[Funland] Bọn lừa đảo ngày càng tinh vi và đầu tư

toyota219

Xe điện
E tưởng phụ nữ chỉ nhận quà như: cash, kim cương, vàng...hay ít ra là money order. :D :D :D :D :)) :)) :)) :)) :)) >:) >:) >:) >:)

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ chịu khó viết dài thật, nhưng mà em đọc đến đoạn tặng quà thì thôi.
Người thân quen cho, tặng em cái gì chưa chắc em đã nhận, nói gì người online.

langtoilangtoi

Xe điện
Giờ e biết dc nhận quà thật rồi nên lần sau e cứ nhận nhỉ =))
Mợ cứ nhận mà ko làm gì thêm thì anh em lừa đảo buồn lắm đó =))
E nhớ xưa đi câu, có mấy bạn cá chuyên rỉa mồi nên rất bực, vì rỉa hết mồi là thôi, phao toàn động đậy mà ko chìm, cuối cùng đành chuyển chỗ. Sướng nhất là gặp cá đói và tham, bạp 1 phát hết luôn ==))

EPL

Xe tăng
Nhóm có 100 đứa thì 80 đứa là cò mồi, còn lại 20 là nạn nhân, thôi ngu thì mất tiền đành chịu vậy

huongdo03

Xe tăng
Mợ chịu khó viết dài thật, nhưng mà em đọc đến đoạn tặng quà thì thôi.
Người thân quen cho, tặng em cái gì chưa chắc em đã nhận, nói gì người online.
Tỉnh như mợ thì ai mà lừa được. Em lại sợ nhất cái giọng "ngta cho thì lấy chứ mình có đi xin đâu" ở những hội thảo hàng đa cấp.

Dodge Ram

Xe điện
Giờ còn làm quen trên fb nữa cơ ạ!
Em vừa già vừa nghèo mà toàn các em trẻ đẹp, công tác ở nơi danh giá, đánh gốp các kiểu… mời kết bạn.
Biết thân biết phận, em bèn từ chối. :(

honglong1

Xe điện
Cty em có ng nhận bếp từ, nó mua của ĐMX cụ a
Toàn đồ rẻ tiền thôi mợ, có thể có cả Tiki, shopee..., nó đầu tư vài trăm k để lấy lừa nạp tiền sau này. Có người nhận không làm gì tiếp cũng bị nó chửi. Nếu coi như việc mình làm để lấy lại 1 phần của những người bị hại thì cũng làm được sau đó cho ai cần, đến đoạn nạp tiền vài trăm thì có thể, nâng dần lên thì nghỉ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

MuathuHN252

Xe cút kít
Giờ còn làm quen trên fb nữa cơ ạ!
Em vừa già vừa nghèo mà toàn các em trẻ đẹp, công tác ở nơi danh giá, đánh gốp các kiểu… mời kết bạn.
Biết thân biết phận, em bèn từ chối. :(
Vâng, em cũng thấy cả các bác gắn mác đẹp zai, nhà có dk add fb rồi thả thính các kiểu. Các chị em gái độc thân chưa ck xinh đẹp đầy ra mà mắt các bác ấy bị gì hay sao mà lại đi tán mình ng vừa già vừa ck con đuề huề như mình. Đi lừa cũng fai kiếm đối tượng hợp lý mà lừa... Tư duy ntn là đã ko lừa dc em rồi

Yeuaibaygio

Xe container
Copy trên fb về chứ viết sao dc mợ :))
Thế à Cụ. Em sinh hoạt trên OF một thời gian cũng quen còm ngắn rồi, thấy nhiều chữ là ngại đọc.

Lắm còm nhiều chữ mà còn rối rắm, viết tắt nữa là em bỏ luôn vì não bây giờ nó cũng lười rồi :))

phuongmit

Xe cút kít
Thế à Cụ. Em sinh hoạt trên OF một thời gian cũng quen còm ngắn rồi, thấy nhiều chữ là ngại đọc.

Lắm còm nhiều chữ mà còn rối rắm, viết tắt nữa là em bỏ luôn vì não bây giờ nó cũng lười rồi :))
Chắc chắn là thế chứ gì nữa mợ, văn mượn mồm, kể chiện người khác thì cóp èn pết là xong thôi, nhiều khi còn chả đọc hết í chứ :))

Yeuaibaygio

Xe container
Chắc chắn là thế chứ gì nữa mợ, văn mượn mồm, kể chiện người khác thì cóp èn pết là xong thôi, nhiều khi còn chả đọc hết í chứ :))
Nhưng mà cái fb đấy khéo nó cũng chỉ post câu like ấy chứ :)). Chính em thấy mấy cụ mợ tin và đi share lại cũng thế nào ấy.

Hồi đầu em ngây thơ cứ thấy tin fb tìm người già, trẻ em bị lạc là share giúp, rồi cứ thấy cái ảnh đó được hết fb này đến fb khác đăng từ năm này đến năm khác.

Mà sao mấy cái văn này nó giống nhau y như mấy cái băng thu âm bán hàng rong: ... chuột tuy ni di, chuột thổ nhĩ kỳ, chuột gì cũng chết... ấy :D

Cảnh báo người nhà thì chỉ cần dặn không nhận cái gì miễn phí, không mua cái gì ngon bổ rẻ, đứa nào gọi điện dọa dẫm thì tắt cụ nó điện thoại đi là xong. Còn đã dặn thế mà người nhà không nghe thì cũng chịu thôi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Nhưng mà cái fb đấy khéo nó cũng chỉ post câu like ấy chứ :)). Chính em thấy mấy cụ mợ tin và đi share lại cũng thế nào ấy.

Hồi đầu em ngây thơ cứ thấy tin fb tìm người già, trẻ em bị lạc là share giúp, rồi cứ thấy cái ảnh đó được hết fb này đến fb khác đăng từ năm này đến năm khác.

Mà sao mấy cái văn này nó giống nhau y như mấy cái băng thu âm bán hàng rong: ... chuột tuy ni di, chuột thổ nhĩ kỳ, chuột gì cũng chết... ấy :D

Cảnh báo người nhà thì chỉ cần dặn không nhận cái gì miễn phí, không mua cái gì ngon bổ rẻ, đứa nào gọi điện dọa dẫm thì tắt cụ nó điện thoại đi là xong. Còn đã dặn thế mà người nhà không nghe thì cũng chịu thôi.
Chuyện lừa này chắc thật đấy mợ. Và diễn biến tâm lý cũng rất thật. Cho dù ko thật thì đây cũng là 1 kịch bản mà bọn lừa đảo đã, đang và sẽ áp dụng nên e mới chia sẻ ạ.

xebobabanh17201

Xe điện
Anh ơi, công ty em đang muốn tìm người like trên mạng...
ngày được bao tiền em? ah.Được 3-500k
Mày quê TH ah? sao anh biết
Thôi về bảo anh em, thôi về bảo anh em họ hàng làm nhé
Điên nhất mấy thằng số lạ, nhiều khi có việc vẫn phải nghe sợ miss

xukthal

Xe lăn
OK nhá L-)L-)

Yeuaibaygio

Xe container
Anh ơi, công ty em đang muốn tìm người like trên mạng...
ngày được bao tiền em? ah.Được 3-500k
Mày quê TH ah? sao anh biết
Thôi về bảo anh em, thôi về bảo anh em họ hàng làm nhé
Điên nhất mấy thằng số lạ, nhiều khi có việc vẫn phải nghe sợ miss
Nó toàn gọi giờ nghỉ trưa nữa chứ. Có đứa đồng nghiệp em bảo trưa chúng mày không để người ta ngủ à, nó chửi lại ngủ mé.o gì lắm thế.

xebobabanh17201

Xe điện
Nó toàn gọi giờ nghỉ trưa nữa chứ. Có đứa đồng nghiệp em bảo trưa chúng mày không để người ta ngủ à, nó chửi lại ngủ mé.o gì lắm thế.
Bọn ck nó còn gọi cả chủ nhật :)

newboyy

[Tịch thu bằng lái]
Bọn lừa đảo khốn nạn thật, chúng nó chủ yếu lừa được của những người khó khăn, họ cũng đâu có dư giả gì đâu....những người giàu có nhiều tiền thì chúng nó còn lâu mới lừa được...Haizzz....:D

Nói chung, mọi người hãy tỉnh táo, đừng tham những thứ quà tặng free, hoặc đừng ham mấy trò chơi, mấy trò góp vốn với lãi suất cao, nó phi thực tế. Các DN người ta kinh doanh, SX bục mặt ra, lợi nhuận cũng chỉ 10-15% / 1 năm, mà cứ nghe bọn lừa đảo "hót" đầu tư này nọ lãi suất mấy chục % / 1 tháng....sao mà dễ tin thế ??? làm gì mà lợi nhuận cao thế được ??? :D
Em cũng cố gắng dậy các con trẻ vấn đề này cụ ạ
Rơi từ trời xuống chỉ có nước mưa và 💩 chim thôi