[Funland] Bọn lừa đảo ngày càng tinh vi và đầu tư

newboyy

[Tịch thu bằng lái]
Nó toàn gọi giờ nghỉ trưa nữa chứ. Có đứa đồng nghiệp em bảo trưa chúng mày không để người ta ngủ à, nó chửi lại ngủ mé.o gì lắm thế.
Mẹ vợ em cũng được bọn nó mời, các con cảnh báo trước nên bà "các cháu mang quà về cho người nhà nhé, cô có rồi " 😂😂😂😂

tytum

Xe tăng
Cảm ơn chủ thớt chia sẻ, cũng nhiều người là nạn nhân rồi. Em có thằng bạn chết vì cái tội hay hỏi han khi bị alo mời chào, cũng ra đi ít thôi, tầm hơn chục củ vì chả vay được đâu tiền mà làm nhiệm vụ tiếp. Như em là các thể thoại vớ vẩn kg bao giờ ghe nên chúng nó kg có cơ hội lừa

honglong1

Xe điện
Bọn nó bắt đầu thu lưới từ lúc nạp 1950k, do vậy nạp 1 vài trăm thì nó còn dụ nên sẽ trả, nạp tiền tr thì không được nạp.
"Mới đầu là mấy trăm thì chúng nó chuyển lại và chuyển cả lãi ,..lúc đâý cứ u mê đi thôi ý ...
Sau đó đến lệnh chuyển 1tr950k thì nó k chuyển lại và bảo làm đủ 3 nhiệm vụ thì chuyển lại 1 lần + cả tiền hoa hồng và quà tặng mình chọn trước đó.. sau đó chúng nó cho vào 1 nhóm khác có giám đốc kinh doanh"

LuckyCar

Xe container
Em thấy viết đúng chính tả rất là quan trọng nhé. Cùng là bài kể chuyện bị lừa, khổ chủ mà viết đúng chính tả thì em không ác cảm, thậm chí còn trân trọng sự dũng cảm nhìn thẳng vào sai lầm của họ. Nhưng khổ chủ mà viết “xong” trong “xong xuôi” thành “song” trong “song le” hay “song cửa”, rồi “xin” trong “xin xỏ” thành “sin” như trong “sin cos tang cotang” thì em chỉ biết chép miệng rằng việc học thực sự rất quan trọng thôi.
Công nhận với cụ một điều là: không phải ai hay bị lỗi chính tả cũng bị lừa, nhưng đọc những bài viết của những người bị lừa thì xác suất gặp lỗi chính tả là rất cao. Những người viết nhiều lỗi chính tả có thể vẫn rất giỏi và có tố chất hơn người ở đặc điểm nào đó, nhưng chắc chắn không phải là người học hành bài bản, nghiêm túc.

Z90

Xe tăng
Bọn này điện e toàn xin ngược lại tiền, cũng đỡ hẳn k thấy goi nữa

my.eb

Xe điện
Mợ chịu khó viết dài thật, nhưng mà em đọc đến đoạn tặng quà thì thôi.
Người thân quen cho, tặng em cái gì chưa chắc em đã nhận, nói gì người online.
Em ko những ko muốn nhận quà mà em còn ko muốn nghe đt của người gọi đòi tặng quà í mợ :(
Cứ alo blo này nọ thấy có mùi phát là em tắt/ bỏ máy,
Giờ đang tập sống tối giản, thanh lọc cơ thể từ trong ra ngoài, hơi đâu mà rước mấy cái đồ cho ko biếu ko ấy về lại phải mất công đi vứt,
Bạn bè fb nào mà cứ tháng hội thảo mấy lần, miệng hô quyết tâm, tay vung cao lên trời, rồi ôm nhau, rồi cười rồi khóc... là em cũng tự động nắng ấm xa dần,

• Vodka
Reactions: one

Yeuaibaygio

Xe container
Em ko những ko muốn nhận quà mà em còn ko muốn nghe đt của người gọi đòi tặng quà í mợ :(
Cứ alo blo này nọ thấy có mùi phát là em tắt/ bỏ máy,
Giờ đang tập sống tối giản, thanh lọc cơ thể từ trong ra ngoài, hơi đâu mà rước mấy cái đồ cho ko biếu ko ấy về lại phải mất công đi vứt,
Bạn bè fb nào mà cứ tháng hội thảo mấy lần, miệng hô quyết tâm, tay vung cao lên trời, rồi ôm nhau, rồi cười rồi khóc... là em cũng tự động nắng ấm xa dần,
Fb cũng phải bỏ mất Mợ ạ vì đến những đứa bạn thân thiết nhất cũng bán hàng online hoặc có người nhà bán hàng online.

lamhaha191

Xe điện
Bọn nó là một nhóm có văn phòng hẳn hoi, lừa đảo công nghệ cao vẫn làm đội đỏ đau đầu

cusao

Xe lăn
Kết luận: Bọn lừa đảo rất khốn nạn và hèn hạ. Chúng toàn nhắm vào nhóm những người tham lam và muốn ăn không của đời để kỳ vọng thành công. Có giỏi thì đi lừa những người ngay thẳng và công tâm xem lào? Thách lừa đc đấy.

my.eb

Xe điện
Fb cũng phải bỏ mất Mợ ạ vì đến những đứa bạn thân thiết nhất cũng bán hàng online hoặc có người nhà bán hàng online.
Vâng, fb giở em thi thoảng vào để mua đồ ăn lúc bận rộn. Đúng là chỉ để cho người ta bán hàng online thật,
Thế mà vẫn có những trai xinh gái đẹp, sáng ck đăng 1 tus cảm ơn vợ yêu đã đến với anh trong cuộc đời này, tối vợ đăng một tus yêu chồng, chổng là my everything, my destiny, my lọ mai chai... èo ôi đúng là xã hội đa dạng kiểu người,
Kể cũng có cái mua vui cũng được 1 vài trống canh í mợ

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Kết luận: Bọn lừa đảo rất khốn nạn và hèn hạ. Chúng toàn nhắm vào nhóm những người tham lam và muốn ăn không của đời để kỳ vọng thành công. Có giỏi thì đi lừa những người ngay thẳng và công tâm xem lào? Thách lừa đc đấy.
Cụ nói cũng đúng, toàn lừa bọn tham lam, mà đi kèm với cái tâm tham lam thì là nhân cách cũng khá là mất dạy.

cairong_2011

Xe container
Cụ chủ KD bán hàng điện tử mà bị mắc mưu lừa của bọn nó thì nên tự trách mình thôi cụ ạ.

cusao

Xe lăn
Cụ nói cũng đúng, toàn lừa bọn tham lam, mà đi kèm với cái tâm tham lam thì là nhân cách cũng khá là mất dạy.
Úi !!! bác bẻ lái hơi mạnh và phóng hơi xa....nhưng quả thật là mách nhau cách nhận quà đầu ngõ rồi lặn....cho thế là một hành vi thông thái...với em, thấy cũng hơi lạ! Nhưng chắc cũng khối người thấy hay

mmxhung

Xe điện
Thể loại thích miễn phí này còn đông và hung hãn lắm nên bọn lừa đảo vẫn sống khoẻ.

Rivers

Xe container
Cuối cùng vẫn do lòng tham lớn hơn hiểu biết thôi. Người quen tặng quà nhiều lúc còn chẳng muốn nhận chứ đừng nói tới người dưng.

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Đang ngồi chém với các cụ thì có cuộc gọi tới, nói rằng " Cục viễn thông thông báo, thuê bao quý khách sẽ bị khóa trong 2 h tới, nhấn 9 để gặp tổng đài viên".
Cháu gặp tổng đài viên và hỏi, cục viễn thông chúng mày ngồi ở VN hay cam pu chia đấy ? chúng nó tắt máy liền, nghĩ nó chán.

bocubau

Xe tăng
Bổn cũ soạn lại, nạn nhân mất 2.5 tỷ, định tự tử cùng 3 con.
Sao các phương tiện như đài truyền hình địa phương, không lập một chuyên mục vài phút, cảnh báo các chiêu lừa đảo kiểu này vào giờ vàng để người dân không mắc bẫy?

MuathuHN252

Xe cút kít
Sao các phương tiện như đài truyền hình địa phương, không lập một chuyên mục vài phút, cảnh báo các chiêu lừa đảo kiểu này vào giờ vàng để người dân không mắc bẫy?
Còn rất rất nhiều ng bị mất tiền nhưng ko dám lên tiếng, ko dám tố cáo vì sợ ng đời sẽ chửi mình ngu nữa. Hình thức này ko mới, nhưng hằng ngày vẫn có rất nhiều nạn nhân dính bẫy ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cảnh báo ra rả khắp các phương tiện truyền thông rồi cụ ơi. Thậm chí cứ 1 thời gian là báo đài lại cảnh báo phương thức thủ đoạn lừa đảo mới, nhưng vấn đề là những đối tượng bị lừa đều có smartphone nhưng không xem báo đài mà toàn xem những cái đâu đâu.