[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

21fo

Xe buýt
Ý em hỏi đắt hay rẻ hơn thôi. Cụ đừng căng thẳng, đây không phải là tranh luận mà đơn giản là em không biết nên muốn tìm hiểu để biết thôi :))
đã là chính hãng thì giá giữa các đại lý là same same, với e cũng ko quan tâm đại lý chênh hơn nhiều hay ít vì có vđ thì cũng hãng bảo hành, như tv samsung, lg cũng vậy :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
đã là chính hãng thì giá giữa các đại lý là same same, với e cũng ko quan tâm đại lý chênh hơn nhiều hay ít vì có vđ thì cũng hãng bảo hành, như tv samsung, lg cũng vậy :D
Ok cụ. Em thì liên quan đến máy móc cứ chọn NK hay TGDĐ cho đơn giản do đó cũng chẳng biết các ĐL bên ngoài thì ntn :))

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Ôi lên tầng khiếp thế ạ? Em chỉ nghĩ đơn giản thế này: có KH xuề xoà, ít hiểu biết, thậm chí hiểu sai theo hướng có lợi cho người bán thì dù không vì thế mà lợi dụng giảm chất lượng, nhưng dù sao mình cũng thấy vui ở góc độ bán hàng thuận lợi. Nên khi cái hiểu sai của KH theo hướng bất lợi thì cũng phải coi bình thường thôi. Kinh doanh thì không phân định sai đúng của KH, mà chỉ có giữa bán được hàng hay không bán được. KH khó tính, hiểu sai thì đơn giản là mình không bán được hàng thôi mà. Xử lý sao cho ít ảnh hưởng là được.

vihali

Xe container
Chủ thớt: thay lọc tháng 1, qua Tết, covid, đến đầu tháng 3, tức 2 tháng thì mới báo yếu.
Mợ Toét: cử thợ đến bơm áp, lấy 100K.

Vậy bất đồng là là do 2 bên nhận định khoảng thời gian 2 tháng đó là đang trong gói "thay lọc" hay "sửa chữa". Chủ thớt cho rằng thợ thay lọc thì phải đảm bảo nó chảy mạnh nhưng không có mặt ở đó nên ko biết, sau 2 tháng mới báo. Mợ Toét cho rằng khoảng thời gian đó là quá lâu nên coi là dịch vụ sửa chữa và chủ phải trả 100K.

Về lí mà nói thì em thấy mợ Toét không sai vì cụ chủ cần phải chứng minh ngay lúc thay lõi là nước yếu chứ biết đâu lúc đó mạnh rồi 2 tháng sau giảm áp nên yếu. Việc báo muộn làm cụ ở thế yếu và việc trả 100K là đúng, cho dù ấm ức.

Nhiều cụ cho rằng bên cửa hàng phải tin khách hàng và nếu khách hàng phàn nàn thì nên làm cho rốt ráo và ko thu tiền, tức là xử lí bằng tình. Tất nhiên, nếu xử lí bằng tình thì cửa hàng thiệt chút và ko đến toang thế này.

Tuy vậy, đến phần mợ Toét võ đoán cho rằng khách muốn ăn không 100K thì lại thành ra sai rồi.

.Xukthal

Xe container
có cụ gì chụp ảnh lại rồi. giờ sửa cũng muộn rồi cụ ah. các cụ đã nói ăn bẩn còn được còn nói linh tinh khắc vạ miệng
Em biết rồi, nhưng cổ nhân có câu "Đánh người chạy đi chứ ko ai đánh người chạy lại" cụ ạ :) Mợ ý đã ý thức được và sửa thì mình cũng nên hoan hỷ cho qua >:D<

blackseal

Xe tải
Em biết rồi, nhưng cổ nhân có câu "Đánh người chạy đi chứ ko ai đánh người chạy lại" cụ ạ :) Mợ ý đã ý thức được và sửa thì mình cũng nên hoan hỷ cho qua >:D<
em cũng định rồi nhưng mà tới lúc em đọc được tin nhắn của mợ ấy với nv của mợ ấy thì em đã kg còn định cho qua nữa rồi ah. cái kiểu chỉ biết ăn người kg sớm thì muộn cũng được người ăn lại

.Xukthal

Xe container
em cũng định rồi nhưng mà tới lúc em đọc được tin nhắn của mợ ấy với nv của mợ ấy thì em đã kg còn định cho qua nữa rồi ah. cái kiểu chỉ biết ăn người kg sớm thì muộn cũng được người ăn lại
Em nghĩ chắc cũng đã thấm nhuần và rút ra được nhiều kinh nghiệm rồi, thế nên cụ Pm nhờ Mod khóa topic là đẹp cả đôi đằng :)

vutuanlong

Xe tăng
Em nghĩ là thớt đến đây tạm nghỉ được rồi cccm ạ!
Dĩ hòa vi quý!

.Xukthal

Xe container
à, cũng phải nghe thêm ạ. Chứ lên 10 rồi thì thôi ạ. Với lại em cũng định câu comment thêm tí
Thế nhẽ ra cụ phải bắt đầu từ 2 với bước nhảy là 1 đơn vị, thế mới được nhiều cmt :))

Hajp

Xe tải
e dùng dịch vụ của mợ T này mấy lần rồi, nice đấy chứ, trước có chú thợ già, giờ có chú thợ trẻ rất nhiệt tình

Su Đình

Xe tăng
Ồ, họ là một hội nhóm bác ạ, họ ẩn mình sau bàn phím để làm các anh hùng mạng. Nhiệm vụ của họ là phá thớt hoặc tổ lái thớt sang hướng khác hoặc làm cho các thành viên khác ngán ngẩm đi chỗ khác chơi. Theo quan điểm cá nhân tôi thì họ là một nhóm tầm chục người, khi có lệnh của thủ lĩnh là vào ba hoa chích chòe tán phét với nhau. Họ ẩn sau bàn phím nên kinh lắm, như là những người có quyền lực ấy. Còn tôi nghĩ ngoài đời thì cũng hệ phọt phẹt thôi, ăn tục nói phét đánh rắm rong ko ai bằng. Mục đích của họ thì tôi ko hiểu lắm nhưng có lẽ họ được cái gì đó khi làm vậy.

Tất nhiên rồi, quan điểm trên một lần nữa chỉ là quan điểm cá nhân của tôi nhưng có lẽ cũng sẽ là quan điểm của nhiều bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về các vấn đề ba lăng nhăng xả rác làm tốn tài nguyên diễn đàn nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi luôn tôn trọng điều đó.
Ghét cái kiểu còm xong thòng mấy câu cuối như cái máy dở hơi của cụ với cụ Quạ gì đấy. Nhưng còm này của cụ em thích.

Chopchopchop

Xe buýt
Không đạp thêm thì bênh (cho mày chết :)) ) còn đạp vài phát mới thật tâm (giúp mày hoàn thiện hơn :)) ) cụ nhỉ? Thương cho roi cho vọt mà :))
Nếu yêu thương thì động viên nhau thôi và có tâm nữa thì đưa ra giải pháp giúp mợ ý. Chứ "bênh cho chết" như cụ nói e rằng sẽ càng làm vấn đề trở nên trầm trọng. Và trong trường hợp tình hình căng đến mức dư lày, thì em đành im lặng cho chìm xuồng thôi. Chứ giờ càng chồi lên phân bua thì mình càng hớ. Dù sao mợ ý cũng bảo ko ảnh hưởng gì đến công việc kd của mợ ý rồi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chủ thớt: thay lọc tháng 1, qua Tết, covid, đến đầu tháng 3, tức 2 tháng thì mới báo yếu.
Mợ Toét: cử thợ đến bơm áp, lấy 100K.

Vậy bất đồng là là do 2 bên nhận định khoảng thời gian 2 tháng đó là đang trong gói "thay lọc" hay "sửa chữa". Chủ thớt cho rằng thợ thay lọc thì phải đảm bảo nó chảy mạnh nhưng không có mặt ở đó nên ko biết, sau 2 tháng mới báo. Mợ Toét cho rằng khoảng thời gian đó là quá lâu nên coi là dịch vụ sửa chữa và chủ phải trả 100K.

Về lí mà nói thì em thấy mợ Toét không sai vì cụ chủ cần phải chứng minh ngay lúc thay lõi là nước yếu chứ biết đâu lúc đó mạnh rồi 2 tháng sau giảm áp nên yếu. Việc báo muộn làm cụ ở thế yếu và việc trả 100K là đúng, cho dù ấm ức.

Nhiều cụ cho rằng bên cửa hàng phải tin khách hàng và nếu khách hàng phàn nàn thì nên làm cho rốt ráo và ko thu tiền, tức là xử lí bằng tình. Tất nhiên, nếu xử lí bằng tình thì cửa hàng thiệt chút và ko đến toang thế này.

Tuy vậy, đến phần mợ Toét võ đoán cho rằng khách muốn ăn không 100K thì lại thành ra sai rồi.
Tạm cho là trên đúng và em xin tích phân đoạn dưới. Nếu mợ Toét không sai mà lại bị đưa lên thớt (có xử lý kiểu nào cũng vẫn sẽ thiệt hại) thì nếu chúng ta là những người thông thái sẽ xử lý ntn? (em nhấn mạnh là chỉ giả sử đoạn trên đúng :)) )

1- Xin lỗi chủ thớt vì đã làm mất thời gian cụ ấy lập thớt
2- Nhận sai và xin lỗi vì đã lỡ trả treo cho dù về lý mình đúng
3- Dĩ hòa vi quý là 2 bên có sự nhầm lẫn (cái này thì lại phụ thuộc chủ thớt có chấp nhận là đã nhầm lẫn không)
4- Ăn miếng trả miếng
5- Phương án khác (chưa nghĩ ra :)) )

Đời, đôi khi nói thì dễ lắm nhưng lựa chọn thì khó vô cùng :))

Hự.

Xe điện
Thôi đóng cửa nghỉ ngơi thôi các cụ. Không cứ gần tan chợ lại có 1 còm nóng vào xới lên thì trăm trang đến nơi rồi.

RosemaryCherry

Xe container
Em nghĩ chắc cũng đã thấm nhuần và rút ra được nhiều kinh nghiệm rồi, thế nên cụ Pm nhờ Mod khóa topic là đẹp cả đôi đằng :)
Nếu chưa nhận được lời xin lỗi công khai về chỉ trích cá nhân và khắc phục lỗi mà xin mod đóng thớt thì khách hàng đang quá xuề xòa và ko tôn trọng chính bản thân mình rồi phải ko Xúc????

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nếu yêu thương thì động viên nhau thôi và có tâm nữa thì đưa ra giải pháp giúp mợ ý. Chứ "bênh cho chết" như cụ nói e rằng sẽ càng làm vấn đề trở nên trầm trọng. Và trong trường hợp tình hình căng đến mức dư lày, thì em đành im lặng cho chìm xuồng thôi. Chứ giờ càng chồi lên phân bua thì mình càng hớ. Dù sao mợ ý cũng bảo ko ảnh hưởng gì đến công việc kd của mợ ý rồi
à, bênh thì là chữ của cụ mà? :))

Trạng thái
Thớt đang đóng