[Funland] Bóc phốt con ngan già từ lái xe

con gà già

Xe hơi
xe chồng lái mà đến nơi toàn lùi chuồng với ghép ngang, vì chồng là con gà già... ko bằng con ngan già

Diep1979

Xe container
Chê để ả đọc được, về lại ra đường à?
Vk cháu lái xe từ 2015, chưa đâm đụng bao giờ, trên xe luôn có đôi giầy bệt và biết lùi xe vào nhà 😁

hoviethung

Xe lăn
Phốt lần cuối lúc mới lấy bằng: cứ lên xe là 2 chân 2 bàn đạp (xe tự động), xong em hỏi chân để đâu đấy thì lại cười bảo em quên, vì học số sàn nên quen dùng cả 2 chân =))
Trộm vía giờ 3 năm kn rồi thì phi vèo vèo ko còn phốt gì nữa, lắm lúc đi còn gấu hơn em :))
Cháu gái làm kế toán ở salon toàn đi xe tự động kiểu vậy. Hỏi sao đi vậy thì nói quen rồi. Ơn trời giao thông vẫn bình yên. Chịu luôn.

newboyvt

Xe tải
Thành tích lớn nhất của vợ em là lúc mới lấy bằng lái, lùi xe ra mà cho bay ngay quả đèn hậu bên phải :))
Giờ lái ổn rồi nhưng thỉnh thoảng vẫn không để ý biển báo, có lần vượt cả đèn đỏ vì không chú ý ...

rongmayman

Xe tải
Lái gấu hơn mình nhiều chứ không điềm đạm, ga là cứ phải dính lưng, nhìn vòng tua trên 2000 mới chuyển số do ga mạnh, đến gần đèn đỏ rồi mà vẫn dí ga rồi lại phanh, mưa tạnh lâu rồi mà vẫn để gạt mưa hoạt động và đặc biệt khi tắt máy bao giờ vẫn để nguyên quạt điều hòa ở tốc độ hiện trạng. Mà tự lái xe mười mấy năm rồi ấy chứ.

matizvan2009

Xe ba gác
Em xung phong mở thớt và cũng mở hàng luôn.
1. Lần đầu tiên không lên kính lái. Xe để ngoài đường ngay trước cửa nhà đúng hôm trời mưa ướt hết, phải thay nguyên cụm lên xuống kính (khu em anh ninh tốt nên không mất gì).
2. Lần thứ 2 không bấm khóa cửa xe mà vẫn gân cổ lên cãi là khóa. Check lại cam thấy cầm chìa khóa bấm nhưng bấm mẹ vào chỗ nào đó không thấy đèn nháy sáng và cụp gương (xe em lắp bộ khóa cửa gương tự động cụp).
3. Đỗ dạng háng ở ngoài đường nhiều lần (nhắc nhở và vả vài lần giờ mới hết).
... Mời các cụ tiếp.
vợ dễ thương thế mà chê

Tony_Le

Xe container
Lái gấu hơn mình nhiều chứ không điềm đạm, ga là cứ phải dính lưng, nhìn vòng tua trên 2000 mới chuyển số do ga mạnh, đến gần đèn đỏ rồi mà vẫn dí ga rồi lại phanh, mưa tạnh lâu rồi mà vẫn để gạt mưa hoạt động và đặc biệt khi tắt máy bao giờ vẫn để nguyên quạt điều hòa ở tốc độ hiện trạng. Mà tự lái xe mười mấy năm rồi ấy chứ.
Riêng quả quạt điều hòa thì em thấy chả sao cả, cũng chả thấy hỏng hóc gì.

niceshot

Xe container
1. Lần đầu tiên không lên kính lái. Xe để ngoài đường ngay trước cửa nhà đúng hôm trời mưa ướt hết, phải thay nguyên cụm lên xuống kính (khu em anh ninh tốt nên không mất gì).
2. Lần thứ 2 không bấm khóa cửa xe mà vẫn gân cổ lên cãi là khóa. Check lại cam thấy cầm chìa khóa bấm nhưng bấm mẹ vào chỗ nào đó không thấy đèn nháy sáng và cụp gương (xe em lắp bộ khóa cửa gương tự động cụp).
... Mời các cụ tiếp.
Toàn là lỗi của cụ hết!
Vk đi xe về nhà là em phải lẳng lặng ra check lại khóa cửa, cửa kính, vị trí đỗ xe.... thấy gì chưa chuẩn thì chủ động chỉnh sửa lại. Sau đó vào lúc ăn cơm, uống trà nhẹ nhàng giải thích, nhắc nhở để vk rút kinh nghiệm.

Ơn trời sau một thời gian thì mọi việc đều ổn, chỉ còn vài lần vk đỗ xe chưa sát lề đường trước cửa nhà thì em ra đỗ lại để gọn đường giao thông thôi (khu nhà em là khu riêng, tất cả các hộ gia đình đồng thuận ai đỗ xe cửa nhà đó, vẫn còn đủ đường ô tô chạy nên các cụ ko cần lên lớp về việc đỗ xe).

butchikim

Xe ba gác
Chỉ đi tiến, không lùi, phấn đấu mãi mới mua con xe có cam 360 về cho dễ căn chỉnh thì kêu nhìn chóng mặt bắt tháo ra bằng được, không thì nhất định không đi (thà gọi taxi đi làm còn hơn tự lái xe) #:-s 8-}

vkthang

Xe container
Vợ em kỹ năng lái xe thì không tệ mà còn hơn khối ông, xe số sàn hắn vẫn tự chạy về tận Móng Cái lúc CT mới đến đảo Vân Đồn. Nhưng những phốt hắn gây ra thì không ít:
- Đến nhà bạn chơi ở bán đảo LĐ không gửi mà dúi vào chỗ dân hay đỗ trộm (chắc bạn chỉ) lúc xuống lấy thì bị rạch lốp, hắn cứ thế lết xe đi vá thì không vá được thay lốp phụ đi về. Thiệt Hại là em phải thay 1 quả lốp, may lốp phụ mới tinh nên dùng được luôn thành một quả mới.
- Đi đường dừng đỗ vô tội vạ, bị xe máy húc mít cả chục lần, về cứ kêu e đen đủi, dừng sát vỉa hè rồi vẫn bị 2 đứa sinh viên nó đâm vào, có lần dừng đèn đỏ bị một mợ khác cắm mặt điện thoại hôn nhẹ vào mít xe, lần khác thì bị ông xe ôm lách lên vượt đèn đỏ quệt xước thân xe.... ~X(
- Đi xin học cho con đỗ trước cổng trường bị xxx kéo xe đi, thiệt hại mất >1 củ, trong khi vòng sang bên kia đường có đội trông xe thu 30k :(
- Về bãi đỗ xe bật đèn trần tìm đồ sáng sau em lấy thấy hỏi bảo không biết, chiều hôm đấy em phải để xe lại cty vì hết điện (6h tối em bắt taxi về), bình cũng cũ rồi nên hôm sau em gọi đến thay luôn bình mới.

Trà Lý

Xe tăng
Em ngồi ngay cạnh, Vk lên xe gào ga rú lên hết cỡ đến 2 lần, ngoảnh ra bảo em là xe hỏng rồi mãi không thấy đi. Mặt em cắt không còn hột máu nào, tay em run run mãi mới sờ đến được nút Start/Stop ấn ngắt đi rồi em lập cập bảo là.... bình tinh... bình tĩnh... mở cửa rời khỏi xe đi.
Không vào số ạ.

Bính Thân

Xe tải
Đi xe máy luôn mồm nhắc ck đội mũ bảo hiểm, đi ô tô không bao giờ thắt seatbelt, ck nhắc lại tự ái.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
... Mời các cụ tiếp.
Sao cụ ko lắp bộ lên kính tự động cho tiện.
Cụ vậy là may hơn em đấy.
Động viên đi học lái mà gấu em nó bảo ... Éo học, làm những ngày lễ tết mình làm lái taxi, chả được giọt rượu nào.

hat65

Xe điện
... Mời các cụ tiếp.
Em là em rất nể cụ.
( Cái trong ngoặc đơn nhá)