[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Patriots

Xe lăn
Các cụ biết chỗ nào bán mấy cái lót chuyển đổi cho bếp từ, để dùng được mấy cái nồi ko phải inox không?
Em đi tìm mà thấy toàn loại của Nhật, đắt còn hơn cả mua nồi mới.
Cụ lên La Thành làm miếng thép nào thật phẳng, dính nam châm mà nó hút là được, chế luôn thêm cái quai cách nhiệt để nhắc ra cho tiện là được. Chỉ sợ tốn điện thôi cụ. Nhưng mua nồi mới vẫn hơn cụ ạ.

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
Cụ russoldat cho em hỏi là ở Đức thì nên mua loại bếp nào mang về VN dùng, khoảng 3-4 bếp, giá tầm 300-500Eur.
Ngoài ra xong nồi thì nên mua model nào?
Mua trên Amazon.de có hợp lý không?
Cụ tư vấn giúp em nhé, vì Noel em định qua đó mua vác về ạ.
Cám ơn cụ rất nhiều.

Euro2CityStar

Xe lăn
Cụ russoldat cho em hỏi là ở Đức thì nên mua loại bếp nào mang về VN dùng, khoảng 3-4 bếp, giá tầm 300-500Eur.
Cám ơn cụ rất nhiều.
:))
:))

http://www.amazon.de/Induktionskochfeld-Sensor-Touch-Bedienung-Ganzglas-Schott-Oberfläche-umweltfreundlichem/dp/B003XIJUYS

Euro2CityStar

Xe lăn
Cụ lên La Thành làm miếng thép nào thật phẳng, dính nam châm mà nó hút là được, chế luôn thêm cái quai cách nhiệt để nhắc ra cho tiện là được. Chỉ sợ tốn điện thôi cụ. Nhưng mua nồi mới vẫn hơn cụ ạ.

Hoặc ko thì ra chỗ nha máy gạch Đại La mua tấm inox ( dùng chuôi chìa khoá xe máy thử xem có hút ko )
Cháu bổ xung chút

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com

hminh2005

Xe điện
Cám ơn cụ rất nhiều.
Nồi chảo dùng bếp từ cụ mua Fisler hoặc WMF. Cụ tra guc go là có catalog của hãng đó, chọn rồi sang kia mua

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Các cụ cho e hỏi bộ nồi wmf gala plus 7 món mà made in vietnam có tốt = made in germany không?

russoldat

Xe buýt
Cám ơn cụ rất nhiều.
Em chào cụ.
Cụ bỏ thêm chút mua bếp Siemens này, em thấy ok đấy ạ
http://www.amazon.de/Siemens-EH675FN27E-touchSlider-Bedienung-Digitales-Funktionsdisplay/dp/B00GOWK39Q/ref=sr_1_4?ie=UTF8&qid=1447685296&sr=8-4&keywords=siemen+induktion
Ở nhà có mấy chỗ đang rao 37 triệu :).
Cụ mua amazon cũng được, hoặc mua ở đây rẻ hơn chút
http://www.idealo.de/preisvergleich/OffersOfProduct/4068538_-eh675fn27e-siemens.html
Về nồi thì em ko có kinh nghiệm đâu ạ.
Cụ theo tư vấn của mấy cụ có kinh nghiệm như cụ NNS, Patriots, Euro2CityStar,...
Mấy cụ ấy hay khuyên mua WMF, Fissler. Chảo thì cụ mua Tfal hoặc WMF.
Em đang dùng 1 chảo xào WMF (mua ở VN) và 1 chảo rán WMF (mua ở nước ngoài) thì thấy cái mua nước ngoài dùng rất ổn, còn cái mua ở VN ko ổn lắm ạ.

NNS

Xe ngựa
Em chào cụ.
http://www.amazon.de/Siemens-EH675FN27E-touchSlider-Bedienung-Digitales-Funktionsdisplay/dp/B00GOWK39Q/ref=sr_1_4?ie=UTF8&qid=1447685296&sr=8-4&keywords=siemen+induktion
http://www.idealo.de/preisvergleich/OffersOfProduct/4068538_-eh675fn27e-siemens.html
Cụ theo tư vấn của mấy cụ có kinh nghiệm như cụ NNS, Patriots, Euro2CityStar,...
Em đang dùng 1 chảo xào WMF (mua ở VN) và 1 chảo rán WMF (mua ở nước ngoài) thì thấy cái mua nước ngoài dùng rất ổn, còn cái mua ở VN ko ổn lắm ạ.
Nồi chảo Đức như fissler, silit mua ở vn có khi lại rẻ hơn vác về????? Một nghịch lí của buôn lậu chăng? (Ko phải hàng fake à nha)

russoldat

Xe buýt
Nồi chảo Đức như fissler, silit mua ở vn có khi lại rẻ hơn vác về????? Một nghịch lí của buôn lậu chăng? (Ko phải hàng fake à nha)
có khi họ mua giá buôn cụ ạ. Vụ này em ko rõ vì chưa dùng bao giờ. Mấy loại đó ở VN thì mua ở đâu ổn cụ nhỉ?

NNS

Xe ngựa
có khi họ mua giá buôn cụ ạ. Vụ này em ko rõ vì chưa dùng bao giờ. Mấy loại đó ở VN thì mua ở đâu ổn cụ nhỉ?
fissler thì ở hn có mấy nơi là 10Thể Giao, 99 Khâm Thiên và 53 Bùi thị xuân, giá nó cung như nhau, nhưng hồi em mua cả mớ thì bọn Bui thị Xuân nó discount cho 5%
http://bepxin.com
như giá hàng bọn này bán, search trên amazon.de giá mã sp đó ở bên bán lẻ còn đắt hơn

superhv

Xe máy
Các cụ dùng dao bộ của tây chưa ạ. Nhà cháu mua bộ moriitalia venus
dùng thấy không sắc mà lưỡi dày giờ để thái thịt mỏng thì nên mua thêm con nào với giá dưới 1 củ hả các cụ

russoldat

Xe buýt
fissler thì ở hn có mấy nơi là 10Thể Giao, 99 Khâm Thiên và 53 Bùi thị xuân, giá nó cung như nhau, nhưng hồi em mua cả mớ thì bọn Bui thị Xuân nó discount cho 5%
http://bepxin.com
như giá hàng bọn này bán, search trên amazon.de giá mã sp đó ở bên bán lẻ còn đắt hơn
em cảm ơn cụ nhé. Khi nào chuyển nồi em sẽ ra mấy chỗ đó xem.
chính ra amazon bán lẻ cũng cao hơn nhiều chỗ cụ ạ. Có thể họ nhập được giá tốt :)

NNS

Xe ngựa
các cụ mua bếp xách tay Đức về cần chú ý giám sát bọn lắp hết sức cẩn thận, bếp Đức nó cũng ít khi hư lắm, thường toàn do điện mình nó éo "sạch"
em bị ăn quả đắng vụ lắp bếp này rồi. em mua tặng con em gái 1 bộ bếp Electrolux 4 bếp, đặt Đức xách về. đến hôm thợ tủ bếp nó cắt đá rồi lắp bếp, em cũng bắt chạy dây riêng từ nguồn tổng ra, ok, lắp chạy ngon, đc độ 3 tháng bếp nổi lỗi E9, re set lại hết, thay at, thay cọc tiếp địa, 1 năm sau bếp tịt nguồn, gọi thợ sửa loằng ngoằng thì thợ phán nào ẩm, nào tiếp địa ko tốt, nào nguồn điện ko ổn định.... em điên cả mề, tặng con e cái bếp mà khùm khoằm, mất miẹ nó mặt, nên em quyết định cắm thêm cái lioa vô đầu dây cho nó ổn cmn áp. miẹ, đến hôm tháo đầu dây điện 2x4 cắm vào at tổng thì mới phát hiện ra bọn thợ bếp ẩu kinh hồn, cái ốc xiết đầu dây điện vào at của nhà nó bị kẹt, thợ nó lười éo thèm bảo em thay hoặc cố vặn ra, nó đút hờ đầu dây vô lỗ của at, nên tiếp điểm nối luôn lỏng lẻo, phóng điện.... nên nguồn cấp bếp luôn ko ổn định, xiết chặt phát từ đó đến nay bếp ổn luôn

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
Em chào cụ.
Cám ơn cụ nhiều nhé.
Cái bếp cụ đưa nó có 4 cái ô hình chữ nhật để làm gì đó cụ?
Có mấy người nhờ em xách hộ loại dưới 400E thì có loại bếp nào hả cụ?

NNS

Xe ngựa
Cám ơn cụ nhiều nhé.
xưa e, cũng định lắp Con Sm kiểu này, sau ko có hàng nên quay ra lắp AEG, cũng có công nghệ flex cả 4 bếp
khu hình cn đó là khu bếp tự nhận diện đáy nồi để bật cuộn điện cảm ứng, nó là công nghẹ flex induction. cụ thích đặt nồi vào chỗ éo nào trong khu đó cũng đc. cái chức năng này rất hữu dụng khi cụ cần nấu 1 nồi ngoại cỡ, hoặc to quá, hoặc dài quá, cái mà bếp fix đường kính cookingzone theo vòng tròn ko làm đc. đây là clip mô phỏng chức năng này

russoldat

Xe buýt
Cám ơn cụ nhiều nhé.
nó là khu vực flexinduction, tự nhận dạng hình dáng và kích thước nồi để giúp tiết kiệm điện. Chỗ đó là 2 bếp đấy ạ, có thể kết hợp thành 1 bếp lớn.
Em đang dùng đt nên ngại tìm. Lúc khác tìm bếp tầm 400 em nhắn cho.
Hoặc cụ cứ mua mấy cái Aeg hoặc bosch giá tầm 400. Về cơ bản chức năng của nó cũng same same nhau thôi ạ. Mấy dòng có flexinduction thì đắt hơn

Patriots

Xe lăn
Chỉnh sửa cuối:

russoldat

Xe buýt
xưa e, cũng định lắp Con Sm kiểu này, sau ko có hàng nên quay ra lắp AEG, cũng có công nghệ flex cả 4 bếp
khu hình cn đó là khu bếp tự nhận diện đáy nồi để bật cuộn điện cảm ứng, nó là công nghẹ flex induction. cụ thích đặt nồi vào chỗ éo nào trong khu đó cũng đc. cái chức năng này rất hữu dụng khi cụ cần nấu 1 nồi ngoại cỡ, hoặc to quá, hoặc dài quá, cái mà bếp fix đường kính cookingzone theo vòng tròn ko làm đc. đây là clip mô phỏng chức năng này
dòng này dùng tiện cụ nhỉ. Nó cũng tiết kiệm điện hơn vì chỉ làm nóng khu vực có nồi thôi :).

NNS

Xe ngựa
dòng này dùng tiện cụ nhỉ. Nó cũng tiết kiệm điện hơn vì chỉ làm nóng khu vực có nồi thôi :).
có chức năng này cũng tiện, ko phải so vùng nấu với đáy nồi cho vừa, tiện đâu đặt đấy, nồi nhỏ quá cũng ko bị phí điện năng do ko bật thừa vùng nấu, nhưng những bếp có cộng nghệ này cũng đắt hơn khá