[VHGT] Biện pháp đối với xe đi chậm mà cứ bám trái làn!

slaz8

Xe ba gác
đúng như lời cụ nói, có những kẻ lỳ lợm vô ý thức đến kinh ngạc...
Em gặp thường xuyên. đối với đối tượng này tì chỉ còn cách vượt phải thoai Em xin dùng một từ n gu cho đối tượng này. em nói thực lòng biết vượt phải là không đúng nhưng chả nhẽ cứ đi theo đến hết đường với cái loại đó:((

slaz8

Xe ba gác
nhiều lão vừa xin vượt xong đã muốn vượt ngay, cứ như đường của nhà lão, mình mà tránh chậm 1 tý (do phải xem có đủ an toàn để mình tránh sang làn bên hay k) là cứ như là ... rất vô ý thức. còn những trường hợp ng ta đã xin mà k cho vượt những 4-5km thì k phải nói về ý thức rùi,
Mợ này chắc là đối tượng của cụ chủ đã nêu rồi, mợ là những người vi phạp luật đới, theo mợ khi xe sau xin vượt thì làm sao mà mợ biết là người ta muốn vượt ngay? ai bắt mợ phải né trong khi mợ thây không an toàn?

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác
Em cực ghét thằng nào xin vượt mà ngay phát đầu đã vừa nháy xi vừa bấm còi.
Nói đi cũng phải nói lại, nhiều cụ xin vượt bố cả láo ra
Đã xin vượt thì làm sao mà gọi là bố láo được hả cụ? trừ khi vượt ẩu không có tín hiệu
xe sau ra tín hiệu cho xe trước là đúng luật, nhưng khi đi ban đêm nhiều cụ cứ xối pha vào mẹt chú đi trước nên mới có chiện để bàn

Haigv

Xe tăng
Hôm 30/4 vừa rồi cụ này ko cho em vượt đoạn hết hạn chế tốc độ Phúc Yên, xe còi nên ko có cam hành trình, em post lên để cụ ý có biết thì em còn xin lỗi nhé cụ đi xe Yaris màu bạc biển 30T-1558. Hết hạn chế tốc độ thị trấn Phúc Yên cả 1 đoạn cánh đồng dài ko có xe bên trong cụ ý nhất quyết ko nhường, hix, 3, 4 xe phải vượt phải nhưng em ko dám vì lên đoạn trên xxx thường xuyên đứng. Đoạn vắng xe di gần 1 km đường cho đi 80km/h mà cụ ý đi 55km/h nhất quyết ko cho vượt ko biết có cụ nào bị giống em sáng 30/4 vừa rồi.

Chỉnh sửa cuối:

thanh_titan

Xe hơi
Em cũng gặp tình trạng này 1 lần, lần em về quê đường đê hẹp 1 bác Civic đi bám đuôi em xin vượt em ép phải cho vượt, tưởng ông ấy đi nhanh đi được hơn km thì em đổi tới nơi nhưng lúc này ông ấy cứ 30km mà diễn em nháy đèn rồi xì nhàn chán cũng không cho vượt! em ức quá mà không làm gì được vì đường đê nó bé, xe em mà cái công thì em trèo lên đầu nó em ngồi rồi!

hololulu

Xe hơi
Gặp tình huống này thì vượt phải lên rồi về làn và đi với tốc độ 10Km/h cho nó biết tay bác nhỉ.

longlv

Xe tải
Gặp tình huống này thì vượt phải lên rồi về làn và đi với tốc độ 10Km/h cho nó biết tay bác nhỉ.
Cụ cứ bình tĩnh, làm vậy thì nguy hiểm quá lại gây tắc đường. Em nghĩ, có lẽ đào tạo lái xe ở VN hơi sơ sài, các thầy chắc chỉ chú tâm vào việc lấy bằng, còn văn hóa giao thông thì không quan tâm lắm

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thực ra bám sát cũng hơi nguy hiểm, đầu tiên nháy đèn, nếu không tác dụng thì còi ngắt quãng, nếu không được thì đèn + còi liên tục...
Cũng chẳng ăn thua đâu ạ, chắc là phải vượt phải thôi...

Ne0_Njcky

Xe tải
Đường 5 hay nhiều đoạn của đường 1, các bác cứ việc đi làn của mình chứ sao phải vượt trái?

Làn ai nấy đi, đỡ phải làm phiền người khác.
=> Cụ nghĩ xe mình làn gì và xe nó làn gì mà bảo làn ai lấy đi? Nó chạy làn mình chứ chẳng phải mình chạy làn nó.
Đan Mạch, em ghét nhất là bọn chạy xe chứ rề rà rề ra mà chạy làn bên trái. Em vượt được, cho vượt luôn chứ chẳng đắn đo gì.

P.s: thà cứ nháy pha trái cái báo hiện không sang làn cho xe sau biết đường vượt phải.

buianhngoc

Xe buýt
Kể cả cụ chạy tốc độ tối đa (đường cho phép rồi), nếu có người xin vượt mà điều kiện cho phép thì vẫn cho vượt như thường chứ sao!
Cụ chạy 100 rồi, muốn chuyển làn phải về 80, nháy xi nhan sang làn phải rồi mới cho vượt được. Chứ cụ đang vít 100 rồi chuyển ngay sang làn 80 xem XXX nó có thịt không? Chưa kể đến việc chạy trên 100 là sai luật rồi.

tuanttcimex

Xe hơi
Em hay vượt lên bên phải rồi đi chậm hơn nó nếu là ban ngày và có nhiều thời gian. Buổi tối thì em bật pha lên rọi thẳng vào rồi đi chậm chậm hút thuốc hiiiii.

haidangdo

Xe hơi
về cơ bản những trường hợp này thì bó tay và chấp nhận vi phạm ( em toàn vượt phải nếu còi , đèn mãi ko được ) nếu đi Pháp Vân - Cầu Rẽ thì em xi nhan chuyển làn rồi lên cỡ 85 là vượt được rồi lại chuyển làn về làn ngoài mà đi thôi ....

yeuthanhvan

Xe buýt
mấy cụ trên đây toàn nóng tính nhở. Tham gia giao thônng có nhiều thành phần. Lái mới, lái cũ, đàn ông, đàn bà, già trẻ, lớn bé... Luật mình nó chỉ quy định tốc độ tối đa là chính. Mà giao thông mình như ở quốc lộ 5 nguy hiểm vãi ra. Các cụ xin vượt cứ xin. Nhưng cũng đừng lên trả đũa. Nguy hiểm lắm. Nhiều người cuống lại xảy ra tai nạn thảm khốc. Nhanh chậm vài phút lúc đấy cũng ko lấy lại được.
Mấy ông xe khách, xe tải đi đã ẩu rồi, lại thêm mấy cụ nhà mình đi ẩu nữa thì thành loạn đấy. Anh em tham gia giao thông đừng để cái đầu nóng, đi được rồi thì thôi. Việc của ai thì cứ làm thôi. Mong anh em đừng trả đũa mà kết thêm thù hận.

Website
www.facebook.com
mấy cụ trên đây toàn nóng tính nhở. Tham gia giao thônng có nhiều thành phần. Lái mới, lái cũ, đàn ông, đàn bà, già trẻ, lớn bé... Luật mình nó chỉ quy định tốc độ tối đa là chính. Mà giao thông mình như ở quốc lộ 5 nguy hiểm vãi ra. Các cụ xin vượt cứ xin. Nhưng cũng đừng lên trả đũa. Nguy hiểm lắm. Nhiều người cuống lại xảy ra tai nạn thảm khốc. Nhanh chậm vài phút lúc đấy cũng ko lấy lại được.
Mấy ông xe khách, xe tải đi đã ẩu rồi, lại thêm mấy cụ nhà mình đi ẩu nữa thì thành loạn đấy. Anh em tham gia giao thông đừng để cái đầu nóng, đi được rồi thì thôi. Việc của ai thì cứ làm thôi. Mong anh em đừng trả đũa mà kết thêm thù hận.

Vốt kụ.

Kụ vừa ném tõm một hòn sỏi xuống ao bèo rồi. Phí của giời cái hòn sỏi đẹp.

kienvinh

Xe lăn
Chính xác đấy, tức là không thể nhường được.

Lúc nó đòi vượt, thì nó bám sát đuôi xe mình, còi đèn điên cuồng, chẳng nhẽ lại giảm tốc từ 100 về 80 để chuyển sang làn bên cạnh. Quá nguy hiểm.

Còn ông nào bảo tạt đầu vượt phải lên rồi đi chậm lại thậm chí dứ phanh cho vài phát để dằn mặt đối tượng, em thật, văn hóa thấp! Chưa kể, nếu cố tình trêu ngươi, đối tượng có giải pháp đối phó, chưa biết ai là người thiệt đâu.

Cụ chạy 100 rồi, muốn chuyển làn phải về 80, nháy xi nhan sang làn phải rồi mới cho vượt được. Chứ cụ đang vít 100 rồi chuyển ngay sang làn 80 xem XXX nó có thịt không? Chưa kể đến việc chạy trên 100 là sai luật rồi.

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Chính xác đấy, tức là không thể nhường được.

Lúc nó đòi vượt, thì nó bám sát đuôi xe mình, còi đèn điên cuồng, chẳng nhẽ lại giảm tốc từ 100 về 80 để chuyển sang làn bên cạnh. Quá nguy hiểm.

Còn ông nào bảo tạt đầu vượt phải lên rồi đi chậm lại thậm chí dứ phanh cho vài phát để dằn mặt đối tượng, em thật, văn hóa thấp! Chưa kể, nếu cố tình trêu ngươi, đối tượng có giải pháp đối phó, chưa biết ai là người thiệt đâu.
Đối phpó thế nào hở cụ? để em còn biết!

Website
www.facebook.com
Đối phpó thế nào hở cụ? để em còn biết!
1- Như kiểu bình dân Ngố này chẳng hạn...

[post lại]
...

Nhà cháu dự, xe tạt đầu chỉ có ưu thế khi xe bị tạt không phòng bị trước nên giật mình mà sợ. Chứ xe bị tạt đã cảnh giác và cố trả đũa thì xe tạt đầu sẽ được biểu diễn điệu nhảy Salto lộn 3 vòng ngay và luôn.

Do đó dùng biện pháp tạt đầu để dọa xe khác là không khôn ngoan và không an toàn cho chính mình ợ.

Bổ sung tí minh họa cho "rực rỡ" (theo văn của kụ Mad Lớp, he he)

Tạt đầu

Bị hất đuôi

Nếu chạy nhanh hơn tí lật xe là cái chắc

Clip minh hoạ
Các kụ xem từ giây :37 và :59 nhé
[video=youtube;ciXL1FZ8Ih4]http://www.youtube.com/watch?v=ciXL1FZ8Ih4[/video]

2- Hoặc theo kiểu Pô lít Mẽo như này nữa:

...
Nếu xe sau cố tình "đẩy đuôi" với mục đích làm cho đuôi xe trước lệch ra khỏi quỹ đạo di chuyển thẳng của xe (nghĩa là làm cho 2 bánh xe sau lệch ra khỏi vệt chạy của 2 bánh xe trước) ---> bánh sau không quay bình thường được nữa, mà chuyển thành drift ---> bị xe sau đẩy thêm tí nữa là xe trước lộn vòng san tô trong nháy mắt thôi.

Bài "đẩy đuôi" là một bài tủ của cảnh sát Mẽo khi đuổi theo xe tội phạm. Nếu bác chủ cũng làm như vậy (chẳng khó mấy) thì xe tạt đầu sẽ khó bình an, như minh hoạ dưới đây ạh. Các kụ có thể thấy rất nhiều clip trên Youtube quay cảnh sát Mẽo thực hiện bài tủ này.

Các kụ xem từ giây :36 nhé.
[video=youtube;JeVz7PPM1Qs]http://www.youtube.com/watch?v=JeVz7PPM1Qs[/video]

3- Và ở VN
Xe tạt đầu này liệu có được an toàn, nếu ... ?

Các kụ xem từ :32 nhé.
[video=youtube;OIDGiYlP0Mo]http://www.youtube.com/watch?v=OIDGiYlP0Mo[/video]

Link
http://www.otofun.net/threads/488563-lai-mot-cau-chuyen-lien-quan-den-cai-logo-of?p=13125407#post13125407
http://www.otofun.net/threads/488563-lai-mot-cau-chuyen-lien-quan-den-cai-logo-of?p=13126478#post13126478
http://www.otofun.net/threads/511222-cac-cu-cho-y-kien-chap-nhan-pham-loi-de-nhuong-duong-hay-chap-nhan-ke-xau?p=13471325#post13471325

Chỉnh sửa cuối:

kienvinh

Xe lăn
Vote cụ sgb345 về thông tin và hỉnh ảnh hữu ích, informative!

Em thì chạy xe chưa liều mạng đến thế, kinh nghiệm cũng chưa phong phú đến thế nhưng với vài tình huống khi xe sau đang tính vượt bẩn, vượt mà không hợp tình hợp lý và đoan chắc nó đang chim cú, vượt lên rất có thể sẽ tạt đầu thì em chỉ đơn giản là tăng ga không cho nó thò vào, và ngay lập tức phía trước nó có chướng ngại vật và xe phải phanh gấp là xe vượt bẩn chứ không phải xe mình.

Em đi xe Ford, phải cái uống xăng như nước lã nhưng bù lại tăng ga rất bốc ợ. :D

Có tình huống có chướng ngại vật bên trái mà mình quan sát được trong khi xe vượt bẩn không quan sát được, nếu muốn em có thể cho nó tạt đầu ở đoạn ấy, phew phew, nhưng làm vậy ác quá, em không làm, nói chung chỉ nói vậy cho biết thôi.

Có hôm cực hay, có thằng Camry 3.5 biển xanh đi kiểu bố láo hết lách bên trái lại luồn bên phải. Đến em thì em không cho vượt nữa. Đường chỉ có vậy, đi vào đâu nữa mà lách? Không còn khoảng trống để tạt đầu, thằng này (đã lái cái xe đấy thì là lái xe chuyên nghiệp chứ không như em và nhiều bác làm nghề khác và chỉ gọi là biết lái xe để phục vụ chính mình) bon chen trả đũa bằng cách đi sát sàn sạt vào em và chủ ý để gương xe nó đập vào gương xe em cứ là bôm bốp :D

minck

Xe container
Vote cụ sgb345 về thông tin và hỉnh ảnh hữu ích, informative!
Cụ vừa cho những người Luôn tỏ ra "Nguy hiểm" 1 bài học thực tế...Nhà cháu cũng muốn nhắc nhở 1 điều là: Hiện nay "Mặt bằng Tay nghề" lái xe bằng B1+B2 là kém nhất so với tất cả tài xế chạy trên đường (Trừ số ít lão luyện). Nhưng ko ít số đó lại thích thể hiện theo kiểu "Đ'ái vào than hồng"...X_X.
Chỉ lên án những kẻ lỳ lợn...ích kỷ...Chạy chưa hết tốc độ cho phép mà ko nhường đường cho người đi sau khi đủ điều kiện.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com