Bộ xử lý tín hiệu Audison Bit One, các cụ cho ý kiến

Nhhoan79

Xe tải
Đấy là em cứ nói vậy thôi, chứ chơi từng bước để cảm nhận sự hay tăng dần mới thích cụ nhỉ :D sau khi xong Bit one thì phải sắm thêm Dune để chơi nhạc lossless.
Còn một khi đã có bit one thì Active cũng chỉ là thêm hai chục mét dây loa thôi mà ;) âm ly thì em có sẵn rồi.
Trong lúc đợi Bit one về, hay là đi xúc Dune trước và copy nhạc lossless ? Đến lúc Bit one về chỉ cắm vào là hưởng thụ thôi nhỉ ?:-bd

Toyota Celica

Xe container
Đấy là em cứ nói vậy thôi, chứ chơi từng bước để cảm nhận sự hay tăng dần mới thích cụ nhỉ :D sau khi xong Bit one thì phải sắm thêm Dune để chơi nhạc lossless.
Còn một khi đã có bit one thì Active cũng chỉ là thêm hai chục mét dây loa thôi mà ;) âm ly thì em có sẵn rồi.
Chuyển sang active thì lại ko chơi tempo cụ ơi , con trép của tempo loại xoàng lắm kém 1 kênh riêng âm ly nó phí âm ly
Nói chung lại có cái update sau khi leo thang bộ xử ký
1 - Chọn loa mid bass ngon , âu á mỹ tùy
2 - Chọn amly 4 kênh ngon , 2 kênh loa trái + tép trên , 2 kênh loa phải tép trên ,
3- Amly 2 kênh vừa + loa mid baá vừa cánh sau
4 - Sub hơi , âm ly ngon , nên nghĩ đến 3-4 cách đóng sub , các loại sub
5 - Cả lố dây loa nguồn ngon
Điện !! Cầu trì , ác quy phụ vv...

Ái chà .. Bộ xử lý khi đó sẽ xử lý ngon yên tâm !!! ;))

Nhhoan79

Xe tải
Chuyển sang active thì lại ko chơi tempo cụ ơi , con trép của tempo loại xoàng lắm kém 1 kênh riêng âm ly nó phí âm ly
Nói chung lại có cái update sau khi leo thang bộ xử ký
1 - Chọn loa mid bass ngon , âu á mỹ tùy
2 - Chọn amly 4 kênh ngon , 2 kênh loa trái + tép trên , 2 kênh loa phải tép trên ,
3- Amly 2 kênh vừa + loa mid baá vừa cánh sau
4 - Sub hơi , âm ly ngon , nên nghĩ đến 3-4 cách đóng sub , các loại sub
5 - Cả lố dây loa nguồn ngon
Điện !! Cầu trì , ác quy phụ vv...

Ái chà .. Bộ xử lý khi đó sẽ xử lý ngon yên tâm !!! ;))[/QUOTE

Chuyển sang active thì làm một cặp Dyn 3 way là ngon đấy cụ nhỉ ?8-}

hoangvoila

Xe tăng
Thôi em ko theo dõi topic này nữa đâu mặc dù em là người khơi mào:-h

Toyota Celica

Xe container
Nói chung dính vào món này mà túi tiền rủng rỉnh thì phê lắm ..... ;)))))

Nhhoan79

Xe tải
Túi tiền đến đâu thì phê đến đó. Phê quá là dễ bị...Ngáo lắm.:-o

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn
Theo kế hoạch thì khoảng 3-5 hôm nữa...Bitone, Biten, Biten D sẽ có đầy đủ cho các cụ có nhu cầu

DrHuy81

Xe tăng
Theo kế hoạch thì khoảng 3-5 hôm nữa...Bitone, Biten, Biten D sẽ có đầy đủ cho các cụ có nhu cầu
Chiều thứ 2 tuần tới em lên nhờ các cụ lắp cho cặp Tempo 6.2 mới tậu được :D Hôm đó có bit one thì tốt quá :D
Cụ SMS cho em cái giá từng hạng mục cho con Bit one nhé để còn chuẩn bị thóc lúa :))

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn
Chiều thứ 2 tuần tới em lên nhờ các cụ lắp cho cặp Tempo 6.2 mới tậu được :D Hôm đó có bit one thì tốt quá :D
Cụ SMS cho em cái giá từng hạng mục cho con Bit one nhé để còn chuẩn bị thóc lúa :))
Thứ 2 này cụ qua sớm đi...Em thi công toàn bộ luôn...theo lịch trình thì chủ nhật này các cụ có thể đến xem Bitone...Nếu có gì thay đổi, em sẽ báo trước

Toyota Celica

Xe container
Cụ longthinh báo cho em cái giá chế lại 2 cột chữ A như trong hình nhé

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn

CarAudio.vn

Xe đạp
Em xin được hỏi cụ là nếu hệ thống 2 Way + Subwoofer thì chỗ đo đỏ sẽ phân chia như nào ạ ?
Hi cụ,
Phân tần 2way + sub sẽ config theo: low-mid-hight.
Em không giúp cụ về thông số cụ thể được, nhưng về cơ bản trong phân tần thì em có mấy dòng như thế này:
a - Khảo sát đặc tính amp/driver(s):
Trước khi thực hiện phân tần, điều nhất thiết phải làm là "làm chủ thiết bị". Không có thông tin chính xác từ khâu này, chúng ta sẽ phải mày mò, mất nhiều thời gian... Ngoài phần công suất/chịu tải, thông tin thứ hai mà chúng ta cần đến là "respond curve". Sau khảo sát, cần khoanh vùng khả năng làm việc tốt nhất của mỗi thiết bị
b - Chọn điểm cắt/độ dốc.
Đây là lúc cần phải dùng đến khả năng cảm âm và kinh nghiệm của người làm công việc này. Dịch chuyển điểm cắt có thể không tạo nên sự thay đổi đáng kể về âm phổ trên xe, nhưng có thể làm thay đổi lớn tới các giá trị về sân khấu, trình diễn... Vì thế, trên mỗi không gian/vị trí lắp đặt khác nhau, chúng ta phải biết cần phải để (ví dụ) 3Khz cho loa tweeter hay là cho mid-hight thì sẽ tốt hơn.
Với các loa 2way, chúng ta đỡ mệt hơn trong cân chỉnh về phase, delay... "Bù" lại, vì thường lắp midrange ở thấp dưới cửa, nên việc canh cao độ của sân khấu sẽ gặp nhiều khó khăn hơn so với các cặp 3way (có mid-hight và tweeter lắp trên apilar)
:)

Toyota Celica

Xe container