[Funland] Bực mình với chiêu trò bẩn của tài xế grap

hunggal

Xe tăng
Vừng, e đọc rồi và hiểu lắm.

Về lx rõ là họ muốn quay đầu và ko thể. Vì thế ko phải là lx ko có thiện ý.
Còn cụ, rất đơn giản là hủy đi với lý do tx ko đến là đc nhưng cụ đã ko làm vậy. Cụ rõ là muốn ăn thua với tâm thế ko thiện ý j.
Mx ko tự trừ đc đâu, họ phải đúng điểm đón 5ph khách ko lên xe mới bị phạt.
Muốn dịch vụ hoàn thiện văn minh thì cả lái và khách đều phải có thiện ý, đừng nghĩ cứ bỏ tiền là muốn j lái cũng phải chiều.
Đành rằng có lắm ông khách cũng bố đời lắm nhưng trong trường hợp cụ thế này thì chủ thớt chả làm gì quá đáng cả mà ông grab mới đáng ăn chửi.

PhiCong

Xe buýt
Chắc các cụ gặp vài case cá biệt. Sáng nay em đặt xe cho bà già về quê ngoại. Đặt điểm cách nhà khoảng 1 km vì ko chọn được điểm khác. Lái xe vẫn đưa về tận nhà, xách đồ xuống tử tế.
Tiền xe hết 2 trăm quẹt thẻ, em tip thêm 100 tiền mặt mãi mới chịu nhận
Vâng, hy vọng những trường hợp cá biệt này không nhiều. Nhưng thực tế thớt này em thấy cũng không ít đâu ạ.

2 tai 8 banh

Xe container
Chuẩn luôn cụ, nó lấy tiền bố láo của mình lại còn bị mang tiếng oan thì phải đòi lại chứ, chứ không nó nghĩ mình đụt. Còn em đưa lên đây để tham khảo cách xử lý của các cụ đã gặp trường hợp như em, và cũng là để mọi người thấy dịch vụ của grap như thế nào, chứ đâu có "nhờ các cụ đòi lại hộ 10k" như cụ nói kia. Cụ nói thế thật thiếu căn cứ và hồ đồ đấy.
bẩm cụ là em không hồ đồ sau khi đục đủ 4 trang ạ
mục đích của cụ là "phải lấy lại đc tiền ..."
cơ mà e nó rõ là mới nghe 1 tai mà cụ - biết đâu tài xế nếu có nick nói khác thì sao ?? :)) :))

PhiCong

Xe buýt
E thấy cụ ý bảo là xe phải quay đầu mới đúng hướng đi mà?
Ý cụ ấy là khi em thấy xe đi hướng ngược lại với hướng đặt chuyến đi của em thì em phải sang đường để lên xe cho tiện, trong khi em đang thấy mình đứng đúng hướng đi của mình và kiểu gì rồi lái xe cũng phải quay xe dù em có lên xe trước hay sau khi quay xe.

Em thì thấy cụ chủ ăn thua quá. Minh̀ có tiền, nó không thích chở và nhờ mình hủy thì mình hủy rồi book chuyến khác, không thì gọi taxi cho nhẹ đầu.

PhiCong

Xe buýt
bẩm cụ là em không hồ đồ sau khi đục đủ 4 trang ạ
mục đích của cụ là "phải lấy lại đc tiền ..."
cơ mà e nó rõ là mới nghe 1 tai mà cụ - biết đâu tài xế nếu có nick nói khác thì sao ?? :)) :))
Cái mục đích của em là chính đáng và không có gì phải giấu cả. Em cũng nói rõ là em tham khảo cách xử lý của các cụ với trường hợp của em như thế nào để em làm thế mà cụ chụp ngay cho em cái mũ "nhờ các cụ trên này đòi giúp 10k", như vậy có phải là hồ đồ thiếu căn cứ hay không?

Còn thông tin một chiều thì đúng rồi, vậy em mới nói tất cả dữ liệu còn lưu lại trên phần mềm grap, để sau khi em cập nhật kết quả phản ánh với công ty thì họ xử lý thế nào và để xem cái một chiều của em có đúng như em nói không. Hạ hồi phân giải sẽ rõ cụ nhé.

PhiCong

Xe buýt
Em thì thấy cụ chủ ăn thua quá. Minh̀ có tiền, nó không thích chở và nhờ mình hủy thì mình hủy rồi book chuyến khác, không thì gọi taxi cho nhẹ đầu.
Nếu lái xe alo lại đừng để bọn em phải chờ và nói là huỷ chuyến không nhận thì đi một nhẽ. Đằng này bọn em đợi lâu không thấy quay lại, alo cho lái xe thì lại nói là huỷ chuyến và bảo bọn em huỷ chuyến đi. Là cụ có điên không? trong khi lái xe muốn huỷ chuyến thì chỉ cần nhấn nút là được, và nếu lịch sự thì alo lại cho bọn em báo huỷ đừng để bọn em phải chờ như thế chứ. Em nghĩ trong trường hợp này không thể đổ lỗi cho bọn em được.

2 tai 8 banh

Xe container
Cái mục đích của em là chính đáng và không có gì phải giấu cả. Em cũng nói rõ là em tham khảo cách xử lý của các cụ với trường hợp của em như thế nào để em làm thế mà cụ chụp ngay cho em cái mũ "nhờ các cụ trên này đòi giúp 10k", như vậy có phải là hồ đồ thiếu căn cứ hay không?

Còn thông tin một chiều thì đúng rồi, vậy em mới nói tất cả dữ liệu còn lưu lại trên phần mềm grap, để sau khi em cập nhật kết quả phản ánh với công ty thì họ xử lý thế nào và để xem cái một chiều của em có đúng như em nói không. Hạ hồi phân giải sẽ rõ cụ nhé.
bẩm cụ, mục đích của cụ là phải lấy lại 10k là chính đáng - ok
dưng mới nghe 1 tai thì chưa có gì đảm bảo - of nghe 2 tai rồi còn ngã lăn quay khi bên nguyên bên bị bắt tay nhau cơ ạ :D
ps: cụ đừng cuốc lại em nữa nhá

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Grab cũng có người nọ người kia , có người cực kì lịch sự mà cũng có thằng muốn sút vào mồm

Nếu lái xe alo lại đừng để bọn em phải chờ và nói là huỷ chuyến không nhận thì đi một nhẽ. Đằng này bọn em đợi lâu không thấy alo cho lái xe thì lại nói là huỷ chuyến và bảo bọn em huỷ chuyến đi. Là cụ có điên không? trong khi lái xe muốn huỷ chuyến thì chỉ cần nhấn nút là được, và nếu lịch sự thì alo lại cho bọn em báo huỷ đừng để bọn em phải chờ như thế chứ. Em nghĩ trơng trường hợp này không thể đổ lỗi cho bọn em được.
Em đổ lỗi cho cụ bao giờ?
Em chỉ nói cụ ăn thua quá.
Em là cụ thì em hủy cho xong, chuyện không đáng để mình bực mình như vậy.

Toilaai08

Xe tăng
Báo giá thế chắc chả ai đặt :). Ra vẫy hết.
Giá cước đó (40k/km) nếu là taxi truyền thống chắc phải là Mercedes :D
Cao điểm mà vẫy dc taxi truyền thống cũng chua chát lắm.:D :D

PhiCong

Xe buýt
Em đổ lỗi cho cụ bao giờ?
Em chỉ nói cụ ăn thua quá.
Em là cụ thì em hủy cho xong, chuyện không đáng để mình bực mình như vậy.
Đúng là cụ không nói thẳng là lỗi của em mà cụ cho rằng em "ăn thua quá", trong khi em đang phản ánh về việc lái xe grap huỷ chuyến còn em bị phạt 10k vì lý do không phải là lỗi của em thì cụ lại cho rằng em "ăn thua", em hiểu là do em "ăn thua" là một trong những nguyên nhân để tài xế huỷ chuyến và bọn em bị phạt như vậy. Hay là em hiểu sai?

Còn cụ có thể huỷ chuyến đấy là cách của cụ, nhưng tài xế xử sự thiếu văn hoá như vậy thì em nghĩ cách làm của em là bình thường chứ không có gì ăn thua cả. Nếu cứ để tài xế đẩy việc huỷ chuyến cho khách mà không báo lại một câu nào, để khách phải chờ thì lần sau em và những khách hàng khác sẽ gặp phải tài xế như thế. Và em không muốn điều đó.

cutit9999

Xe tăng
Em vài lần đặt, tài xế đã nhận nhưng 1 lúc sau lại bảo hủy chuyến. Đợi rất bực, lại phải tìm xe khác. Ko biết Grab có chức năng phản ánh đánh giá tài hủy chuyến ko, chứ đã nhận xong lại hủy là ko đc

dangduong

Xe điện
Tôi không oánh giá gì về vụ Hủy chuyến.
Nhưng tôi cho là, cái gì tiện hơn, ta nên làm.

Và có vẻ là, cái xe quay đầu thì rõ là bất tiện hơn vài người qua đường, phỏng ạ?.
Tại #1: "nhưng do đường đông nên một lúc sau cũng không quay được "
Xe nên quay đầu đón khách, chứ để khách sang đường là vớ vẩn. Sang đường phải có chỗ có nơi, chứ bạ chỗ nào người đi bộ cũng sang đường được hay sao? Kể cả có chỗ sang đường cho người đi bộ, thì taxi cũng nên quay đầu. Gọi taxi đi là cốt cái tiện lợi, không thì người ta đi bus cho xong.

PhiCong

Xe buýt
Em vài lần đặt, tài xế đã nhận nhưng 1 lúc sau lại bảo hủy chuyến. Đợi rất bực, lại phải tìm xe khác. Ko biết Grab có chức năng phản ánh đánh giá tài hủy chuyến ko, chứ đã nhận xong lại hủy là ko đc
Em thấy cụ này nói như này lần sau cụ làm theo có được không nhé.
Cụ cứ bấm hủy bình thường, lúc cụ bấm hủy, cụ bấm thêm phần lý do là tài xế đề nghị hủy, lúc đó thì cụ ko mất gì cả, nhưng về phía tài xế sẽ bị tính % hủy cuốc. Bị % cao sẽ không được tính thưởng, kể cả đạt đủ cuốc.

theanh212

Xe điện
Đã cụ nào bị tài grab đòi thêm tiền mới đi như em ko? Em book 1 chuyển từ Bv Bạch Mai về cầu Đuống, tài đã nhận cuốc và gọi cho em bảo phải thêm vài chục nữa mới đi. Em ko đồng ý thì bạn ý bảo thế thì huỷ chuyến đi, uh thì em huỷ, có phần nhận xét tại sao huỷ em ghi rõ do tài đòi thêm tiền ngoài. Ko biết bạn tài kia có bị phiền ko nữa.:-w

PhiCong

Xe buýt
Xe nên quay đầu đón khách, chứ để khách sang đường là vớ vẩn. Sang đường phải có chỗ có nơi, chứ bạ chỗ nào người đi bộ cũng sang đường được hay sao? Kể cả có chỗ sang đường cho người đi bộ, thì taxi cũng nên quay đầu. Gọi taxi đi là cốt cái tiện lợi, không thì người ta đi bus cho xong.
Vâng, cũng có mấy cụ khuyên là phải sang đường để lên xe cho tiện trong khi mình đứng thuận theo chiều mình đặt đấy cụ. Kể cả sang đường lên xe thì xe cũng phải quay đầu cơ mà. Thế nên em cho rằng cứ đứng thuận chiều mình đặt là tốt nhất. Chưa nói đến cung cách phục vụ của người làm dịch vụ.