[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

pandahn

Xe điện
Cụ mua bếp đơn mà 4 củ thì cụ là gà rồi^^
Dạ bếp đơn 1,2 củ dùng liên tục hơn năm là hỏng cụ. Em thấy bếp này bảo hành 02 năm để e test chất lượng xem. Cụ tìm hiểu thương hiệu Steba đã rồi hẵng phán cụ.

tungLam.nwl

Xe tăng
Nhà em dùng con một từ một hồng ngoại, điện không tăng thêm nhiều lắm tiết kiệm hơn so với đun gas. Nấu ăn thì hơn nhiều vì tha hồ bật quạt trong bếp, quan trọng là an toàn hơn. Dùng thì nồi niêu trước đây mua đã là inox nên chẳng phải sắm mới ngoại trừ cái chảo và nồi áp suất. Bếp gas thì một năm mở một vài lần khi mất điện. Dùng chỉ cần lưu ý để quạt tắt hẳn mới tắt bếp, em xài cái Tàu xịn đã 5 mùa lá rụng mà chưa có biểu hiện của hỏng.

Thrones

Xe đạp
Bếp 4 vòng ko có cái nào lên dc 3.0kw nhé. Đã giải thích với bác là nó không xào ngon vì ko gia nhiệt nhanh được. Đơn giản thế thôi còn đun sôi thì cái nào chẳng như nhau. Thế nên tỷ lệ người không hiểu kỹ thuật và mua theo cảm tính và tư vấn sai là rất nhiều.
Cụ nhầm nhé. Con bếp AEG nhà em mỗi vòng nấu có 14 mức công suất và một mức gia nhiệt nhanh (Power) công suất lên đến 3.2kW nhé

Parit

Xe đạp
E vừa xem giá cụ rồi, đắt so với mấy nơi khác và so với mấy cụ trên này. Xem lại mấy bài trước cụ giả chết bắt quạ hỏi linh tinh rồi lại lòi cái đuôi bán hàng là e cũng không khoái tư cách cụ rồi. Cụ đừng bảo e cứ điện thoại cho cụ để cụ bớt nhé, e đếch thích kiểu đấy^:)^
Cụ NNS mời rượu e gì đấy?:D Cụ là người bị cụ Chu van Cuong hỏi xong lại chỉ cụ chỗ mua mà?=)) OF với nhau còn định chăn gà, mua của ông ý đến lúc làm sao ông ấy lại chơi trò ngoắt cái vỡ mồm với chủ nhà. Thôi e bảo chủ nhà tự đi mà mua vậy, không dây nữa

Ôi 12 tr 200 bếp 3 thì thà cụ vào link dưới mua bếp 4 AGE chuẩn Đức có 13 triệu 900 cho xong. Bếp AGE thì trong này nhiều cụ dùng rất nhiều, dân Đức bên kia chuộng hơn cả Boss. Cụ mua thế vẫn đắt cụ à.

https://m.facebook.com/Mỹ-phẩm-Thiết-bị-gia-đình-nhập-khẩu-từ-Đức-935036839937274/?ref=bookmarks
Cụ ngày xưa có cái nick Dê và Gà làm điên đảo cadovn , ngoài ra còn chơi đủ loại forum lakvn , loveyahu đúng ko ợ ;)

NNS

Xe ngựa
Cụ NNS mời rượu e gì đấy?:D Cụ là người bị cụ Chu van Cuong hỏi xong lại chỉ cụ chỗ mua mà?=)) OF với nhau còn định chăn gà, mua của ông ý đến lúc làm sao ông ấy lại chơi trò ngoắt cái vỡ mồm với chủ nhà. Thôi e bảo chủ nhà tự đi mà mua vậy, không dây nữa
Bếp từ em mua lâu lắm rồi, bạn gì kia tuổi đâu chỉ chỗ mua. Em chỉ thấy bạn ý giả vờ gỉa vịt, con buôn nhưng ra vẻ ngơ ngơ như ng tiêu dùng chưa biết gì vô of đây lùa gà thì ghét thôi

Gửi cụ bếp Siemens tổng công suất 7,4. Từng mặt bếp có thể kích hoạt powerboots

3,7 kw
Cái này có cái đúng cái ảo cụ nhé. Công bố ko chết ai.
3.3 thì powerboot lên đc 3.7
Vành 200 2.2kw thì max lên đc 2.6
Điều kiện nồi tốt và thử ở dk chuẩn.

NNS

Xe ngựa
2.3 boot lên đc 3.2 là lý thuyết. Nếu cụ để ý ko có thêm vành booster thì lấy gì để kích lên khi đã max mức đun
Em cũng éo để ý xem bếp nó P lên max mấy kí, chỉ biết để P thì nồi nc to tướng sôi éo kịp ... chờ, gì chứ rau muống xào tỏi cứ xanh ngắt.
À mà bếp nhà em cả 4 mẹt nấu chả có cái vòng vèo nào, 4 mặt như nhau có nhõn cái dấu + ở tâm mỗi mặt nấu

chemotech

Xe điện
Cái này có cái đúng cái ảo cụ nhé. Công bố ko chết ai.
3.3 thì powerboot lên đc 3.7
Vành 200 2.2kw thì max lên đc 2.6
Điều kiện nồi tốt và thử ở dk chuẩn.
Cháu thật không hiểu cụ căn cứ vào đâu cụ bảo là nó ảo? Đồng ý với cụ là không thể kích cả 4 bếp lên 1 lúc, vì công suất tổng chỉ có 7,4 kw, nhưng cụ chỉ dùng 2 bếp và kích lên thì được. Ví dụ cụ đặt 1 lít nước đun với 2,2 kw tức số 17 hết 4 phút chẳng hạn, cụ dùng Powerboost thời gian chỉ bằng 2/3 của 4 phút. Đáy nồi phải cùng đường kính với bếp là được. Còn đường kính bếp to thì chỉ có ưu điểm là đáy nồi to thì vẫn nóng đều, đường kính nhỏ thì phần ngoài bán kính>2 cm sẽ không được nóng đều nữa. Nhưng Bosch hay Siemens giờ có loại Flex tự nhận cỡ nồi miễn cụ để đúng chữ thập cụ ạ.

Cháu thật không hiểu cụ căn cứ vào đâu cụ bảo là nó ảo? Đồng ý với cụ là không thể kích cả 4 bếp lên 1 lúc, vì công suất tổng chỉ có 7,4 kw, nhưng cụ chỉ dùng 2 bếp và kích lên thì được. Ví dụ cụ đặt 1 lít nước đun với 2,2 kw tức số 17 hết 4 phút chẳng hạn, cụ dùng Powerboost thời gian chỉ bằng 2/3 của 4 phút. Đáy nồi phải cùng đường kính với bếp là được. Còn đường kính bếp to thì chỉ có ưu điểm là đáy nồi to thì vẫn nóng đều, đường kính nhỏ thì phần ngoài bán kính>2 cm sẽ không được nóng đều nữa. Nhưng Bosch hay Siemens giờ có loại Flex tự nhận cỡ nồi miễn cụ để đúng chữ thập cụ ạ.
Regular 2.2kw thì mã ko thể lên đc 3.7 cụ ạ. Vì nếu lên đc nó sẽ đề ngay tầm 3.3

Patriots

Xe lăn
Bếp 4 vòng ko có cái nào lên dc 3.0kw nhé. Đã giải thích với bác là nó không xào ngon vì ko gia nhiệt nhanh được. Đơn giản thế thôi còn đun sôi thì cái nào chẳng như nhau. Thế nên tỷ lệ người không hiểu kỹ thuật và mua theo cảm tính và tư vấn sai là rất nhiều.
Cái này cụ sai lòi kèn rồi còn gì, đầy bếp chế độ Powerboost lên trên 3kw cụ nhé, chưa kể việc xào nấu ngon hơn hẳn bếp ga gia dụng vì nhiệt ra mạnh hơn, không biết thì thưa thớt cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Toanhoi

Xe hơi
Website
www.vietnamquartzstone.com
Chuẩn đấy. Nhà em dùng cái Cata 753 khi xào rau để booster đúng là nhanh và ngon thật. Đun ấm nước 2 lít mất cỡ vài phút.