[VHGT] Biện pháp đối với xe đi chậm mà cứ bám trái làn!

hanoi24h

Xe tải
Em hay gặp tình trạng xe đi chậm mà cứ bám trái làn, nhất là đường trên cao, QL 5, QL 1A,... Nhiều đoạn cho 80km/h mà nhiều người vô ý thức cứ lề giề 50-60, chẳng chịu nhường... Mọi lần em buộc phải vượt phải, nhưng gần đây nghĩ như vậy sẽ tạo thói quen không tốt! Người lái xe đó sẽ không có ý thức nhường đường, gây cản trở giao thông, dễ tạo cho các anh xxx phạt...
Biện pháp lúc đó là gí sát còi, đèn quyết liệt đến khi họ phải nhường thì thôi. Tất nhiên cách này chỉ áp dụng đối với xe du lịch, với xe công thì vô ích. Với 1 số trường hợp gặp phụ nữ, kẻ lỳ lợm vô ý thức thì cũng chịu....
Có khi chim mồi của xxx cũng nên ??

xmen

Xe buýt
Hôm nay em đi đường HN - BN, giờ đã thay đổi lại tốc độ, làn trong 60 - 80km/h, làn ngoài 60km/h. Công nhận cực kỳ ức chế với vài con ỉn lái xe, chúng nó chạy đúng 60 thâm chí còn chậm hơn ở làn trong làm em và vài bác nữa xinh nhan đèn còi mãi. Trong đó có 1 con ỉn lái Vios, em đèn còi lịch sự mãi nó không nhường, thế là em dí sát đuôi nó ấn chặt còi, chắc nó sợ em đâm nó nên nó mới cho vượt, lên em đè lại cho phát mà nó còn định tăng ga nhưng xe em 2.0 nên nó không có cửa :D

vietanh_car

Xe tăng
chỉ có thể là chim mồi của CSGT ạ /:)

lukytran

Xe tải
Gặp mấy con nhợn này em cứ đi sau giương hết pha lên, còi đèn mà nó không cho vượt thì lên đè đầu phát rồi chạy chậm trước mẹt nó.
Nhưng gặp phụ nữ lái xe thì thôi bỏ qua cụ ạ. Nhiều khi người ta có ý thức, nhưng lái không thạo nên sợ chuyển làn lắm.

dreamwater

Xe điện
Cụ bám sát mít, nó dúi cho cái thì vỡ mồm cụ ạ
2 nữa là còi mà gặp thằng văn hóa cơ bắp là dễ sinh chuyện đấy cụ ạ

ĐXCN

Xe tải
Em hay gặp tình trạng xe đi chậm mà cứ bám trái làn, nhất là đường trên cao, QL 5, QL 1A,... Nhiều đoạn cho 80km/h mà nhiều người vô ý thức cứ lề giề 50-60, chẳng chịu nhường... Mọi lần em buộc phải vượt phải, nhưng gần đây nghĩ như vậy sẽ tạo thói quen không tốt! Người lái xe đó sẽ không có ý thức nhường đường, gây cản trở giao thông, dễ tạo cho các anh xxx phạt...
Biện pháp lúc đó là gí sát còi, đèn quyết liệt đến khi họ phải nhường thì thôi. Tất nhiên cách này chỉ áp dụng đối với xe du lịch, với xe công thì vô ích. Với 1 số trường hợp gặp phụ nữ, kẻ lỳ lợm vô ý thức thì cũng chịu....
Em thì em cứ vượt phải, tạt đầu nó 1 phát rồi phanh dúi dùi dụi lại xong vọt thật nhanh, nó kiểu gì cũng giật mình mà đi sang bên phải. Nó mà ko phanh kịp hoặc mình mà ko vọt kịp thì xuống xe bắt đền, cứ thằng đằng sau đền thằng đằng trước vì ko làm chủ tốc độ, lần sau cho nó chừa cái tội ko chịu nhường đường đi :@

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em thì em cứ vượt phải, tạt đầu nó 1 phát rồi phanh dúi dùi dụi lại xong vọt thật nhanh, nó kiểu gì cũng giật mình mà đi sang bên phải. Nó mà ko phanh kịp hoặc mình mà ko vọt kịp thì xuống xe bắt đền, cứ thằng đằng sau đền thằng đằng trước vì ko làm chủ tốc độ, lần sau cho nó chừa cái tội ko chịu nhường đường đi :@
Em không ủng hộ mình phanh gấp, có thể gây tai nạn, nhưng đi chậm 1 đoạn trước xe đó cũng là 1 bài học để họ rút kinh nghiệm.

hiengia

Xe tải
Em mà xin đường không cho vượt là em vượt phải khi điều kiện cho phép. Chứ cứ đi theo luật thì em tin chắc rằng ức chế sẽ còn gây nguy hiểm hơn. Em cũng nói thêm là em đã lái xe ở nước ngoài hơn 15 năm rồi, nhưng chả ơ đâu ý thức lái xe kém như ở Việt Nam.

unknown.king

Xe tăng
nguy hiểm lắm cụ ạ. nhỡ xe trên phanh gấp thì toi cả 2. mà biết đâu tài mới, cụ dí sát vào mít còi đèn tít mù thế, ngta cuống lên loạng choạng tay lái thì sao? tốt nhất là bình tĩnh xin vượt. xe con thường thường là nhường, còn không, đến chậm 15' cũng chưa tàn mâm mà cụ

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Em có cách này khá hay! e xin vượt chưa dc nên phải đi chậm theo. Lát sau thể nào cũng có 1 bác phóng ầm ầm hướng thẳng vào mông e. e sinal phải nhường ngay. Thế là bác ý vượt lên dí vào mông thằng cản e. Bác này đi gấu nên 1 tí là thấy thằng kia phải nhường. E liền bám theo bác ấy vượt luôn.
Hiệu quả phết.
Bài học: mình khó vượt quá thì nhờ trợ giúp của xe đi sau gấu hơn!

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Nhiều lúc em phải bật cả pha soi vào gương xe đi trước, còi đèn... mà nó vưỡn không chịu nhường.... Đành vượt bằng làn bên phải!

votuan123

Xe hơi
Nhớ hồi đi bên đức...chui vào làn cao toíc chạy chậm bị chú police lên cho thẻ phạt #-o

Tribute

Xe container
Em có cách này khá hay! e xin vượt chưa dc nên phải đi chậm theo. Lát sau thể nào cũng có 1 bác phóng ầm ầm hướng thẳng vào mông e. e sinal phải nhường ngay. Thế là bác ý vượt lên dí vào mông thằng cản e. Bác này đi gấu nên 1 tí là thấy thằng kia phải nhường. E liền bám theo bác ấy vượt luôn.
Hiệu quả phết.
Em cũng hay dùng cách này nhưng nhiều lúc ko có xe nào gấu hơn hoặc xe trước cũng đang xin vượt 1 xe rùa bò phía trước nhưng lành quá ko vượt được thì em lại phải làm gấu.

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Hiệu quả phết.
Em cũng hay dùng cách này nhưng nhiều lúc ko có xe nào gấu hơn hoặc xe trước cũng đang xin vượt 1 xe rùa bò phía trước nhưng lành quá ko vượt được thì em lại phải làm gấu.
Cái chỗ đỏ đỏ này, em đề nghị các cụ OF quán triệt là nếu mình "lành quá" thì đừng vì đang cố xin vượt xe trước mà không cho xe sau vượt lên. Nếu 1 lúc mà không vượt được thì nhường đường ngay lập tức khi có xe sau xin vượt để có thể bám theo luôn (tránh để mình trở thành vật cản giống thằng đi chậm phía trước).

Các cụ nhó vote em đấy nhá:))

huynhque

Xe hơi
Chẳng bù cho cháu, cháu là cháu lịch sự nhất. Cứ xe nào bám sau mít, chưa cần còi hay nháy đèn, nếu đủ điều kiện là cháu tự giác cho lên liền.
1. Tạo cảm giác thân thiện cho cả đôi bên.
2. Nhà cháu ít khi vội nên cũng không có nhu cầu phóng nhanh hay vượt.
3. Đối phó với tình trạng bất cập của GTVN, là miếng mồi ngon cho xxx xơi.
Nhưng trước khi nhường đường hãy nhớ bật đèn xinhan chuyển làn không là xxx vịn đó.
Cháu nghĩ đó là biện pháp cho những xe đi chậm mà hay bám trái làn học tập.

laixechuanchi

Xe hơi
Biện pháp của cụ mà nó phanh cho một cái thì ... ôm mồm :D
Có thể nghĩ đến cách lắp một dàn loa lên nóc, đứa nào vướng thì mình vừa đuổi theo vừa chửi, kiểu gì nó cũng ngượng mà phải nhường đường =))
Cụ hài vãi

Chị Cũ

Xe tải
Chẳng bù cho cháu, cháu là cháu lịch sự nhất. Cứ xe nào bám sau mít, chưa cần còi hay nháy đèn, nếu đủ điều kiện là cháu tự giác cho lên liền.
1. Tạo cảm giác thân thiện cho cả đôi bên.
2. Nhà cháu ít khi vội nên cũng không có nhu cầu phóng nhanh hay vượt.
3. Đối phó với tình trạng bất cập của GTVN, là miếng mồi ngon cho xxx xơi.
Nhưng trước khi nhường đường hãy nhớ bật đèn xinhan chuyển làn không là xxx vịn đó.
Cháu nghĩ đó là biện pháp cho những xe đi chậm mà hay bám trái làn học tập.
Khi nào cụ "lành quá" thì nhớ nhường đường cho em nhá. :D

votuan123

Xe hơi
Coi chừng bẫy của xx x x đấy cụ