[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

inovavgj

Xe container
Lập luận trên cơ sở Pháp Luật như thế này mới là chuẩn, đúng sai rõ ràng không bao che dù người đó là ai

qua_khoang

Xe tăng
Theo em 4b ko phải chạy chịt, quỵ lụy, đền bù léo gì cả?
Cứ để xem cái tòa án XHCN xử như nào?
Cùng lém 3 niên... Vào trại chạy thì chắc 13-14 tháng là ra... Đỡ mất tiền, đỡ phải xin xỏ...

P/S: Nhưng khả năng này ít... Vì Gia đình chú Long thế lực lém... Vớ vẩn nhà 2b lại đến xin nhà Long ân xá...
Chuẩn chỉ là thằng xxx phải đền tiền sửa xe,tổn phí tinh thần cho 4 bánh.Còn 4b thì 3 niên treo vì tội không cứu giúp người tái nạn.XXX sống chết thế nào thì kệ mựa nó vì nó gây ra hậu quả thì nó chịu.

qua_khoang

Xe tăng
Em đồng ý và công nhận là tới lúc 2b đâm vào 4b, 2b sai hoàn toàn. Nhưng sau đó, 4b chạy, (hình như vội tới mức lao vào đường ngược chiều) và vấn đề ở chỗ: vì chạy nên kéo lê nạn nhân dưới gầm xe một quãng. Đây chính là điểm mấu chốt chống lại 4b. Nếu 2b đâm vào 4b và văng ra một bên, 4b chạy luôn thì vấn đề có lợi hơn cho 4b nhiều.
Bây giờ có TH thế này: 1 ku 2b đi vào đường ngược chiều và đối đầu với 4b. 4b có thể đâm chết nó và có thể tránh nó. Nếu 4b đâm mà không tránh, kiểu gì cũng không thoát tội, vì LS sẽ lý luận: 4b vẫn có thể tránh. Em cực ghét bọn vượt đèn đỏ, nhưng không lẽ mình ghét tới mức đâm chít chúng nó ? Cũng đành phải phanh/tránh mà chửi rủa thôi.
Đánh lái sang tránh nó đâm vào xe khác thì sao hở cụ,em thấy ý cụ vẫn là luật rừng kiểu VN .Kiểu gì 4b cũng sai nếu phân tích như cụ.

qua_khoang

Xe tăng
@anhtho: Mạng người là quan trọng thật đấy cụ nhỉ nhưng với tình trạng thế kia đồng chí công an nếu còn sống chắc cũng để làm cảnh trong nhà mất
Cụ có thể chia sẻ cho em biết bọn xxx nó kết luận vụ của cụ như thế nào không mà mất nhiều tiền thế.Nó đâm vào ....cụ cơ mà.

qua_khoang

Xe tăng
Điều đó thì chưa biết. Cụ có nhớ vụ 1 bà già trên 70 bị xe bus chẹt qua ngực cách đây 2 năm không, bây giờ bà cụ vẫn bình thường, lấy lại được tới 80% sức khỏe ban dầu, một điều có thể nói là thần kỳ trong y học. Cụ nói nó có vẻ hơi nhẫn tâm.
Cái xe bus nặng mười mấy tấn đấy cụ tho ạ,cụ có địa chỉ bà đấy không cho em xin để em giới thiệu vào kỷ lục gi nét.^:)^

Radyaris

Xe đạp
Lái đã ra trình diện. Tất nhiên hơn 48h đồng hồ từ khi tai nạn là khá đủ để xem các thể loại clip, lắng nghe dư luận, tham khảo ý kiến luật xư, gọi điện cho người thân vân vân và vân vân. Kết quả là tường trình của lái gần như thu gom được tất cả các yếu tố có lợi/ mang tình tiết giảm nhẹ cho 4B, nếu bị ra tòa:

Long cho biết, khi điều khiển ô tô trên phố Hàng Bông đến ngã năm Cửa Nam thì dừng đèn đỏ. sau khi có tín hiệu đèn xanh thì Long cho xe đi tiếp được vài mét, đến gần dải phân cách thì bất ngờ có một nam thanh niên điều khiển xe máy vượt đèn đỏ từ phố Tràng Thi ra đâm vào đầu phía bên trái xe ô tô do Long điều khiển. Long đánh tay lái sang bên phải và do hoảng sợ nên tiếp tục điều khiển xe ô tô hướng ra Cửa Nam. Lúc này, Long phát hiện có vật gì đó vướng cản dưới gầm xe ô tô nhưng không dừng lại mà cho xe đi tiếp một đoạn thì không phát hiện vật cản dưới xe ô tô nữa.

Khi về tới gần nhà kiểm tra, phát hiện vị trí va đập phía trái đầu xe ô tô bị hư hỏng nặng, Long đã lái xe về gửi tại bãi xe gần nhà. Sau đó, qua các phương tiện thông tin đại chúng, Long được biết vật cản dưới gầm xe ô tô chính là người lái xe máy va chạm với ô tô do Long điều khiển tại ngã năm Cửa Nam. Nhận thấy việc bỏ đi không cứu giúp người bị nạn là sai pháp luật, ngày 16-3, Long đã tới cơ quan CSĐT-CAQ Hoàn Kiếm trình diện.

gocart

Xe cút kít
Thế cụ ở vị trí ấy thì làm thế nào? 1h30 sáng, đang đi bình thường thì tự nhiên có 1 thằng đầu không đội mũ BH phi xe máy vào? liệu cụ có dám dừng lại không?
Có gan đi trên đường lúc 1h30 sao không có gan dừng lại.
Nếu thấy nguy hiểm thì gọi cảnh sát và cấp cứu rồi đi.
Cái ông máu lạnh kia không hề có bất cứ động thái nào cứu người bị nạn. Liệu có luật sư nào có thể miễn phí cho ông ấy.

Chỉnh sửa cuối:

inovavgj

Xe container
Xã hội này thật giả lẫn lộn, khó biết lắm các bác à ! :-ss
cũng vì luật pháp không nghiêm, ô nào đúng nhưng không có quan hệ không có tiền vẫn thua

thằng nó sai lè ra nhưng cơ nó to vẫn thắng

Clayton

Xe điện
Chú 2B kia có phi như thằng điên trong clip và ngồi xổm lên pháp luật, em thật là em không lạ.

Em chứng kiến rất nhiều xxx phi xe vào đường ngược chiều (dù không có tình huống khẩn cấp hay công vụ công veo gì hết). xxx vượt đèn đỏ, không đội mũ bảo hiểm, lượn xe khi đã nốc say bí tỉ, mặt đỏ gay như gà chọi thì lại càng không hiếm, nếu không muốn nói là rất phổ biến.

qua_khoang

Xe tăng
Thưa các bác các cụ là e có 1 ông chú sau khi lái xe 4b và rơi vào hoàn cảnh tuơng tự đã từ bỏ đam mê lái 4b của mình và chuyển qua dùng phương tiện công cộng. Từ khi xảy ra chuyện thì ôg chú chẳng mấy khi còn cười đc nữa. Chẳng hiểu ng sống sướng hơn hay là...
Có phải tại lỗi của chú cụ đâu mà ổng buồn nhỉ.Em cũng muốn cho gấu nhà em học lái 4b lắm, nhưng cứ nghĩ đến những tình huống như thế này em lại nản.

nntu

Xe máy
Long cho biết, khi điều khiển ô tô trên phố Hàng Bông đến ngã năm Cửa Nam thì dừng đèn đỏ. sau khi có tín hiệu đèn xanh thì Long cho xe đi tiếp được vài mét, đến gần dải phân cách thì bất ngờ có một nam thanh niên điều khiển xe máy vượt đèn đỏ từ phố Tràng Thi ra đâm vào đầu phía bên trái xe ô tô do Long điều khiển. Long đánh tay lái sang bên phải và do hoảng sợ nên tiếp tục điều khiển xe ô tô hướng ra Cửa Nam. Lúc này, Long phát hiện có vật gì đó vướng cản dưới gầm xe ô tô nhưng không dừng lại mà cho xe đi tiếp một đoạn thì không phát hiện vật cản dưới xe ô tô nữa.

Khi về tới gần nhà kiểm tra, phát hiện vị trí va đập phía trái đầu xe ô tô bị hư hỏng nặng, Long đã lái xe về gửi tại bãi xe gần nhà. Sau đó, qua các phương tiện thông tin đại chúng, Long được biết vật cản dưới gầm xe ô tô chính là người lái xe máy va chạm với ô tô do Long điều khiển tại ngã năm Cửa Nam. Nhận thấy việc bỏ đi không cứu giúp người bị nạn là sai pháp luật, ngày 16-3, Long đã tới cơ quan CSĐT-CAQ Hoàn Kiếm trình diện.
Nạn nhân đã làm đúng những gì cần làm. Hóng tiếp xem xxx sử vụ này dư lào.

gocart

Xe cút kít
Bác toàn lý thuyết suông, gặp phải bác chắc gì đã như bác nói
Bác có thể ngừng suy đoán được không?
Ông Long kia có phải trốn tránh trách nhiệm ko?
Bản thân ông ấy cũng nhận rồi đấy.

Chỉnh sửa cuối:

hoangmotocycle

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em cứ ước sao cứ vi phạm giao thông đâm chết bỏ không kể phương tiện lớn nhỏ ! Lấy ví dụ phố Thái phiên đâm ra phố Huế , 2b đi vào đường 1 chiều lấn làn ôtô mà ngang nhiên đi giữa đường , 4b có còi thì còn trợn mắt lên chửi. Các cụ bảo thế có ức không ? Còn thì đi đêm đèn gt coi như làm vì ý mà . Kinh nghiệm là nhìn nhau mà đi thôi mà còn hên sui nữa , 2b ,4b rồi xe tải, xe ben phi không thèm nhìn đèn. Ah mà kn nữa là em khuyên thật các cụ đêm tối các cụ ở nhà cho lành , hôm nọ trời mưa đèn xanh em đi qua ngã tư bỗng linh tính thế nào mà em nhìn sang kính cửa nhoè mưa thì thấy ánh đèn loang loáng em phanh dúi dụi , chỉ kịp thấy bóng 1 chú đi xe máy mặc áo mưa phóng vụt qua. May chưa ? xém chút nữa là em lên vov ngồi rồi.

MoonMax

Xe điện
kụ nói chuẩn, nhà em nghèo, toàn đi 2b, chả nhé bênh 4b nhà các kụ à, để xem số người đi 2b nhiều hơn hay 4b nhiều hơn
Không phải là vấn đề giàu nghèo, mà vấn đề là thượng tôn pháp luật. Chả nhẽ cứ nghèo là được ưu tiên, được nhân nhượng khi sai phạm hay sao. Đất nước này còn nhiều người như cụ thì sao khá được.

Đấy là nói nhẹ. Còn nói nặng thì lập luận của cụ vừa ng.u vừa cùn!!!! Chắc cụ là người nhà chú Lâm

qua_khoang

Xe tăng
Thực ra khi tranh luận nên bám vào lý lẽ, tránh cảm tính.
Nếu tuần tự xét thì như thế này:
1- Chú XXX vượt đèn đỏ, tông vào 4b - Chú XXX có lỗi, phải bồi thường cho 4b.
2 - Chú 4b chèn qua XXX, đây là điều không mong muốn. Đến đây nếu chú 4b dừng xe lại giữ nguyên hiện trường, gọi cấp cứu rồi bỏ đi thì vẫn không có lỗi.
3 - Chú 4b bỏ chạy - vẫn chưa có lỗi.
4 - Chú 4b không ra trình diện CA, đưa xe đi sửa nhằm xóa tang chứng - Chú có lỗi. Nếu chú XXX thăng ( cầu mong đừng xảy ra) thì chú có tội.
Thú thật, chú XXX là người thi hành pháp luật nhưng đã ngồi xổm lên trên luật thì bị tai nạn ráng chịu. Nhưng nhiều cụ trên diễn đàn này lại đi bênh cái thằng 4b máu lạnh, trốn tránh trách nhiệm thì nhà cháu không hiểu.
Cháu nhắc lại là nếu 4b không chạy thì chắc gì đã có cái clip để xem,4b phải tự bảo vệ mình thôi.Trông chờ gì vào cái pháp luật này.

MoonMax

Xe điện
THÔNG BÁO với cả nhà , lái xe 4b trong vụ này là một thiếu gia con một chủ doanh nghiệp có tầm cỡ .bây giờ sự việc đã chở thành cuộc đối đầu giữa một bên là sức mạnh của tiền bạc và các mối quan hệ đối đầu với sức mạnh của quyền lực. và đến giờ cả hai bên đều không có ý định nhượng bộ .
Nói như cụ này thì ai thắng ai thua vụ này chả còn ý nghĩa nữa, vì họ sẽ dùng tiền bạc, quyền lực, quan hệ cá nhân để giải quyết một vấn đề mà ở những nơi dân chủ, pháp luật nghiêm minh không bao giờ tồn tại!!!!!

Nản quá rồi!!!! ôi việt nam máu lửa quê hương tôi

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
Nếu mà vẫn còn có cái kiểu xử lý 4B kiểu gì cũng phải bồi thường, phải bị trách nhiệm này nọ bất kể đúng sai ra sao, thì chuyện có thêm ông 4B "trốn tránh trách nhiệm" là chuyện hiển nhiên. Nó đã sai lè, nó táng vào xe mình, vậy mà còn mất bao thời gian, mất công mất việc, mất tiền mất của, chuốc bao lo lắng ưu tư phiền muộn sầu não thê lương. Nếu 4B mà lại là thấp cổ bé họng thì xxx nó còn dọa nạt, quát tháo và hành cho lên bờ xuống ruộng nữa. Nếu là việc xảy ra với cụ gocart như chú 4B trong trường hợp này, thì có khi cụ cũng phóng xe chạy biến, cho dù biết rằng thiệt hại cụ tự gánh chịu từ tai bay vạ gió trên cũng không phải là nhỏ.

Trong những tình huống như thế này, việc lên giọng đạo đức khi không ở trong hoàn cảnh của họ là việc quá dễ dàng.

MoonMax

Xe điện
Bác Triển này có thói quen khoanh tay nhìn thân chủ y án.
Các cụ cứ ngẫm xem.
Cụ đừng nên trách cụ Triển. Mấu chốt vấn đề là ở tính chất những vụ cụ Triển nhận bào chữa!!!

Cụ ấy nhận những việc mà người khác không dám làm!!! vì họ biết làm chả được gì mà còn mất nhiều!!!

Cái khoanh tay của cụ ấy cũng là thể hiện sự bất lực, bất....gì đó thôi.