Cá lăng Việt trì - 23/09 Century plus mùa thu

hanoien

Xe điện
Đúng nhỉ. Để em tìm lại cung Vĩnh Yên ăn xôi gà và mở thớt này cuối tuần nhé. Anh muốn đi Thứ 7 hay Chủ Nhật đây?
Tiễn mod thì Mod đi ngày nào mình đi ngày đó chứ. Còn Mod k đi thì anh prefer chủ nhật.

Fiat_ELX

Xe điện
Đúng nhỉ. Để em tìm lại cung Vĩnh Yên ăn xôi gà và mở thớt này cuối tuần nhé. Anh muốn đi Thứ 7 hay Chủ Nhật đây?
Đi Vĩnh Yên thì leo 3 Đảo luôn đê, leo xong đạp về, có thể chưa đủ CEN nhưng để test thể lực thì khá tốt đấy, lượng calories đốt thừa cho 1 CEN.

Tien seven

Xe tải
Tiễn mod thì Mod đi ngày nào mình đi ngày đó chứ. Còn Mod k đi thì anh prefer chủ nhật.
Ơ sao em lại ngốc thế nhỉ? hihihi. Làm chuyến tiễn mod mà lại phải hỏi "bát nào mua mắm bát nào mua tương". Vậy là chạy thứ 7.

Anh thấy ý kiến của mod thế nào? Có nên chạy test nhưng lại leo Tam Đảo luôn ko?

hanoien

Xe điện
Ơ sao em lại ngốc thế nhỉ? hihihi. Làm chuyến tiễn mod mà lại phải hỏi "bát nào mua mắm bát nào mua tương". Vậy là chạy thứ 7.

Anh thấy ý kiến của mod thế nào? Có nên chạy test nhưng lại leo Tam Đảo luôn ko?
Hay quá đi chứ nếu trời k mưa.

muadem

Xe cút kít
Đi Vĩnh Yên thì leo 3 Đảo luôn đê, leo xong đạp về, có thể chưa đủ CEN nhưng để test thể lực thì khá tốt đấy, lượng calories đốt thừa cho 1 CEN.
Có vụ leo trèo cho em theo mới, em chỉ khoái thế thôi :D

Fiat_ELX

Xe điện
Ờ hờ, Bún dạo nài hơi bị kinh đới :D
Hôm nay xuống LĐ thôn kem dừa nhá nhá :)
Không phải đâu ạ, tốc độ trên 35 thì núp mới đỡ. Chứ còn 25-30 có núp cũng như không :)

chovinhphuc24h

Đi bộ
em đang ở VĨnh Yên đây hixxxxxxxxxxxxxx chờ các bác

CERATO6826

Xe tải
Chúc các cụ có chuyến đi an toàn, mạnh khỏe
Chờ đợi mãi cũng tới tháng 9, em định tuần sau mới mở thớt nhưng bác Bún rối giục kinh quá nên đành cặm cũi vẽ đường đưa lên đây để các cụ các mợ có kế hoạch luyện tập tham gia và bóng bàn.
Thời gian: chủ nhật 23/09/2012
Tập trung: 5h sáng tại Nhà hát lớn
Hành trình: Hà Nội ->đền Hùng - Việt Trì (Ql2) -> Lâm Thao - Cổ Tiết - Cầu Trung Hà - Sơn Tây - HN (QL32)
Tổng quãng đường: ~ 180km.
Ăn sáng : 7h15 tại Vĩnh Yên
Ăn trưa : tại gần đền Hùng, nhà hàng Budapest hoặc Khiêm thảo viên (chuyên gà)
Ăn uống no nhưng k say hành trình tiếp qua Lâm Thao, Cổ Tiết, cầu Trung Hà, Sơn Tây,đường 32 rồi về HN.
Các chặng nghỉ chân, mỗi lần dừng 15': Phúc Yên, Vĩnh Yên (ăn sáng 45'), Đền Hùng (ăn trưa 1h), Cổ Tiết, cầu Trung Hà, Đường Lâm, Phùng, Cầu giấy.
Đi thong thả với tốc độ 27kmh, nhanh hơn sẽ bị bắn tốc độ.
Tracklog đây ạ
http://ridewithgps.com/routes/1674321

Danh sách sơ bộ:
1- Mod Fiat, service man cho cả đội
2- Hanoien
3- Bún rối
4- Sói nhỏ
5- Long1974
6- Quachanh
7- Tien7
8- Vnimation
9- Tuan508
10- Hùng Phuong Sóc
11- Lazyboy
12- Noza
13- Nakio...
14- Chậm học
15- Vanh123
16- Anhnv13
17- BMW73
18- Đũa tre
19- Hungnguyen520
20- Chín trứng
21- Cô giáo Thảo
22- Unik
23- Đông Tây

... mời các bác tiếp tục tham gia cho vui.=D>

benq

Xe điện
Chẳng biết có đi được không nhưng cứ vào hóng cùng các cụ...lâu nay không được đạp rồi...thèm quá =P~

Bài tụt kinh qua, tình hình như nào anh hanoien ơi?

hanoien

Xe điện
Bài tụt kinh qua, tình hình như nào anh hanoien ơi?
Vẫn y như lịch thôi, theo chuyên gia Tiến chuối thì 2 tuần trước khi chạy Cen nên tích lũy thể lực, năng lượng.
Vậy nên đạp ít, ăn nhiều.
Lịch cứ thế thôi, sang tuần họp chốt danh sách cafe t6 rồi CN chạy.

hưng115

Xe hơi
Tuần sau chạy rồi mà bác Ha To bỏ bê bài bên này quá chỉ chém FB thôi, xuống tít trang 2 rồi để em ủn lên phát cho khí thế<:-P

Tien seven

Xe tải
Chủ nhật tuần tới em có lịch đi ngắm lúa Mù Căng Chải rồi. Em xin rút chuyến Cen đợt này ạ. Mà em cũng vừa hoàn thành Cen siêu tốc xong nên cũng đạt được mục tiêu đi Cen tháng này.

Lần đi Cen hôm nay em chuẩn bị từ hôm qua. Nhưng hôm nay ko định đi Cen nên ko mang theo gì chỉ mang theo 2 bình nước. Khi đi đến Cầu Như Nguyệt còn nhiều pin quá nên em đu luôn với các siêu nhân. May mà những gì mình chuẩn bị từ những hôm trước lại giúp Em chạy Cen thoải mái ko mệt.

Em viết một số kinh nghiệm em học được và áp dụng cho Cen lần này. Hy vọng giúp các bác phần nào để đi Cen Việt Trì về bớt mệt.

1. Tích năng lượng.
Em tích sẵn năng lượng ko phải chỉ 1 ngày mà cả tuần. Ở VP em từ đầu tuần này lại có món hoa quả cho nhân viên ăn. Em ăn sáng xong, đến 10h00 em lại chén ít hoa quả, ăn trưa xong đến chiều lại chén hoa quả tiếp cùng với 2 miếng pho mát con bò cười. Tối về ăn cơm xong em chén quả chuối rồi mới đi ngủ. Ngày nào cũng thế.

Hôm qua Em mua một cái bánh mì baguette, em chén lúc nào thấy bụng ko no, cứ vừa làm việc vừa ăn cùng với pho mát. Và đương nhiên vẫn ăn hoa quả. Tối về em chẳng thấy đói, ăn ít cơm xong thì đi ngủ. Thấy người tràn trề sinh lực. Vậy mà em cũng chỉ định chén cung Cầu Như Nguyệt.

2. Đồ uống
Hôm trước em đọc thấy họ nói rằng đổ mồ hôi nhiều lại là kẻ thù của thể thao sức bền. Vì đổ mồ hôi nhiều nghĩa là bị mất sức nhanh. Máu bị thiếu nước trở nên đặc quánh và dẫn ô xy cùng với chất dinh dưỡng kém, tim co bóp nặng nề và nhịp tim tăng cao, làm cho cơ chóng mỏi và mệt. Do vậy phải trữ nước đầy đủ trong người và chống mất nước khi đạp xe.

Trước khi đi đạp xe em uống 2 cốc nước khoảng 400ml. Mang theo 1 bình nước cho 1 viên hydrat vào chống mất nước. Chất điện giải trong hydrat cũng giúp chống bị chuột rút.

Hôm nay ko định đạp Cen nên em chỉ mang thêm 1 bình sữa đậu nành. Đọc thành phần sữa đậu nành có lượng Carbonhydrat cao hơn cả Sport Drink mấy bác siêu nhân vẫn dùng. Em chỉ mua loại này dùng. Mua hộp 1 lít đổ vào bình nước vẫn còn thừa nhiều.

Quả thật sữa đậu nành cung cấp nguồn năng lượng rất tốt, tương tự như Sport Drink và lại dễ uống. Một điều dở là sữa đậu nành chỉ dùng trong vài giờ là OK. Đạp xe dưới trời nắng chỉ vài tiếng sau là sữa đậu nành sẽ bốc mùi.

Vậy dùng sữa đậu nành hay Sport Drinks khi nào? Ta phải uống đồ uống này ngay trước khi đạp xe và trong khi đạp xe uống 20 phút một lần. Nếu đi được dài rồi mới uống thì cơ thể sẽ thiếu chất vì thời gian tiêu hóa đồ uống cũng lâu chứ ko phải ngay tức thì.

3. Đồ ăn
Trước khi đạp xe em ăn một ít ngũ cốc pha với sữa ko đường.
Chuyến Cen lần này ko ăn sáng. Đến 11h15 hôm nay em mới ăn sáng.

4. Vitamin
Vitamin B1 và B6 giúp chuyển hóa Carbs thành glycogen (đường) nhanh chóng. Trước khi đi nên uống mấy viên. Em mua 5000đ / 1 lọ uống cả tháng mới hết.

5. Quan trọng nhất. Đạp xe theo sức của mình
Sau khi đạp cùng các siêu nhân chặng đi em thấy hơi quá sức vì phải đuổi bám liên tục.

Chiều về em đạp xe theo sức mình, tốc độ vẫn gần bằng các siêu nhân chạy. Nhưng em chạy theo sức của mình, không phải cố gắng quá sức nên chạy rất thoải mái. Kinh nghiệm này em có từ lần chạy Cen trước.

Kinh nghiệm: Các bác nên đi cùng những người cùng sức với mình. Cùng nhau thay nhau kéo. Nếu bác nào mà chỉ có núp cuối đoàn mà chẳng làm đầu kéo được lần nào thì khả năng rớt vì cố sức rất cao. Khi đó chỉ có cách là tụt lại ngay đằng sau và đi theo đoàn chậm hơn. Đừng cố đuổi bám đoàn hãy đi theo sức của mình thì việc chén Cen ko khó lắm.

Chỉnh sửa cuối: