[Thảo luận] Các bác đã mua BH Liberty chú ý.

buicongchuc

Xe ba gác
Thưa cụ chủ thớt và các cụ! Em thì vừa dính BH Bưu điện. Năm đầu tiên thì bị 2-3 lần, mỗi lần chỉ bị xây xát nhẹ thì rất ok. Lần vừa rồi bị vỡ cái cụm đèn hậu và Ba-đơ-sốc do xe khác đâm vào rồi bỏ chạy mất là bị BH Bưu điện hành ngay. Em lại ngu quá, thật thà khai báo đúng sự thật, chúng nó bắt em 50/50 với chúng nó với lý do không có ảnh hiện trường. Đã bảo là bỏ chạy rồi, thế mà chúng nó không nghe! Có lẽ chúng ta phải cùng nhau tẩy chay một hãng bảo hiểm nào đó như với bột ngọt Vedan để chúng nó sáng mắt ra. Hôm qua, em đã định cho 2 cái thằng xuống giám định không dám ở HN mà phải về quê sinh sống rồi, nhưng nghĩ kỹ lại mình làm thế thất đức em lại thôi. Mình phải làm với xếp chúng nó chứ, với chúng nó thế thì oan quá! Mà em nghĩ nó cũng chẳng oan đâu. Lần trước, em thấy gara báo hết 1.2 triệu, thế mà khi ký vào giấy báo giá gửi cho chúng nó, em phải ký cái 2,1 triệu và bản nhận xét chúng nó làm tốt nữa.

buicongchuc

Xe ba gác
Vấn đề là cái cách cụ khai khi đi làm bảo hiểm thế nào thôi ạ, cụ khai đúng như trên mà vẫn được bảo hiểm thì em cũng lạy cụ.
Em có 1 kinh nghiệm như thế này: ngày trước em đi bị 2b tông thẳng vào đằng sau vỡ cả kính hậu, em lần đầu đến làm BH khai đúng sự thật và kết quả là bên BH họ không bồi thường (em mua của PVI nhé). Sau đó em nhờ ng quen alo hộ thì họ mới bắt ghi lại tờ khai là em tự lùi vào gốc cây nên bị thế mới được BH ạ. Từ lần sau là em cứ khai trời tối tự va quệt hết, một kinh nghiệm nhỏ nhỡ cụ nào cũng bị giống như em..:D
Cảm ơn Cụ, chơi với bọn lừa đảo thì mình cũng phải lừa lại chúng à Cụ?!

theph

Xe điện
Cụ nói vậy là sai. Bảo hiểm họ chỉ chi trả cho những gì thuộc về cái sự sai của cụ. Nếu có bên thứ 3 gây ra thiệt hại thì nó sẽ bắt bên thứ 3 bồi thường. Vì vậy trong mọi tình huống cụ cần khai báo lỗi do chính cụ. Tất nhiên phải lưu ý các tình huống miễn trừ của nó như cụ phạm lỗi khi say rượu chẳng hạn. Hi vọng lần sau cụ có thêm kinh nghiệm.
Với em thì lần yêu cầu bảo hiểm nào cũng do em lái kém, quan sát kém nên lùi, tiến vào chướng ngại vật tĩnh.

SmallRiver

Xe điện
theph nói:
Cụ nói vậy là sai. Bảo hiểm họ chỉ chi trả cho những gì thuộc về cái sự sai của cụ. Nếu có bên thứ 3 gây ra thiệt hại thì nó sẽ bắt bên thứ 3 bồi thường. Vì vậy trong mọi tình huống cụ cần khai báo lỗi do chính cụ. Tất nhiên phải lưu ý các tình huống miễn trừ của nó như cụ phạm lỗi khi say rượu chẳng hạn. Hi vọng lần sau cụ có thêm kinh nghiệm.
Với em thì lần yêu cầu bảo hiểm nào cũng do em lái kém, quan sát kém nên lùi, tiến vào chướng ngại vật tĩnh.
Em sai đây mà có được đâu cụ?

tomtom_GB

Xe tải
em cũng đang định mua BH của Liberty này nhưng thấy cụ nói vậy thôi quên luôn..........Thanks cụ

buicongchuc

Xe ba gác
Bh không bồi thường khi lái xe tai nạn do "bị" ngủ gật!

Em làm bên LIV, em xin phép các cụ nhé, các cụ đừng ném đá em, vì em cũng là nhân viên thôi. Nếu những lời em nói khiến các cụ bực mình thì cho em xin lỗi nhé!
Về việc này em thấy;
- Thứ nhất: Các cụ nhà mình cứ thấy bảo hiểm nó không bồi thường là lại nói là lừa đảo, rồi BH chạy làng...Bảo hiểm là bồi thường cho những tổn thất xảy ra trong những trường hợp không thể lường trước, bảo hiểm nó quy định rành rành ra là vi phạm luật giao thông sẽ không được bồi thường, vậy mà cụ lại để cho mấy thằng công an nó khai là vi phạm luật giao thông là đi quá tốc độ. Trường hợp này, cụ biết là mình buồn ngủ rồi mà vẫn cố tình lái xe, cái này sẽ là cố tình.
- Thứ hai: Trong điều khoản của LIV ghi rõ ràng những điều khoản loại trừ và phạm vi bảo hiểm, các cụ mua bảo hiểm xong cũng chả đọc, xong rồi lúc gì xảy ra tổn thất mà không được bồi thường lại bảo hãng bảo hiểm là lừa đảo. Vậy các cụ thử đi mua hãng bảo hiểm trong nứoc xem, khi mua BH, nó cho cụ 3 tờ hợp đồng, quy định điều khoản thì chả rõ ràng, có gì xảy ra các cụ cũng chả biết đằng nào mà cãi. với lại BH trong nước nó có đặc điểm đặc trưng đó là: khi mua bảo hiểm các cụ phải thân, quen, thì sau này làm bồi thường nó mới dễ.
Em không phải PG gì đâu, nhưng thực sự là vậy đấy cụ ah, bảo hiểm trong nước nếu các cụ có mối quan hệ từ trước hoặc là khách hàng lớn thì họ sẽ giải quyết bồi thường nhanh, còn nếu không thì phải ký tá giấy tờ rất nhiều, có khách hàng của em kêu khi họ tham gia bảo hiểm trong nước, đi làm bồi thường nhanh thì họ bồi dưỡng giám định ít tiền thì mới ok, còn với LIV các cụ có thân quen thế nào thì cũng không quyết định làm nhanh hay làm chậm, vì LIV làm việc tất cả đều qua hệ thống, khi xảy ra tổn thất Kh gọi hotline thông báo, sau đó bên hotline sẽ hướng dẫn cụ thể.
Trong một số trường hợp, VD như cụ chủ thớt, nếu cụ gọi cho người bán cho cụ trước để hỏi xem cách giải quyết thế nào thì chắc sẽ không ra cơ sự này.
Xin khẳng định với các cụ lần nữa là mọi hãng bảo hiểm nó đều sẽ không bồi thường cho trường hợp vi phạm luật giao thông đâu cụ nhé!

Chạy nhanh không các cụ ném em
Tất nhiên BH sẽ không bồi thường cho người cố ý vi phạm Luật GT. Nhưng khi người ta "bị" ngủ gật bị tai nạn thì phải bồi thường. Không ai muốn "bi" ngủ gật cả đâu, đó là trường hợp bất khả kháng. Có thể hàng ngày Cụ vẫn khỏe món đó, nhưng có một lần nào đó Cụ bị "Chưa đến chợ đã hết tiền" thì đó cũng do Cụ cố ý à! Có mà gấu nhà Cụ đi với hàng khác ngay!

laogia

Xe máy
Đấy, nó luẩn quẩn thế đấy cụ! Mình đúng thằng khác đền, mình sai thì tự chịu. Vi phạm giao thông thì các hãng khác vẫn đền, một số khác trừ ra: đi ngược chiều, đi vào đường cấm, đi đêm không có đủ đèn chiếu sáng. Còn quá tốc độ như em hay thiếu chú ý quan sát các hãng khác được hết, cái này em đảm bảo đúng 100% vì các điều khoản loại trừ của các hãng em đọc hết rồi.
Vâng, em chẳng bênh hãng BH nào cả nhưng đều là kinh doanh nên lợi nhuận vẫn là trên hết ạ. Cụ cứ tham gia BH với hãng khác với các điều khoản cụ đã đọc đó đi, chẳng khác gì nhau đâu ạ. Cụ thấy đó, anh em off ng khen hãng này chê hãng khác, ng thì ngc lại. Tựu chung là nếu mấy vụ lẻ tẻ tầm 2 - 3 tr trở xuống thì đều BH rất nhanh nhưng thiệt hại lên cao (tùy hãng mà cái CAO đó là bao nhiêu) thì ãng nào cũng như nhau thôi ạ. Lần khân, viện lý do để thoái thác hoặc yêu cầu chia sẻ tổn thất. Đó là 1 trong những lý do sao ng Việt đến giờ ít chịu tham gia BH tự nguyện (sau năm đầu thì có đến quá nửa ko tham gia BH tự nguyện nữa)
Mà em thấy cũng lạ, 1 cái xe cần đến 2 loại BH

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Thưa cụ chủ thớt và các cụ! Em thì vừa dính BH Bưu điện. Năm đầu tiên thì bị 2-3 lần, mỗi lần chỉ bị xây xát nhẹ thì rất ok. Lần vừa rồi bị vỡ cái cụm đèn hậu và Ba-đơ-sốc do xe khác đâm vào rồi bỏ chạy mất là bị BH Bưu điện hành ngay. Em lại ngu quá, thật thà khai báo đúng sự thật, chúng nó bắt em 50/50 với chúng nó với lý do không có ảnh hiện trường. Đã bảo là bỏ chạy rồi, thế mà chúng nó không nghe! Có lẽ chúng ta phải cùng nhau tẩy chay một hãng bảo hiểm nào đó như với bột ngọt Vedan để chúng nó sáng mắt ra. Hôm qua, em đã định cho 2 cái thằng xuống giám định không dám ở HN mà phải về quê sinh sống rồi, nhưng nghĩ kỹ lại mình làm thế thất đức em lại thôi. Mình phải làm với xếp chúng nó chứ, với chúng nó thế thì oan quá! Mà em nghĩ nó cũng chẳng oan đâu. Lần trước, em thấy gara báo hết 1.2 triệu, thế mà khi ký vào giấy báo giá gửi cho chúng nó, em phải ký cái 2,1 triệu và bản nhận xét chúng nó làm tốt nữa.
Bỏ ***, em dự không sai mà, Hiệu ứng DOMINO mất. @buicongchuc: Thật sự bình tĩnh cụ nhé:bz

chitom

Xe tăng
Em làm bên LIV, em xin phép các cụ nhé, các cụ đừng ném đá em, vì em cũng là nhân viên thôi. Nếu những lời em nói khiến các cụ bực mình thì cho em xin lỗi nhé!
Về việc này em thấy;
- Thứ nhất: Các cụ nhà mình cứ thấy bảo hiểm nó không bồi thường là lại nói là lừa đảo, rồi BH chạy làng...Bảo hiểm là bồi thường cho những tổn thất xảy ra trong những trường hợp không thể lường trước, bảo hiểm nó quy định rành rành ra là vi phạm luật giao thông sẽ không được bồi thường, vậy mà cụ lại để cho mấy thằng công an nó khai là vi phạm luật giao thông là đi quá tốc độ. Trường hợp này, cụ biết là mình buồn ngủ rồi mà vẫn cố tình lái xe, cái này sẽ là cố tình.
- Thứ hai: Trong điều khoản của LIV ghi rõ ràng những điều khoản loại trừ và phạm vi bảo hiểm, các cụ mua bảo hiểm xong cũng chả đọc, xong rồi lúc gì xảy ra tổn thất mà không được bồi thường lại bảo hãng bảo hiểm là lừa đảo. Vậy các cụ thử đi mua hãng bảo hiểm trong nứoc xem, khi mua BH, nó cho cụ 3 tờ hợp đồng, quy định điều khoản thì chả rõ ràng, có gì xảy ra các cụ cũng chả biết đằng nào mà cãi. với lại BH trong nước nó có đặc điểm đặc trưng đó là: khi mua bảo hiểm các cụ phải thân, quen, thì sau này làm bồi thường nó mới dễ.
Em không phải PG gì đâu, nhưng thực sự là vậy đấy cụ ah, bảo hiểm trong nước nếu các cụ có mối quan hệ từ trước hoặc là khách hàng lớn thì họ sẽ giải quyết bồi thường nhanh, còn nếu không thì phải ký tá giấy tờ rất nhiều, có khách hàng của em kêu khi họ tham gia bảo hiểm trong nước, đi làm bồi thường nhanh thì họ bồi dưỡng giám định ít tiền thì mới ok, còn với LIV các cụ có thân quen thế nào thì cũng không quyết định làm nhanh hay làm chậm, vì LIV làm việc tất cả đều qua hệ thống, khi xảy ra tổn thất Kh gọi hotline thông báo, sau đó bên hotline sẽ hướng dẫn cụ thể.
Trong một số trường hợp, VD như cụ chủ thớt, nếu cụ gọi cho người bán cho cụ trước để hỏi xem cách giải quyết thế nào thì chắc sẽ không ra cơ sự này.
Xin khẳng định với các cụ lần nữa là mọi hãng bảo hiểm nó đều sẽ không bồi thường cho trường hợp vi phạm luật giao thông đâu cụ nhé!

Chạy nhanh không các cụ ném em
Em lái kém, xước đầu toác ***, vỡ đèn:)) - Có bị quy vào tội Cố tình vì biết mình lái kém mà vẫn lái ko ạ???Quặc...

quyennc

Xe tăng
cụ nói thế ko đúng rồi, về trường hợp của cụ bjn 2B tông vào, đúng nguyên tắc thì ko đc bồi thường là đúng rồi còn bàn cãi ji nữa. vì nếu 2B đền cho cụ LinhBDC rồi sau đó cụ ấy lại đòi BH nữa thì sao?
còn chẳng qua là VN ko có hệ thống giám sát ở từng xe như ở nước ngoài nên bây giờ các cụ muốn khai thế nào cho có lợi nhất thì khai thôi
em nghĩ là các cụ bỏ 1 chút tiền ra để bảo hiểm cho cái xe giá trị của mình thì cũng nên tìm hiểu bản chất của BH 1 chút đi ạ. còn nếu ko thì em khuyên cụ đừng bao giờ mua BH, mà em gặp khách ko hiểu bảo hiểm là ji như cụ thì em cũng ko bao giờ muốn bán

xe thủng lốp

Xe container
Anh chàng li bớt ty này có nhiều thớt kêu ca phết rồi

quyennc

Xe tăng
em hỏi các cụ là 4B đâm vào từ đằng sau, mà với cái tình trạng gia thông như ở VN thì các cụ có để cho nó chạy được ko? còn nếu tóm đc nó thì các cụ có đòi bồi thường ko? đòi bồi thường xong các cụ thấy có BH các cụ có đi đòi BH ko?
nếu cụ chứng minh đc 4B đủ điều kiện bỏ chạy thì sẽ ko bị chế tài cụ nhé. còn ko thì chế tài là đúng rồi, kêu ca ji nữa hả cụ?
ai cũng đòi bồi thường xong rồi đòi cả BH nữa thì VN mình giàu đến nơi rồi cụ ạ

sh150i1980

Xe tăng
em hỏi các cụ là 4B đâm vào từ đằng sau, mà với cái tình trạng gia thông như ở VN thì các cụ có để cho nó chạy được ko? còn nếu tóm đc nó thì các cụ có đòi bồi thường ko? đòi bồi thường xong các cụ thấy có BH các cụ có đi đòi BH ko?
nếu cụ chứng minh đc 4B đủ điều kiện bỏ chạy thì sẽ ko bị chế tài cụ nhé. còn ko thì chế tài là đúng rồi, kêu ca ji nữa hả cụ?
ai cũng đòi bồi thường xong rồi đòi cả BH nữa thì VN mình giàu đến nơi rồi cụ ạ
đòi tiền thằng đâm . xong về lùi dầm phát vào từong . mang đi làm bảo hiểm ăn hai mang . cụ làm bảo hiểm tư vẫn cho ofẻ thế thì còn gì cái gọi là cụ mợ nữa

quyennc

Xe tăng
đòi tiền thằng đâm . xong về lùi dầm phát vào từong . mang đi làm bảo hiểm ăn hai mang . cụ làm bảo hiểm tư vẫn cho ofẻ thế thì còn gì cái gọi là cụ mợ nữa
em ko nói là mình ko nên đòi BH hay cũng chả để ý chuyện ăn hai mang, nhưng cụ buicongchuc cũng nên đặt vào vị trí của người bồi thường mà xét mà mắng chứ. cụ nào chửi đúng thì bọn em nghe chứ chửi sai thì càng lộ rõ sự kém hiểu biết thôi ạ

Phi Anh

Xe máy
Đoạn bôi đỏ của cụ dưới đây nghe sượng quá.
Hôm mông 2 tết, e uống rượu tê quá táng 1 phát vào thàng taxi chạy ngược chiều. Bọn PVI vẫn đền e bình thường. Nó còn bảo mình sai thì nó mới đền. Lại còn đòi biên bản của máy chú xxx phải ghi rõ là có vi phạm thì nó mới đền. Biên bản hiện trường, e lấn hết sang đường của thàng ngược chiều. Chỉ có điều, có con bé bị thương, e lo thuốc thang đàng hoàng, nhưng PVI kô đồng ý bồi thường cho em quả này.

mrs lệ viết
Về việc này em thấy;

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Thưa các bác: đến hôm nay Li cho thấy đã có động thái tích cực. Vì em yêu cầu họ đối thoại trực tiếp nên họ đã xắp xếp để gặp em ở Hà Nội. Em muốn có thêm thành phần tham dự là Luật sư của em, nhà báo và một số anh em nữa thì họ không nhất trí họ bảo đây là buổi làm việc giữa khách hàng và đại diện của Li thôi. Buổi làm việc sẽ tiến hành vào cuối tuần sau, các bác chờ xem sự việc thế nào nhé!

Phi Anh

Xe máy
Vụ này của bác kéo dài ghê nhỉ. Hóng tin bác và chúc bác chiến thắng :)

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Vụ này của bác kéo dài ghê nhỉ. Hóng tin bác và chúc bác chiến thắng :)
Đánh trận đâu mà thắng với thua hả cụ, ở đây 2 bên chưa hiểu nhau thì gặp để hiểu nhau. Em nghĩ là cần loại bỏ những gì vô lý cho khách hàng tiếp theo để đúng ý nghĩa của BẢO HIỂM làm sao hỷ hả cho người bán kẻ mua.

quyennc

Xe tăng
Thưa các bác: đến hôm nay Li cho thấy đã có động thái tích cực. Vì em yêu cầu họ đối thoại trực tiếp nên họ đã xắp xếp để gặp em ở Hà Nội. Em muốn có thêm thành phần tham dự là Luật sư của em, nhà báo và một số anh em nữa thì họ không nhất trí họ bảo đây là buổi làm việc giữa khách hàng và đại diện của Li thôi. Buổi làm việc sẽ tiến hành vào cuối tuần sau, các bác chờ xem sự việc thế nào nhé!
em nghĩ là cụ nên có thêm luật sư đi cùng. vì cái đấy là văn minh, luật sư là đại diện hợp pháp của khách hàng cụ ạ
em đợi tin vui của cụ

dqd113

Xe hơi
Vậy thì cay nhỉ, chúng nó bán bảo hiểm mà không muốn bồi thường, vậy nói rõ để khách hàng biết sớm.