[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

vỡ mẹt kính mà mua dễ thì chỉ có bếp tào khựa nhái:)).
à mà như cụ nói "các hãng Châu Âu tại VN không tập trung phân phối bếp 4 vùng nấu, nếu có giá nó sẽ rất rẻ." là cái gì vậy? e đọc ko có hiểu? ý cụ là chủ yếu các hãng đó nó bán bếp 2 á?
Vỡ mặt kính trong quá trình vận chuyển, sử dụng đều xảy ra cụ nhé.
4 vùng nấu là bếp chỉ dành cho thị trường Châu Âu. Em đã giải thích là do công suất thấp nên không đủ nhiệt để dành cho món xào, món này cần gia nhiệt nhanh. Thế nên ở VN chủ yếu bán bếp 2 hoặc 3 vành, trong đó có một vành công suất cao (min 3kw).

NNS

Xe ngựa
Vỡ mặt kính trong quá trình vận chuyển, sử dụng đều xảy ra cụ nhé.
4 vùng nấu là bếp chỉ dành cho thị trường Châu Âu. Em đã giải thích là do công suất thấp nên không đủ nhiệt để dành cho món xào, món này cần gia nhiệt nhanh. Thế nên ở VN chủ yếu bán bếp 2 hoặc 3 vành, trong đó có một vành công suất cao (min 3kw).
bếp em cũng 4 mẹt nấu, total đâu 7.3K, chả phân biệt to bé nên chả có cái vòng éo nào, bật P đc cả 4 bếp. cụ nói thế nào chứ xào tốt.
bếp 2 gần như ko có hãng nào của Đức sx cả, nó chỉ có bếp domino, giá ko hề kém bếp 3-4 mặt, hãn hữu đâu bosch nó cũng cod 1 mâuc bếp đôi, nhưng là mã bếp duy nhất nó sx ở khựa.
các bếp 2 bán nhan nhản ở Vn với những thương hiệu éo gì như muchen munic, kitchmate, maloca, giovani,napoli, fasstervvvv éo gì toàn bếp khựa chứ Đức Ý nào

usboto.com

Xe điện
Website
usboto.com
Cái gì cũng có cái giá cả cụ ơi :D

ranieu3007

Xe tải
Sau 1 hồi loay hoay với ma trận bếp từ, E chọn mua cái CATA 773 ở đây các cụ ạ.
http://bepluaviet.vn/shop/bep-dien-tu-cata-it-773
E cứ băn khoăn, thấy đề là Made in Spain nhưng chẳng biết nghĩa là gì.
Nhân tiện muốn hỏi các cụ, thấy nhân viên dặn là đun nấu xong, ko dc để cái gì lên mặt bếp. Em ko hiểu lắm.
E nghĩ bếp đã nguội rồi, E để cái gì lên mặt bếp chẳng dc, vì mặt kính chịu lực.

sozinho

Xe buýt
Khổ thân bác "ăn cơm nhà chúa múa tối ngày", bác làm em phải vào trang nhà của AEG tìm cái thông số của bếp em vừa mua 250 eur để làm chứng:
http://www.aeg.de/handlers/DownloadProductPDF.ashx?pId=f5232f3f-b0f1-4137-832d-6548952f8b5a&epslanguage=de
Bếp 4 vòng công suất không khác gì 2 vòng, về cơ bản tổng thường là 7,4kw, họ luôn thiết kế nếu một vòng chạy max 3,2kw thì các vòng còn lại không lên max được để đảm bảo an toàn vì nhu cầu thường thì cũng chỉ cần một cái max một lúc. Với bếp 2 vòng của Nhật cũng vậy.
Còn bếp 2 vòng ở VN thì đúng như một bác vừa nói, 90% TQ.

Loại này của Balan cụ nhé. Bếp cụ nhập là bếp 4 vùng nấu, công suất tổng thì khủng, công suất từng bếp lại thấp và không chuyên món xào vì Châu âu nó dùng nấu xúp đơn giản. Nên đa phần các cụ không hiểu biết sẽ mua nhầm vì tham có nhiều bếp nấu. Bếp lớn nhất max 2kw nhưng đun bình thường là 80% là chỉ còn 1.6kw, nó hơn cái bếp lẩu TQ một chút. Chính vì vậy các hãng Châu Âu tại VN không tập trung phân phối bếp 4 vùng nấu, nếu có giá nó sẽ rất rẻ.
Một yếu tố nữa là hàng không chính hãng này nếu vỡ kính thì chỉ có bỏ đi vì không thể mua được kính lẻ để thay.

Parit

Xe đạp
Nhân tiện muốn hỏi các cụ, thấy nhân viên dặn là đun nấu xong, ko dc để cái gì lên mặt bếp. Em ko hiểu lắm.
E nghĩ bếp đã nguội rồi, E để cái gì lên mặt bếp chẳng dc, vì mặt kính chịu lực.
Hàng xách tay hay hãng phân phối hả cụ? Giá bao nhiêu ạ? Cảm ơn cụ

NNS

Xe ngựa
Ko nên đặt nồi chảo nóng trên bếp sau khi nấu xong chứ ko phải là ko được cụ ạ. Vì mặt bếp còn nóng quạt tản nhiệt nó vẫn chạy cho tới khi mặt bếp nguội hẳn. Đặt nồi nóng thì quạt nó phải chạy lâu hơn thôi chứ cũng chả có gì ghê gớm. Bảo ko đc rút điện ngắt nguồn ra sau khi nấu xong, đèn báo dư nhiệt vẫn sáng thì đúng hơn

NNS

Xe ngựa
Có bạn nữ chủ cái Siêu Thị Đức cứ cam đoan bếp kitchmate không phải là lắp ở TQ, trong khi mình nhớ trong này bàn mãi là nó xuất xử ở TQ rồi. Bếp nhà cụ NNS là hiệu gì vậy ?
Nhà em xài AEG ạ

xehaibanh

Xe hơi
Em nói thật đếc tin mấy ông xuất sứ Đức, Tây Ban Nha gì đó. Em hỏi các cụ cao nhân ở đây: Các cụ giúp em tìm một cái bếp từ thương hiệu gì không quan trọng, tàu cũng không sao nhưng đảm bảo là hàng tốt, hàng chất lượng và một bộ xong nồi hàng chuẩn. Em vào big C hay Metro mua chảo loại gần như đắt nhât mà dùng chỉ một thời gian là thấy hiện tượng bong sơn chống dính không biết là chảo kém hay em không biết mua, hay không biết cách dùng?
Cháu cũng thấy h cứ nói bếp đức xịn nhưng nhà cháu dùng đc 2 năm đã hỏng 1 bên mà bếp xách tay từ đức về Việt Nam! Tính ra là 17tr h bỏ xó

Euro2CityStar

Xe lăn
Phí của nhỉ .
Nếu thanh lý giá rẻ thì có nhiều người vẫn liều đấy
Cháu cũng thấy h cứ nói bếp đức xịn nhưng nhà cháu dùng đc 2 năm đã hỏng 1 bên mà bếp xách tay từ đức về Việt Nam! Tính ra là 17tr h bỏ xó

Cụ cần sửa thì có thể mang đến em

vandinh

Xe container
Bếp Rommelsbacher em nghe tên lạ lạ, các cụ cho hỏi nó cũng của Đức hay cũng lắp ráp tại TQ vậy ?
Nó là lắp ráp xịn từ TQ cụ nhé. Nhưng lại đủ tiêu chuẩn bán ở thị trường Đức và một số nước. Nhà cháu cũng đang sài loại này được mấy tháng, tạm thời thấy ổn.

sửa có đắt k cụ nhà cháu ngại mang đi sửa vứt xó ở nhà có dùng đâu
Tùy vào bệnh cụ à. Em làm trực tiếp, rẻ hơn các nơi khác, có sao nói vậy mà không vẽ bệnh như nhiều nơi đang làm.

xehaibanh

Xe hơi
Tùy vào bệnh cụ à. Em làm trực tiếp, rẻ hơn các nơi khác, có sao nói vậy mà không vẽ bệnh như nhiều nơi đang làm.
vâng thế cụ cho sdt để cháu về hỏi bố mẹ xem có sửa không cháu alo cụ vì thấy ông bà vứt xó chẳng thấy sửa gì cả

Khổ thân bác "ăn cơm nhà chúa múa tối ngày", bác làm em phải vào trang nhà của AEG tìm cái thông số của bếp em vừa mua 250 eur để làm chứng:
http://www.aeg.de/handlers/DownloadProductPDF.ashx?pId=f5232f3f-b0f1-4137-832d-6548952f8b5a&epslanguage=de
Bếp 4 vòng công suất không khác gì 2 vòng, về cơ bản tổng thường là 7,4kw, họ luôn thiết kế nếu một vòng chạy max 3,2kw thì các vòng còn lại không lên max được để đảm bảo an toàn vì nhu cầu thường thì cũng chỉ cần một cái max một lúc. Với bếp 2 vòng của Nhật cũng vậy.
Còn bếp 2 vòng ở VN thì đúng như một bác vừa nói, 90% TQ.
Bếp 4 vòng ko có cái nào lên dc 3.0kw nhé. Đã giải thích với bác là nó không xào ngon vì ko gia nhiệt nhanh được. Đơn giản thế thôi còn đun sôi thì cái nào chẳng như nhau. Thế nên tỷ lệ người không hiểu kỹ thuật và mua theo cảm tính và tư vấn sai là rất nhiều.

Parit

Xe đạp
Cụ tham khảo ở đây. http://viphome.pro.vn/bep-tu-bosch.html. mua loại nào e sẽ bán giá ưu đãi cho cụ
E vừa xem giá cụ rồi, đắt so với mấy nơi khác và so với mấy cụ trên này. Xem lại mấy bài trước cụ giả chết bắt quạ hỏi linh tinh rồi lại lòi cái đuôi bán hàng là e cũng không khoái tư cách cụ rồi. Cụ đừng bảo e cứ điện thoại cho cụ để cụ bớt nhé, e đếch thích kiểu đấy^:)^