[Thảo luận] Các bác đã mua BH Liberty chú ý.

SmallRiver

Xe điện
coolpix8700 nói:
Em thấy lời khai của bác như vậy không chặt. Nhưng bác nên trích thêm phần BB của xxx nói về "lỗi quá tốc độ" nữa để có thể nhận xét thêm!
(em mở ngoặc nhé: xe đang chạy đã khá lâu nếu thấy vật gì phía trước "ngoằng môt cái" thì người ta sẽ bỏ chân ga chuyển sang chân phanh. Ở điều kiện như vậy nhầm 2 cái bàn đạp không dễ, do vậy rất khó cho bác để chứng minh vô ý nhầm 2 cái bàn đạp).
Mọi điều có thể xảy ra mà bác, không thì sao thi thoảng lại có vụ xe "điên". Trình lái em non + nhát đêm nên mới xảy ra như vậy! Em khai vậy có nghĩa là em nhầm chân phanh thành chân ga, còn vệt bánh xe tại hiện trường là do xe em bị quay gần như ngược lại trên mặt đường hầu như không có ma sát tạo nên chứ không phải vết tạo ra do phanh. (lúc bị tai nạn xe em quay đầu về hướng ngược lại, do xe va vào ổ voi bay lên và quay đầu nên mới mất lái).

Chỉnh sửa cuối:

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
đang 1 đoạn êm tự nhiên có ổ voi hả cụ? cụ đưa hình cái ổ voi lên để mọi ngừoi biết, tránh suy nghĩ cho là cố ý. Từ đó hãy để ae trong of phán xét cố ý hay vô ý

thanglx1010

Tháo bánh
Mời cụ chủ một ly .

SmallRiver

Xe điện
đang 1 đoạn êm tự nhiên có ổ voi hả cụ? cụ đưa hình cái ổ voi lên để mọi ngừoi biết, tránh suy nghĩ cho là cố ý. Từ đó hãy để ae trong of phán xét cố ý hay vô ý
Đoạn đường đó hơi xấu, chỗ em bị tai nạn xe tải chở đá, cát, bột đá đi qua làm vãi xuống đường nên mặt đường hầu như không có ma sát, trên BB tai nạn của CA họ vẽ thế này:
ổ gà to hơn 3 m: quãng đường 32 m không có vết phanh vì lúc đó em đâu có phanh và lúc đó xe đang quay ngược, vệt 1 và 2 là vệt của 2 bánh sau khi xe đã quay ngược đầu lại, vệt 3 là của bánh trước bên lái khi đầu xe bị văng ngang sang một bên đường.

Xe em sau khi phi vào ổ gà thì bị quay đầu và trượt ngược thế này:

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Em thấy BB xxx ghi 01 là vị trí vết phanh trên mặt đường nhựa?

nhansamvn

Xe đạp
Cụ chủ thử nhờ luật sư xem sao? Căn cứ vào biên bản CA, rồi lời khai, rồi điều khoản, những cái này phải nhờ đến luật sư thôi. Nếu chắc chắn 1 chút thì cụ kiện ra toà luôn.

Em cũng mua LIV được 2 năm, nhưng loanh quanh mỗi năm chỉ làm lặt vặt kiểu sơn tút, thấy cũng chả có khó khăn gì nhiều, những vụ to thế này đáng để bà coi theo dõi sát sườn.

Chúc cụ chủ thành công!

SmallRiver

Xe điện
coolpix8700 nói:
Em thấy BB xxx ghi 01 là vị trí vết phanh trên mặt đường nhựa?
Vâng, cái BB ấy nó cũng lủng củng, 1 bên là vệt phanh, 1 bên là vệt bánh xe! Rất đúng kiểu: hiểu thế nào thì hiểu!

concopdenmitsu

Xe hơi
Vẩn chưa có tiến triển tích cực gì hả cụ chủ ? Liberty lựa chọn im lặng để bơ đi khách hàng thì ghê thật...Cứ kiên trì cụ chủ nhé, mọi người luôn ủng hộ cụ...!

anhtu49

Xe hơi
Luật làm ra để lách mà các Cụ, Cụ nào có cao kiến gi không ạ

quyennc

Xe tăng
em bó chiếu với Li rồi. gần đây Li nó giảm phí tái tục tới 50% cho 1 con xe của bà chị em do 3 năm liên tiếp ko tổn thất làm mấy bà chị em cứ mắng em là mày chả bán rẻ cho chị tí nào lại còn bán đắt? em bực quá, đã giảm kịch kim. ko thèm lấy hoa hồng mà chả biết nói ji để minh oan, thế là em in bài của cụ chủ thớt ra ném cho mà đọc. :)) hôm sau lại gọi em cấp bảo BH ko lẽ lúc đấy lại ko bán cho nữa :))

giangcoi79

Xe điện
Em có mấy ông bạn đều mua BH của Li tại hãng xe như hyundai,Trường Hải...tất cả đều nói khi bị va chạm thì thủ tục giải quyết nhanh không phiền hà.Chỉ cần mang xe vào hãng sửa xong là mang xe về không bị nhiêu khê gì,tất cả thủ tục ở hãng họ làm cho hết.Em nghe cũng hay định hết em Bảo Việt thì cũng rước em Li về.Nhưng nay đọc thớt của cụ thấy bản chất của Li là khi bị va chạm,bồi thường nhỏ.Chỉ thường 1T đến 2T thì làm rất nhanh nhưng khi xảy ra va chạm lớn ,mới lộ rõ bản chất.Em cảm ơn cụ đã lập thớt để anh em biết mà tránh.Chúc cụ chiến thắng trong cuộc chiến này cho dù em nghĩ là cơ hội của cụ rất ít.

SmallRiver

Xe điện
concopdenmitsu nói:
Vẩn chưa có tiến triển tích cực gì hả cụ chủ ? Liberty lựa chọn im lặng để bơ đi khách hàng thì ghê thật...Cứ kiên trì cụ chủ nhé, mọi người luôn ủng hộ cụ...!
Họ trả lời rồi mà cụ, ở trang trước đấy ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
Vâng, cái BB ấy nó cũng lủng củng, 1 bên là vệt phanh, 1 bên là vệt bánh xe! Rất đúng kiểu: hiểu thế nào thì hiểu!
Họ vẽ và chú thích theo thứ tự như vậy thì ngưởi đọc sẽ thấy lời khai của bác về nhầm chân phanh bằng chân ga khó có cơ sở. Mà như vậy thì kể cả trường hợp các nhân viên của BH muốn cũng rất khó để đứng về phía bác.
Trường hợp của bác chỉ có thể tiến triển tốt nếu có thể thay được cái BB này của xxx. Bác thấy đấy, làm sao mà xxx đến sau tai nạn lại xác định được bác đi quá tốc độ. Cái biển chỉ ghi hạn chế, chứ không ghi tốc độ phải hạn chế. Nếu không có cái lỗi này chắc đơn giản hơn rất nhiều!

tuanminh1912

Xe buýt
Đúng là bảo hiểm họ không bồi thường những vụ cố ý thế đâu ạ. Kinh nghiệm của em là bị gì cứ gọi nhân viên bán bảo hiểm của mình đến, nhờ họ tìm cho cái lý do hợp lý, thường là do sơ suất: đi về quên tiến lùi xe chưa quen hoặc tránh xe máy nên đâm vào cái gì đó, ai mà về quê mình kiểm tra xem mình đâm vào cái gì được, hoặc là để xe ở đường bị xe khác đâm vào xong nó đã bỏ trốn... nói chung toàn tai nạn do mình không cố ý.
Trường hợp của cụ em nghĩ cụ cứ để thế một thời gian, sau đó lại đi bảo hiểm tiếp, coi như mình vừa bị lại, như vậy có ổn không cụ nhỉ ?

tuanminh1912

Xe buýt
Em có mấy ông bạn đều mua BH của Li tại hãng xe như hyundai,Trường Hải...tất cả đều nói khi bị va chạm thì thủ tục giải quyết nhanh không phiền hà.Chỉ cần mang xe vào hãng sửa xong là mang xe về không bị nhiêu khê gì,tất cả thủ tục ở hãng họ làm cho hết.Em nghe cũng hay định hết em Bảo Việt thì cũng rước em Li về.Nhưng nay đọc thớt của cụ thấy bản chất của Li là khi bị va chạm,bồi thường nhỏ.Chỉ thường 1T đến 2T thì làm rất nhanh nhưng khi xảy ra va chạm lớn ,mới lộ rõ bản chất.Em cảm ơn cụ đã lập thớt để anh em biết mà tránh.Chúc cụ chiến thắng trong cuộc chiến này cho dù em nghĩ là cơ hội của cụ rất ít.
em cũng thấy giống cụ đấy, em đi bảo hiểm mấy lỗi nhỏ xước xát thì rất nhanh, chỉ cần đánh xe đến chỉ mấy chỗ xước, ký biên bản rồi về, chả phải nêu lý do vì sao xước cả, nhưng chưa bao giờ dính vụ lớn để thấy tình huống này cả. Đúng là dính vụ lớn mới lộ ra bản chất rất nguyên tắc và khó khăn, không linh động gì cả.

SmallRiver

Xe điện
coolpix8700 nói:
Họ vẽ và chú thích theo thứ tự như vậy thì ngưởi đọc sẽ thấy lời khai của bác về nhầm chân phanh bằng chân ga khó có cơ sở. Mà như vậy thì kể cả trường hợp các nhân viên của BH muốn cũng rất khó để đứng về phía bác.
Trường hợp của bác chỉ có thể tiến triển tốt nếu có thể thay được cái BB này của xxx. Bác thấy đấy, làm sao mà xxx đến sau tai nạn lại xác định được bác đi quá tốc độ. Cái biển chỉ ghi hạn chế, chứ không ghi tốc độ phải hạn chế. Nếu không có cái lỗi này chắc đơn giản hơn rất nhiều!
Chả có gì là không được cả cụ ạ. Lúc trước đó, lý do quá tốc độ: nhầm chân phanh thành chân ga, lúc sau: nhận ra là nhầm nhưng xử lý kém, không kịp. Cụ xem lại lời khai em viết: nhầm chân phanh thành chân ga trước khi tai nạn xảy ra cơ mà. Chắc bên BH họ cay nên họ cù nhằng cù nhầy vậy thôi!

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Chả có gì là không được cả cụ ạ. Lúc trước đó, lý do quá tốc độ: nhầm chân phanh thành chân ga, lúc sau: nhận ra là nhầm nhưng xử lý kém, không kịp. Cụ xem lại lời khai em viết: nhầm chân phanh thành chân ga trước khi tai nạn xảy ra cơ mà. Chắc bên BH họ cay nên họ cù nhằng cù nhầy vậy thôi!
Em không nói riêng về lời khai của bác mà nói đến cái biên bản. Khi biên bản ghi có vết phanh trước các vết trượt khác thi việc bác khai "nhầm" sẽ rất khó để biện hộ. Nếu không sửa được lỗi quá tốc độ thì cơ may của bác chỉ còn nằm ở việc nhầm pedal.
Bác cứ mang biên bản và lời khai của bác đi tham vấn luật sư thử xem. Nếu phải mang ra tòa thì không chỉ bác, luật sư bảo vệ cho bác mà cả luật sư của hãng bảo hiểm sẽ cùng tranh tụng!

XACURA

Xe tải
Từ đầu tới giờ e chỉ dùng thằng Li, cũng 1 lần làm thủ tục bảo hiểm năm 2008 - thấy nhanh và chẳng mất sức j. Bảo hiểm Li đến giữa tháng 8 này là hết hạn. Đọc xong thớt thấy chán thằng Li hẳn.

Yoyogi

Xe hơi
Theo các cụ nên mua BH loại nào thì tốt bây h nhỉ?