[Funland] Bóc phốt con ngan già từ lái xe

banmotnucuoi

Xe lăn
Em xung phong mở thớt và cũng mở hàng luôn.
1. Lần đầu tiên không lên kính lái. Xe để ngoài đường ngay trước cửa nhà đúng hôm trời mưa ướt hết, phải thay nguyên cụm lên xuống kính (khu em anh ninh tốt nên không mất gì).
2. Lần thứ 2 không bấm khóa cửa xe mà vẫn gân cổ lên cãi là khóa. Check lại cam thấy cầm chìa khóa bấm nhưng bấm mẹ vào chỗ nào đó không thấy đèn nháy sáng và cụp gương (xe em lắp bộ khóa cửa gương tự động cụp).
3. Đỗ dạng háng ở ngoài đường nhiều lần (nhắc nhở và vả vài lần giờ mới hết).
... Mời các cụ tiếp.
Mấy cái đấy ko bằng việc nó ngồi ghế trước.
Em toàn chỉnh ghế lên cao nhất, bảo chỉnh xuống ở đâu? Bảo xe đang hỏng ko chỉnh đc. Ngồi ghế sau cho an toàn

Gionam72

Xe lăn
Mấy cái đấy ko bằng việc nó ngồi ghế trước.
Em toàn chỉnh ghế lên cao nhất, bảo chỉnh xuống ở đâu? Bảo xe đang hỏng ko chỉnh đc. Ngồi ghế sau cho an toàn
Con ngan nhà em nó Google xem chỉnh ghế ở chỗ nào ngay

Tony_Le

Xe container
Ngoài éo thèm học lái còn bảo việc gì phải lái, sau này con trai, con dâu nó lái. Đã thế còn chêm thêm một câu lái để cho ông uống rượu à, thế mới cay.
Do các cụ hết. Không lái, em vẫn uống, vào khách sạn nghỉ là một lựa chọn. Về ông bà chơi, em uống lái được thì về luôn, không lái ngủ lại mai về.

Nowherelands

Xe buýt
Do các cụ hết. Không lái, em vẫn uống, vào khách sạn nghỉ là một lựa chọn. Về ông bà chơi, em uống lái được thì về luôn, không lái ngủ lại mai về.
Cụ nhiều thời gian thì làm thế được, chứ đại đa số là không có time.

Tony_Le

Xe container
Cụ nhiều thời gian thì làm thế được, chứ đại đa số là không có time.
Cái này do mình muốn như nào thôi, còn đổ cho thời gian thì bàn làm gì, ai mà chả thiếu. Vì thiếu thời gian mới về thăm bố mẹ trong ngày đấy, nhưng nếu muốn thì thêm ngày nữa có sao, chả nhẽ thứ 7 chủ nhật nào cũng bận cả.

Ngo Rung

Xe lăn
Hí hí...gấu em thì lái ngon. Mỗi lần về bà ngoại thì lúc quay lên nó lái, vì em ngất òi :D
Bị phốt có 2 lần thôi. Toàn hồi mới lấy bằng lái.
Một lần thì đang đi quen con Morning, hôm đấy đi con 7 chỗ nó to hơn. Nàng ấy cho đi cả giàn chậu cây cảnh sát vệ đường :))
Lần khác do toàn đi ban ngày, được hôm đi buổi tối thì không biết bật đèn thế nào?! A lô cho em rồi bật được. Về đến nhà đỗ xe xong cắp đýt về luôn. Hôm sau hết sạch ac quy :))

tungLam.nwl

Xe tăng
Hồi mới lấy bằng xong em ngồi bên cạnh huấn luyện thêm, đến ngã tư thấy đi sát quá, em bảo căn rộng ra chút thế là dỗi kêu ông lái thì lái không thì đừng chỉ đạo, vừa nói xong quệt phát vào đuôi con xe bên cạnh may mà chỉ rơi tí bụi chứ không xước sát gì? Còn lại từ đấy đến h đi em toàn lấy lý do để nhờ vợ lái, chạy còn gấu hơn em.

Fan gentra

Xe điện
ngan già nhà cháu nhiều phốt lắm ...có phốt trời mưa đi vào chợ mua đồ khoảng gần 2 h ..ra xe vẫn nổ và điều hòa mát rượi...may là đỗ trc cửa nhà ông ngoại nên đồ đạc còn nguyên ..
nhiều lúc éo dám chửi nó vì sợ nó tự ái éo lãi nữa là mình ngang thằng taxi...vì con em đi học thêm nhiều ... =)) =)) =))

just for fun

Xe lăn
Khiếp, có cái lái xe thôi mà các cụ cứ làm như lái xe tăng ko bằng ấy, cảm giác cc cứ nghĩ lx là độc quyền cánh đàn ông nên dè bỉu chị em lái xe thì phải. Cứ lái nhiều, ngày nào cũng 2 quệt 50km thì ngon hết, lụa hết. các cụ cứ mạnh dạn mua xe cho các mợ lái, coi cái xe ô tô là cái phương tiện đi lại thay cái xe máy mà an toàn hơn nhiều là xong chứ có cái gì đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Missteen

Xe buýt
đọc hết 7 trang thì e thấy mình có tất cả tật các cụ vừa nêu ở trên :)))))

Tankpl

Xe tăng
Éo bao giờ rửa! Thằng nào ngứa mắt thằng ấy đi mà rửa!
trong xe vứt kín đồ, trừ mỗi ghế lái !
Cái này chuẩn này cụ. Tất cả nhà cửa đều sạch sẽ trừ cái xe là nếu ck ko mang đi rửa thì cả chục năm vẫn vậy.

jang

Xe tăng
Vk em đăng ký học 2 lần rồi đều bỏ dở. Giờ thì không chịu đi học tiếp với lý do em ko biết lái thì anh đỡ phải uống rượu. Đi xe máy thì ko bao h rửa, mình lôi ra rửa hộ lại còn càu nhàu là xe cứ thế đi làm sao phải rửa.

my.eb

Xe điện
Khiếp, có cái lái xe thôi mà các cụ cứ làm như lái xe tăng ko bằng ấy, cảm giác cc cứ nghĩ lx là độc quyền cánh đàn ông nên dì bỉu chị em lái xe thì phải. Cứ lái nhiều, ngày nào cũng 2 quệt 50km thì ngon hết, lụa hết. các cụ cứ mạnh dạn mua xe cho các mợ lái, coi cái xe ô tô là cái phương tiện đi lại thay cái xe máy mà an toàn hơn nhiều là xong chứ có cái gì đâu.
Biết là các cụ í cũng đùa cho vui thôi, nhưng vui kiểu dìm một số ít xuống để thấy mình vĩ đại, em e rằng ko vui mợ just ạ. Chưa kể là đâu đó trong tiềm thức có sự coi thường phụ nữ nữa,

Tony_Le

Xe container
Khiếp, có cái lái xe thôi mà các cụ cứ làm như lái xe tăng ko bằng ấy, cảm giác cc cứ nghĩ lx là độc quyền cánh đàn ông nên dì bỉu chị em lái xe thì phải. Cứ lái nhiều, ngày nào cũng 2 quệt 50km thì ngon hết, lụa hết. các cụ cứ mạnh dạn mua xe cho các mợ lái, coi cái xe ô tô là cái phương tiện đi lại thay cái xe máy mà an toàn hơn nhiều là xong chứ có cái gì đâu.
Cũng như các mợ chê chồng nấu ăn mà không nói ra mồm thôi. Thưhc tế các cụ chém chả sai gì đâu, đúng với đại đa số gia đình VN đấy.

Nội câu "các cụ cứ mạnh dạn mua xe cho các mợ lái ... bla bla" là thấy rõ tư duy rồi, sao các mợ không tự mua (toàn các bà cầm tiền) hay nhà có xe không tự lái thay chồng mà toàn dựa dẫm đùn đẩy. Phụ nữ Âu Mẽo nó có bị phân biệt thế này đâu nhỉ, rõ là cũng có thời kỳ nó bị nhưng qua lâu rồi.

just for fun

Xe lăn
Cũng như các mợ chê chồng nấu ăn mà không nói ra mồm thôi. Thưhc tế các cụ chém chả sai gì đâu, đúng với đại đa số gia đình VN đấy.

Nội câu "các cụ cứ mạnh dạn mua xe cho các mợ lái ... bla bla" là thấy rõ tư duy rồi, sao các mợ không tự mua (toàn các bà cầm tiền) hay nhà có xe không tự lái thay chồng mà toàn dựa dẫm đùn đẩy. Phụ nữ Âu Mẽo nó có bị phân biệt thế này đâu nhỉ, rõ là cũng có thời kỳ nó bị nhưng qua lâu rồi.
Các mợ ấy bị ràng buộc bởi cái suy nghĩ xe ô tô là cái gì đó ghê gớm lắm, các mợ ko thông hiểu về kỹ thuật, mua xe gì, giá bao nhiêu, cũ hay mới … thì các cụ cứ mạnh dạn động viên các mợ, lái nhiều sẽ quen ngay.

materazzi

Xe hơi
con gấu em đi khá ok, đi lại còn ẩu nữa, em ngồi sau cứ p chỉnh suốt

Go on

Xe điện
Em xung phong mở thớt và cũng mở hàng luôn.
1. Lần đầu tiên không lên kính lái. Xe để ngoài đường ngay trước cửa nhà đúng hôm trời mưa ướt hết, phải thay nguyên cụm lên xuống kính (khu em anh ninh tốt nên không mất gì).
2. Lần thứ 2 không bấm khóa cửa xe mà vẫn gân cổ lên cãi là khóa. Check lại cam thấy cầm chìa khóa bấm nhưng bấm mẹ vào chỗ nào đó không thấy đèn nháy sáng và cụp gương (xe em lắp bộ khóa cửa gương tự động cụp).
3. Đỗ dạng háng ở ngoài đường nhiều lần (nhắc nhở và vả vài lần giờ mới hết).
... Mời các cụ tiếp.
Nhà em đòi học lái để tự lái mà nhất quyết không cho. Vì đi xe máy 1 năm đâm nhau 3 lần và vài lần vượt đèn đỏ bị công an túm. Không biết nói khéo, 1 lần bị tạm giữ giấy tờ. Mấy lần toàn gọi em ra giải quyết. Hỏi sao cứ vượt đèn đỏ thì bảo không nhớ ra là đèn đỏ. Cho lái ô tô chắc suốt ngày phải đi thăm toò. Giờ xe máy cũng không cho đi nữa rồi. Toàn bắt grab ra tàu điện. Đến gần cty lại bắt grab vào công ty. Rồi quay ngược lại. Mỗi tháng mất 5 củ tiền đi làm. Chứ không có ngày mất vợ =))

biển xanh06

Xe điện
Em lại nhớ ngày đầu lái xe, đang chờ đèn đỏ dốc Đê La Thành thấy xe cứ lùi dần hốt hoảng kéo phanh tay xe vẫn lùi toát mồ hôi, hóa ra đèn xanh các xe bên đi thì mình tưởng xe mình trôi dốc.

Tony_Le

Xe container
Các mợ ấy bị ràng buộc bởi cái suy nghĩ xe ô tô là cái gì đó ghê gớm lắm, các mợ ko thông hiểu về kỹ thuật, mua xe gì, giá bao nhiêu, cũ hay mới … thì các cụ cứ mạnh dạn động viên các mợ, lái nhiều sẽ quen ngay.
Em lại thấy xuất phát nhiều từ sự dựa dẫm của phụ nữ. Ngay cả có xe rồi, biết lái tốt rồi thì vẫn kệ thằng chồng từ bơm xăng rửa xe đến bảo dưỡng. Ngay cả lái tốt rồi thì cũng chỉ lái những khúc mình quen mình cần, đường xá không thèm biết nên khi có việc lại bắt chồng lái hay hỏi đường lằng nhằng đến phát mệt.

Vậy nên, ngoài một số mợ hơn hẳn hoặc như đàn ông thì đại đa số đúng như các cụ ấy nói đấy.