[Funland] Bóc phốt con ngan già từ lái xe

Dan du an

Xe cút kít
Vợ nó lái xe nó đưa đón con được là quá tốt rồi. Các bố đang ngồi uống bia mà vợ gọi về đón con thì mới bách nhục. Em thấy phụ nữ lái xe thì các tỉnh lại có vẻ tiến bộ nhanh hơn hẳn Hà nội, có lẽ đường Hà nội khó đi nên nhiều chị em không dám lái.

Em xung phong mở thớt và cũng mở hàng luôn.
1. Lần đầu tiên không lên kính lái. Xe để ngoài đường ngay trước cửa nhà đúng hôm trời mưa ướt hết, phải thay nguyên cụm lên xuống kính (khu em anh ninh tốt nên không mất gì).
2. Lần thứ 2 không bấm khóa cửa xe mà vẫn gân cổ lên cãi là khóa. Check lại cam thấy cầm chìa khóa bấm nhưng bấm mẹ vào chỗ nào đó không thấy đèn nháy sáng và cụp gương (xe em lắp bộ khóa cửa gương tự động cụp).
3. Đỗ dạng háng ở ngoài đường nhiều lần (nhắc nhở và vả vài lần giờ mới hết).
... Mời các cụ tiếp.
để xe qua đêm không tắt pha, sớm sau đi làm gọi ... gara thay ắc quy
Gương che nắng lật ra toàn vết son :))

Gato2009

Xe điện
V1 thì hok bít lái xe. Có 1 số ưu điểm là: luôn nhắc f1 cài dây an toàn, luôn mua nc trà đặc cho ck, luôn chuẩn bị đồ ăn vặt + phân công ng nchuyeb với ck...

Có mấy việc xin đc chia sẻ thêm:
1. Chỉ đạo tốc độ:
- Sao anh đi nhanh thế nhỉ?!
- Đường này a đc đi 90 nhưng a đang chạy 80.
- Vẫn nhanh quá, đi chậmmmmmm chậmmmm thôi...

2. Chỉ đạo cách đi đường:
- anh ơi biển chỉ đường là đi thẳng mà, sao rẽ phải thế?!
- anh đi tuyến tránh cho thưa em ạh.
- rách việc, đi nội thị cần mua gì còn mua được bla, bla...
Công nhận bọn ấy hay chỉ đạo, f1 nhà em bắt đầu đi xe, em ngồi ghế phụ để kiểm soát, ngan già ngồi sau nhưng vẫn cố nhoi đầu lên để chỉ đạo f1, trong khi mình đã học lái đâu cơ chứ…kkk, pố khỉ!

Gionam72

Xe lăn
Công nhận bọn ấy hay chỉ đạo, f1 nhà em bắt đầu đi xe, em ngồi ghế phụ để kiểm soát, ngan già ngồi sau nhưng vẫn cố nhoi đầu lên để chỉ đạo f1, trong khi mình đã học lái đâu cơ chứ…kkk, pố khỉ!
Cãi nhau về biển báo. Mặc dù éo biết cái gì.

AcidS

Xe điện
Kệ thôi, chắc chắn là các mợ cảm giác không gian không tốt như các cụ, đi chậm hay va quyệt nhưng ngược lại cảm giác tốc độ tốt hơn đàn ông, nên ít khi tai nạn nặng trên cao tốc.
Còn xe khỏe đi chậm va chạm nhẹ mà cuống thì cũng thành nặng, nên 2 vợ chồng quán triệt kệ người khác, nếu cần thì dừng giữa ngã tư cũng được miễn là không đâm phải ai.

cucnguyen2186

Xe hơi
Em rất ko thích nhưng vẫn phải ngoi lên để còm vì tại sao các cụ rất hay chê phụ nữ bọn em về khoản xe cộ thế nhỉ? Trong khi chưa thấy thớt nào phụ nữ chê các cụ về khoản bếp núc?

Không lái ẩu

Xe buýt
Vứt mẹ bằng lái chỗ éo nào rồi gần chục năm cũng éo thèm đi làm lại.
Hại cái thân em đi đâu có nhậu cũng éo dám vui🤣

Minhnd

Xe điện
Gấu nhà cháu còn có quả không nhớ biển số xe nhà mình. Có hôm để xe tầng hầm 3 ở TTTM mà lại lên tầng hầm 2 đòi mở xe người khác.
Gọi về cho cháu để xin “cứu nét” vì không mở được cửa xe, cháu phi đến mở cửa xe rồi gọi hỏi “em đang ở đâu”. Nàng vẫn hỏ thẻ “em đang đứng cạnh xe đây này”.
Vừa không nhớ biển số vừa lại ra nhầm tầng mà cũng không biết .d

asensio

Xe tăng
Gấu nhà cháu còn có quả không nhớ biển số xe nhà mình. Có hôm để xe tầng hầm 3 ở TTTM mà lại lên tầng hầm 2 đòi mở xe người khác.
Gọi về cho cháu để xin “cứu nét” vì không mở được cửa xe, cháu phi đến mở cửa xe rồi gọi hỏi “em đang ở đâu”. Nàng vẫn hỏ thẻ “em đang đứng cạnh xe đây này”.
Vừa không nhớ biển số vừa lại ra nhầm tầng mà cũng không biết .d
Để tránh việc ngan già không nhớ biển số xe thì các cụ chịu khó đầu tư biển nó dễ nhớ ấy các cụ nhé
Ví dụ như xe bà chị hàng xóm nhà e

vingraux

Xe tăng
Đặc trưng tâm lý của phụ nữ Việt Nam hay sao ấy chứ phụ nữ nước ngoài họ lái xe ầm ầm có sao đâu nhỉ?

Các gia đình gốc Việt ở nước ngoài cũng không có cảnh mang iPad ra cho con (nhỏ) xem để dỗ ăn.

Tây nó nghiên cứu rồi, không có khác biệt về não để nói rằng phụ nữ không thể lái xe giỏi bằng đàn ông được.

Đàn ông lái xe hung hãn, kém kiên nhẫn hơn thì có thật. Đấy là lý do lái xe đua F1 toàn đàn ông.

Dép tổ ong.

Xe tăng

botmingoc

Xe tải
Vợ em lái xe kinh, bọn trẻ con nó ngồi toàn kêu sao mẹ đi nhanh thế :)) ghét nhất quả cứ vứt chìa khoá linh tinh xong ko có lại lấy chìa của em, lúc em cần lại tìm loạn lên. Và xe vứt túi rác, giấy bừa bãi ko bao giờ dọn.

Tony_Le

Xe container
Em rất ko thích nhưng vẫn phải ngoi lên để còm vì tại sao các cụ rất hay chê phụ nữ bọn em về khoản xe cộ thế nhỉ? Trong khi chưa thấy thớt nào phụ nữ chê các cụ về khoản bếp núc?
Mợ sang Web trẻ ranh là thấy ngay.

my.eb

Xe điện
Lái xe nó thuộc về kỹ năng, lâu dần như cơm ăn nước uống, cứ lên xe là chạy, có gì ghê gớm đâu mà các cụ nâng cao quan điểm,
Còn người mà luộm thuộm, ko nề nếp, ... chả cứ phụ nữ, đàn ông cũng đầy. Cái đó chả cứ lái xe, kể cả trong cuộc sống hàng ngày. Gió tầng nào gặp mây tầng ấy thôi,
Giờ đất chật người đông, cứ đem cái xe ra đỗ dạng háng ra đường vướng lối đi xem, người ta chả chửi cho sấp mặt, ở đó mà bướng. Ở nhà nhất vợ nhì chồng được chứ ra đường ko biết điều thì bét hết!

Chỉnh sửa cuối:

Nowherelands

Xe buýt
Éo thèm đi học lái xe. Đi đâu bắt chồng lái.
Ngoài éo thèm học lái còn bảo việc gì phải lái, sau này con trai, con dâu nó lái. Đã thế còn chêm thêm một câu lái để cho ông uống rượu à, thế mới cay.

hm.tuan

Xe điện
Kệ. Em ko đi cùng nên ko biết. Chỉ có thằng nhóc thỉnh thoảng về báo cáo lại. Còn em mà đi cùng chỉ khi em say vắt lưỡi, ngủ mặc kệ đời thôi.