[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

Challenger77

Xe tăng
Bác lái xe ô tô bị sao quả tạ chiếu rồi. Thằng đi 2 bánh thiếu ý thức, gây họa cho người khác. Dính vào XXX là nhọ rồi, nghề này giờ thiếu lương tâm lắm.

mazda626

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi ngu tý, muốn xử chắc phải chờ chú Gây Tai nạn tỉnh mới xử được đúng ko ạ??Thế nhỡ chú ấy # or không có khả năng nhận thức nữa thì sao nhỉ???

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Các cụ cho em hỏi ngu tý, muốn xử chắc phải chờ chú Gây Tai nạn tỉnh mới xử được đúng ko ạ??Thế nhỡ chú ấy # or không có khả năng nhận thức nữa thì sao nhỉ???
1. Mong chú ấy đừng #, cũng đừng đá ống bơ, nhặt lá đa
2. Chú ấy # thì vụ này khả năng cao là chìm xuồng

vam

Xe buýt
Bác Triển đứng ra bảo vệ người bị hại thế là tốt rồi. Vấn đề ở đây là bác ý có đủ giỏi để chống lại cả 1 bộ máy lũng đoạn PL như bây giờ không?~X( Đọc qua phát biểu của bác ý không thấy dẫn ra các điều luật nào cả chưa chắc đủ tin cậy cho anh em OFer trông mong.:(

ZIN7588

Xe buýt
kụ nói chuẩn, nhà em nghèo, toàn đi 2b, chả nhé bênh 4b nhà các kụ à, để xem số người đi 2b nhiều hơn hay 4b nhiều hơn
Thời buổi này mà vẫn có người nói kiểu A Bưởng như thế này ah? Đúng sai phải theo luật chứ không phải nghèo thì muốn đi thế nào cũng được. Và cũng không phải số đông (người đi xe máy) thì là đúng, còn số ít (người đi ô tô) là lức nào cũng sai.

February14th

Đi bộ
Em đi 2B, nhưng ủng hộ bác 4B. Em nói thật, người nhà nhà em mà vượt đèn đỏ, phóng nhanh vượt ẩu, đầu không đội mũ bh thì có làm sao em cũng ko thương tiếc.
Chỉ có những loại không có não mới đi xe máy không cần đội mũ bảo hiểm :-j

Clayton

Xe điện
Tay đi xe máy sai lè lè và sai nhiều lỗi, không trách ai được.

Ở VN, tại sao nhiều tình huống, các xe 4B đi đúng luật nhưng vướng tai nạn lại có xu hướng bỏ chạy? Vì do quy định của luật và cách xử lý của ta thường gây thiệt hại và rắc rối, phiền toái quá nhiều cho họ, đã đen, bị thằng đi láo nó đâm, lại mất công, mất việc, mất của, bị chửi rủa này nọ... vì thế, lâu dần, người ta có xu hướng né. Cứ giải quyết nghiêm như nước ngoài, không phân biệt 2B hay 4B, xe to hay nhỏ, cứ sai luật thì phải xử hành vi sai luật, cứ đúng luật thì phải xử đúng cho người ta... Có như thế, hành vi và thái độ người dân mới thay đổi.

Mr. Op

Xe máy
Tay đi xe máy sai lè lè và sai nhiều lỗi, không trách ai được.

Ở VN, tại sao nhiều tình huống, các xe 4B đi đúng luật nhưng vướng tai nạn lại có xu hướng bỏ chạy? Vì do quy định của luật và cách xử lý của ta thường gây thiệt hại và rắc rối, phiền toái quá nhiều cho họ, đã đen, bị thằng đi láo nó đâm, lại mất công, mất việc, mất của, bị chửi rủa này nọ... vì thế, lâu dần, người ta có xu hướng né. Cứ giải quyết nghiêm như nước ngoài, không phân biệt 2B hay 4B, xe to hay nhỏ, cứ sai luật thì phải xử hành vi sai luật, cứ đúng luật thì phải xử đúng cho người ta... Có như thế, hành vi và thái độ người dân mới thay đổi.
Cụ nói chuẩn đới cụ ạ.
Cụ autobahn va tio63 j đó đọc và ngẫm nhé :)

Lavande

Xe điện
Ủng hộ ai sai phải chịu trách nhiệm.

anchibui

Xe điện
Cái này hay... Bác này trả lời tren VNEX về vụ anh Long

Theo luật sư Phạm Thanh Bình, nếu quá trình điều tra chứng minh được lái xe ôtô không có lỗi khi xảy ra tai nạn thì anh ta có thể bị xử phạt vi phạm hành chính về hành vi "bỏ mặc, không cứu giúp người bị nạn". Trường hợp nghiêm trọng lái xe có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sự về tội “không cứu giúp người đang ở trong tình trạng nguy hiểm đến tính mạng” quy định tại Điều 102 Bộ luật hình sự với mức hình phạt từ cảnh cáo, cải tạo không giam giữ đến hai năm hoặc phạt tù từ 3 tháng đến 2 năm.

mr.ken_no1

Xe container
Em thấy các cụ đã nặng lời với nhau rồi
Mình hãy khách quan mà phân tích sau khi xem video
Cũng vì là xem video do vậy mỗi góc quay nó lại khác nhau và lại phụ thuộc vào cảm nhận của mỗi người
Em đã xem đi xem lại video hơn chục lần và mấy chục lần tại thời điểm va chạm
Em nhận thấy:
2B vượt đèn đỏ với tốc độ ko thấp
4B đi đúng luật với tốc độ trung bình
4B có vẻ là đi thẳng, sau khi va chạm (em ko dùng từ 2B đâm vào 4B) thì mới phi vào đường ngược chiều.
Vấn đề là từ lúc va chạm cho đến lúc 4B đè lên người đi 2B (theo hình ảnh thì chắc chắn là đè qua người) thì 4B có kéo lê người đi 2B hay không??? Cá nhân em thì cho rằng có kéo lê (em đã xem đi xem lại rất nhiều lần).
Nhưng với tốc độ của 2 xe như vậy thì khả năng để 4B dừng hẳn lại là hơi khó.
Em ko dám bình luận nhiều, nhưng em dám nói 2B đã sai hoàn toàn.

moonlight

Xe tăng
Một thiếu gia đối đầu với 1 phá gia chi tử! Theo các cụ, phần thắng sẽ nghiêng về bên nào???
Em đi cửa trên, chấp hòa! :D
E theo cụ :))
Con đại gia mà đi Altis cũ chứ ko phải siêu xe là cũng đáng nể đới! Bản lĩnh chắc phải ăn đứt lũ phá gia chi tử! :))

Thưa các bác các cụ là e có 1 ông chú sau khi lái xe 4b và rơi vào hoàn cảnh tuơng tự đã từ bỏ đam mê lái 4b của mình và chuyển qua dùng phương tiện công cộng. Từ khi xảy ra chuyện thì ôg chú chẳng mấy khi còn cười đc nữa. Chẳng hiểu ng sống sướng hơn hay là...

kienvinh

Xe lăn
Đèo mẹ, bẩm các cụ, ban ngày xe 2B đi láo, tạt ngang tạt ngửa vì giao thông quá đông và hỗn loạn, không có đường mà đi, thì đã đành là do hoàn cảnh xô đẩy.

Đây, giữa đêm khuya, đường vắng chẳng có ai phải tranh giành mà thằng 2B nó đi láo thế, cái bố láo này nó thuộc về bản chất rồi.

Em đi cả 2B cả 4B, mà đi 2B nhiều hơn. Phát biểu khách quan.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Bác Triển này thì nổi tiếng...vì dân rồi

thanhhungntk47

Xe hơi
Khách quan mà nói, 2b đi nhanh quá và 2b húc vào 4b, khoảng cách giữa lúc 4b đỗ và va chạm thì em nghĩ may ra chỉ có bu-ga-ti mới tăng tốc nhanh và bằng 2b phi như điên lúc đấy mà VN có mỗi cái đang ở SG loay hoay với cái gara cơ :D .ở đây có 2 tội chính:
1. Bác 2b đi quá tốc độ trong nội thành + vượt đèn đỏ
2. Bác 4b đi đúng luật, em thề, em xem mười mấy lần clip rồi, nên chỉ có tội của 4b là bỏ chạy ko cứu ng thui
Còn theo em, bác 4b đen vì gặp bác 2b ntn :-ss , vs lại em nghĩ chiếu theo đúng luật thì 4b cùng lắm là 2 năm tù thôi,
Em thì em phê phán bác 2b, làm CA mà còn đi nhanh riêng cái này là đã tự gây nguy hiểm cho bác ấy rồi, mà bác ấy tự gây cho mình đã đành, còn lôi cả ng khác vào :-ss haizzzzzzzzz . lại còn vượt đèn đỏ nữa chứ. bó tay bác ấy :-ss . Nhưng mà mong bác ấy qua cơn nguy kịch , nhà 4b cũng giàu thì đưa ra 1 khoản.... cho nó giải đen,
em nói khách quan, ko có ý gì cả ạ!

Lâm Phong

Xe tăng
Trắng Đen hiện tại lộn tùng phèo .
Ai vượt đèn đỏ là phạm luật, nếu công tác trong cơ quan thi hành luật vi phạm kiểu này thì hoặc cho thôi việc hoặc thăng hàm cao luôn.
Sau thỏa thuận sẽ là phán quyết của Tòa án - Em nản cái vụ ngã 3 là gì rồi chưa có hồi kết , nhưng dù sao bác chạy 4b cũng có lỗi và bác này lĩnh đủ .
Chán thật .

sakuraluu

Xe buýt
Em ủng hộ bác 4B trong vụ này, đề nghị nhà OF lên tiếng và tạo thành hội, ghi nhận chữ ký của người đồng thuận để kiện chú CA đi 2 bánh vượt đèn đỏ tốc độ cao, không đội mũ bảo hiểm, gây tai nạn cho người khác và chính mình. Xã hội VN cần phải tiến lên chứ không thể hành xử mãi kiểu LUẬT RỪNG như hiện nay "xe to luôn có lỗi".
Xã hội VN bao giờ mới văn minh được đây, CA bao giờ mới hành xử một cách có LUẬT đây???

tatt

[Tịch thu bằng lái]
Nó là công an nên dù nó có vượt đèn đỏ húc vào 4B thì 4B cũng sẽ bị ghép tội.

Streamline

Xe điện
Em chỉ lưu ý các cụ là nếu 4 bánh dừng lại sau khi va chạm thì không có cái clip kia cho các cụ xem.
Đây là hiện thực khách quan. Vì vậy cụ 4 bánh đã bỏ chạy em có thể hiểu đc tại sao.
Nếu ko phải là xxx mà là thằng vừa cắn đá thì sao?

Chỉnh sửa cuối: