[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

ngobeo

Xe hơi
Họ ko hàn đc hả cụ? Thôi thì cụ trám nó bằng loại keo chuyên dụng gì cho no kín kẻo nc nó lọt xuống, còn mặt dưới kính lấy mẹ nó keo silicon trát vô cho đảm bảo chống nc vậy, chứ thay mặt kính bếp Đức cũng khá chát chúa. Thôi may nó ở góc, cũng ít ảnh hưởng.
Vâng, có lẽ kính bếp từ nó khác nên họ không làm cụ ạ. Rõ chán, cái mặt bếp đang lung linh sáng bóng giờ có cái sẹo như Chí Phèo. Nhìn xót xa quá. Ko biết trụ được lâu ko...
Keo silicon mua ở đâu cụ nhỉ? Mấy hàng vật liệu xây dựng hay là ốp đá ạ?

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com

lipxinh

Xe máy
- các cụ ơi, bếp từ được hoạt động dựa trên hiện tượng cảm ứng điện từ nên an toàn tuyệt đối so với bếp gas, khi sử dụng bếp từ là chúng ta đã hạn chế được 1 phần rủi ro về rò rỉ gas, về an toàn cháy nổ
- Do bếp từ tiếp xúc trực tiếp với nồi niêu xoong chảo khi nấu nướng nên 100% năng lượng được truyền từ bếp sang nồi ko bị tiêu hao thất thoát ra môi trường nên rất tiết kiệm so với gas, nếu dùng bếp gas thì ta chỉ dùng được 2/3 nhiệt năng, còn lại 1/3 bị tỏa ra môi trường hoặc làm nóng không khí không gian bếp, vì vậy khi nầu bếp gas bao giờ cũng rất ngột ngạt, không được bật quạt, điều hòa hay nấu ở nơi thoáng mát như bếp từ
- Việc vệ sinh bếp từ và gas thì mọi người có thể thấy bếp từ chỉ cần khăn mềm lau kính là xong, nhưng bếp gas thì lau kiềng bếp, lau bộ chia gas, .v.v.v. rất khó khăn vất vả
- trên thị trường hiện có nhiều loại bếp từ và nếu có điều kiện thì nên thay 1 chiếc bếp từ cho bếp gas vì độ an toàn của gia đình, cụ nào có nhu cầu thì inbox em sẽ tư vấn thêm về bếp từ cho nhé! em cảm ơn

timtoi

Xe tăng
Em hỏi thật tại sao cái bếp đôi, bếp 3 nó đắt thế, em tham khảo hầu hết tầm trên chục củ, trong khi nếu mua bếp đơn em mua 2 cái, giá rẻ hơn nhiều, mà lại linh hoạt, thích để đâu cũng được‎

Euro2CityStar

Xe lăn

Patriots

Xe lăn
Ở Ta họ quất đắt thôi cụ, chi phí mang về, HQ và bảo hành, chưa kể mang về còn bị vỡ nữa. Giá ở Amazon thế là chuẩn đấy (đang hạ giá).

russoldat

Xe buýt
Em hỏi thật tại sao cái bếp đôi, bếp 3 nó đắt thế, em tham khảo hầu hết tầm trên chục củ, trong khi nếu mua bếp đơn em mua 2 cái, giá rẻ hơn nhiều, mà lại linh hoạt, thích để đâu cũng được‎
bếp đơn công suất 2kw max. Bếp 3-4 công suất mỗi bếp có thể lên tới 3-4kw. Mặt kính xịn hơn, nhiều chức năng hơn, nhiều mức công suất hơn, chỉnh nhiệt chính xác hơn,...
Ví dụ bếp đơn hoặc bếp đôi tàu, khi cụ bật chế độ liu riu để kho cá chẳng hạn, thì bếp nó bật một lúc sau đó ngắt rồi một lúc lại phụt lên. Trong khi đó bếp 3-4 loại tốt nó giữ đúng mức nhiệt cần thiết theo mức công suất cụ chọn.

timtoi

Xe tăng
bếp đơn công suất 2kw max. Bếp 3-4 công suất mỗi bếp có thể lên tới 3-4kw. Mặt kính xịn hơn, nhiều chức năng hơn, nhiều mức công suất hơn, chỉnh nhiệt chính xác hơn,...
Ví dụ bếp đơn hoặc bếp đôi tàu, khi cụ bật chế độ liu riu để kho cá chẳng hạn, thì bếp nó bật một lúc sau đó ngắt rồi một lúc lại phụt lên. Trong khi đó bếp 3-4 loại tốt nó giữ đúng mức nhiệt cần thiết theo mức công suất cụ chọn.
Giờ thì em đã hiểu, cảm ơn cụ thông não. Nhưng sao bếpđơn nó không làm mấy chức năng ấy nhỉ? Nhu cẫu như nhà em 1 bếp đã đủ dùng

xegiacmo

Xe container
Em mua cái bếp aeg bên mợ mẹc cho u em , cụ xài rất ưng . Bảo mát hơn nấu ga cũng như sạch hơn vì có mỗi 1 mặt kính .

Các cụ cho em hỏi cái viền inox có cần phải dùng keo silicon trít kín như bồn rửa bát không ạ ?

chemotech

Xe điện
Giờ thì em đã hiểu, cảm ơn cụ thông não. Nhưng sao bếpđơn nó không làm mấy chức năng ấy nhỉ? Nhu cẫu như nhà em 1 bếp đã đủ dùng
Nếu nó làm mấy chức năng như cụ mong muốn thì nó lại đắt, công nghệ và chất lượng linh kiện khác nhau mà cụ, chưa kể bếp đơn loại rẻ kiểm soát nguồn từ không tốt, từ có thể nhiễm vào những thiết bị điện gần quanh đấy, loại đắt tiền thì không thế.

russoldat

Xe buýt

russoldat

Xe buýt
Em mua cái bếp aeg bên mợ mẹc cho u em , cụ xài rất ưng . Bảo mát hơn nấu ga cũng như sạch hơn vì có mỗi 1 mặt kính .

Các cụ cho em hỏi cái viền inox có cần phải dùng keo silicon trít kín như bồn rửa bát không ạ ?
bên dưới nó có viền cao su rồi nên ko cần đâu cụ

NNS

Xe ngựa
cụ cứ xài thử cái bếp 4 Đức coi sẽ hiểu sao nó lại đắt hơn bếp đơn ạ
bếp đơn chỉ để nấu lẩu thì đc, chứ nấu ăn thì ko đc tốt, vì cách gia giảm nhiệt của nó kiểu tắt bụp, nóng thì tắt nguội thì bật, khi nấu sẽ dễ bị cháy hoặc ko chín đồ ăn vì mức nhiệt hoặc quá nóng hoặc tắt mẹ. Vì thế nhiều ng chưa biết bếp lớn nó thế nào, mới xài qua cái bếp lẩu tầu nên chê nào bếp từ nấu ko ngon, ko rán đậu hay rang lạc, hay kho cá vvv đc=))

vitomxau

Xe container

Nầu. Ở viền bếp có sẵn lớp cao su non bên dưới rồi. Cụ đặt lên mặt đá là khít khìn khịt. Đừng silicon làm giề. Một thời gian bẩn lắm cụ ạ :P

NNS

Xe ngựa
Nầu. Ở viền bếp có sẵn lớp cao su non bên dưới rồi. Cụ đặt lên mặt đá là khít khìn khịt. Đừng silicon làm giề. Một thời gian bẩn lắm cụ ạ :P
bơm thêm keo vô có khi bếp lại ko kín khít với mặt đá bếp nữa, nước còn dễ lọt xuống hơn do mặt đá kênh, dưới mặt kính có dán sẵn 1 vòng gioăng caosu mỏng, bơm keo thêm vô có khi hư cao su, càng dễ lọt nước

NNS

Xe ngựa
cụ cứ dọa cụ ý=))
cái bếp này chuyên dụng để mỗi việc ... xào. nó sẽ ghép với 2-3 cái bếp domino nữa để thành 1 bộ, có nấu, có nướng, có xào riêng, và dĩ nhiên, đắt lòi kèn=))

russoldat

Xe buýt
cụ cứ xài thử cái bếp 4 Đức coi sẽ hiểu sao nó lại đắt hơn bếp đơn ạ
bếp đơn chỉ để nấu lẩu thì đc, chứ nấu ăn thì ko đc tốt, vì cách gia giảm nhiệt của nó kiểu tắt bụp, nóng thì tắt nguội thì bật, khi nấu sẽ dễ bị cháy hoặc ko chín đồ ăn vì mức nhiệt hoặc quá nóng hoặc tắt mẹ. Vì thế nhiều ng chưa biết bếp lớn nó thế nào, mới xài qua cái bếp lẩu tầu nên chê nào bếp từ nấu ko ngon, ko rán đậu hay rang lạc, hay kho cá vvv đc=))
nghiêm cấm rang lạc đối với mặt bếp Nhật nhé cụ :((

vitomxau

Xe container
bơm thêm keo vô có khi bếp lại ko kín khít với mặt đá bếp nữa, nước còn dễ lọt xuống hơn do mặt đá kênh, dưới mặt kính có dán sẵn 1 vòng gioăng caosu mỏng, bơm keo thêm vô có khi hư cao su, càng dễ lọt nước
Chuấn rồi đấy cụ ạ :)

russoldat

Xe buýt
cụ cứ dọa cụ ý=))
cái bếp này chuyên dụng để mỗi việc ... xào. nó sẽ ghép với 2-3 cái bếp domino nữa để thành 1 bộ, có nấu, có nướng, có xào riêng, và dĩ nhiên, đắt lòi kèn=))
Tại em chả tìm được cái bếp đơn nào khác cả :D