[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

russoldat

Xe buýt
Em vừa mua em này, tiền bếp có 300 mà tiền cắt đá (cái lỗ cũ nó hơi nhỏ) hơn 100 do phải mua hai cái máy cắt bosch về tự cắt.
sao cụ ko gọi thợ cho nhanh, có mấy trăm nghìn thôi mà

minhduc85

Xe tải
Hôm trước em có khoét đá rộng ra một tý thợ lấy có 150k chắc cụ ấy lấy cớ để mua con máy sau này còn có đồ mà chơi chứ cụ :))
sao cụ ko gọi thợ cho nhanh, có mấy trăm nghìn thôi mà

jet engine

Xe buýt
Phải có khe hở phía sau để quạt thổi gió cụ nhé. Vách tường nên cách vách trong của bếp 20mm. Mặt đáy của bếp nên cách mặt lò nướng hoặc ngăn kéo bên dưới 45mm.
Thanks cụ. Theo e hiểu thì khoang để bếp từ+lò nướng không có hậu tủ, phỏng ạ? Còn khoảng cách 45mm thì chắc là được vì bản thân mặt ngoài lò nướng âm cũng cao hơn so với chiều cao của lò (e chưa đo nhưng chắc khoảng 5cm gì đó, cụ mợ nào confirm cho e cái ạ) . E sẽ lưu ý thợ về điều này.

về các tiêu chuẩn lắp đặt thì ở ngay chính trang web của bếp nó cũng nêu rồi nên chả ai hỏi chứ sao cụ
ví dụ bếp 490*600 thì đại khái nó thế này:
Thanks cụ. Cái lò nướng khi hoạt động được tản nhiệt ra mặt trước đúng k cụ? Nhưng ít nhiều gì thì khoang tủ bếp cũng hơi ấm hơn 1 chút, liệu có ảnh hưởng gì đến bếp từ k ạ?

E lần đầu tiên dùng bếp từ và lò nướng âm nên ít kn. Nhờ các cụ mợ chỉ giáo

NNS

Xe ngựa
Thanks cụ. Theo e hiểu thì khoang để bếp từ+lò nướng không có hậu tủ, phỏng ạ? Còn khoảng cách 45mm thì chắc là được vì bản thân mặt ngoài lò nướng âm cũng cao hơn so với chiều cao của lò (e chưa đo nhưng chắc khoảng 5cm gì đó, cụ mợ nào confirm cho e cái ạ) . E sẽ lưu ý thợ về điều này.

Thanks cụ. Cái lò nướng khi hoạt động được tản nhiệt ra mặt trước đúng k cụ? Nhưng ít nhiều gì thì khoang tủ bếp cũng hơi ấm hơn 1 chút, liệu có ảnh hưởng gì đến bếp từ k ạ?

em ko xài lò nướng, nướng ở nhà ăn chả ra cái gề. lắp cho đẹp thôi
còn như cái bản vẽ các kích thước lắp bếp thì cái cụ nhìn có mấy mũi tên đối lưu ko khí đó là mặt sau của cái lò nướng chứ ko phai mẹt trước đâu cụ. Cứ các kích thước lắp đặt tối thiểu thế là đảm bảo, còn rộng hơn càng tốt, miễn đừng rộng quá nó lại cá sấu thôi

Em vừa mua em này, tiền bếp có 300 mà tiền cắt đá (cái lỗ cũ nó hơi nhỏ) hơn 100 do phải mua hai cái máy cắt bosch về tự cắt.
Cụ mua máy cắt một lần mà sau này có thể dùng cắt nhiều lần, :)

Euro2CityStar

Xe lăn

Nó thiết kế , đã tính toán cả rồi ko sao đâu .
Hướng gió theo mũi tên là phục vụ cho bếp từ đấy ạ

Totokid

Xe máy
Website
totokid.vn
Bếp từ có quạt làm mát, cái quạt này chạy cho đến khi mặt bếp nguội đến chế độ đạt thì mới tắt. Để quạt bền thì khi nấu xong nhất là các món hầm các cụ các mợ nhớ bắc nồi ra khỏi bếp ngay để tránh nhiệt truyền trở lại thì quạt phải chạy nhiều, cái quạt này mà có vấn đề thì cũng nhọc đấy ạ

Euro2CityStar

Xe lăn
Bếp từ có quạt làm mát, cái quạt này chạy cho đến khi mặt bếp nguội đến chế độ đạt thì mới tắt. Để quạt bền thì khi nấu xong nhất là các món hầm các cụ các mợ nhớ bắc nồi ra khỏi bếp ngay để tránh nhiệt truyền trở lại thì quạt phải chạy nhiều, cái quạt này mà có vấn đề thì cũng nhọc đấy ạ

Mất thời gian ,
Toàn để mức nhiệt 80 độ .
Thế là quạt chạy tẹt tới lúc bắc nồi .
Quạt còn lâu mới hỏng . Máy tính ở nhà chạy xà xã ra mà quạt cùng kiểu nó cũng hỏng đâu . Toàn vứt đi lỗi mốt thôi

russoldat

Xe buýt

superhv

Xe máy
Các cụ cho hỏi ké nhà em sắp lên đời từ gas lên bếp từ giờ muốn nướng con mực khô có giải pháp gì sáng tạo không ạ hay lại kiếm cái đĩa sắt với lọ cồn tự nướng ạ

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ cho hỏi ké nhà em sắp lên đời từ gas lên bếp từ giờ muốn nướng con mực khô có giải pháp gì sáng tạo không ạ hay lại kiếm cái đĩa sắt với lọ cồn tự nướng ạ
Về bếp, nếu muốn có nhiệt thì có 2 phương án:
1 Là dùng bếp kết hợp từ + điện
Phương án 2 là cụ mua bếp từ, mua thêm một cái bếp điện đơn cần thì dùng thêm thỉnh thoảng bỏ ra ăn lẩu nữa ạ. ;))
Riêng về mực cứ phải nướng bằng cồn chứ cụ nhể. :)) =P~

NNS

Xe ngựa
Sau 1 thời gín đi tìm chảo xào inox sâu lòng mà ko có loại nào ưng ý vì 1 là to quá, hoặc bé quá, hoặc là chảo 1 quai chống dính, cuối cùng em đành nhặt cái fissler 2 quai, side 28 nàu cho nóđồng bộ, tuy cũng chưa ưng lắm

russoldat

Xe buýt
Sau 1 thời gín đi tìm chảo xào inox sâu lòng mà ko có loại nào ưng ý vì 1 là to quá, hoặc bé quá, hoặc là chảo 1 quai chống dính, cuối cùng em đành nhặt cái fissler 2 quai, side 28 nàu cho nóđồng bộ, tuy cũng chưa ưng lắm
đẹp thế này còn chê gì nữa cụ :)).
Cụ rất biết chiều gấu ạ :))
có vẻ giống wmf nhưng hình như của wmf là chống dính ạ
http://www.amazon.de/gp/aw/d/B007H4B4H0/ref=mp_s_a_1_13?qid=1448001666&sr=8-13&pi=AC_SX110_SY165_QL70&keywords=wmf

NNS

Xe ngựa
đẹp thế này còn chê gì nữa cụ :)).
Cụ rất biết chiều gấu ạ :))
dạ ko cụ ạ, con ngan già nhà em nó còn éo biết em mua gề lắp gề nữa cơ, cứ để đấy là nó xài, chả buồn quan tâm xem nó là cái gè đâu. nó mà biết chắc nó rú lên bằng tiếng Mán vì nó thấy nồi 5star hay Fissler cũng quả rứa ạ. Em thì chả vô bếp bao giờ nhưng tính cứ hay cầu toàn, nên thiệt ví lắm.
lúc nhặt em cứ lăn tăn, vì thích hình dáng chảo wok như con này, cũng có hàng nhưng ko hiểu sao đáy chảo từ mà lại rất mỏng, ko dày? nên thôi, em ko nhặt, dù rất thích:

Chỉnh sửa cuối:

russoldat

Xe buýt
dạ ko cụ ạ, con ngan già nhà em nó còn éo biết em mua gề lắp gề nữa cơ, cứ để đấy là nó xài, chả buồn quan tâm xem nó là cái gè đâu. nó mà biết chắc nó rú lên bằng tiếng Mán vì nó thấy nồi 5star hay Fissler cũng quả rứa ạ. Em thì chả vô bếp bao giờ nhưng tính cứ hay cầu toàn, nên thiệt ví lắm
:)) cụ ko nói giá thì mấy hôm gấu nhà cụ mang cái giẻ sắt đánh nồi ra mà cọ thì...:))

NNS

Xe ngựa
:)) cụ ko nói giá thì mấy hôm gấu nhà cụ mang cái giẻ sắt đánh nồi ra mà cọ thì...:))
nhà em vẫn oánh thoải mái cụ ạ
chỉ trừ cái chảo chống dính ra thì mới chùi rửa bằng giẻ mềm thôi

NNS

Xe ngựa
em tưởng đánh nhiều nó cũng dễ bị xát khi xào nấu hơn
ko sao đâu cụ, rán mỡ thì đã có chảo chống dính riêng, đồ inox cọ vô tư. Mà éo hiểu bọn Đức cuốc xã nó viết cái tên hãng vô thành nồi bằng công nghệ gề mà oánh bằng bùi nhùi thép như giặt chiếu nó cũng ko hề bị mờ:))

russoldat

Xe buýt
ko sao đâu cụ, rán mỡ thì đã có chảo chống dính riêng, đồ inox cọ vô tư. Mà éo hiểu bọn Đức cuốc xã nó viết cái tên hãng vô thành nồi bằng công nghệ gề mà oánh bằng bùi nhùi thép như giặt chiếu nó cũng ko hề bị mờ:))
em mua một cái chảo xào wmf ở vn có vẻ như ko phải hàng chuẩn. Nó ko bóng đẹp như cái chống dính em nhờ gửi về.
Cái chảo mua vn nhìn chữ nó ko sắc nét như cái kia.

Chỉnh sửa cuối: