[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nine

Xe điện
thật nhỉ. Em thấy mua các trung tâm thương mại, hoặc cửa hàng lớn đều có dịch vụ sau bán hàng. Bảo trì sửa chữa trong thời gian bảo hành (12 tháng) có bao giờ thu tiền đâu. Mà các cụ này cứ bênh là thợ mất công đến này kia... ủa thế bán cái máy là xong kecomechuma à?
Cụ tổ lái kinh phết đới

RosemaryCherry

Xe container
Giống như đi máy bay giá rẻ ấy cụ. Về căn bản vẫn đi đến nơi về đến chốn nhưng sẽ giảm bớt một số dịch vụ khác :))
Chúng ta có vẻ đang có nhiều quan điểm, cách nhìn nhận vấn đề rồi cách giải quyết vấn đề và tranh luận khác nhau. Nên xin phép dừng trao đổi với cụ ở đây.

buihai

Xe buýt
dạ thưa cụ. Không làm được sao em biết điều đó hả cụ ?
Cụ lại càng nhảm :)) Thế giờ nhà em không có bơm xe đạp :)) Ra mua cũng mất hơn 1 lít rồi :))

Chưa kể cái máy chảy nước yếu, ngoài bình áp, còn bơm, còn dây cấp, còn lọc :)) Biết thế quái nào được mà sửa, không gọi thợ vào làm sao biết :))

Thế mới bảo là nó liên quan đến nghề, 100k em thấy cũng không quá lớn, thợ mợ Toét mà vào sửa cho em mà trong bảo hành, khắc phục không mất tiền, em cũng cho 50-100k công đi lại.

LaziCat

Xe lăn
Khách hàng vẫn ko được câu xin lỗi và mợ ấy còn khẳng định qui trình hay thợ của mợ ấy ko sai. Lại còn mắng khách hàng bẩn tính. Đến ạ với cách làm dịch vụ như thế này!!!
Chị theo dõi thớt này và vẫn mong chờ cách xử lý ổn thoả của mợ ấy nhưng cái còm kia quả thật khó đỡ, thà mợ ấy im lặng để thớt tự chìm cho xong.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ lại càng nhảm :)) Thế giờ nhà em không có bơm xe đạp :)) Ra mua cũng mất hơn 1 lít rồi :))

Chưa kể cái máy chảy nước yếu, ngoài bình áp, còn bơm, còn dây cấp, còn lọc :)) Biết thế quái nào được mà sửa, không gọi thợ vào làm sao biết :))

Thế mới bảo là nó liên quan đến nghề, 100k em thấy cũng không quá lớn, thợ mợ Toét mà vào sửa cho em mà trong bảo hành, khắc phục không mất tiền, em cũng cho 50-100k công đi lại.
Vẫn có thể biết vì tìm hiểu cũng đâu đòi hỏi kiến thức gì cao siêu nhưng vấn đề có đáng để tìm hiểu hay không và dù có biết thật chắc cũng mò mẫm và có khi đôi ba lần thất bại để gặp mẹ thành công :))

Mỗi khi trên OF có phốt là em thấy các nhà KDCN vào chém rất ác liệt, đạo lý nói dài như tờ sớ
Em đã dùng khá nhiều dịch vụ các cụ trên này chẳng qua cũng do tiện search vì hay vào đọc OF nhưng đánh giá chung chỉ mức trung bình về chất lượng và dịch vụ
Bỏ qua đi cụ ạ, tranh cãi làm gì :))
Gọi là biết tận dụng cơ hội đấy :D

RosemaryCherry

Xe container
Chị theo dõi thớt này và vẫn mong chờ cách xử lý ổn thoả của mợ ấy nhưng cái còm kia quả thật khó đỡ, thà mợ ấy im lặng để thớt tự chìm cho xong.
Là phụ nữ, em cũng hiểu được phần nào bức xúc của mợ ấy khi bị chỉ trích những thứ liên quan đến cá nhân. Thực tế khi viết còm cũng có thời gian để suy nghĩ chứ ko phải buột miệng, lại còn nói câu ko hay với khách hàng trung thành 8 năm thì những người khác cũng thấy bất an chị ạ.

21fo

Xe buýt
Giống như đi máy bay giá rẻ ấy cụ. Về căn bản vẫn đi đến nơi về đến chốn nhưng sẽ giảm bớt một số dịch vụ khác :))
vấn đề là khi bán máy ko cụ/mợ nào bảo thẳng với khách, có vđ gì thì kệ mẹ a nhé, e bán hàng rẻ hơn siêu thị nên hỏng a chịu :D
đảm bảo nói thế có rẻ hơn đến nửa e rằng cũng ko ai mua :D

.Xukthal

Xe container
Thôi cụ mở thớt thì yêu cầu Chã đóng thớt cho đỡ mất thời gian của 2 bên. Cụ biết họ sai mà vẫn sd dịch vụ của họ có nghĩa là đã bỏ qua hoặc chấp nhận điều đó, cũng không nên nhắc lại. Em hiểu là mất áp bình không liên quan tới công việc cụ yêu cầu, thợ họ cũng không có lỗi mà là làm không hết trách nhiệm. Nếu không thuộc phạm vi bảo hành thì buộc phải tính là dv sửa chữa tại nhà, nên tính theo thời gian, trang thiết bị cần thiết và phụ tùng thay thế chứ không thể nhìn vào họ làm gì. 100k cho dv tại nhà là chấp nhận được, không phải bất tắc dĩ thì chẳng thợ nào đi mà chỉ thu 100k :D
Em đoán là cụ ấy gộp cả những sai sót trong mấy năm trc xử 1 lần cho xong ;))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
vấn đề là khi bán máy ko cụ/mợ nào bảo thẳng với khách, có vđ gì thì kệ mẹ a nhé, e bán hàng rẻ hơn siêu thị nên hỏng a chịu :D
đảm bảo nói thế có rẻ hơn đến nửa e rằng cũng ko ai mua :D
Cụ lại nhét chữ rồi. Hỏng không trong danh mục bảo hành thì lấy xiền, đơn giản thế thôi. Em đang đợi chủ thớt đưa ra căn cứ đáng ra được bảo hành nhưng mợ kia vẫn lấy tiền để chưởi ké đây còn trong khi chờ đợi không chưởi vì sợ bẩn mồm mình :))

ubisapro

Xe trâu
Vấn đề này vẫn chưa ra ngô ra khoai vì chủ thớt thì nói ngay sau khi thay lõi đã yếu còn mợ kia thì bảo mấy tháng sau mới yếu. Biết tin ai bây giờ? :))
E chả bênh mợ toét. Bán hàng/ thay thế phụ tùng nếu có lỗi là chuyện bình thường. Nhưng để đến 2 tháng mới nói thì e cũng chịu cụ thớt. 2 tháng đó dùng ko vđê gì? Hay có vđê mà ko gọi? Chả ai đi bảo hành kiểu đó cả.

thinhtd

Xe container
Hình như thớt này là thớt thứ 2 trên quán về lọc nước của 2 kdcn khác nhau. Thớt trước cụ khách hàng bị vỡ cốc lọc hỏng hết sàn nhưng được mợ chủ hỗ trợ lấy được tiền đền của hãng.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Còn ví dụ khách hàng muốn làm thượng đế ngay và luôn thì có ngay bill dịch vụ tầu nhanh (mấy cái này tây họ áp dụng khá nhiều, kể cả mua đệm phải chờ ngày hẹn giao, muốn giao ngay có dịch vụ giao nhanh trả thêm khá tiền) còn nếu muốn ngay và luôn nhưng giá lại phải siêu thấp thì sẽ nổ chuyện giữa hai bên ngay và luôn:D
Cái này tốt mà bác, ta vẫn đang làm:
Anh trả tiền từ ngày A đến B thì 95% giá niêm yết.
Sau ngày B thì 100%.
Còn siêu thấp thì nó không trả lời nữa, khỏi phải Nổ chuyện.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
E chả bênh mợ toét. Bán hàng/ thay thế phụ tùng nếu có lỗi là chuyện bình thường. Nhưng để đến 2 tháng mới nói thì e cũng chịu cụ thớt. 2 tháng đó dùng ko vđê gì? Hay có vđê mà ko gọi? Chả ai đi bảo hành kiểu đó cả.
Nếu cả 2 đều nói đúng thì trong khi chờ đợi không dùng đến :))

catmanal

Xe tải
căng phết - xin thưa nếu gặp thể loại bán hàng lỗi không chịu nhận còn mắng chửi khách như này - em sẽ phi đến tận cửa hàng để làm rõ ràng luôn...
Lúc đó nó thể hiện thái độ cá nhân rồi không phải lịch sự rườm rà làm gì

Trạng thái
Thớt đang đóng