[Funland] Bóc phốt con ngan già từ lái xe

Tony_Le

Xe container
Éo thèm đi học lái xe. Đi đâu bắt chồng lái.
Cũng tùy hoàn cảnh chứ bắt buộc là phải làm hết.

Nhà em trước Vũng Tàu gần nhà cụ ấy, vợ em lên xe ô tô là ói. Chuyển nhà lên SG xe máy không dám đi, lôi xe từ hầm chung cư lên thấy đông xe lại dắt xuống rồi gọi xe ôm.

Sau này can đảm đi được xe máy thì em mua ô tô, gom trẻ con đi học về 1 chỗ rồi chờ em mút chỉ vì công việc em nó bất thường. Chờ em mốc mỏ thấy không ổn thì tự đi học lái để chở con đi học, phá banh của em con Lacetti CDX 2009.

Giờ thì chọi chiến rồi, tranh đường với cả Taxi, Grab..., tự lái xiên Việt mấy lần.

Thành Thị 1

Xe điện
Mua cho vợ cái xe khác. Nó muốn lái, muốn đỗ, muốn khóa thế nào kcm nó. Thế là đỡ đau đầu bức xúc =))
cụ giống e, sau 3 năm thì e cho đâm đụng va quẹt thoải mái, coi như xe ko phải của nhà mình cho nhẹ đầu, mọi việc bắt tự đi lo, từ làm đăng kiểm đến mua bảo hiểm. Thế mà cũng làm đc đấy. Đúng là bao bọc quá ko được.
Mỗi tội đỗ xe vào gara, vẫn hơi ngáo tý.

Gionam72

Xe lăn
Cũng tùy hoàn cảnh chứ bắt buộc là phải làm hết.

Nhà em trước Vũng Tàu gần nhà cụ ấy, vợ em lên xe ô tô là ói. Chuyển nhà lên SG xe máy không dám đi, lôi xe từ hầm chung cư lên thấy đông xe lại dắt xuống rồi gọi xe ôm.

Sau này can đảm đi được xe máy thì em mua ô tô, gom trẻ con đi học về 1 chỗ rồi chờ em mút chỉ vì công việc em nó bất thường. Chờ em mốc mỏ thấy không ổn thì tự đi học lái để chở con đi học, phá banh của em con Lacetti CDX 2009.

Giờ thì chọi chiến rồi, tranh đường với cả Taxi, Grab..., tự lái xiên Việt mấy lần.
Hay dân SG thế nhỉ?
Bà chị dâu em 1 mình lái con bán tải Raptor từ SG ra Nha Trang. Đón ông anh rồi 2 vợ chồng chạy về bắc. Kinh thế chứ lại.

Tony_Le

Xe container
Hay dân SG thế nhỉ?
Bà chị dâu em 1 mình lái con bán tải Raptor từ SG ra Nha Trang. Đón ông anh rồi 2 vợ chồng chạy về bắc. Kinh thế chứ lại.
Em nghĩ hoàn cảnh bắt buộc thôi, đói thì đầu gối phải bò chứ không thì lại diễn xe máy mưa gió đón con vừa lạnh vừa ướt mà nhà lại có ô tô để không. :D

Cách lái thì nó theo phong cách người ngồi bên, em lái sao vợ lái thế nhưng trình độ/kỹ năng thì lại thuộc về năng khiếu rồi. Như vợ em tiến không sợ ai, thì lùi okie nhưng ghép dọc thì vẫn ất ơ gà mơ lắm. Lên xe chỉ biết lái và bày ra như cái chuồng nên lại khổ nhất em, dọn dẹp đổ xăng...

xuanphuongccs

Xe điện
Em xung phong mở thớt và cũng mở hàng luôn.
1. Lần đầu tiên không lên kính lái. Xe để ngoài đường ngay trước cửa nhà đúng hôm trời mưa ướt hết, phải thay nguyên cụm lên xuống kính (khu em anh ninh tốt nên không mất gì).
2. Lần thứ 2 không bấm khóa cửa xe mà vẫn gân cổ lên cãi là khóa. Check lại cam thấy cầm chìa khóa bấm nhưng bấm mẹ vào chỗ nào đó không thấy đèn nháy sáng và cụp gương (xe em lắp bộ khóa cửa gương tự động cụp).
3. Đỗ dạng háng ở ngoài đường nhiều lần (nhắc nhở và vả vài lần giờ mới hết).
... Mời các cụ tiếp.
Hàm của cụ giờ loại tháo lắp hay implan thế

duytrong

Xe lăn
Giờ còn không thèm lái nữa mới bỏ mịa đây.
Thớt thế là còn có người lái cho mỗi khi uốn rượu rồi. May chán còn kêu gì.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Nghe các cụ bóc phốt em cười té ghế

stone_lamp

Xe điện
mẹ ló chưa có con nào như con vợ em, xe em lex to mà nó cài cầu chậm ( các cụ biết lex xù to nó có cái cần nó gạt mẹ chế độ đường lầy chậm) nó đi từ nhà em lên sân bay đón em vì xe ló hỏng, còn kêu là xe anh đi từ nhà lên sân bay tốn nửa bình và đi nhanh nó kêu. Em cũng ko hiểu nó đi kiểu gì lên sân bay đc mà may đồ nhật nó bền ko sao.
bó tay

CCB

Xe tăng
Ngan nhà em không biết lái xe nhưng hay chỉ đạo. Riêng câu "người lái xe là phải điềm đạm" là luôn luôn nói mỗi khi ngồi cạnh em :D

Dungha

Xe điện
Ngan già nhà em thi bằng lái 4 lần chưa đỗ rồi

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Gấu nhà em khắp gầm ghế là giày dép, áo chống nắng, nón luôn từ 2 chiếc mỗi loaij trở lên !
Được cái phi rất gấu và an toàn với đủ các kiểu đường.

janlin

Xe tải
Ngan nhà cháu lúc mới lấy bằng cháu phải bổ túc gần 1 tháng. Giờ chạy cũng tạm nhưng mỗi tội hay dí mít xe trước (cháu có tí dấm ngồi cạnh phải nhắc mắc ... à!)

CCB

Xe tăng
Cho nhai kẹo cao su liên tục đi cụ
Cụ lại làm em nhớ đến việc này: Cứ đi xe đường dài dài tí là ngan nhà em mang trái cây, bánh kẹo lên xe để ăn trên đường xe di chuyển. Nhiều lần em phải nhắc, và vài lần em dừng xe vào quán cafe' cho ngồi ăn cho thoải mái.

Chỉnh sửa cuối:

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Cụ lại làm em nhớ đến việc này: Cứ đi xê đường dài dài tí là ngan nhà em mang trái cây, bánh kẹo lên xe để ăn trên đường xe di chuyển. Nhiều lần em phải nhắc, và vài lần em dừng xe vào quán cafe' cho ngồi ăn cho thoải mái.
Giống vịt nái nhà em mồm ăn liên tục. Muốn vả cho phát và không được

haitotbung

Xe tải
Vợ em lái tốt, chẳng biết bóc phốt gì.
À, ki bo xấu tính, mấy lần gạ đổi con escape của em lấy con sorento của nó mà nó không có chịu🤣🤣🤣