[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

RosemaryCherry

Xe container
Thôi cụ mở thớt thì yêu cầu Chã đóng thớt cho đỡ mất thời gian của 2 bên. Cụ biết họ sai mà vẫn sd dịch vụ của họ có nghĩa là đã bỏ qua hoặc chấp nhận điều đó, cũng không nên nhắc lại. Em hiểu là mất áp bình không liên quan tới công việc cụ yêu cầu, thợ họ cũng không có lỗi mà là làm không hết trách nhiệm. Nếu không thuộc phạm vi bảo hành thì buộc phải tính là dv sửa chữa tại nhà, nên tính theo thời gian, trang thiết bị cần thiết và phụ tùng thay thế chứ không thể nhìn vào họ làm gì. 100k cho dv tại nhà là chấp nhận được, không phải bất tắc dĩ thì chẳng thợ nào đi mà chỉ thu 100k :D
Mở thớt vừa để mong vấn đề được giải quyết triệt để, và muốn dịch vụ mợ kia cải thiện và nhận được lời xin lỗi công khai. Còn ở đây thì sao??? Chưa được gì mà còn bị mắng là bẩn tính, coi 100k là quá to thì có nên bảo chã đóng thớt ko????

needforspit

Xe hơi
Tốt nhất lập 2 nick , 1 cái tập trung vào kinh doanh không đi chém gió lung tung, 1 cái để chém giải sầu...
Sự việc kéo dài đến trang 60 như thế này gây sự chú ý không cần thiết cho việc bán hàng, còn quan điểm kinh doanh của mỗi người em không bàn
Nói chung là em thấy Mợ Toét trả lời gắt quá, chưa tách bạch Business với cá nhân, nếu coi Business là 1 tập thể, 1 bộ máy, cần sử dụng nó để trả lời khách hàng sao cho thỏa mãn. Còn nếu cá nhân thì là câu chuyện khác, thích chọc ai chả được :D
Cụ NguyenLinh cũng hết sức cẩn trọng với vụ cầm nick tím "business" đi chém gió cày còm đấy nhá ! Một loạt còm "show hàng" dịch vụ bên cụ ở thớt này, làm em tí nữa block cụ vì nhảm vãi, tuy nh..i..ê..n..n..., tiện đường em vẫn sẽ ghé qua sử dụng dịch vụ bên cụ, dù sao em cũng đã tiếp xúc con người cụ ở ngoài đời mấy năm nay rồi, nên hiểu một chút, chuyện nào ra chuyện đó, có phỏng cụ?

21fo

Xe buýt
Thôi cụ mở thớt thì yêu cầu Chã đóng thớt cho đỡ mất thời gian của 2 bên. Cụ biết họ sai mà vẫn sd dịch vụ của họ có nghĩa là đã bỏ qua hoặc chấp nhận điều đó, cũng không nên nhắc lại. Em hiểu là mất áp bình không liên quan tới công việc cụ yêu cầu, thợ họ cũng không có lỗi mà là làm không hết trách nhiệm. Nếu không thuộc phạm vi bảo hành thì buộc phải tính là dv sửa chữa tại nhà, nên tính theo thời gian, trang thiết bị cần thiết và phụ tùng thay thế chứ không thể nhìn vào họ làm gì. 100k cho dv tại nhà là chấp nhận được, không phải bất tắc dĩ thì chẳng thợ nào đi mà chỉ thu 100k :D
cũng là 1 thớt để mọi ng nêu quan điểm cá nhân về chuyện cung cấp, sử dụng dv mà cụ, sao phải đóng?, e thấy vẫn chưa tìm đc tiếng nói chung đâu

nguoibatdau

Xe tăng
thời gian chính xác là

em thấy choáng rôi. miệng lưỡi đàn bà. đíu hiểu sao em có thể làm dv được 8 năm với .... còn giới thiệu kha khá bạn bè tới mua.
xếp nào thì nv đó quả chả bao giờ sai. nv tệ hại thì xếp cũng chả ra gì
thời gian em thay là ngày 8 tháng 1. ngày 10 hay 11 tháng 3 em đã nhắc việc chảy nước yếu và nói rõ là từ lúc thay nó vẫn thế.. trong thời gian này có nghỉ tết hơn 2 tuần lễ. rồi bên công ty em dính covit nghỉ hơn 2 tuần nữa... em đã nhẹ nhàng nt từ đầu mà sử lý như này.
còn tn của mợ với người làm cộng tác của mợ ấy sao kg chụp lên. mở mồm ra là chưa biết lỗi tại ai mà dám khẳng định lỗi kg phải của mợ ấy và cứ lấy tiển đi... em kg hiểu đứa nào là đứa vì 100k mà gây ra chuyện này
Em thấy bà toét đó toàn lảng tránh mấy cái comment bóc phốt của các bác, còn mấy cmt tâng bốc bà ấy thì bà ấy respond. Đúng là bản chất đúng với cái nick, láo toét cụ nhỉ.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Mở thớt vừa để mong vấn đề được giải quyết triệt để, và muốn dịch vụ mợ kia cải thiện và nhận được lời xin lỗi công khai. Còn ở đây thì sao??? Chưa được gì mà còn bị mắng là bẩn tính, coi 100k là quá to thì có nên bảo chã đóng thớt ko????
thật nhỉ. Em thấy mua các trung tâm thương mại, hoặc cửa hàng lớn đều có dịch vụ sau bán hàng. Bảo trì sửa chữa trong thời gian bảo hành (12 tháng) có bao giờ thu tiền đâu. Mà các cụ này cứ bênh là thợ mất công đến này kia... ủa thế bán cái máy là xong kecomechuma à?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế, em toàn mua dịch vụ. Đắt hơn thì dĩ nhiên, nhưng luôn hài lòng. Gọi phát tới luôn cả kể tối.Dĩ nhiên em vẫn tips nếu thấy vui. Nhưng đó là do hài lòng. Chứ không bao giờ có chuyện chửi khách bẩn tính đâu nhé cụ . EM mất tiền mà chửi em bẩn tính =)) thì chắc em phải làm cho ra nhẽ ngay.
Nhu cầu đa dạng nên mới có chỗ đắt chỗ rẻ và chỗ nào cũng có khách hàng. Với lựa chọn khác nhau thì tỷ lệ rắc rối hiển nhiên sẽ khác nhau chứ không thể muốn rẻ hơn mà cũng an tâm như mua đắt được :))

Mít tờ Tung

Xe buýt
Nhu cầu đa dạng nên mới có chỗ đắt chỗ rẻ và chỗ nào cũng có khách hàng. Với lựa chọn khác nhau thì tỷ lệ rắc rối hiển nhiên sẽ khác nhau chứ không thể muốn rẻ hơn mà cũng an tâm như mua đắt được :))
thế cụ nói thẳng luôn cho em là lần sau đừng có mua bọn rẻ. Dịch vụ sẽ không ra gì. Hai chúng mình đỡ phải tranh cãi =)).

thichduthu2011

Tầu Hỏa
À vâng. Em có bảo cụ phân tích đâu. Hồi xưa em có làm nhà hàng, thấy cũng có khách đồ ăn ra chỉ nếm đại khái là đã gọi thanh toán và lặng lẽ bỏ về. Thậm chí mình hỏi món ăn có vđề gì à khách còn chối đây đẩy. Giờ thì em đã hiểu tại sao 🙄
Sợ thắc mắc không đúng sợ đổ oan cho người khác. Em chả tốt lành gì đâu nhưng em nghĩ đơn giản nếu mình bị oan mình có tức không? Tức chứ, thế là em kiềm lại :))

Hự.

Xe điện
Nếu là quán lần đầu cụ vào thì làm vậy cũng được. Tuy nhiên là quán quen của cụ thì cụ cũng làm thế sao???? Nếu vậy quán sẽ ko có khách hàng trung thành, ko cải thiện dịch vụ và dần đóng cửa. Vậy mình mất một chỗ ổn ổn để ngồi rồi. Vậy nên nếu còn trao đổi với nhau được thì tại sao mình ko làm để mọi thứ tốt hơn???? Còn ko mới đi nước cờ cuối thôi cụ nhỉ ;)
Em cũng nghĩ vậy. Là cụ kia bảo cách cụ ý khác nên em mới hỏi thế. Chứ em mà cho em uống bia pha, thức ăn bị ôi, thì quán quen lạ gì em cũng nói tức thì đã. Sao lại phải nhẫn nhịn. Còn quán quen hay ko, cách ứng xử của quán ntn sẽ quyết định các việc sau đó. Quán lạ, chối bai bải thì trả tiền rồi đi thôi, không lẽ vì 1 cốc bia pha hay 1 miếng thịt bò ôi mà lao vào tẩn nhau 🤨

thichduthu2011

Tầu Hỏa
thế cụ nói thẳng luôn cho em là lần sau đừng có mua bọn rẻ. Dịch vụ sẽ không ra gì. Hai chúng mình đỡ phải tranh cãi =)).
Không, em thấy cụ so sánh nên mới nói chứ cụ mua đắt hay rẻ là quyền của cụ. Em cũng khoái rẻ nhưng không phải lúc nào cũng chọn mua với giá rẻ nhất mà ... tùy :))

motthoidongbim

Xe điện
Cụ ý biết sao mất áp bình được? Mà thợ đến bị vde gì thì xử lý vde đấy. Bảo đến thay lõi, ờ thì bảo thay thì thay. Vde khác tôi kb. Nó ko sai nhưng trách nhiệm thợ, trách nhiệm cửa hàng ở đâu? Khi thay lõi lọc đợi 10-15p là cùng thì nước sẽ chảy thôi. Quá nhiều tgian đâu. Vde ko nằm ở 100k. Mợ thớt quay quanh việc 100k làm gì, còn như e nói là mợ khôg sai nhưng trách nhiệm của cửa hàng vậy là ko có.

RosemaryCherry

Xe container
Em thấy bà toét đó toàn lảng tránh mấy cái comment bóc phốt của các bác, còn mấy cmt tâng bốc bà ấy thì bà ấy respond. Đúng là bản chất đúng với cái nick, láo toét cụ nhỉ.
Ơ cụ
thật nhỉ. Em thấy mua các trung tâm thương mại, hoặc cửa hàng lớn đều có dịch vụ sau bán hàng. Bảo trì sửa chữa trong thời gian bảo hành (12 tháng) có bao giờ thu tiền đâu. Mà các cụ này cứ bênh là thợ mất công đến này kia... ủa thế bán cái máy là xong kecomechuma à?
Chi phí bảo hành bảo dưỡng trong thời gian trên cộng vào chi phí sản phẩm rồi bác nhỉ. Mà kể cả thợ hãng đến kiểm tra xử lí sự cố nếu hài lòng và thái độ thợ tốt mình vẫn tip thêm cơ mà. Nói chung khâu hậu mãi của tiểu thương có nhiều vấn đề và cảm tính, nên thà bỏ thêm một tí dùng dịch vụ của trung tâm lớn cho yên tâm bác ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ ý biết sao mất áp bình được? Mà thợ đến bị vde gì thì xử lý vde đấy. Bảo đến thay lõi, ờ thì bảo thay thì thay. Vde khác tôi kb. Nó ko sai nhưng trách nhiệm thợ, trách nhiệm cửa hàng ở đâu? Khi thay lõi lọc đợi 10-15p là cùng thì nước sẽ chảy thôi. Quá nhiều tgian đâu. Vde ko nằm ở 100k. Mợ thớt quay quanh việc 100k làm gì, còn như e nói là mợ khôg sai nhưng trách nhiệm của cửa hàng vậy là ko có.
Cụ căn cứ vào đâu cho rằng thợ chưa làm như đoạn bôi đen? Căn cứ vào lời chủ thớt à? Em nhớ không nhầm chủ thớt cũng đã xác nhận là không có mặt :))

RosemaryCherry

Xe container
Em cũng nghĩ vậy. Là cụ kia bảo cách cụ ý khác nên em mới hỏi thế. Chứ em mà cho em uống bia pha, thức ăn bị ôi, thì quán quen lạ gì em cũng nói tức thì đã. Sao lại phải nhẫn nhịn. Còn quán quen hay ko, cách ứng xử của quán ntn sẽ quyết định các việc sau đó. Quán lạ, chối bai bải thì trả tiền rồi đi thôi, không lẽ vì 1 cốc bia pha hay 1 miếng thịt bò ôi mà lao vào tẩn nhau 🤨
Ah phải xem quanh đó có camera hay tự bật ghi âm lên rồi gọi đồng đội ứng cứu được ko mới lao vào xơi tái nhau được bác nhá. À mà thôi, cãi nhau cũng đã mệt, tẩn nhau làm gì cho phí sức bác nhỉ :)) :)) :))

blackseal

Xe tải
em mà biết là mất áp thì các cụ các mợ bán máy lọc nước đừng mong lấy được của em dù chỉ là 1 xu

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ơ cụ

Chi phí bảo hành bảo dưỡng trong thời gian trên cộng vào chi phí sản phẩm rồi bác nhỉ. Mà kể cả thợ hãng đến kiểm tra xử lí sự cố nếu hài lòng và thái độ thợ tốt mình vẫn tip thêm cơ mà. Nói chung khâu hậu mãi của tiểu thương có nhiều vấn đề và cảm tính, nên thà bỏ thêm một tí dùng dịch vụ của trung tâm lớn cho yên tâm bác ạ.
Ra vấn đề rồi đấy. Muốn giá cạnh tranh, tình thương mến thương thì có trục trặc gì sửa nấy và trả tiền / lần còn muốn nhàn không phải móc ví trong thời gian dài thì trả 1 cục :))

RosemaryCherry

Xe container
Ra vấn đề rồi đấy. Muốn giá cạnh tranh, tình thương mến thương thì có trục trặc gì sửa nấy và trả tiền / lần còn muốn nhàn không phải móc ví trong thời gian dài thì trả 1 cục :))
Giá cả cạnh tranh thì dịch vụ hậu mãi làm kiểu đem con bỏ chợ cũng được hả?????

Trạng thái
Thớt đang đóng