[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

Cụ braveheart2810 chửi cụ thớt n g u bị xì hơi lốp ngay. Các cụ kiềm chế nhé. Từ hôm qua đến giờ mấy cụ va chạm nặng thì bay nick nhẹ thì xì hơi rồi

shannon wl

Xe điện
chất lượng cầu thủ và giải đấu thái vân khá hơn việt, mình phải đầu tư năng cấp võ lích cở sở vật chất giải trẻ mới vượt được nó.

Kuu

Xe lăn
CLB Hà Nội không phải là một thế lực khủng ở Vleague thì là gì cụ ơi?
Oài, em chen ngang chút...
Ý Cụ kia là đuôi trâu hơn đầu gà. Quang Hải có thể là trụ cột của clb "thế lực khủng" nào đó ở VN nhưng chưa chắc đã đá được ở clb tép riu mà Thip nó đang chơi...
Nói thế này cho nó vuông: Quang Hải hiện tại không bằng Thip - đấy là sự thật.

Em không chê mà luôn đánh giá rất cao Quang Hải, cầu thủ hay nhất VN hiện tại. Em cũng yêu mến đội tuyển VN không hề kém Cụ đâu nhưng em ko yêu mến như cái cách của Cụ được :|

Pigeon22

Xe đạp
Cụ thớt chắc ít xem bóng đá hiện đại gần đây rồi. Đá tiểu xảo thì ai bằng ramos của real xưa, có ông phạm lỗi thẻ ngay mà có ông phạm lỗi thì không có thẻ gì cả. Còn bây giờ chỉ có manciti và bayer munich là thắng vẫn dồn tấn công liên tục thôi cụ à, vì trình độ quá chênh lệch với phần còn lại. Thực tế luôn, cụ để ý Nhật Bản năm nay đá vòng loại wc xem, 8 trận ghi 9 bàn hơn Việt Nam 2 quả thôi nhé và họ đứng đâu trên bxh. Còn Thái lẫn Việt Nam so nhiều với nhau làm gì bao nhiêu năm nay. 2 ông học sinh trung bình bao năm ngoảnh đi ngoảnh lại vẫn đi ganh với nhau.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ thớt chắc ít xem bóng đá hiện đại gần đây rồi. Đá tiểu xảo thì ai bằng ramos của real xưa, có ông phạm lỗi thẻ ngay mà có ông phạm lỗi thì không có thẻ gì cả. Còn bây giờ chỉ có manciti và bayer munich là thắng vẫn dồn tấn công liên tục thôi cụ à, vì trình độ quá chênh lệch với phần còn lại. Thực tế luôn, cụ để ý Nhật Bản năm nay đá vòng loại wc xem, 8 trận ghi 9 bàn hơn Việt Nam 2 quả thôi nhé và họ đứng đâu trên bxh. Còn Thái lẫn Việt Nam so nhiều với nhau làm gì bao nhiêu năm nay. 2 ông học sinh trung bình bao năm ngoảnh đi ngoảnh lại vẫn đi ganh với nhau.
Vâng cụ. Tiểu xảo trước mặt trọng tài dư lày thì Thái Lan đỉnh của đỉnh rồi cụ.

Kuu

Xe lăn
Vài năm trở lại đây, bóng đá VN đã vươn lên ngang ngửa Thái, có thành tích còn hơn Thái. Mong các cầu thủ VN không còn cái tâm lý e dè Thái nữa.
Chúng ta cũng nên rũ bỏ cái tư duy lấy Thai ra làm thước đo cho sự thành bại của chúng ta. Giờ đã khác trước rồi.

Quay trở lại quá khứ 1 chút: chúng ta phải nhìn thẳng vào sự thật rằng Thai từ trước đến giờ luôn là khắc tinh của bóng đá VN. Nếu để ý sẽ thấy thời kỳ nào Thai cũng có những cá nhân cầu thủ là khắc tinh của VN như Natipon, Kiatisuk,..., Thip...

Pigeon22

Xe đạp
Vâng cụ. Tiểu xảo trước mặt trọng tài dư lày thì Thái Lan đỉnh của đỉnh rồi cụ.
1 trận đấu có 90 phút cụ à. Cụ nếu thường xuyên xem bóng đá thì sẽ thấy mấy ông bình luận viên trên vtv nói nhăng nói cuội thế nào. Có những khi tỉ số là 1 0 mà đá thêm trận nữa cũng không thể có bàn.

tung5917

Xe điện
Tạm thời quên Thái đi các cụ. Tập trung cho trận Việt Nam và Oman. Thắng được trận này thì sẽ bớt được 50% thành viẻn anti đội tuyển Việt Nam nói tiếng Việt.

Alohavn911

Xe buýt
Thớt này mà có mấy cụ vừa bị xì hơi khóa bánh thì vui phải biết, Thái lan còn hơn Việt Nam ở tỷ lệ cà thơi ( xăng pha nhớt) và chuyển giới nữa ;;);;);;)
Ps: chắc đấy cũng là 1 phần lý do nhiều cụ bị xì hơi

Covidoto

Xe hơi
Cụ mù quáng ah? Thực lực, từng cầu thủ họ hơn đứt mình! Thể hình họ nhỉnh hơn, dày mình hơn! Đá đơn giản và bài bản hơn! Nhìn 2 trận vừa rồi thì biết! Mình hơn họ cái tinh thần máu lửa, độ quái và bẩn!
Trận aff vừa rồi thái thắng nhờ dàn hậu vệ nhập tịch. Lúc đó thì vn thọt hết nữa đội hình. Tiền đạo rớt phong độ. Giải đấu tiếp theo thì ta lại vùi dập thái như mọi khi. Thái nhập tịch ko nói chứ mấy anh thái rặc thì còn kém lắm.
1 trận đấu có 90 phút cụ à. Cụ nếu thường xuyên xem bóng đá thì sẽ thấy mấy ông bình luận viên trên vtv nói nhăng nói cuội thế nào. Có những khi tỉ số là 1 0 mà đá thêm trận nữa cũng không thể có bàn.
Chơi bóng bằng chiêu trò thế này chỉ có ở những đội đá cửa dưới. Trận này dù bị hồi mã thương 2 quả thì tâm thế cầu thủ ta vẫn ở tư thế kẻ mạnh.

Covidoto

Xe hơi
Thái Lan có diện tích 513.120 km², dân số vào khoảng 68 triệu người (ước tính 2019). Khoảng 75% là dân tộc Thái, 14% là người Thái gốc Hoa và 3% là người Mã Lai, phần còn lại là những nhóm thiểu số như Môn, Khmer và các dân tộc khác.

Việt Nam là quốc gia đa dân tộc với 54 dân tộc cùng sinh sống. Người Kinh chiếm 85,4% dân số Việt Nam, với 78,32 triệu người. 53 dân tộc thiểu số (DTTS) còn lại chỉ chiếm 14,6% dân số cả nước.
Người Kinh theo gen khựa cụ nhé
Khựa có gene kinh nhá cụ. Loài người di cư đi ven bờ biển tộc việt ta là cụ tổ của tộc tàu. Vài ngàn năm sau tụi tàu phong kiến hệ con cháu từ phương bắc phồn vinh nó quay lại quê cha tranh giành đất đai với anh em gọi là xâm lược đô hộ ...cụ nhá.

cocsku

Xe cút kít
Không hiểu sao, mình cảm giác tố chất cầu thủ Thái nhanh nhẹn hơn mình.

Visser III

Xe tăng
Em đoán là cụ không xem trận này.em cho cụ biết là trận này Thái đá xấu,đặc biệt là theerathon.trọng tài thì thiên vị rõ rệt.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em xem TV thì đa phần tắt tiếng cụ ơi. :D Một trận bóng thì kết quả cuối cùng là quan trọng nhất, tuy nhiên, thế trận cũng quan trọng không kém.

Vô Dụng

Xe tăng
Bóng đá có thắng có thua là bình thường. Mình thắng TQ cũng không thể nói hơn họ, cái hơn ở đây là tính thời điểm, hội tụ nhiều yếu tố. Mình thua Thái ở AFF cup cũng là thua mang tính thời điểm, nhưng em khẳng định Thái không thể hơn VN ở thời điểm hiện tại. Thực sự em thấy nhiều cụ bị ám ảnh quá mức trước Thái, nào là thấy họ đỡ bóng chuẩn hơn mình, nào là họ có vẻ chắc chân hơn mình, nào là nhìn họ có vẻ… ngon hơn mình, em cho rằng đó là sự nhìn nhận rất… cảm tính mà nói thẳng là nỗi sợ Thái nó ăn sâu vào tiềm thức. Thái hơn mình duy nhất ở AFF cup là Chanathip, còn mình bất lợi nhiều thứ nhưng thua là thua, nhưng quan điểm của em mình không hề kém họ chút nào. Ở trạng thái thi đấu tốt, tập trung và đủ đồ chơi, mình thịt Thái không hề khó, em nói trên quan điểm hoàn toàn công bằng chứ không hề thiên vị. Về bóng đá trẻ của Thái em không rành chút nào cả nhưng về Thai League thì cảm giác của em họ chuyên nghiệp hơn, tiếp thị tốt và rất mạnh dạn đẩy cầu thủ Thái xuất ngoại, đó là cái mình nên học hỏi từ họ, em nghĩ chỉ cần chúng ta có những cầu thủ mạnh dạn xuất ngoại và có đc xuất đá thường xuyên, tương lai bóng đá VN tươi sáng hơn Thái rất nhiều. Bóng đá là môn thể thao được yêu thích nhất tại VN, chỉ cần chúng ta làm bóng đá trẻ một cách tử tế, thực tế đã chứng minh cho thành công vừa qua, không có lí do gì chúng ta cần phải nhìn Thái làm gì cho nhọc.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Rất mong một số cụ bình luận đúng tinh thần thể thao nhé. Em nói cái gì cũng có dẫn chứng, số liệu cụ thể. Bao nhiêu công sức tìm tòi tài liệu, số liệu để các cụ đọc đặng có cái nhìn sâu hơn, rộng hơn, các cụ vào làm mỗi còm: ngáo đá. Như vậy liệu có phải là tranh luận hay không? Số liệu em đưa ra là số liệu có thật, không phải do em bịa ra ạ. Nhiều cụ phán mỗi câu, không có gì chứng minh nhưng lại cho rằng em ngáo phím là không có tinh thần thể thao nhá. :D

trinhhunghb

Xe lăn
Ngày xưa Thái hơn mình giờ thì ngang ngửa . Còn theo xếp hạng phi pha thì mình hơn

Xe gia đình

Xe điện
Đúng rồi cụ fan phong trào nhiều lắm, vl3 mình thua 7 trận em thấy bình thường vì toàn thằng out trình, 2 thằng nhỉnh hơn đá sân nhà tụi nó. Thế mà fan phong trào đông đến nỗi cụ Park cũng thấy áp lực. Tư duy fan phong trào là gặp ai cũng đòi thắng nhưng gặp Thái lại sợ tụt quần.
Cụ bắt bệnh rất chuẩn.
Bọn nó luôn cho rằng thua TL là đương nhiên, còn thua top châu Á là do kém

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Khựa có gene kinh nhá cụ. Loài người di cư đi ven bờ biển tộc việt ta là cụ tổ của tộc tàu. Vài ngàn năm sau tụi tàu phong kiến hệ con cháu từ phương bắc phồn vinh nó quay lại quê cha tranh giành đất đai với anh em gọi là xâm lược đô hộ ...cụ nhá.
Quan điểm của em là Gen nào tốt thì mình tiếp nhận, không cần chối bỏ. Nếu cụ chỉ nói vui thì em không tranh luận thêm.