[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

CHIANTHI

Xe tăng
Túm lại là việc áp dụng luật theo thế mạnh của mỗi bên (nhiều tiền;quyền chức) vì vậy sinh ra nhờn luật ,nhiều kẻ đi đường với tâm lý thằng nào giỏi thi đâm ông đi .Ngay trong diễn đàn này cũng có nhiều cụ phân xử theo kiểu nếu đó là người nhà mình thì...Chỉ khi nào xử đúng theo nguyên tắc ai sai người đó chịu thì mới giảm tai nạn và bớt người đi ẩu

vina247

Xe đạp
ở VN mà dừng lại khéo toi trước khi công an đến, thui thì cứ chạy ngay ra đồn công an gần nhất, gọi là hoảng quá, đến báo mấy chú ra xem giùm, nhẹ hơn là chạy lun

anchibui

Xe điện
Nói như cụ này thì ai thắng ai thua vụ này chả còn ý nghĩa nữa, vì họ sẽ dùng tiền bạc, quyền lực, quan hệ để giải quyết một vấn đề mà ở những nơi dân chủ, pháp luật nghiêm minh không bao giờ tồn tại!!!!!

Nản quá rồi!!!! ôi việt nam máu lửa quê hương tôi
Nghĩa là dùng $, quan hệ để PL xử đúng, nghiêm minh...
Không sợ ko có quan hệ, nhà xxx cậy làm trong ngành... đổi trắng thay đen, họ sai nhưng lại xử thành anh Long sai...

Nên trong trường hợp này Gia đình Anh Long, phải sử dụng mọi biện pháp, phương tiện để tìm công lý!!!

Radyaris

Xe đạp
Em vừa hóng thằng bạn làm ở Việt Đức : Thằng lái 2B sáng nay đã tỉnh lại rồi các cụ nhé.

hoixeco

Xe đạp
Thằng 2b chạy với tốc độ rất nhanh mà còn vượt đèn đỏ thì làm sau mà 4b tránh kịp

gocart

Xe cút kít
Nếu mà vẫn còn có cái kiểu xử lý 4B kiểu gì cũng phải bồi thường, phải bị trách nhiệm này nọ bất kể đúng sai ra sao, thì chuyện có thêm ông 4B "trốn tránh trách nhiệm" là chuyện hiển nhiên. Nó đã sai lè, nó táng vào xe mình, vậy mà còn mất bao thời gian, mất công mất việc, mất tiền mất của, chuốc bao lo lắng ưu tư phiền muộn sầu não thê lương. Nếu 4B mà lại là thấp cổ bé họng thì xxx nó còn dọa nạt, quát tháo và hành cho lên bờ xuống ruộng nữa. Nếu là việc xảy ra với cụ gocart như chú 4B trong trường hợp này, thì có khi cụ cũng phóng xe chạy biến, cho dù biết rằng thiệt hại cụ tự gánh chịu từ tai bay vạ gió trên cũng không phải là nhỏ.

Trong những tình huống như thế này, việc lên giọng đạo đức khi không ở trong hoàn cảnh của họ là việc quá dễ dàng.
Cần phải cân nhắc cụ ạ. Nếu bỏ chạy, không ai biết thì chỉ phải sửa cái 4b của mình thôi. Nếu bị phát hiện thì hậu quả sẽ nặng hơn việc không bỏ chạy rất nhiều. Có thể là nhiều năm tù tội.

MoonMax

Xe điện
Nghĩa là dùng $, quan hệ để PL xử đúng, nghiêm minh...
Không sợ ko có quan hệ, nhà xxx cậy làm trong ngành... đổi trắng thay đen, họ sai nhưng lại xử thành anh Long sai...

Nên trong trường hợp này Gia đình Anh Long, phải sử dụng mọi biện pháp, phương tiện để tìm công lý!!!
Hình như cụ chưa hiểu ý em!!!!

Ý em là trong TH này tòa án, hai bên đương sự phải căn cứ vào luật, vào bằng chứng để đưa ra phán quyết trên tinh thần luật pháp.

Chứ không phải dùng tiền bạc, quan hệ, quyền lực để can thiệp. Kể cả gia đính cậu Long cũng không nên làm theo cách ấy, tất nhiên là có bệnh thì vái tứ phương, nhưng vái kiểu ấy chỉ giải quyết được vấn đề đơn lẻ của một gia đình, không những không giải quyết được vấn đề XH mà còn làm trầm trọng thêm vấn đề XH, tích tụ dồn nén thêm những uất ức và phản kháng trong dân!!! Nếu đây không phải gia đình cậu Long mà là một gia đình bình thường khác, không có tiền bạc điều kiện thì đúng lại thành sai, nén bạc đâm toạc tờ giấy à??? Tiền lệ nguy hiểm cho vô vàn những tình huống khác thiên hình vạn trạng đang đầy rẫy trong cái Xh này, nhưng có 1 điểm chung giống nhau là phần thiệt thòi và oan uổng cho những người thấp cổ bé họng!!!

Còn đương nhiên gia đình nhà Lâm, cậy xxx, cậy quan hệ đã sai lại còn già mồm, thì ae ném đá hơn trăm pages rồi!!! Không chấp

Những vấn đề em nói cụ nên hiểu rộng ra một tí, sâu thêm một tí chứ không phải chỉ riệng trường hợp này. Nhé!!!

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
@gocart: Bỏ chạy hay không bỏ chạy thì cụ vẫn bị tù tội như thường, nếu cụ rơi vào trường hợp này. Vậy tóm lại là do hên - xui. Ở VN bây giờ đúng sai phần lớn là do hên xui quyết định.

gocart

Xe cút kít
@gocart: Bỏ chạy hay không bỏ chạy thì cụ vẫn bị tù tội như thường, nếu cụ rơi vào trường hợp này. Vậy tóm lại là do hên - xui. Ở VN bây giờ đúng sai phần lớn là do hên xui quyết định.
Khác nhau nhiều đấy cụ. Cụ cứ đọc ý kiến các luật sư là rõ ngay.

Website
www.facebook.com
Em đã bị ăn 1 thẻ vì comment đúng của mình, em không biết nên tin vào điều gì. EM không nói bậy, không nói sai. EM chỉ nói những gì mình nhìn thấy trên camera. Có lẽ ở đâu cũng vậy cả mà thôi!!!!!!!!!!! 3:-O
Đề nghị bác đọc kỹ lại nội quy.

Việt chứ không phải Vịt nhé.

TL_Vietnam

Xe lăn
Chỉ mong cho 2B tỉnh lại ra tòa nhận án. Còn kiểu đi đứng coi thường pháp luật như vậy thì tai nạn sớm hay muộn cũng sẽ đến với cậu ta thôi :-B

gafquef

Xe tăng

laixebo

Xe máy
Theo em nhà 4B tay to, kinh tế ổn nên nhận trách nhiệm đền bù một ít về kinh tế cho nó xong chuyện thôi mà

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
XIN LỖI MỌI NGƯỜI CHO EM CHỬI 1 CHÚT: MẢ MẸ CÁI THẰNG PHÓNG TINH VIÊN BÁO ĐẤT VIỆT (ĐÍT VỊT) NÓ VIẾT BÀI NÀY ĐỌC MÀ TỨC LỘN RUỘT. NÓ VẪN CỐ TÌNH KHÔNG BIẾT ẠI LÀ THỦ PHẠM, AI LÀ NẠN NHÂN, HAY THẰNG KHỐN NẠN NÓ BỊ MÙ:http://baodatviet.vn/Home/chinhtrixahoi/Lai-xe-hat-tung-canh-sat-keo-le-60m-trong-dem-la-mot-thieu-gia/20123/198355.datviet
Cái nền báo chí đổi trắng thay đen như trở bàn tay ở cái xứ mọi rợ này là thế. Không thế mới là lạnha

Radyaris

Xe đạp
Cụ hóng tiếp xem thằng vượt đèn đỏ đấy nó có ân hận, hối hận gì không.
Tỉnh có nghĩa là mở mắt nhìn lên trần nhà thôi bác. Chấn thương kiểu này ra viện được chắc cũng xin ra khỏi ngành luôn.

autobahn-hanoi

Xe tăng
em cũng vừa bị ăn một thẻ phạt vì cụ Thích là Bụp cho rằng em dùng ngôn từ không đúng. Cám ơn Min mode.

Em gút lại quan điểm một lần sau khi đọc nhiều cái các kụ comment, thậm chí có những lúc em bức xúc, và có nhũng kụ chửi em khá nặng nề:

- Chú 4b đúng đến tích tắc sau khi "vướng" vào tại nạn. (Em dùng từ vướng, vì từ gây tan nạn là sai ạ. EM nhận lỗi. Thậm chí các kụ dùng từ 4B bị đâm cũng được).
- Chú 2B sai toàn phần.
- Kể từ sau tích tắc đấy là sai. Vì sao: Các kụ đều đã chứng minh là tốc độ của 4B là rất thấp, dưới 30kmh. Vậy nên khi bị va đập, khả năng không dừng lại được sau 10 đến 20m là không thể. Cái đấy có thể test. Xem trong băng hình, không hề thấy 4B có chủ ý phanh, dừng.... Mà quyết tâm đi.

Em sẽ không nói chuyện sai đúng nữa. Cũng không cổ xúy cho bất cứ cái gì. Chỉ mong các kụ nhìn nhận nghiêm túc. Đúng là 4B có thể kiện 2B toàn phần. Nhưng pháp luật sẽ kiện lại 4B. Theo ngu ý của em là thế.

Em không nhớ kụ nào trong này đã chửi em, mong các kụ điềm tĩnh.

Chỉnh sửa cuối:

mantador7474

Xe đạp
Coi clip thì 4b hoàn toàn đúng. 4b đã dừng đèn đỏ và khi đèn xanh mới đi ra, khi đi ra giữ đường thì rõ ràng anh ta đang được hưởng quyền ưu tiên 1 , xe cứu hỏa còn phải nhường đường nữa mà. Trong khi chú xxx kia phóng xe rất nhanh vượt đèn đỏ và đâm vào. Chú xxx hoàn toàn sai .

Nhưng ở VN thì dính vào công an chỉ có chết. nó cho ai đúng, ai sai là quyền của nó . Các bác nhớ vụ ngã 3 không. cỡ đó nó còn nói được thì vụ này là muỗi. Tòa an với CA là 1 thôi .

Mong sao cho tất cả những thằng vượt đèn đỏ chết hết đi. nếu không chết thì 1 ngày nào đó nó cũng gây ra cái chết cho người vô tội .

kết nhất câu này của cụ

h_mdc

Xe điện
Các bác thử tưởng tượng vụ tai nạn này ngoài hiện trường: Sau tiếng va chạm mạnh tại ... mọi người nhìn thấy LX 2B văng lên đầu 4B và rơi xuống rồi bị 4B chèn qua. LX 4B dừng lại thấy LX 2B bất tỉnh người be bét máu. Mọi người chạy đến thấy hiện trạng liền xúm vào cho LX 4B một trận, khi xxx đến cả LX 4B và 2B đều bất tỉnh, 4B bị những người quá khích đập cho tan tành. Sau ít phút cả 2 LX đều được đưa vào BV Việt Đức gần đó trong tình trạng nguy kịch.
Các bác ngồi nhà sau khi được xem camera và biết được thông tin như trên, các bác sẽ bình loạn thế nào?