[Funland] Bóc phốt con ngan già từ lái xe

dpl

Xe lăn
Em xung phong mở thớt và cũng mở hàng luôn.
1. Lần đầu tiên không lên kính lái. Xe để ngoài đường ngay trước cửa nhà đúng hôm trời mưa ướt hết, phải thay nguyên cụm lên xuống kính (khu em anh ninh tốt nên không mất gì).
2. Lần thứ 2 không bấm khóa cửa xe mà vẫn gân cổ lên cãi là khóa. Check lại cam thấy cầm chìa khóa bấm nhưng bấm mẹ vào chỗ nào đó không thấy đèn nháy sáng và cụp gương (xe em lắp bộ khóa cửa gương tự động cụp).
3. Đỗ dạng háng ở ngoài đường nhiều lần (nhắc nhở và vả vài lần giờ mới hết).
... Mời các cụ tiếp.
Vợ e thì hay dí đít xe người khác
Có 1 lần dí sát quá nên vừa nhả phanh là cọ vào xe trước mặt nhg cũng may là xe máy

dpl

Xe lăn
Vợ em lái tốt, chẳng biết bóc phốt gì.
À, ki bo xấu tính, mấy lần gạ đổi con escape của em lấy con sorento của nó mà nó không có chịu🤣🤣🤣
Phốt to thật
Đêm cụ phải trả bài đầy đủ rồi gạ đổi chìa 😂

iociov

Xe hơi
Đi siêu thị mở cốp xe (Carens) cất đồ xong éo thèm đóng cốp. Trên đường phi ra cửa hầm RẦM 1 phát nát tan nửa dưới cửa sau + rụng mấy thanh sắt của máng đỡ cáp tầng hầm

Cài phanh tay đi 3 4 km mới hỏi chồng là anh ơi nay xe ì thế (em thì say đang ngủ phía sau)

Bảo đi rửa xe thì bị thằng rửa xe nó thuốc cho lắp bộ cảm biến asl vs lọ tinh dầu đ gì tổng gần 5 trẹo

Xe đang hết đăng kiểm (2 ngày) mà đi đường còn tạt vào bốt công an hỏi đường. Vcl. Làm mất 500 tại mấy khứa công an cũng buồn cười

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Đi siêu thị mở cốp xe (Carens) cất đồ xong éo thèm đóng cốp. Trên đường phi ra cửa hầm RẦM 1 phát nát tan nửa dưới cửa sau + rụng mấy thanh sắt của máng đỡ cáp tầng hầm

Cài phanh tay đi 3 4 km mới hỏi chồng là anh ơi nay xe ì thế (em thì say đang ngủ phía sau)

Bảo đi rửa xe thì bị thằng rửa xe nó thuốc cho lắp bộ cảm biến asl vs lọ tinh dầu đ gì tổng gần 5 trẹo

Xe đang hết đăng kiểm (2 ngày) mà đi đường còn tạt vào bốt công an hỏi đường. Vcl. Làm mất 500 tại mấy khứa công an cũng buồn cười
Chết cười với ngan nhà cụ

iociov

Xe hơi
mẹ ló chưa có con nào như con vợ em, xe em lex to mà nó cài cầu chậm ( các cụ biết lex xù to nó có cái cần nó gạt mẹ chế độ đường lầy chậm) nó đi từ nhà em lên sân bay đón em vì xe ló hỏng, còn kêu là xe anh đi từ nhà lên sân bay tốn nửa bình và đi nhanh nó kêu. Em cũng ko hiểu nó đi kiểu gì lên sân bay đc mà may đồ nhật nó bền ko sao.
bó tay
Lex của cụ có giống Everest là cài cầu chậm thì hạn chế khả năng đánh lái ko nhỉ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Không đổi ngan được. Ước gì mình được như ngan trống có đàn ngan mái vây quanh
Mỗi ngan chạy 1 xe, tổng hợp tất cả các vấn đề các cụ đang kêu ca phàn nàn :)). Này thì ước này!

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện
Thế mà cũng thành thớt, đừng coi thường phụ nữ.
Đến cơ quan em mà xem, số xe nữ lái ngang bằng số xe nam lái. Lái cái xe chứ có gì mà kênh kiệu.

Gionam72

Xe lăn

Nhắc vụ đăng kiểm thì con em gái nhà chú em.
Đăng kiểm quá 2 tháng
Bằng quá năm rưỡi. Mà nó chả để ý cứ nhông nhông ngoài đường vậy. May ở tỉnh lẻ nên dễ thở hơn các cụ HN.

Ba Ngơ

Xích lô
Gớm, toàn lỗi mà ngày mới biết lái ông nào chả dính. Chẳng qua gấu nó không biết, không chứng kiến, nó mà biết, nói nó, nó cho phù mỏ ;))
Nên theo em, thay vì kể xấu thì kể những cái tiện lợi, sướng khi gấu biết lái ê tô đi các bác ;)
-Em giờ đi uống, cứ rủ đi và uống tẹt. Và giờ đi đâu thì tự đi, đỡ phải là lơ xe ;)

tuangiga31mes2c

Xe container
Ngan già nhà em lái con xe hết hơi 1 bánh trước bên phụ đi hơn 20km, đi mợ quả lốp, ghét. Nhưng ko bằng con em gái, xẹp cả 2 bánh bên phụ mới kinh kkk

TVPL

Xe container
Gấu nhà em có bằng cùng đợt với em, lái phố đi làm cũng thâm niên mười mấy năm chả xước sát gì, khá lụa là đằng khác.
Cơ mà gần đây lại hay bị lơ đễnh khi lái xe, chắc sắp TMK roài :(
- Dạo covid, cái ngã tư to bằng sân bóng đá có mỗi 2 mẹ lái xe cũng va vuông góc được... em đền xe kia và sửa xe mình méo mặt. Hỏi sao húc xe kia gấu nhà bảo ơ em phanh rồi, hỏi mợ xe kia sao em không phanh thì bảo em chả để ý =))
- Sau đó bỏ lái 1 năm bắt đưa đón, rồi lại lái cho chủ động =)), được hơn năm nữa thì đàng hoàng đi làn khẩn cấp VĐ 3 xuống nút Mai Dịch, CA toét vào, ăn cái BB 5 củ và tạm giữ bằng 2 tháng.
Về hỏi sao em lại đi vào làn khẩn cấp đoạn đó (đi làm hàng ngày đường này mới có gần.. 8 năm) thì mặt tỉnh bơ bảo: hình như em bị lừa đi vào làn ấy =))
Sau vụ này thì em không cho tự lái, gấu bảo: em cũng chán lái rồi =)).

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Lại chuyện nóc nhà ah, thôi em không dám nói gì đâu :))

phithuyen

Xe tải
con e mỗi lần mẹ nó đỗ xe là lôi điện tgoaji ra bấm giờ

motthoidongbim

Xe điện
Vk e có bằng hơn 10 niên rồi. Phóng xe còn kinh hơn em. Vk e tuyên bố nếu cho học lái mb, vk cũng lái được. Em quan điểm là vk fai biết lái, đi đâu thì tự đi, ck nhỡ bia rượu hay mệt thì lái thay. Mình ko thể làm chân lxe mãi được. Vừa qa nhà e đi Huế, may vk biết lái nên mình cũng khoẻ hơn. Thi thoảng thay nhau ngủ trưa.