[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Cụ thaya thế thôi chứ phong trào thể thao ở mình còn kém lắm vì còn nhiều thua vui khác.
Cứ nhìn mấy nước châu phi nghèo nàn chả coa gì giải trí ngoài đá bóng nên họ vẫn sản sinh ra các tài năng bóng đá.
Dân Châu phi nó có thể chất tốt sẵn rồi nên việc nó có nhiều tài năng không hẳn là nó nghèo không có gì chơi ngoài bóng đá. Điển hình như Myanma nghèo, hâm mộ bóng đá nhưng cũng không phát triển được

omerta77

Xe điện
Trong bđ hiện tại nếu nói một đội bóng chơi PNPC do kém đối thủ là rất ngô nghê, chơi như thế nào tiếp cận trận đấu thế nào là do HLV dựa trên triết lý của HLV của đội bóng và con người sẵn có đến như Real nhiều trận Alcenoti tuyên bố trước trận là chơi PNPC mà Real cũng dạng ông tổ của bóng đá phản công chẳng lẽ người ta cũng nói đối thủ mạnh hơn họ.
Chuyện này thì chắc chắn e với cụ hiểu mà. Chỉ có người ko phân biệt đc PNPC chủ động với bị ép sân thôi :))
E đang lùa vụ Hlv Polking phát biểu TL chủ động chơi PNPC từ đầu trận mà dẫn chứng 1 đống tiếng Anh ở đâu ra đây này. Mà đọc mãi ko thấy có

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Bóng đá cao không quan trọng bằng dầy mình cụ ạ, dầy mình thể hiện cơ bắp tốt, sẽ giữ thăng bằng tốt, bứt phá nhanh. Điển hình dân châu Mĩ vậy, tố chất chơi bóng đá cực hay.
Đúng là cầu thủ VN mỏng cơm quá , sẽ thiếu sức bền thể lực về lâu dài .
Nền bóng đã VN mang tíeng chuyên nghiệp nhưng thực chỉ là dạng bán chuyên thì đúng nghĩa . ngoài HAGL có đc thu chi từ bóng đã còn các CLB khác thì gần như phụ thuộc chủ yêu vào tài chính của các ông Bầu hoặc ngân sách . Chưa đội nào có thê tự lực về kte. Sao có thể phát triển lâu dài và bền vững đc.
Bóng đã TL hoạt đọng chuyên nhiệp hơn VN . Các CLB đều có SVD riêng với mặt cỏ cực đẹp . Cai này VN ít coi trọng nhung là đk quan trọng để đào tạo và phát triển kĩ năng của cầu thủ

Filip Nam

Xe tải
Theo em thì cụ so sánh thế này hơi phiến diện và chỉ mang tính chất định lượng. Việc 2 đội tuyển ai mạnh yếu hơn cũng như viedjc so sánh giữa argentina vs brazil. Việt Nam thua thái nhiều theo e phần là kỵ dơ chứ k phải đẳng cấp ta thấp hơn thái. Ví thử như thái kỵ vs Mã thì ko hẳn là đội Mã mạnh hơn Thái, ngược lại Mã lại kỵ dơ với ta. Nên theo tính chất bác cầu thì k biết đội nào hơn đội nào. Theo em cứ nên nghe theo con mắt chuyên gia quốc tế thời điểm này đánh giá ta cao hơn thái là công tâm nhất. Chứ xét thành tích đối đầu rồi xét thành tích giải ao làng đôi khi hơi phiến diện và k công tâm cho sức mạnh của 1 đội tuyển quốc gia

Minanguyen777

Xe hơi
Em đã rất nhiều lần cãi nhau với bọn thái dui trên cái group bóng đá, và chúng nó fai thừa nhận 1 điều : Thailand chỉ giỏi ăn seagame vs Aff còn việt nam vượt trội về thành tích châu á vdu : 2 lần vào tứ kết asian cup 2007, 2019, đi WC U20 thế giới 2017, á quân u23 châu á, thành tích tại VL t3 WC hiện tại m tốt hơn nó. Mình hoàn toàn có thể vênh mặt với chúng nó. Đừng vì 1 trận thua vớ vẩn vừa r mà mất hết tự tin với chúng nó
Mong các bác đừng tự ti dân tộc nữa, các bác lm vậy cũng ảnh hưởng đến cầu thủ khi gặp bon thai dúi

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
E chưa thấy ý kiến nào của hlv cũng như cầu thủ là: TL chủ động chơi PNPC ngay từ đầu trận đấu như cụ nói cả??? Cụ đừng nhét chữ vào mồm người ta nhé? :))
P/s: E chỉ thấy hlv nó bảo tập trung phòng ngự sau khi dẫn trước 2-0 thôi.
Còn ý kiến của thằng cầu thủ trả liên quan quái gì đến chuyện PNPC cả =)) Chả hiểu cụ thêm vào làm gì?
"Do not concede goals and play well in the first half of the first game." Cụ hiểu câu này dư lào?

Covidoto

Xe hơi
Quan điểm của em là Gen nào tốt thì mình tiếp nhận, không cần chối bỏ. Nếu cụ chỉ nói vui thì em không tranh luận thêm.
Tôi nói đùa mà nó lại thật đó cụ. Discovery của mỹ nó làm chương trình về đi tìm gene gốc loài người đấy. Thái hmong là tổ tiên của việt. Việt là tổ tiên của tàu

Lam__Phương

Xe điện
Chuyện này thì chắc chắn e với cụ hiểu mà. Chỉ có người ko phân biệt đc PNPC chủ động với bị ép sân thôi :))
E đang lùa vụ Hlv Polking phát biểu TL chủ động chơi PNPC từ đầu trận mà dẫn chứng 1 đống tiếng Anh ở đâu ra đây này. Mà đọc mãi ko thấy có
Trận đó e nghĩ nếu Polking chọn lối chơi PNPC thì cũng hoàn toàn hợp lý vì ông ta mới làm việc với ĐT đc bao ngày ngu gì lựa chọn lối chơi tấn công. Như trận El Classico vừa rồi Barca ủng như quả dưa Real nó cũng chơi bài đó thôi nhường ông tất càng nhàn;)) Chắc cụ ấy nghĩ cứ PNPC là thụ động làm cái bịch bông cho đối thủ đấm:D

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Từ khi ông Park cầm quân đến nay thì đối đầu Thái - Việt là ngang nhau. Thành tích thì Việt đang vượt Thái. Nói chung em vẫn đánh giá từ năm 2018 đến nay thì Việt - Thái ngang nhau 50-50. Thực lực không ai hơn ai cả.
Đại khái là bóng đá có may rủi, nó cũng có nhiều bất ngờ...đây là cái tạo nên sự hấp dẫn của bóng đá. Nhiều khi có đầy đủ hảo thủ, 100% phong độ cao vẫn thua lãng xẹt...nên áp dụng cặp quan hệ đó nó ko phù hợp...
Đơn giản là vậy thôi ạ :)
...
Mà các cụ vật nhau cũng ác liệc, nâng tầng gớm thặc ;))

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
E dẫn chứng đánh giá trận VN thua TL 2-0 bằng 1 bài báo trung lập khách quan. Nhưng cụ có dẫn chứng gì tương tự để bảo vệ quan điểm của mình ko hay lấy suy nghĩ chủ quan của mình? Chờ cụ tìm số liệu, dẫn chứng tin cậy.
Thôi cứ lấy dẫn chứng từ báo chí, giới chuyên môn để chứng minh chứ nhận xét của cụ với e chưa đủ tuổi nhé. Thế cho nó tam giác =))
Nghe đài mình thì bao h chẳng hay, blv báo đài lúc nào chẳng bảo mình đá sạch đội bạn đá bẩn! Xem 2 trận với tl thấy mình quá it cơ hội để thắng: mình cầm bóng nhiều hơn nhưng đến gần khu vực 16,50 thì mất hoặc sút vu vơ! Đc vài cơ hội sút phạt, sút xa..hết vẹo! Nó có vài cầu thủ hạng cao nhất JL còn Cp, tuấn anh ..sang clb hạng 2,3 bị trả về vì không đủ thể lực và yêu cầu chuyên môn! Nó đá thanh thoát bài bản hiện đại kiểu hàn nhật! Còn mình thì phòng ngự cù nhây, ruồi bâu! Chủ yếu thủ hoà! Khi bị ghi bàn trc là đá như gà mắc tóc!

Minanguyen777

Xe hơi
E dẫn chứng đánh giá trận VN thua TL 2-0 bằng 1 bài báo trung lập khách quan. Nhưng cụ có dẫn chứng gì tương tự để bảo vệ quan điểm của mình ko hay lấy suy nghĩ chủ quan của mình? Chờ cụ tìm số liệu, dẫn chứng tin cậy.
Thôi cứ lấy dẫn chứng từ báo chí, giới chuyên môn để chứng minh chứ nhận xét của cụ với e chưa đủ tuổi nhé. Thế cho nó tam giác =))
Dẫn chứng là thành tích châu á của việt nam bọn thái dúi nằm mơ cũng k đạt được. Vậy đã đủ chưa ?

Minanguyen777

Xe hơi
Nghe đài mình thì bao h chẳng hay, blv báo đài lúc nào chẳng bảo mình đá sạch đội bạn đá bẩn! Xem 2 trận với tl thấy mình quá it cơ hội để thắng: mình cầm bóng nhiều hơn nhưng đến gần khu vực 16,50 thì mất hoặc sút vu vơ! Đc vài cơ hội sút phạt, sút xa..hết vẹo! Nó có vài cầu thủ hạng cao nhất JL còn Cp, tuấn anh ..sang clb hạng 2,3 bị trả về vì không đủ thể lực và yêu cầu chuyên môn! Nó đá thanh thoát bài bản hiện đại kiểu hàn nhật! Còn mình thì phòng ngự cù nhây, ruồi bâu! Chủ yếu thủ hoà! Khi bị ghi bàn trc là đá như gà mắc tóc!
Bóng đá là môn tập thể 1 vài cầu thủ k ns lên cái gì, giờ còn mỗi thíp trụ đc, mà năm ngoái cũng mất suất chính r, cứ lên thống kê thì bit

Minanguyen777

Xe hơi
Nền bóng đã VN mang tíeng chuyên nghiệp nhưng thực chỉ là dạng bán chuyên thì đúng nghĩa . ngoài HAGL có đc thu chi từ bóng đã còn các CLB khác thì gần như phụ thuộc chủ yêu vào tài chính của các ông Bầu hoặc ngân sách . Chưa đội nào có thê tự lực về kte. Sao có thể phát triển lâu dài và bền vững đc.
Bóng đã TL hoạt đọng chuyên nhiệp hơn VN . Các CLB đều có SVD riêng với mặt cỏ cực đẹp . Cai này VN ít coi trọng nhung là đk quan trọng để đào tạo và phát triển kĩ năng của cầu thủ
Bác có biết ngoài MU vs Buriram thì các đội khác cũng nó khác quái gì đâu, lương khán giả trung bình còn thua cả mình đấy

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
CP, TA sang Nhật lúc còn đang tuổi U cụ ơi. Còn Chanathip sang Nhật khi đã cảm thấy đủ độ chín rồi. Đây cũng là điểm khiến em có cảm tình với Chanathip, một cầu thủ thực sự đam mê bóng đá, có ý chí, có kế hoạch cụ thể.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ có xem mấy bức ảnh của em đăng so cầu thủ của mình với cầu thủ Thái không vậy? Cầu thủ Thái mới là mỏng cơm, và không có cơ bắp đó cụ ạ. Điều này bên pantip họ kêu ca mãi rồi.

nhuataiche

Xe container
Tính chiều cao thì hôm vừa rồi TQ nó đã đếch thua VN :))
Và thằng Messi Thái nó cũng đếch xứng đáng đc đá ở Nhật và ghi 2 bàn trong trận thắng VN
Thái mạnh hơn VN nhiều, Chanathip out trình so với cầu thủ VN, chưa tính Thái có vô số cầu thủ siêu hạng khác. Nói vậy cho nhanh để VN còn đá VL3 cho xong.

Hẹn gặp Thái ở giải châu Á và vòng loại WC lần tới nhé. Còn cúp AFF thì Thái vô địch rồi, và sẽ còn vô địch tiếp, VN chả có cửa nên khỏi đá luôn cho khoẻ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vái cụ cả nón. Đấy là Polking đang nói về dự kiến cho trận lượt về =)) =))=))
Thì họp báo sau trận lượt đi thì chẳng là dự kiến cho trận lượt về, nhưng cụ có nhìn thấy cụm từ the first game không ạ?

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Bóng đá là môn tập thể 1 vài cầu thủ k ns lên cái gì, giờ còn mỗi thíp trụ đc, mà năm ngoái cũng mất suất chính r, cứ lên thống kê thì bit
E xem thấy tl nó đồng đều hơn: nó đá đc với tây hàn nhật vẫn tấn công có nét! Còn Việt Nam gặp mấy ông ý nó bung hết sức chỉ đá nửa sân! 11 cầu thủ nó có 3 hay 4 thằng đá cực hay, đá JL, còn lại cũng toàn hảo thủ! Việt Nam có H Đức, Q hải là thấy hay mất 2 ông thần này thì giữa gẫy ko cầm đc bóng và thoát đc Pressing: QH khéo, chuyền chuẩn qua ng tốt nhưng thiếu tốc độ! H đức cũng vậy!