[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Thái Lan ở AFF Cup vừa qua đá với Việt Nam còn dúm dó ở nhà thủ chặt, đá với Hàn Nhật lại chơi tấn công? Cụ có đùa không đấy? :D
Cụ là nhất! Nó thăng rồi thì đá chắc trận, giữ sức giữ chân: cụ xem cả trận cụ thấy mình có pha nào phối hợp bài bản ko? Hay có vài pha câu bổng vào lộn xộn! Nó bịt hết! Còn trận lượt đi nếu nó ko hỏng Pen thì chắc cụ tâm phục khẩu phục! Trận về nó thắng rồi nhường đất cho các ông tấn công, chơ cơ hội phản công! Đơn giản thế thôi

Covidoto

Xe hơi
E chưa thấy ý kiến nào của hlv cũng như cầu thủ là: TL chủ động chơi PNPC ngay từ đầu trận đấu như cụ nói cả??? Cụ đừng nhét chữ vào mồm người ta nhé? :))
P/s: E chỉ thấy hlv nó bảo tập trung phòng ngự sau khi dẫn trước 2-0 thôi.
Còn ý kiến của thằng cầu thủ trả liên quan quái gì đến chuyện PNPC cả =)) Chả hiểu cụ thêm vào làm gì?
Các bàn thắng thái ghi dc đều từ những pha phản công nhanh, có đến từ pressing tấn công dồn dập đâu mà cụ cải làm gì. Thể lực ko cho phép thái đá pressing với mình suốt trận. Thái hôm đấy vận đỏ ăn may thôi. Quả key pass như mứt mà lại thành bàn. Khâu chuẩn bị nhân sự cho giải đấu kém, Vn hôm đấy vận đen ông hlv phải chơi trò chó vắng nhà thì bắt mèo bổ củi . Xem lại các pha mất bóng để thái lan phản công nhanh là thấy ngay lỗi ở đâu rồi.

omerta77

Xe điện
Thế cái the first game cụ dịch là gì? Cụ phải dùng google dịch để đọc tiếng Anh thì thôi, em chả tranh luận với cụ mảng này nữa. Bầu cụ về nhất. Em xin nhận thua vụ AFF Cup tâm phục khẩu phục ạ. Thắng làm vua ạ. Giờ chúng ta quay sang vấn đề World Cup nhỉ? :D Thái Lan hiện giờ đang làm gì với World Cup vậy?
E chả cần nhất hay nhì. E chỉ muốn chứng minh là cụ nhét chữ vào mồm hlv Polking thôi :D Nếu đúng thì cụ nên thừa nhận là cụ bốc phét chứ ko phải tổ lái sang chuyện thua tâm phục khẩu phục vụ AFF nhé.
Xong mới bàn đến WC đc :))

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Thế VL WC vs Asian cup ko tính thì cụ định tính cái gì ? Cái giải aff vs seagame vớ vẩn còn chưa đc công nhận giải chính thức của fifa đấy
Mình vào đây cũng là may mắn! Xem mấy trận vl gặp Tây á mình đá cù nhây phản công! Tất nhiên phải thừa nhận lứa này mình đá hay, hlv tốt nữa, nhưng ko có nghĩa là mình hơn Thái!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ là nhất! Nó thăng rồi thì đá chắc trận, giữ sức giữ chân: cụ xem cả trận cụ thấy mình có pha nào phối hợp bài bản ko? Hay có vài pha câu bổng vào lộn xộn! Nó bịt hết! Còn trận lượt đi nếu nó ko hỏng Pen thì chắc cụ tâm phục khẩu phục! Trận về nó thắng rồi nhường đất cho các ông tấn công, chơ cơ hội phản công! Đơn giản thế thôi
Mình không phối hợp bài bản mà Thái phải dùng chỏ đại pháp, với môn võ vật để cản lại hả cụ? Một vết nhơ trong bóng đá. Mà thôi, em đã đầu hàng vụ AFF Cup 2020 rồi. Các cụ tha cho em ạ. Ta bàn sang World Cup nhỉ. Giờ Thái Lan đang làm gì với World Cup vậy? :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
E chả cần nhất hay nhì. E chỉ muốn chứng minh là cụ nhét chữ vào mồm hlv Polking thôi :D Nếu đúng thì cụ nên thừa nhận là cụ bốc phét chứ ko phải tổ lái sang chuyện thua tâm phục khẩu phục vụ AFF nhé.
Xong mới bàn đến WC đc :))
Cái câu em đưa cho cụ dịch đó. Cụ cố tình lờ cụm từ the first game đi. :D Mà thôi, em nhận thua rồi. Giờ bàn sang đẳng cấp cao hơn đi ạ. Giờ Thái Lan đang làm gì với FIFA World Cup (Vòng loại 3) vậy? Còn Vòng loại 2, Thái Lan được bao nhiêu điểm ạ? :P

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Các bàn thắng thái ghi dc đều từ những pha phản công nhanh, có đến từ pressing tấn công dồn dập đâu mà cụ cải làm gì. Thể lực ko cho phép thái đá pressing với mình suốt trận. Thái hôm đấy vận đỏ ăn may thôi. Quả key pass như mứt mà lại thành bàn. Khâu chuẩn bị nhân sự cho giải đấu kém, Vn hôm đấy vận đen ông hlv phải chơi trò chó vắng nhà thì bắt mèo bổ củi . Xem lại các pha mất bóng để thái lan phản công nhanh là thấy ngay lỗi ở đâu rồi.
Cụ ko bít đá bóng nên cãi cùn! Xem lại bàn thứ 2: Tây nó cũng chỉ đá đc như vậy thôi: tốc độ khéo léo thông minh khả năng chạy chỗ dứt điểm! Hay xem lượt đi lượt về trận ck với Indo! Tl nó ở 1 đẳng cấp kac!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mình vào đây cũng là may mắn! Xem mấy trận vl gặp Tây á mình đá cù nhây phản công! Tất nhiên phải thừa nhận lứa này mình đá hay, hlv tốt nữa, nhưng ko có nghĩa là mình hơn Thái!
May mắn? May mắn mà đứng đầu bảng VL 2 gần hết thời gian?

Minanguyen777

Xe hơi
Kính bác chỉ cho em xem mình may mắn ở chỗ nào ? Mình đá PNPC bác lại bảo cù nhầy trong khi bọn thái dúi thua dúi dụi thì bác bảo cno hay. Em cũng ạ bác

nhuataiche

Xe container
Cụ đừng lấy mấy cái điểm, thống kê: xem thực tại đi ! Vật nhau 2 trận gần nhất mình chẳng có cửa thăng! Thái nó tính đg dài đá với các đội mạnh nó tấn công ngang ngửa chớ ko phải thủ dâm cầm hoà rồi ngồi tính thành tích như mình, à mà nc mình mắc bệnh thành tích kinh niên! Nó mục tiêu WC giống Pusan của nó thôi, nên nhiều năm trc nó cử mấy đội U giải ao làng thoai!
VL3 ko phải là thực tại sao bác ? Nếu AFF cup là thực tại, thì theo như em biết nó kết thúc lâu rồi mà ?
Đá bóng ko lấy điểm thì lấy cái gì ? Thủ hay công, chơi xấu hay chơi đẹp, ko có điểm làm sao lọt vào vòng sau ?
Tại sao phải thắng Thái ? Thái vô địch AFF thật, nhưng nó là cái gì ở châu Á ? Mà AFF cup là cái gì ở châu Á ?
Ai mà chả biết Thái đặt mục tiêu WC từ 20 năm nay, thế họ đi tới đâu rồi ?
VN ta 3 điểm, Ả rập và Nhật đều gần mốc 20 điểm, tại sao ta ko nhìn họ để học hỏi mà phải nhìn cái đội đã bị loại như Thái Lan ?

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Mình không phối hợp bài bản mà Thái phải dùng chỏ đại pháp, với môn võ vật để cản lại hả cụ? Một vết nhơ trong bóng đá. Mà thôi, em đã đầu hàng vụ AFF Cup 2020 rồi. Các cụ tha cho em ạ. Ta bàn sang World Cup nhỉ. Giờ Thái Lan đang làm gì với World Cup vậy? :D
Ô cụ ko để ý các pha phạm lỗi của mình ah? Quế ngọc hải vừa đá đã dằn mặt Tirathip..đầy pha bạo lực! Thấy đa số nó đá hiền: nếu sếp bẩn thì nhất indo, Việt Nam!, malai..

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ ko bít đá bóng nên cãi cùn! Xem lại bàn thứ 2: Tây nó cũng chỉ đá đc như vậy thôi: tốc độ khéo léo thông minh khả năng chạy chỗ dứt điểm! Hay xem lượt đi lượt về trận ck với Indo! Tl nó ở 1 đẳng cấp kac!
Thái Lan đẳng cấp quá, vậy thì tại sao đá Vòng loại 2 WC chỉ được có 9 điểm vậy cụ?

Covidoto

Xe hơi
Tôi ko biết đá bóng mà chỉ biết chơi pes với fifa online thôi:) nếu thái mạnh thật sự thì quả key pass đầu tiên phải là quả lốp bóng qua đầu hồng duy. Còn bàn thứ 2 là do 2 thằng cb của vn quá ngu phòng ngự kiểu hời hợt. 2 anh cb đấy chắc chắn mất suất đá chính sắp tới rồi. Vì ko muốn mất tinh thần đoàn kết nên bhl họ ko công khai thôi.

nhuataiche

Xe container
Thái Lan rõ ràng là ở đẳng cấp khác rồi, họ đang ung dung ngồi nhà xem truyền hình, chứng kiến VN khốn khổ nhặt từng điểm ở VL3.

Nhìn hiện tại mà nói, VN đá ít thua ít, đá nhiều thua nhiều, Thái ko đá nên ko thua trận nào nha.

Minanguyen777

Xe hơi
Ô cụ ko để ý các pha phạm lỗi của mình ah? Quế ngọc hải vừa đá đã dằn mặt Tirathip..đầy pha bạo lực! Thấy đa số nó đá hiền: nếu sếp bẩn thì nhất indo, Việt Nam!, malai..
Tóm lại việt nam kém, dốt , bẩn nhưng thành tích tốt là được, bon thái dúi đá hay, chơi đẹp nhưng thua dúi dụi thì làm đc gì ?

Minanguyen777

Xe hơi
Thái Lan rõ ràng là ở đẳng cấp khác rồi, họ đang ung dung ngồi nhà xem truyền hình, chứng kiến VN khốn khổ nhặt từng điểm ở VL3.

Nhìn hiện tại mà nói, VN đá ít thua ít, đá nhiều thua nhiều, Thái ko đá nên ko thua trận nào nha.
Nhất cno, nhất mấy bác người thái ns tiếng việt

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thôi đi cụ ơi. Trận gặp Thái mình đá quá lành. Đội bạn đau còn chủ động đá bóng ra sân, mặc dù đếch phải đau thật. Bọn Thái nó đá láo với mình thế mà cụ lại bảo mình đá láo thì em cũng chẳng còn gì để nói. Giờ chúng ta hãy làm một cuộc thi, xem ai đăng được nhiều ảnh bên kia đá láo hơn thì người đó thắng, có được không? Thủ môn lao cả ra ngoài vòng cấm địa vật tiền đạo của đối phương, dẫm lên chân đối phương, vồ bóng ngoài vòng cấm địa. Ngáng chân cầu thủ đối phương trong vòng cấm địa. Tất cả đều được ngó lơ hoặc trừng phạt rất nhẹ. Trận thắng đó vẻ vang quá đi mất. Đẳng cấp quá đi mất thôi. Nào cụ có dám chơi đăng hình với em không? :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Kính bác chỉ cho em xem mình may mắn ở chỗ nào ? Mình đá PNPC bác lại bảo cù nhầy trong khi bọn thái dúi thua dúi dụi thì bác bảo cno hay. Em cũng ạ bác

Cám ơn các cụ vào chia lửa nhé. Em sắp bị tẩu hỏa nhập ma bởi logic ngây ngô của mấy cụ chuyên gia đạo mạo mất roài. =))

omerta77

Xe điện
Cụ lại nhầm về thể lực rồi thì phải?
TL trận trước nó cho đội hình 2 vào đá và thắng Sing 2-0. Trong khi VN tung hết đội hình mạnh nhất bung hết sức để cố thắng Cam nhiều nhất.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
VL3 ko phải là thực tại sao bác ? Nếu AFF cup là thực tại, thì theo như em biết nó kết thúc lâu rồi mà ?
Đá bóng ko lấy điểm thì lấy cái gì ? Thủ hay công, chơi xấu hay chơi đẹp, ko có điểm làm sao lọt vào vòng sau ?
Tại sao phải thắng Thái ? Thái vô địch AFF thật, nhưng nó là cái gì ở châu Á ? Mà AFF cup là cái gì ở châu Á ?
Ai mà chả biết Thái đặt mục tiêu WC từ 20 năm nay, thế họ đi tới đâu rồi ?
VN ta 3 điểm, Ả rập và Nhật đều gần mốc 20 điểm, tại sao ta ko nhìn họ để học hỏi mà phải nhìn cái đội đã bị loại như Thái Lan ?
Mình ko cần học thái dúi làm méo j cả, đều ao làng cả, có đá thì cũng ko phát triển đc nếu Chúng ta ko có đc chiến lược quốc gia về dinh dưỡng như Nhật hàn để cải thiện tầm vóc và sức khoẻ thể trạng ng việt thì có 100 năm cũng vậy thôi! Còn thực tại bd Thái vẫn nhinh hơn vn đó là điều ai cũng bit mặc dù mình vào sâu hơn họ ở vl Wc! Tất nhiên mọi thứ đều chỉ tương đối