[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

wave-tau

Xe container
Đúng thế này thì đấy là khách bẩn tính chứ không phải cao thủ gì cụ ạ. Cao thủ thì người ta không chây bửa chuyện tiền nong dịch vụ bình thường.
Cao thủ trong ngoặc kém ý cụ, mất dạy hơn bt cũng có thể gọi là cao thủ về mất dạy. :))

duongqua

Xe container
riêng khoản nước nôi, e toàn mất công đến tận cửa hàng lấy lõi lọc các cấp thay định kỳ loại 6 tháng 1 lần, loại 3 năm 1 lần, loại 5 năm 1 lần liên tục trong 13 năm nay rồi. Chủ hàng cứ bảo a ơi a về đi tí nhân viên e mang đến thay cho a, hoặc lần sau a không phải đến cứ gọi trước bên em sẽ có nhân viên đến tận nhà thay cho a. Em nói thẳng, riêng đồ ăn trực tiếp vào người em chả tin thằng thợ nào cả, cứ hàng mang trực tiếp ra đây còn nguyên nilon chưa bóc, em cầm về, xong thợ thích đến lúc nào thì alo trước mình chuẩn bị sẵn.
Nói chung 1 năm 2 lần e có mặt tại cửa hàng để mang lõi lọc mới về, từ lúc lắp máy đến giờ 13 năm trộm vía nước lọc trong không bám cặn bình chứa, chứ trước đây chưa dùng máy lọc thì bình chứa nước đun sôi rồi cứ 1 tháng lại vàng khè, đen kịt lại, nước nôi sợ thật.

Luxipe

Xe hơi
Thôi thì chẹp 1 cái nghĩ mình cũng may mắn khi suýt nữa cũng có ý định mua lọc nước của mợ kia

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
cái này thì em kg chắc ah. vì cho tới nay 1 câu xin lỗi tử tế của mợ ấy em cũng kg nhận được. vụ này là em X2 vì đã phốt 1 vụ cách đây 4 năm mà em đã bỏ qua
Mợ T không biết xin lỗi đâu. Toàn loanh quanh thôi. Chỉ đến khi em gửi cho cái ảnh rò chảy ra sàn nhà em thì mới nhận lỗi. Bảo trừ 200k khắc phục. Em chả thèm vẫn trả đủ 250k tiền công lắp dù trên thớt niêm yết rõ tiền công 50k.

Hự.

Xe điện
Em là người tiêu dùng thì em thấy lãi nhất khi hóng thớt chính là thông tin lật mặt, bài ngửa của bên bán hàng như này.
Đấy, cứ văn hoa văn vẻ make color mãi làm gì, cứ toẹt thẳng ra ngay từ đầu cho khách hàng:
- Miễn bảo hành lõi -> Bán gì biết nấy, cấm ý kiến. Ý kiến cũng chịu, kêu cứ kêu
- Miễn kiểm tra áp suất -> Tự phải trang bị kiến thức trước khi dùng sản phẩm, hơi tý là đòi thợ nhà người ta đến, không biết xem youtube à? tự bơm đi
- Nước rò rỉ, chạy chậm muốn kiểm tra -> xì tiền
Ok thì mua, ko thì biến, lằng nhà lằng nhằng để tôi còn bán người khác.
Lắm cái loại khách dùng cứ hỏng vặt, mệt, tốn tiền thợ, mất thời gian, làm giàu gì dăm ba cái sửa chữa vặt, cứ kêu nhặng xị. Nhập hàng xuất hàng nhanh nhanh còn ra tiền. Sốt ruột các ông.
Ờ, thời buổi bây giờ khách hàng cứ làm sao ý. Chán kinh

Ôi thích quá

Xe buýt
Mà các ông, tôi nói lần thứ bao nhiêu rồi.
Khách tôi đầy, tôi còn chả thèm lưu số khách, đếch cần biết thằng nào dùng mới dùng lâu trung thành gì sất.
Tôi chạy hàng còn ko kịp đây này.
Gớm, các ông toàn rỗi hơi, lê la hả hê cái thớt dìm con phụ nữ, các ông ko đi kiếm tiền đi à?
Ít nhất lúc này xem youtube nâng cao trình độ bản thân về bộ môn lọc nước đi, có phải đỡ cho những doanh nghiệp hàng đầu như nhà tôi không.
Tôi oai phong dõng dạc tuyên bố lần cuối: Nhà tôi làm quá tốt rồi, thợ tôi đỉnh nhất rồi, tôi biết điều nhất, tôi đúng cả lý cả tình cả mọi nơi trên cái OF này luôn, thế cho vuông, không có lỗi lầm gì hết. Giải tán đê để tôi còn xuất hàng tiếp.

blackseal

Xe tải
Mợ T không biết xin lỗi đâu. Toàn loanh quanh thôi. Chỉ đến khi em gửi cho cái ảnh rò chảy ra sàn nhà em thì mới nhận lỗi. Bảo trừ 200k khắc phục. Em chả thèm vẫn trả đủ 250k tiền công lắp dù trên thớt niêm yết rõ tiền công 50k.
em cũng dính đó. cãi nhau với em mãi tới khi em đưa bằng chứng ra việc đưa hàng cũ vào thay thế mới nói kiểu do thợ em nó làm ẩu bo lo ba la. còn hứa hiểu thôi để lần sau em trừ vào bảo dường thay thế.... mà 4 năm rồi có đâu.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em là người tiêu dùng thì em thấy lãi nhất khi hóng thớt chính là thông tin lật mặt, bài ngửa của bên bán hàng như này.
Đấy, cứ văn hoa văn vẻ make color mãi làm gì, cứ toẹt thẳng ra ngay từ đầu cho khách hàng:
- Miễn bảo hành lõi -> Bán gì biết nấy, cấm ý kiến. Ý kiến cũng chịu, kêu cứ kêu
- Miễn kiểm tra áp suất -> Tự phải trang bị kiến thức trước khi dùng sản phẩm, hơi tý là đòi thợ nhà người ta đến, không biết xem youtube à? tự bơm đi
Lắm cái loại khách dùng cứ hỏng vặt, mệt, tốn tiền thợ, mất thời gian, làm giàu gì dăm ba cái sửa chữa vặt, cứ kêu nhặng xị. Nhập hàng xuất hàng nhanh nhanh còn ra tiền. Sốt ruột các ông.
Nếu các cửa hàng từ chối thì em nhận sửa chữa, bảo hành miễn phí máy lọc nước cho các mợ đơn thân nhé.
Làm trai thì nên xông pha gánh vác cho chị em.

ubisapro

Xe trâu
nó kg hỏng cái gì cụ nhá, cụ đọc lại kỹ rồi hãy nói. mợ ấy thay hết cả giàn 8 lõi lọc tức là hết sạch luôn rồi còn gì mà thay nữa. thay xong phải chạy thử để biết nước ra được kg nhanh hay chậm rồi có hướng giải quyết. tất nhiên là mợ ấy kg đăng hết những gì em nói. hoặc em gọi điện. làm việc với nhau mà đt kg nghe gọi zalo kg nghe. tới khi lính mợ thuê gọi mợ mới nghe và nt cho lính mợ ấy là cứ lấy tiền vì kg phải trách nhiệm của bên mình. thay 1 cái lõi lọc đã phải kiểm tra xem nước ok chưa có bị e nước hay kg đằng này thay hết 8 lõi phải để ý chứ. chả nhẽ 1 thằng kg chuyên như em hay bất kỳ cụ mợ nào trên này giám sát được việc như vậy ah. mỗi người 1 nghề kg ai làm tất cả được. mình làm nghề nào biết hết và lường trước mọi việc liên quan đến nghề của mình. còn cụ nói như này. em mong 1 ngày nào đó cụ rơi vào hoàn cảnh của em để cụ biết thé nào là kg liên quan
Thay xong lỗi cũng ko là ko thể xảy ra. Nhưng cụ để hơn 2 tháng cụ báo thì ai biết được nó hỏng/lỗi khi thay hay cụ dùng 1 thời gian thì nó lăn ra hỏng? Cụ mua cái máy, cụ kích bảo hành lên rồi cụ vứt 1 góc; rùi máy hỏng cụ bảo tao đã dùng ngày nào đâu? Cụ là người sử dụng, 1-2 tuần thì còn được, đằng này mấy tháng trời cụ mới kêu? Đọc có hợp lý ko?

Mợ toét nói cụ ở còm trên e cũng chả ưng cái bụng. Làm dịch vụ mà nói khách thế thì ko hay rồi. Nhưng cũng có ý đúng đó. Cụ mất 100k nhưng giải quyết được vđê ko? 100k cũng chỉ được 2 cốc cafe, cũng chả đến mức to tát mà xé ra làm gì cho nhọc đầu.

Hự.

Xe điện
Nếu các cửa hàng từ chối thì em nhận sửa chữa, bảo hành miễn phí máy lọc nước cho các mợ đơn thân nhé.
Làm trai thì nên xông pha gánh vác cho chị em.
Như em thấy trên phim ảnh thì cụ là đối tượng các mợ nên cảnh giác nhất.

Rx365

Xe buýt
Em thấy có 1 điểm chung chung là những ai kinh doanh quảng cáo, chém gió nhiều trên này đều có phốt to nhỏ. Chẳng qua Việt Nam mình tính hay cả nể nên bỏ qua dễ dàng hay sao ấy, mặc dù nhiều cụ khách rất có điều kiện và khó tính, từ những thớt này chúng ta mới có cái nhìn đa chiều.
Em đã vodka cụ vì quan điểm thẳng và thật.
Còn các cụ kinh doanh uy tín, chuẩn chỉ thì có thể ít còm hoặc chất lượng còm rất có tâm và thật

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thay xong lỗi cũng ko là ko thể xảy ra. Nhưng cụ để hơn 2 tháng cụ báo thì ai biết được nó hỏng/lỗi khi thay hay cụ dùng 1 thời gian thì nó lăn ra hỏng? Cụ mua cái máy, cụ kích bảo hành lên rồi cụ vứt 1 góc; rùi máy hỏng cụ bảo tao đã dùng ngày nào đâu? Cụ là người sử dụng, 1-2 tuần thì còn được, đằng này mấy tháng trời cụ mới kêu? Đọc có hợp lý ko?

Mợ toét nói cụ ở còm trên e cũng chả ưng cái bụng. Làm dịch vụ mà nói khách thế thì ko hay rồi. Nhưng cũng có ý đúng đó. Cụ mất 100k nhưng giải quyết được vđê ko? 100k cũng chỉ được 2 cốc cafe, cũng chả đến mức to tát mà xé ra làm gì cho nhọc đầu.
haha em nghĩ cả 2 bên đã nguôi rồi vì đều nhức đầu như nhau nhưng máy bơm tàu nó mạnh quá nên chỉ còn cách đợi khô nước nữa thì giải tán ai về nhà nấy :))

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
haha em nghĩ cả 2 bên đã nguôi rồi vì đều nhức đầu như nhau nhưng máy bơm tàu nó mạnh quá nên chỉ còn cách đợi khô nước nữa thì giải tán ai về nhà nấy :))
Hòa thượng thích đủ thứ lại lang thang thớt này rồi

Mít tờ Tung

Xe buýt

=)) cụ cũng biết 100k Ko phải vấn đề ạ? Vấn đề ở đây, là chửi khách quen là thằng bẩn tính.
Thằng bẩn tính ấy là thằng mà trả tiền sòng phẳng cho sản phẩm kém chất lượng 8 năm trời. Thằng bẩn tính ấy đã chấp nhận dùng hàng dịch vụ kém 8 năm trời.
Nếu em bán gì đểu rất mong nhiều bác như thế ủng hộ ;)) mất tiên ngu còn ăn chửi .Đời ko dạy thì để gian thương dạy. Chính thức ko có ý định mua gì từ các cụ trên này =))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em cũng có 1 vụ chuối, khách mua 2 cái ống nhòm cho trẻ con, dùng đuợc đâu nửa năm đem lại đòi bảo hành, em làm đúng luật của bọn giãy chết là hẹn 30 ngày vì nhìn thấy dấu hiệu tự huỷ hoại rồi ăn vạ, sau 30 ngày em cho cái biên bản kỹ thuật lỗi này do khách tự làm hỏng chứ ko liên quan đến lỗi từ nhà sx.
Ngậm ngùi cầm cái giấy đấy đi báo bên hội bảo vệ nguời tiêu dùng, tuần sau hội ý mò đến em cũng nói thẳng ra luôn, bọn nó an ủi là đâu cũng có đủ loại nguời. :D

Căng thích thì kiện ra toà chơi nhau thoai chứ cãi nhau làm gì cho mệt nguời. :D
Nhiều người cứ nói văng mạng nào là hãng to bảo hành này nọ nhận lại v.v. Cứ xem bảo hành điện máy thì biết dễ như thế nào. Làm gì có chuyện nhận lại ngay với đổi cái mới ngay lập tức. Không có chuyện đơn giản thế đâu. Ăn được của hãng to cũng chảy máu mắt.
Vào em thì cho nhân viên đến sửa dù lỗi tại mình hay không cho êm đẹp, rồi sau xin kiếu không phục vụ tiếp. Làm ăn phải xác định có rơi có rụng, gặp khách khó tính quá thì thôi cho nhanh. Tiền nên kiếm nhưng không phải bằng mọi giá.

Chỉnh sửa cuối:

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

Các cụ xưa đã có câu" Bách nhân bách tính" mà cụ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nhiều người cứ nói văng mạng nào là hãng to bảo hành này nọ nhận lại v.v. Cứ xem bảo hành điện máy thì biết dễ như thế nào. Làm gì có chuyện nhận lại ngay với đổi cái mới ngay lập tức. Không có chuyện đơn giản thế đâu. Ăn được của hãng to cũng chảy máu mắt.
Vào em thì cho nhân viên đến sửa dù lỗi tại mình hay không cho êm đẹp, rồi sau xin kiếu không phục vụ tiếp. Làm ăn phải xác định có rơi có rụng, gặp khách khó tính quá thì thôi cho nhanh. Tiền nên kiếm nhwung không phải bằng mọi giá.
ơ, chém có bị mất xiền đâu mà sợ không dám chém? Mất tiền thật thì sẽ khác ngay :))

Trạng thái
Thớt đang đóng