[Funland] Bực mình với chiêu trò bẩn của tài xế grap

PhiCong

Xe buýt
Cụ gặp trường hợp gọi grab , địa chỉ chuẩn , tài gọi hỏi lại địa chỉ xong chốt câu " dm .... " thì cụ nghĩ nên vả vào mồm nó ko ?
:) Thôi thì nó vô học thế thì mình tìm người khác cho nhanh, chấp nó rồi muốn sút vào mồm nó, rồi làm thật thì mình lại rắc rối thêm đấy. Ahihi

Kitcat

Xe container
Em cũng có chạy grabrar lúc thất nghiệp đây.
Nhiều cụ mợ cũng ngồi bên này đường đặt định vị bên kia cho đỡ tốn cước, tx đến thì bảo quay đầu đón bên này.
Nếu đặt địa chỉ & định vị bên kia nhưng tx chưa quay đầu đến đúng địa điểm thì ko thể nào báo đã đến đúng địa điểm & khách không mất phí huỷ trễ được.
Lên đây chém thì cũng chỉ nghe gió 1 chiều.
GPS nó không chuẩn được lề đường bên nào đâu ạ. Em đặt tại nhà nó toàn ra địa chỉ nhà khác.

biahoihanoi

Xe lăn
Em như thế thì đi bộ sang bên kia đường cho nhanh.

PhiCong

Xe buýt
Đã cụ nào bị tài grab đòi thêm tiền mới đi như em ko? Em book 1 chuyển từ Bv Bạch Mai về cầu Đuống, tài đã nhận cuốc và gọi cho em bảo phải thêm vài chục nữa mới đi. Em ko đồng ý thì bạn ý bảo thế thì huỷ chuyến đi, uh thì em huỷ, có phần nhận xét tại sao huỷ em ghi rõ do tài đòi thêm tiền ngoài. Ko biết bạn tài kia có bị phiền ko nữa.:-w
Cái này thì em chưa gặp, chỉ có gặp trường hợp lúc mình đặt xe 7 chỗ thì một ông 4 chỗ nhận chuyến, xong rồi alo là anh ơi xe em 4 chỗ anh có đi không? Lúc đấy mới tự hỏi: sao 4 chỗ lại nhận chuyến của xe 7 chỗ làm gì để xe 7 chỗ không nhận được? Nhưng sau đó bọn em cũng chấp nhận đi và đặt thêm một xe khác, chỉ có điều là chấp nhận giá của xe 7 chỗ thôi. Chuyện nhỏ không có gì đáng nói cả nhân tiện đây em kể cùng các cụ thôi.

Kitcat

Xe container
Cụ thế còn đỡ. Em còn đã từng bị:
- tài xế cố tình đỗ cách 300m và ĐÃ ĐẾN NƠI
- em gọi điện cố tình ko nghe
Kết quả là em bị trừ 10k :)) con chó đấy ở tít bên Trâu Quỳ, chứ ở nội thành chắc em cũng rình bằng được đấy. Sau Grab nó cũng trả lại em 10k nhưng em thấy đời lắm thằng hèn hạ thật ^:)^
Em bị rồi ạ. Xe oto đến, đứng cách tầm 5m chờ đủ 5ph thì chạy, không ngờ em nhìn map thấy dắt lũ cháu đi ra. Thế là đành cho bọn em leo lên. Hỏi sao a tới không gọi em? Hắn bảo: Định chờ đủ 5ph thì chạy đấy chứ, vì cuốc gần không muốn chở @@

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Tài xế grap dạo này rất mât dạy. Nhận chuyển rồi. Nhận đc khoảng 2 phuta thì giá lên thế là nó huỷ cmn chuyến của người ta đi để bắt khách đặt lại nó lại nhận đúng cuốc đấy nhưng đắt gấp 1.5 đến 2 lần. Thôi thì bố ạ chúng mài, lâu em mới dùng mà chán grab quá nên thôi khả năng cao em lại quay về mai linh hay g7 thôi. Cứ lúc cần thì các bố hát thế thì cho các bố chở gió.
Bọn grab có quả cao điểm đắt kinh hoàng. Hôm kia vì xe chỗ e đi chúc tết hết nên e đặt grab cho đối tác đến chỗ e. 8h book thử thấy 173k cho quãng đường hơn 4km. 8h27 e đặt lại (vì đối tác hẹn 8h30), vưỡn vậy. Mà rõ ràng 8h27 cũng bớt cao điểm rồi mà vẫn chém ác. E cao điểm toàn ra vẫy taxi, vừa nhanh vừa rẻ :D

PhiCong

Xe buýt
Em như thế thì đi bộ sang bên kia đường cho nhanh.
Cụ có lên xe thì cũng phải quay đầu xe, mà lái xe đã không muốn quay đầu xe thì cụ lên xe người ta khó chịu cụ có đi không? Là em thì không, vì mình dùng dịch vụ phải có sự thoải mái cả 2 bên, nhất là cụ là khách hàng cụ trả tiền thì người ta phải đón cụ theo đúng những gì mình đã đặt trên phần mềm với grap. Khi lái xe nhận chuyến là người ta đã chấp nhận việc phải đến đón khách và quay đầu rồi.

ntcntc

Xe tải
Mình ngày nào cũng đặt xe grap bike đón con nên chủ yếu thông cảm cho tài xế. Vô tư mà nói thì chủ thớt cũng thiếu văn minh chả khác gì tài xế, thậm chí kém sang hơn.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chẳng việc đ.ịt gì phải đi bộ sang đg kể cả lúc đi ko phải quay lại. Cho chúng nó quay. Bố láo ăn cắp nó quen, quy định đón khách tại điểm khách đứng, chẳng có chỗ nào quy định bắt khách phải sang đg. Còn nếu lái xe ko quay đầu đc thì 1 là trình độ lái xe éo có, 2 là lười lao động thích ăn sẵn. Đối với 2 loại này sống cũng ngang với thùng nước gạo thôi, não chỉ để cho có nên chả việc gì phải nói với bọn nó cả.
Vâng, cũng có mấy cụ khuyên là phải sang đường để lên xe cho tiện trong khi mình đứng thuận theo chiều mình đặt đấy cụ. Kể cả sang đường lên xe thì xe cũng phải quay đầu cơ mà. Thế nên em cho rằng cứ đứng thuận chiều mình đặt là tốt nhất. Chưa nói đến cung cách phục vụ của người làm dịch vụ.

khanhtx8

Xe tăng
Chuyện thường ngày ở huyện. Cụ phải gặp thành phần cứ treo máy đứng im nó mới tức cơ. Nhiều lúc bắt được xe, đi ra đường thì thấy vẫn đứng im, gọi thì ko nhấc máy, lộn hết cả mề.

Nhiều hôm rảnh rỗi 2 bố con em còn xem đc nửa tập phim hoạt hình mới thấy hủy chuyến.

Tài xế grap dạo này rất mât dạy. Nhận chuyển rồi. Nhận đc khoảng 2 phuta thì giá lên thế là nó huỷ cmn chuyến của người ta đi để bắt khách đặt lại nó lại nhận đúng cuốc đấy nhưng đắt gấp 1.5 đến 2 lần. Thôi thì bố ạ chúng mài, lâu em mới dùng mà chán grab quá nên thôi khả năng cao em lại quay về mai linh hay g7 thôi. Cứ lúc cần thì các bố hát thế thì cho các bố chở gió.
Em dạo này bắt đầu bỏ dần thói quen dùng grab với bee rồi. Ra vẫy cho tiện, vẫy khó mới grab.

Grab và taxi có những đặc điểm rất khác nhau. Grab mà đường 2 chiều thì rất ít người quay xe sang đường đón, hầu hết quay xe sang đường đón là các bác đã từng lái taxi, còn chưa từng thì toàn bảo đi bộ sang đường, nhiều lúc có trẻ con nên em cũng ngại đi sang. Taxi đểu đểu 1 tí nhưng được cái lại tận tình hơn, mỗi tội chuyến ngắn thì chảnh.

Chỉnh sửa cuối:

PhiCong

Xe buýt
Cụ chẳng việc đ.ịt gì phải đi bộ sang đg kể cả lúc đi ko phải quay lại. Cho chúng nó quay. Bố láo ăn cắp nó quen, quy định đón khách tại điểm khách đứng, chẳng có chỗ nào quy định bắt khách phải sang đg. Còn nếu lái xe ko quay đầu đc thì 1 là trình độ lái xe éo có, 2 là lười lao động thích ăn sẵn. Đối với 2 loại này sống cũng ngang với thùng nước gạo thôi, não chỉ để cho có nên chả việc gì phải nói với bọn nó cả.
Hi hi, thank cụ. May có cụ cho em thêm ý kiến chứ em cũng đang thấy mấy cụ bảo phải sang đường đón xe đấy, chứ không phải là xe đón mình đâu ạ.

PhiCong

Xe buýt
Mình ngày nào cũng đặt xe grap bike đón con nên chủ yếu thông cảm cho tài xế. Vô tư mà nói thì chủ thớt cũng thiếu văn minh chả khác gì tài xế, thậm chí kém sang hơn.
Mời cụ nói rõ và có căn cứ, chứ vào buông một câu rồi đi ra em thấy cụ kém nhiều thứ đấy.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Thế ngộ nhỡ cụ sang đường xe nó tông hcho phát grab nó có hỗ trợ cụ ko? Mà sao lại bảo sang đường để giúp grab đỡ phải quay xe giờ cao điểm. Thế chỉ có grab là cao điểm còn cụ giờ thấp điểm. Em làm cái nghề xe hầu thiên hạ nhiều năm lắm rồi nhưng mà em thấy mấy ống grab chả ông nào ra hồn.
Hi hi, thank cụ. May có cụ cho em thêm ý kiến chứ em cũng đang thấy mấy cụ bảo phải sang đường đón xe đấy, chứ không phải là xe đón mình đâu ạ.

PhiCong

Xe buýt
Chuyện thường ngày ở huyện. Cụ phải gặp thành phần cứ treo máy đứng im nó mới tức cơ. Nhiều lúc bắt được xe, đi ra đường thì thấy vẫn đứng im, gọi thì ko nhấc máy, lộn hết cả mề.

Nhiều hôm rảnh rỗi 2 bố con em còn xem đc nửa tập phim hoạt hình mới thấy hủy chuyến.

Em dạo này bắt đầu bỏ dần thói quen dùng grab với bee rồi. Ra vẫy cho tiện, vẫy khó mới grab.

Grab và taxi có những đặc điểm rất khác nhau. Grab mà đường 2 chiều thì rất ít người quay xe sang đường đón, hầu hết quay xe sang đường đón là các bác đã từng lái taxi, còn chưa từng thì toàn bảo đi bộ sang đường, nhiều lúc có trẻ con nên em cũng ngại đi sang. Taxi đểu đểu 1 tí nhưng được cái lại tận tình hơn, mỗi tội chuyến ngắn thì chảnh.
Vậy hả cụ, thế mà có cụ nói em "thiếu văn minh", "kém sang" đấy. Chắc cụ "cũng thiếu văn minh" và "kém sang" giống em rồi.

SangSangVu

Xe buýt
Lại vụ huỷ chuyến. Xin kể các cụ nghe chuyện xảy ra mấy hôm trước.
Trời rét mướt và do e bận nên vợ em gọi Grap bike từ Đền Lừ - Linh Đàm
Ngày thứ nhất book 1 xe 36X.xxxxx ~> Chị huỷ chuyến giúp em vì em đang bận ăn trưa ạ . Ok huỷ giúp.
Ngày thứ 2 book 1 xe 36X.xxxxx ~> Chị huỷ chuyến giúp em. Vợ em lại tiếp tục phải huỷ chuyến ghi kèm lý do "Huỷ theo yêu cầu của tài xế". Thế là bị tài xế gọi điện chửi.
Mãi mấy ngày sau vợ e nó mới kể, thôi em bỏ qua. Chứ ko em lừa book thằng ranh con đến cho mấy nhát tuýp :)
Tài xế gọi chửi thì cụ lại báo grab rồi block nó. Vài lần là nó bị ban nhảy sang chạy cái khác ngay. Em gặp nhiều ông khai bị ban acc lắm rồi.

PhiCong

Xe buýt
Thế ngộ nhỡ cụ sang đường xe nó tông hcho phát grab nó có hỗ trợ cụ ko? Mà sao lại bảo sang đường để giúp grab đỡ phải quay xe giờ cao điểm. Thế chỉ có grab là cao điểm còn cụ giờ thấp điểm. Em làm cái nghề xe hầu thiên hạ nhiều năm lắm rồi nhưng mà em thấy mấy ống grab chả ông nào ra hồn.
Cụ càng nói em càng thấy tự tin, hoá ra mình làm thế là đúng. Mà em đứng thuận chiều em đặt chuyến cơ mà, có phải trái chiều đâu mà bảo là yêu cầu quá đáng phải không cụ.

khanhtx8

Xe tăng
Vậy hả cụ, thế mà có cụ nói em thiếu văn minh đấy. Chắc cụ cũng thiếu văn minh và kém sang giống em rồi.
Em đi bắt đầu từ hồi uber toàn camry :D nên kém sang hay sang em cũng kệ mẹ. Em đi uber với grab thay xe nhà, từ ngày uber nó giải tán thấy cũng hèn hèn hơn nhưng dần cũng quen. Đi 1 mình thì em đứng chiều thuận xe để bác tài dễ thấy, còn có đồ to hoặc có trẻ con thì em nguyên vị chờ các bác ấy đón nhưng nhiều lúc cũng không như ý.

Còn vụ hủy chuyến ko nói gì thì cứ 2 3 ngày em lại gặp 1 ông, bực là nếu hết hạn mức hủy chỉ cần nhắn hoặc gọi 1 câu, giờ miễn phí chứ có mất phí đâu. Mỗi tội chi phí cho việc có văn hóa nó cũng cao nên các bác ấy ko dám dùng :D

gld

Xe điện
Gọi taxi đi cho nhanh, grab phức tạp, tuyền cãi nhau

PhiCong

Xe buýt
Em đi bắt đầu từ hồi uber toàn camry :D nên kém sang hay sang em cũng kệ mẹ. Em đi uber với grab thay xe nhà, từ ngày uber nó giải tán thấy cũng hèn hèn hơn nhưng dần cũng quen. Đi 1 mình thì em đứng chiều thuận xe để bác tài dễ thấy, còn có đồ to hoặc có trẻ con thì em nguyên vị chờ các bác ấy đón nhưng nhiều lúc cũng không như ý.

Còn vụ hủy chuyến ko nói gì thì cứ 2 3 ngày em lại gặp 1 ông, bực là nếu hết hạn mức hủy chỉ cần nhắn hoặc gọi 1 câu, giờ miễn phí chứ có mất phí đâu. Mỗi tội chi phí cho việc có văn hóa nó cũng cao nên các bác ấy ko dám dùng :D
Chắc lý do vậy mới đẩy cho khách huỷ chuyến. Đã bỏ khách đi thẳng không nói lời nào, khách alo lại lại còn bảo khách huỷ đi thì ai mà chịu được chứ.