bác quá vô ý khi gặp một sự cố lớn như vậy. Bác cứ đặt mình vào trường hợp của họ thử xem. Họ kinh doanh (tất nhiên), nhưng nhân viên của họ cũng phải đối diện với sếp, với luật pháp... khi giải quyết bồi thường khi có dấu hiệu "móc ngoặc".

Trường hợp của bác sẽ đơn giản hơn rất nhiều (tất nhiên không thể đơn giản như sơn lại 1 tý vỏ xe, hay sửa-thay thế cái giảm sóc...) nếu xxx không ghi vào biên bản "lỗi vi phạm tốc độ" (mà thực tế như bác mô tả thì họ không thể xác định được tốc độ xe bác khi gặp cái ổ gà ấy là bao nhiêu). Thấy cái biên bản như vậy, bác phải đối chất với xxx, nếu họ có ra đo đạc, bằng vết trượt, vết phanh... để xác định tốc độ xe thì sai số đo đạc sẽ làm cho họ không thể kết luận bác đi "quá tốc độ" (em chỉ cái biển cảnh báo đường rẽ nó tương đường với câu "nguy hiểm giảm tốc độ", nhưng biển không quy định tốc độ phải thấp hơn 80km/h cụ thể là bao nhiêu, cho nên bác giảm 1 cậy số/giờ cũng là đã giảm). Cả saller tư vẫn cho bác lẫn bác rất sơ ý khi giao cái biên bản ấy cho Li!
Mà hình như trình tự hiện tại của bác là phản đối cái biên bản ấy của xxx chứ chưa phải Li. Chỉ khi bác đưa ra cái biên bản đã sửa đổi mà Li không sửa kết luận của họ thì bác mới phải kiện họ (theo ngôn ngữ của mấy ông thẩm phán là trường hợp "tình tiết đã thay đổi")!

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Li họ quý em hay em có duyên với họ hay sao ấy! Hôm nay lại gọi điện tới mời em tái tục! Ặc ặc:((:((:((... có nên tái tục không các bác?

quyennc

Xe tăng
Li họ quý em hay em có duyên với họ hay sao ấy! Hôm nay lại gọi điện tới mời em tái tục! Ặc ặc:((:((:((... có nên tái tục không các bác?
cụ chưa giải quyết bồii thường xong mà?? :))
hay cụ qua ủng hộ em đê có ji em hỗ trợ bác lúc có sự cố, đỡ cái nhau :)

chilli

Xe tải
Hy vọng cụ thắng đc cái bọn Li này.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Hô hô, chứng tỏ kiểu đem con bỏ chợ đây mà.

kevin_tn

Xe hơi
Em chưa mua bảo hiểm bao giờ vì toàn đi xe cỏ (xước, sứt sát toàn tự mình bỏ tiền làm). Cung là biết thêm một điều để chú ý khi mua bảo hiểm cho xe "xịn" hơn!

quyennc

Xe tăng
Bác kiện nó là phải . Em thì thấy vụ của bác nên em sợ nó quá và đã hủy hợp đồng với nó xong rồi , nhưng vụ này của bác phải kiện .
sao bác phải hủy làm ji. đc có 80% phí cho thời gian còn lại thôi hả bác :( em tính cứ hết năm rồi bác chuyển cũng có sao đâu

Tribute

Xe container
Em có đôi lời với các cụ "bênh" BH. Các cụ đã bao giờ được bên bảo hiểm chi trả vượt qua số tiền các cụ bỏ ra mua bảo hiểm chưa? Các cụ trả lời xong câu này chúng ta mới bàn tiếp.

quyennc

Xe tăng
Em có đôi lời với các cụ "bênh" BH. Các cụ đã bao giờ được bên bảo hiểm chi trả vượt qua số tiền các cụ bỏ ra mua bảo hiểm chưa? Các cụ trả lời xong câu này chúng ta mới bàn tiếp.
em xin trả lời là em đã bồi thường cực nhiều vụ quá số tiền bồi thường, đặc biệt là mấy con mẹc với camry. càng đắt thì bồi càng nhiều. va chạm 1 cái mà đi cái đèn thì coi như =2 năm phí cụ nhé.
em rất ko ủng hộ việc nghĩ tiêu cực về BH. tuy nhiên cũng ko đồng ý với cách làm của 1 số cty bảo hiểm hiện nay là bắt chẹt khách, đc tí nào hay tí đó.
các cụ ném đá cũng nên khách quan hộ em cái

giangcoi79

Xe điện
em xin trả lời là em đã bồi thường cực nhiều vụ quá số tiền bồi thường, đặc biệt là mấy con mẹc với camry. càng đắt thì bồi càng nhiều. va chạm 1 cái mà đi cái đèn thì coi như =2 năm phí cụ nhé.
em rất ko ủng hộ việc nghĩ tiêu cực về BH. tuy nhiên cũng ko đồng ý với cách làm của 1 số cty bảo hiểm hiện nay là bắt chẹt khách, đc tí nào hay tí đó.
các cụ ném đá cũng nên khách quan hộ em cái
Cụ cho em hỏi BH Cathay Viet Nam là của anh nào thành lập đấy ạ.Em nghe lạ quá.Đã hoạt động lâu chưa ạ.Mà BTX là ở HN hay TP HCM đấy ạ

nuihong

Xe máy
Có nhiều chứ cụ, tuy nhiên thủ tục rất rườm rà, kể cả Li cũng vậy. Có một cái em thấy là từ trước tới giờ mới chỉ có Li từ chối bồi thường, các hãng khác chỉ có giảm trừ. Từ năm ngoái đến giờ Li tăng cường từ chối, giăng bẫy để từ chối, hay là họ sắp rút nhỉ?

quyennc

Xe tăng
Cụ cho em hỏi BH Cathay Viet Nam là của anh nào thành lập đấy ạ.Em nghe lạ quá.Đã hoạt động lâu chưa ạ.Mà BTX là ở HN hay TP HCM đấy ạ
là công ty bảo hiểm của Đài Loan ạ. nó là công ty con của tập đoàn tài chính Cathay. mới thành lập tại Việt Nam được 2 năm thôi ạ
còn Bùi Thị Xuân là con phố gần Wincom đấy ạ. cái phố nằm giữa 2 tòa tháp đôi đi lên đấy ạ
có ji cụ ủng hộ em cái nhớ

quyennc

Xe tăng
Có nhiều chứ cụ, tuy nhiên thủ tục rất rườm rà, kể cả Li cũng vậy. Có một cái em thấy là từ trước tới giờ mới chỉ có Li từ chối bồi thường, các hãng khác chỉ có giảm trừ. Từ năm ngoái đến giờ Li tăng cường từ chối, giăng bẫy để từ chối, hay là họ sắp rút nhỉ?
ko phải đâu cụ. như cái commet từ trước. Li sau khi gây dựng thương hiệu, đã có tiếng rồi, giờ họ tính đến hiệu quả và tăng cường từ chối bồi thường nhằm giảm tỷ lệ bồi thường cụ ạ. nó đi theo đúng con đường của Bảo Minh-và Bảo Việt mà cụ

huyndaigetz7120

Xe tăng
Nói chung là hãng bảo hiểm nào cũng vậy, quan trọng là do cán bộ bảo hiểm thôi ...

quyennc

Xe tăng
Nói chung là hãng bảo hiểm nào cũng vậy, quan trọng là do cán bộ bảo hiểm thôi ...
em đồng ý với cụ. em ko nói trường hợp khách cố tình trục lợi nhé. nếu khách ko may gặp tổn thất mà cán bộ BH ko hướng dẫn để khách đc bồi thường là vô trách nhiệm