[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
thế cụ nói thẳng luôn cho em là lần sau đừng có mua bọn rẻ. Dịch vụ sẽ không ra gì. Hai chúng mình đỡ phải tranh cãi =)).
Tiền nào vải đó bác ơi. Chúng ta tập trung vấn đề của hai bác chính. Các cụ nick tím vô còm là cực gét đến ngày các cụ đấy.
Thể loại đàn ông mà lôi ảnh ọt ng khác ra trong khi ko liên quan em cũng khinh.
Đồ lọc nước mua rẻ uống là ăn đòn. Vụ này em thấy đơn giản mà cụ nhỉ. Hai bác nc cho rõ mợ toét rút kinh nghiệm xử lí khủng hoảng đừng đưa cái tôi lên. Xử lí cho xong cụ thớt kèm xin lỗi, cụ thớt thì thôi coi như bỏ qua nó ko đáng.
Em từng hỏi mua mấy nick tím trên này. Và càng ông nói đạo lí càng làm như lo.l. Thế nên tốt nhất ở đây chơi thôi mua bán qui luật thị trường ấy

RosemaryCherry

Xe container
E chả bênh mợ toét. Bán hàng/ thay thế phụ tùng nếu có lỗi là chuyện bình thường. Nhưng để đến 2 tháng mới nói thì e cũng chịu cụ thớt. 2 tháng đó dùng ko vđê gì? Hay có vđê mà ko gọi? Chả ai đi bảo hành kiểu đó cả.
thời gian chính xác là

em thấy choáng rôi. miệng lưỡi đàn bà. đíu hiểu sao em có thể làm dv được 8 năm với .... còn giới thiệu kha khá bạn bè tới mua.
xếp nào thì nv đó quả chả bao giờ sai. nv tệ hại thì xếp cũng chả ra gì
thời gian em thay là ngày 8 tháng 1. ngày 10 hay 11 tháng 3 em đã nhắc việc chảy nước yếu và nói rõ là từ lúc thay nó vẫn thế.. trong thời gian này có nghỉ tết hơn 2 tuần lễ. rồi bên công ty em dính covit nghỉ hơn 2 tuần nữa... em đã nhẹ nhàng nt từ đầu mà sử lý như này.
còn tn của mợ với người làm cộng tác của mợ ấy sao kg chụp lên. mở mồm ra là chưa biết lỗi tại ai mà dám khẳng định lỗi kg phải của mợ ấy và cứ lấy tiển đi... em kg hiểu đứa nào là đứa vì 100k mà gây ra chuyện này
Bác chủ thớt bảo hơn 4 tuần nghỉ lí do khách quan nên mới báo. Rồi tết ra covid nhiều việc thì báo chậm là việc bình thường.
Bảo hành đồ mới cũng phải ít nhất 3-6 tháng chứ, mà ở đây mới 2 tháng thì vẫn trong thời gian trên????

LaziCat

Xe lăn
Là phụ nữ, em cũng hiểu được phần nào bức xúc của mợ ấy khi bị chỉ trích những thứ liên quan đến cá nhân. Thực tế khi viết còm cũng có thời gian để suy nghĩ chứ ko phải buột miệng, lại còn nói câu ko hay với khách hàng trung thành 8 năm thì những người khác cũng thấy bất an chị ạ.
Đồng ý, có một số nick vô duyên, xấu tính, mang cả chuyện ảnh ọt ra để bàn luận dù nó chả liên quan nhưng cách xử lý này không phải là bộc phát mà nó phản ánh suy nghĩ của mợ ấy về khách hàng. Người ta đã sử dụng dịch vụ 8 năm lại còn mua hàng với số lượng không ít như thế thì họ không phải bức xúc vì 100k kia mà nỡ lòng nào nói khách bẩn tính, không muốn mất 100k 😳😳😳. Chuyện bé tự dưng lại xé thành to. Làm dịch vụ không ai chắc dịch vụ của mình có thể đáp ứng 100% yêu cầu của khách hàng, không lỗi này sẽ có lỗi khác do nguyên nhân chủ quan hay khách quan nhưng quan trọng nhất vẫn là thái độ. Chị từng chứng kiến 1 case chỉ vì 1 cái bánh kem shipper làm hỏng nhưng nhà hàng xử lý không khéo dẫn đến khủng hoảng phải đóng luôn hai cửa hàng lẫn các kênh bán hàng online vì bị shipper bóc phốt (vụ này 1 số báo có đăng tin luôn). Sau khi nói chuyện với chủ nhà hàng thì chị hiểu vì sao nó tanh bành như vậy, không phải lần này thì cũng sẽ lần khác thôi khi mà cái tư duy kinh doanh hơn - thua, đúng - sai, được - mất ấy nó đã nằm sẵn trong đầu họ. Chỉ vì 300k mà tanh bành cả công sức xây dựng thương hiệu gần chục năm. Đáng tiếc!

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Bác chủ thớt bảo hơn 4 tuần nghỉ lí do khách quan nên mới báo. Rồi tết ra covid nhiều việc thì báo chậm là việc bình thường.
Bảo hành đồ mới cũng phải ít nhất 3-6 tháng chứ, mà ở đây mới 2 tháng thì vẫn trong thời gian trên????
Vấn đề là cái áp nó ko liên quan mà mợ. Thợ mợ toét gọi như em hay lv thợ em thừa hiểu. Ví dụ lỗi nào nó sửa lỗi đó nó chả biết là lỗi còn lại đâu nên nó mới là thợ. Mợ toét em đánh giá ko sai sai ở thái độ. Cụ thớt cũng ko đúng hẳn nên trách nhau ở đây các cụ đưa quan điểm cá nhân rồi lợi dụng bán hàng lợi dụng ảnh ọt nghe ngứa người á cụ.
Hai bác chủ vô chốt với nhau đi cho ae nó khỏi hóng á

88Fun

Xe buýt
căng phết - xin thưa nếu gặp thể loại bán hàng lỗi không chịu nhận còn mắng chửi khách như này - em sẽ phi đến tận cửa hàng để làm rõ ràng luôn...
Lúc đó nó thể hiện thái độ cá nhân rồi không phải lịch sự rườm rà làm gì
Like
Mà tus này lên tầng kinh thật, ko rõ các cụ vật nhau cái j mà lâu thế

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vấn đề là cái áp nó ko liên quan mà mợ. Thợ mợ toét gọi như em hay lv thợ em thừa hiểu. Ví dụ lỗi nào nó sửa lỗi đó nó chả biết là lỗi còn lại đâu nên nó mới là thợ. Mợ toét em đánh giá ko sai sai ở thái độ. Cụ thớt cũng ko đúng hẳn nên trách nhau ở đây các cụ đưa quan điểm cá nhân rồi lợi dụng bán hàng lợi dụng ảnh ọt nghe ngứa người á cụ.
Em có cảm giác ở đây có rất nhiều người chém mà không cần quan tâm đến nội dung chính của thớt. Cứ chém những thứ ta biết là đủ sướng rồi :))

Mợ T đã nói rõ, lõi cũng không bảo hành và bơm hơi càng không mà cứ tưởng tượng ra là phải bảo hành. Cụ chủ mua hàng hiển nhiên phải biết cái gì được cái gì không được bảo hành do đó nếu mợ T nói sai sẽ bật lại còn chưa bật có nghĩa tạm thời là đúng chứ ai lại tưởng tượng ra đến mức phong phú như vậy :))

kites1

Xe điện
Bên nào cũng có cái lý của mình cả. Khó mà giải quyết cho êm đẹp.

RosemaryCherry

Xe container
Đồng ý, có một số nick vô duyên, xấu tính, mang cả chuyện ảnh ọt ra để bàn luận dù nó chả liên quan nhưng cách xử lý này không phải là bộc phát mà nó phản ánh suy nghĩ của mợ ấy về khách hàng. Người ta đã sử dụng dịch vụ 8 năm lại còn mua hàng với số lượng không ít như thế thì họ không phải bức xúc vì 100k kia mà nỡ lòng nào nói khách bẩn tính, không muốn mất 100k 😳😳😳. Chuyện bé tự dưng lại xé thành to. Làm dịch vụ không ai chắc dịch vụ của mình có thể đáp ứng 100% yêu cầu của khách hàng, không lỗi này sẽ có lỗi khác do nguyên nhân chủ quan hay khách quan nhưng quan trọng nhất vẫn là thái độ. Chị từng chứng kiến 1 case chỉ vì 1 cái bánh kem shipper làm hỏng nhưng nhà hàng xử lý không khéo dẫn đến khủng hoảng phải đóng luôn hai cửa hàng lẫn các kênh bán hàng online vì bị shipper bóc phốt (vụ này 1 số báo có đăng tin luôn). Sau khi nói chuyện với chủ nhà hàng thì chị hiểu vì sao nó tanh bành như vậy, không phải lần này thì cũng sẽ lần khác thôi khi mà cái tư duy kinh doanh hơn - thua, đúng - sai, được - mất ấy nó đã nằm sẵn trong đầu họ. Chỉ vì 300k mà tanh bành cả công sức xây dựng thương hiệu gần chục năm. Đáng tiếc!

Mợ ấy là chủ mà ko giám sát được chất lượng thì lỗi phải thuộc chủ chứ chả nhẽ khách hàng đi đôi co với thợ???? Em đồng ý với bác và chị Cat là có vài cá nhân quay ra chỉ trích hậm hực về ảnh ọt hay đời tư là chơi ko đẹp. Đến mức này khó có tiếng nói chung giữa 2 bên lắm vì bên bán hàng mang nặng tính hơn - thua, đúng - sai. Làm dịch vụ ko có chỗ cho hơn - thua, đúng - sai, mà là phù hợp, khéo léo luôn có đất sống ạ.

hitle888

Xe điện

Ôi Mợ Toét ơi, em khá sốc với lời lẽ mợ dành cho khách hàng 8 năm của mợ, mợ sẵn sàng khẳng định "khách bẩn tính", "100k với khách nó to quá"....
Theo em mợ hết sức cẩn trọng với cảm xúc cá nhân trong việc xử lý khủng hoảng vụ này. Mấy ngày nay em theo dõi thớt, thật tâm mong 2 bên có 1 sự hòa giải tìm được tiếng nói chung, cảm thông cho nhau để cùng nhau xử lý được việc này. Tuy nhiên em cảm thấy mợ vẫn chưa thật bình tĩnh...
Chuẩn ạ, cái xử lý bằng cách bỏ thớt đi ra lúc đầu em thất vọng 1, thì cái mắng khách lúc sau em thất vọng 8

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Em có cảm giác ở đây có rất nhiều người chém mà không cần quan tâm đến nội dung chính của thớt. Cứ chém những thứ ta biết là đủ sướng rồi :))

Mợ T đã nói rõ, lõi cũng không bảo hành và bơm hơi càng không mà cứ tưởng tượng ra là phải bảo hành. Cụ chủ mua hàng hiển nhiên phải biết cái gì được cái gì không được bảo hành do đó nếu mợ T nói sai sẽ bật lại còn chưa bật có nghĩa tạm thời là đúng chứ ai lại tưởng tượng ra đến mức phong phú như vậy :))
Em cũng hiểu như vậy. Như vậy cụ thớt ko đúng đâu. Lỗi lúc đó xử lí lúc đó sao kêu mợ ấy được.
Nhưng làm dịch vụ mà để cụ thớt bực lên rồi đấu tố mất nhiều hơn. Theo em sau vụ này mợ toét tính giá cao lên bù vào chi phí dự phòng chăm sóc khách hàng. Chứ thuê khoán ko ổn thợ nó ko biết cho mình chỉ biết lấy công thôi.

ubisapro

Xe trâu
Nó có hỏng cái thay đâu?

blackseal

Xe tải
Nó có hỏng cái thay đâu?
nó kg hỏng cái gì cụ nhá, cụ đọc lại kỹ rồi hãy nói. mợ ấy thay hết cả giàn 8 lõi lọc tức là hết sạch luôn rồi còn gì mà thay nữa. thay xong phải chạy thử để biết nước ra được kg nhanh hay chậm rồi có hướng giải quyết. tất nhiên là mợ ấy kg đăng hết những gì em nói. hoặc em gọi điện. làm việc với nhau mà đt kg nghe gọi zalo kg nghe. tới khi lính mợ thuê gọi mợ mới nghe và nt cho lính mợ ấy là cứ lấy tiền vì kg phải trách nhiệm của bên mình. thay 1 cái lõi lọc đã phải kiểm tra xem nước ok chưa có bị e nước hay kg đằng này thay hết 8 lõi phải để ý chứ. chả nhẽ 1 thằng kg chuyên như em hay bất kỳ cụ mợ nào trên này giám sát được việc như vậy ah. mỗi người 1 nghề kg ai làm tất cả được. mình làm nghề nào biết hết và lường trước mọi việc liên quan đến nghề của mình. còn cụ nói như này. em mong 1 ngày nào đó cụ rơi vào hoàn cảnh của em để cụ biết thé nào là kg liên quan

.Xukthal

Xe container
Chuẩn ạ, cái xử lý bằng cách bỏ thớt đi ra lúc đầu em thất vọng 1, thì cái mắng khách lúc sau em thất vọng 8
Đậm 1 thì em hiểu, nhưng đậm 2 sao ko phảit là 5 hay 10 mà là 8? #-o#-o Hay do nick cụ có số 8 nhỉ?

.Xukthal

Xe container

RosemaryCherry

Xe container
Cụ đăng phát là mọi người đỡ phải phân tích đoán mò b-)
Cụ chủ thớt blackseal là người tương đối kiệm lời, cung cấp thông tin vậy là đủ rồi, chứ Xúc bảo cụ ấy đăng phát lại thành nhiều lời àh :P :P :P

.Xukthal

Xe container

stone_lamp

Xe điện

Không bảo hành thì phải chịu cái trách nhiệm gì, em chưa hiểu?

mezo

Xe tải
nó kg hỏng cái gì cụ nhá, cụ đọc lại kỹ rồi hãy nói. mợ ấy thay hết cả giàn 8 lõi lọc tức là hết sạch luôn rồi còn gì mà thay nữa. thay xong phải chạy thử để biết nước ra được kg nhanh hay chậm rồi có hướng giải quyết. tất nhiên là mợ ấy kg đăng hết những gì em nói. hoặc em gọi điện. làm việc với nhau mà đt kg nghe gọi zalo kg nghe. tới khi lính mợ thuê gọi mợ mới nghe và nt cho lính mợ ấy là cứ lấy tiền vì kg phải trách nhiệm của bên mình. thay 1 cái lõi lọc đã phải kiểm tra xem nước ok chưa có bị e nước hay kg đằng này thay hết 8 lõi phải để ý chứ. chả nhẽ 1 thằng kg chuyên như em hay bất kỳ cụ mợ nào trên này giám sát được việc như vậy ah. mỗi người 1 nghề kg ai làm tất cả được. mình làm nghề nào biết hết và lường trước mọi việc liên quan đến nghề của mình. còn cụ nói như này. em mong 1 ngày nào đó cụ rơi vào hoàn cảnh của em để cụ biết thé nào là kg liên quan
chuẩn luôn ,chưa va thì ko thể biết đc .E đánh giá cực thấp những người nhận đc tin nhắn hay cuộc nhỡ của khách mà ko trả lời hoặc nt và đt lại ,thứ nhất là mất lịch sự ,thứ 2 là rất vô trách nhiệm ,ko đàng hoàng

.Xukthal

Xe container
.E đánh giá cực thấp những người nhận đc tin nhắn hay cuộc nhỡ của khách mà ko trả lời hoặc nt và đt lại
Đấy là cụ ít bạn :D chứ tầm 300 cuộc gọi 1 ngày cụ lại phát biểu khác ngay, em thề L-)

Trạng thái
Thớt đang đóng