[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

cưỡi chổi

Xe lăn
Cụ mù quáng ah? Thực lực, từng cầu thủ họ hơn đứt mình! Thể hình họ nhỉnh hơn, dày mình hơn! Đá đơn giản và bài bản hơn! Nhìn 2 trận vừa rồi thì biết! Mình hơn họ cái tinh thần máu lửa, độ quái và bẩn!
Em thì thấy họ chẳng hơn cái éo gì ngoài trọng tài. Nhắc lại thì vẫn muốn djt mẹ thằng trọng tài lượt đi

omerta77

Xe điện
Rất mong một số cụ bình luận đúng tinh thần thể thao nhé. Em nói cái gì cũng có dẫn chứng, số liệu cụ thể. Bao nhiêu công sức tìm tòi tài liệu, số liệu để các cụ đọc đặng có cái nhìn sâu hơn, rộng hơn, các cụ vào làm mỗi còm: ngáo đá. Như vậy liệu có phải là tranh luận hay không? Số liệu em đưa ra là số liệu có thật, không phải do em bịa ra ạ. Nhiều cụ phán mỗi câu, không có gì chứng minh nhưng lại cho rằng em ngáo phím là không có tinh thần thể thao nhá. :D
E dẫn chứng đánh giá trận VN thua TL 2-0 bằng 1 bài báo trung lập khách quan. Nhưng cụ có dẫn chứng gì tương tự để bảo vệ quan điểm của mình ko hay lấy suy nghĩ chủ quan của mình? Chờ cụ tìm số liệu, dẫn chứng tin cậy.
Thôi cứ lấy dẫn chứng từ báo chí, giới chuyên môn để chứng minh chứ nhận xét của cụ với e chưa đủ tuổi nhé. Thế cho nó tam giác =))

omerta77

Xe điện
Ngay từ đầu họ đã chọn lối đá đó rồi cụ ơi. HLV Polking đã thừa nhận, và còn khen ngợi học trò chơi phòng ngự hay. Hơn nữa, những trò bẩn của Thái không bị trừng phạt thích đáng sao cụ không đưa nốt vào để cho khách quan. :D
Cụ lại nói phét rồi :)) E thấy cụ bảo phải có số liệu, dẫn chứng đàng hoàng cơ mà? Sao cụ ko dẫn phátbiểu của hlv Polking ra đập vào mặt e cho e im luôn đi?:))
Thôi e bắt chước cụ dẫn chứng cụ thể ko lại bảo e ăn ốc nói mò nhé

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em vừa điểm qua danh sách các cầu thủ của các CLB tại Việt Nam thì tỉ lệ cầu thủ cao trên 1m80 của các đội bóng tương đối tốt, đó là chưa kể đến những cầu thủ cao 1m78, 1m79. Để thành lập một đội bóng to cao đen hôi thì Việt Nam dư sức làm.

Riêng Tấn Trường, Văn Hậu, Bùi Hoàng Việt Anh cao gần 1m9. Quá khủng.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thế còn vị trí của thằng mặt lol theerarhon không có ai để so sánh hả cụ. Hay là VN không có ai chơi bẩn như nó
Em ngại gõ thôi. Chứ chú Thon cho đứng cạnh Văn Hậu nhà mình thì... :)) Thon cao hơn Hồng Duy 4cm. Mà Hồng Duy đứng cạnh Văn Hậu dư lào chắc cụ đã biết.

trinhkhuongduy

Xe tải
Về tầm quan trọng của các tuyển thủ ở CLB.
Tiến Linh là vua phá lưới VLeague và thường xuyên có mặt trong top đầu ghi bàn tại VLeague, trong khi Supachai là cầu thủ dự bị.

Văn Đức một mình kéo đoàn tàu rệu rã SLNA trong khi Supachok là một cầu thủ bình thường tại CLB, mức độ kì vọng còn thấp hơn người em Suphanat.

Quang Hải và Chanathip đều là những cầu thủ quan trọng tại CLB của mình. Chanathip danh tiếng hơn khi đang đá ở giải Nhật, nhưng CLB của Chanathip cũng thuộc hàng trung bình kém, trong khi CLB của Quang Hải là một thế lực khủng.

Tương tự với trường hợp của Hoàng Đức với Sarach, Tấn Tài với Narubadin. Vai trò của Hoàng Đức và Tấn Tài ở CLB quan trọng hơn hẳn Sarach và Narubadin. Sarach thậm chí còn bị CLB chủ quản đánh giá không cao bằng Hoàng Đức khi chấp nhận đổi anh lấy Hoàng Đức các thêm tiền.
Các thông số so sánh hiện tại chúng ra đều có vẻ hơn thái. Vậy trận thua Aff nguyên nhân từ đâu?

omerta77

Xe điện
Em vừa điểm qua danh sách các cầu thủ của các CLB tại Việt Nam thì tỉ lệ cầu thủ cao trên 1m80 của các đội bóng tương đối tốt, đó là chưa kể đến những cầu thủ cao 1m78, 1m79. Để thành lập một đội bóng to cao đen hôi thì Việt Nam dư sức làm.

Tính chiều cao thì hôm vừa rồi TQ nó đã đếch thua VN :))
Và thằng Messi Thái nó cũng đếch xứng đáng đc đá ở Nhật và ghi 2 bàn trong trận thắng VN

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn

Bóng đá cao không quan trọng bằng dầy mình cụ ạ, dầy mình thể hiện cơ bắp tốt, sẽ giữ thăng bằng tốt, bứt phá nhanh. Điển hình dân châu Mĩ vậy, tố chất chơi bóng đá cực hay.

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Tính chiều cao thì hôm vừa rồi TQ nó đã đếch thua VN :))
Và thằng Messi Thái nó cũng đếch xứng đáng đc đá ở Nhật và ghi 2 bàn trong trận thắng VN
Thằng thip thuộc loại đột biến rồi cụ ạ nhưng 1m55 của nó chỉ chơi tầm J- league thôi, không ra châu âu được

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chỉ biết lần đụng đọ cấp đội tuyển gần đây nhất tại aff cup thì vn thua đứt đuôi. Ở cấp clb thì ko biết các clb thái gặp vn lần cuối khi nào.
Có khi tổ chức giải clb chung giữa hai nước để các clb cọ sát nhau cho sướng.
Lần thua này do ông Pắc quá tự tin khi sử dụng lối đá áp đặt ở trận lượt đi.
Nếu đá như trận lượt về thì chưa chắc đã về sớm.
Tuy nhiên VN và TL cũng ở mức tương đồng thôi.
Chúng ta ở vùng chũng quan tâm làm quái gì mấy cái thành tích làm gì.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ lại nói phét rồi :)) E thấy cụ bảo phải có số liệu, dẫn chứng đàng hoàng cơ mà? Sao cụ ko dẫn phátbiểu của hlv Polking ra đập vào mặt e cho e im luôn đi?:))
Thôi e bắt chước cụ dẫn chứng cụ thể ko lại bảo e ăn ốc nói mò nhé

Dạ em đập ngay đây ạ. Cụ chờ em tí. :D Nguyên văn của cụ Polking sau trận lượt đi đây ạ. Còn trận lượt về thì hoàn toàn là thủ chặt roài. Cụ thích em lại đưa nguyên văn cho cụ. Để kiểm chứng cụ có thể lên YouTube để nghe họp báo trực tiếp ạ.

“With only two days of preparation, I probably won't be able to practice much. will focus on the analysis from the first game What Thailand is good at and what needs to be done to be better. The important thing is that the 2-0 lead is a dangerous score. If Vietnam scores, they have their confidence back. So we must concentrate. Do not concede goals and play well in the first half of the first game. If the goal is scored, it will give more advantages. in order to pass through to the finals.”

"Personally, I'm not very happy with the second half. but because of the tactics itself to focus more on compact games thus causing heavy pressure from Vietnam They had multiple chances to hit the beam and hit the pole. It means that the plan that is not very effective has to be improved in this game."

"In the matter of VAR It's good to make football with good quality. But it must be done in the correct way like foreign leagues do. Parts from the first game with comments many vietnamese fans I think that even with VAR The result of the decision will be the same as before. It didn't help the decision to change. In addition, if talking about VAR, Thai should also get a new penalty shootout because the Vietnamese goalkeeper does not stand on the line. However, I do not want to focus on the judge's decision. Because in the game there are many things to analyze and focus on the game better.”

"I don't think Thailand and Vietnam are better quality. Because both teams have good teams. good player resources And there are clear guidelines for playing. As for Chanathip, we know his quality very well and performed very well. In the first game, it was nice to have Chanathip in the team. And hope to perform well again in the second game which will be a difficult game You have to play as a team for 90 minutes, but as I said, it's a dangerous game and requires concentration.”

“Vietnam's game plan is thought to be different from the first match. Because now the score starts with Thailand leading 2-0, I think Vietnam should use the same plan in the second half. Wingback pushed up and attacked more and moved more of Nguyen Guang Hai into the middle. which the Thai team has to analyze at each point well Along with tutoring the team to deal with all the systems that Vietnam can use In addition, it will return to play in its own way like a good first half game. Don't pack too many defensive games like in the second half."

Còn đây là phát biểu của cầu thủ Thanawat sau trận đấu lượt đi:
“Everyone in the team is very confident. But I believe that the second game will be difficult for sure. However, I am confident that the team has good quality to qualify for the finals.”

Visser III

Xe tăng
Rất mong một số cụ bình luận đúng tinh thần thể thao nhé. Em nói cái gì cũng có dẫn chứng, số liệu cụ thể. Bao nhiêu công sức tìm tòi tài liệu, số liệu để các cụ đọc đặng có cái nhìn sâu hơn, rộng hơn, các cụ vào làm mỗi còm: ngáo đá. Như vậy liệu có phải là tranh luận hay không? Số liệu em đưa ra là số liệu có thật, không phải do em bịa ra ạ. Nhiều cụ phán mỗi câu, không có gì chứng minh nhưng lại cho rằng em ngáo phím là không có tinh thần thể thao nhá. :D
Trận gặp Oman cụ rút kinh nghiệm nhé.cứ chê ĐTQG,khen Thái thật lực vào,họ lại bốc cụ lên mây xanh ngay.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bóng đá cao không quan trọng bằng dầy mình cụ ạ, dầy mình thể hiện cơ bắp tốt, sẽ giữ thăng bằng tốt, bứt phá nhanh. Điển hình dân châu Mĩ vậy, tố chất chơi bóng đá cực hay.
Mấy cái hình em gửi ở trên để so sánh với cầu thủ Thái chơi cùng vị trí đó cụ. Cầu thủ Việt dày mình hơn hẳn.

omerta77

Xe điện
Thằng thip thuộc loại đột biến rồi cụ ạ nhưng 1m55 của nó chỉ chơi tầm J- league thôi, không ra châu âu được
Vâng e cũng chỉ mong cầu thủ VN đc sang đá chính như nó bên Nhật thôi đã. Châu âu tính sau

--Lamborghini--

Xe cút kít
Không biết có cụ nào biết ở Thái thì bóng đá phong trào thế nào không? Chứ ở VN (cụ thể HN) thì em thấy thanh niên đá bóng rất nhiều, cứ sân nào mới ra là kín đặc các khung giờ đẹp luôn.
Cụ thaya thế thôi chứ phong trào thể thao ở mình còn kém lắm vì còn nhiều thua vui khác.
Cứ nhìn mấy nước châu phi nghèo nàn chả coa gì giải trí ngoài đá bóng nên họ vẫn sản sinh ra các tài năng bóng đá.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trận gặp Oman cụ rút kinh nghiệm nhé.cứ chê ĐTQG,khen Thái thật lực vào,họ lại bốc cụ lên mây xanh ngay.
Em giờ còn không dám đề cập đến tên của một số tuyển thủ vì sợ bị kêu là nói xấu tuyển thủ nữa cơ cụ ạ. :D Nên chê cũng phải biết cách chê, và chê đúng người, không thì vẫn ăn đòn như thường. :P

Lam__Phương

Xe điện
Thớt nào cụ cũng viết rất dài nhưng vì cụ có cách thống kê trích dẫn số liệu theo ý chí của cụ nên phần kết của cụ nó chẳng có tí thực tiễn nào cả. Đứng trên khía cạnh muốn làm một nhà phân tích thì vô cùng thảm hoạ cụ nhẩm mà xem 10 trận cụ đánh giá sai 9 nếu là e e chả dám mở thớt nữa, đứng trên khía cạnh fan cuồng cũng rất nguy hiểm vì những người ảo tưởng đánh giá lệch lạc có thể dẫn đến những hành vi kích động như bọn trẻ con nó vẫn làm sau mỗi giải đấu ấy.
Ngay như phần thống kê cụ k nắm đc hay lờ tịt đi đến lúc e nói TL từng đứng thứ 3 Asian cup cụ lại bảo tính đến thời điểm hiện tại giờ sang đây cụ lại lôi từ thời nào lên để che cái thành tích thảm hoạ hơn 20 năm thắng đc TL 3 lần ra cho nó đẹp như vậy bản thân cụ cũng tiền hậu bất nhất. Vòng vo chán thì cụ chơi bài kích động tinh thần dân tộc chụp mũ cho một số người phản biện e thấy k fair cho lắm.

omerta77

Xe điện
Dạ em đập ngay đây ạ. Cụ chờ em tí. :D Nguyên văn của cụ Polking sau trận lượt đi đây ạ. Còn trận lượt về thì hoàn toàn là thủ chặt roài. Cụ thích em lại đưa nguyên văn cho cụ. Để kiểm chứng cụ có thể lên YouTube để nghe họp báo trực tiếp ạ.

“With only two days of preparation, I probably won't be able to practice much. will focus on the analysis from the first game What Thailand is good at and what needs to be done to be better. The important thing is that the 2-0 lead is a dangerous score. If Vietnam scores, they have their confidence back. So we must concentrate. Do not concede goals and play well in the first half of the first game. If the goal is scored, it will give more advantages. in order to pass through to the finals.”

"Personally, I'm not very happy with the second half. but because of the tactics itself to focus more on compact games thus causing heavy pressure from Vietnam They had multiple chances to hit the beam and hit the pole. It means that the plan that is not very effective has to be improved in this game."

"In the matter of VAR It's good to make football with good quality. But it must be done in the correct way like foreign leagues do. Parts from the first game with comments many vietnamese fans I think that even with VAR The result of the decision will be the same as before. It didn't help the decision to change. In addition, if talking about VAR, Thai should also get a new penalty shootout because the Vietnamese goalkeeper does not stand on the line. However, I do not want to focus on the judge's decision. Because in the game there are many things to analyze and focus on the game better.”

"I don't think Thailand and Vietnam are better quality. Because both teams have good teams. good player resources And there are clear guidelines for playing. As for Chanathip, we know his quality very well and performed very well. In the first game, it was nice to have Chanathip in the team. And hope to perform well again in the second game which will be a difficult game You have to play as a team for 90 minutes, but as I said, it's a dangerous game and requires concentration.”

“Vietnam's game plan is thought to be different from the first match. Because now the score starts with Thailand leading 2-0, I think Vietnam should use the same plan in the second half. Wingback pushed up and attacked more and moved more of Nguyen Guang Hai into the middle. which the Thai team has to analyze at each point well Along with tutoring the team to deal with all the systems that Vietnam can use In addition, it will return to play in its own way like a good first half game. Don't pack too many defensive games like in the second half."

Còn đây là phát biểu của cầu thủ Thanawat sau trận đấu lượt đi:
“Everyone in the team is very confident. But I believe that the second game will be difficult for sure. However, I am confident that the team has good quality to qualify for the finals.”
E chưa thấy ý kiến nào của hlv cũng như cầu thủ là: TL chủ động chơi PNPC ngay từ đầu trận đấu như cụ nói cả??? Cụ đừng nhét chữ vào mồm người ta nhé? :))
P/s: E chỉ thấy hlv nó bảo tập trung phòng ngự sau khi dẫn trước 2-0 thôi.
Còn ý kiến của thằng cầu thủ trả liên quan quái gì đến chuyện PNPC cả =)) Chả hiểu cụ thêm vào làm gì?

Chỉnh sửa cuối:

Lam__Phương

Xe điện
E chưa thấy ý kiến nào của hlv cũng như cầu thủ là: TL chủ động chơi PNPC ngay từ đầu trận đấu như cụ nói cả??? Cụ đừng nhét chữ vào mồm người ta nhé? :))
Trong bđ hiện tại nếu nói một đội bóng chơi PNPC do kém đối thủ là rất ngô nghê, chơi như thế nào tiếp cận trận đấu thế nào là do HLV dựa trên triết lý của HLV của đội bóng và con người sẵn có đến như Real nhiều trận Alcenoti tuyên bố trước trận là chơi PNPC mà Real cũng dạng ông tổ của bóng đá phản công chẳng lẽ người ta cũng nói đối thủ mạnh hơn họ.