[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

superhv

Xe máy
Giờ em chưa có nhà, nên chỉ muốn mua bếp từ loại nào giá mềm, dùng ổn . Vì nhà thuê cũng chật lắm. Các cụ có gợi ý nào cho em với ạ
Em nghĩ cụ nên làm quả bếp từ dương của Đức Rommelsbacher loại đơn

superhv

Xe máy
Có, vì kiểu j đun nấu cũng bị dây đồ ăn ra mặt bếp -> dính đáy nồi -> két lại -> đen
Bác Smee april cho hỏi chảo scan pan dùng 2 năm mới bong lớp chống dính thì có đúng định mức tuổi thọ k :D
Giờ đít nồi nhà em đã thành một lớp đen kịt lại dùng cái tẩy fissler rồi dùng khăn chùi mãi không ăn thua giờ em phải làm sao? Còn vụ chảo scan pan 2 năm bong lớp chống dính em nghĩ là ngắn quá phải 5 năm mới bình thường, cái chảo tefal nhà em có dòng nó còn chém 10 năm thì phải

russoldat

Xe buýt
Giật do cảm ứng cụ ạ. cái này ko chết người dc mặc dù cắm bút thử điện đỏ lòm. có thể làm giật, ngã với những người thần kinh ko tốt
cũng có khả năng bếp bị dò điện, cái này giật thì có thể chết người.
Nếu ko có chuyên môn, ko xác định giật do nguyên nhân nào thì tốt nhất nên lắp tiếp địa
còn có cụ bên trên nói có loại ổ cắm "có tiếp địa cục bộ" làm em rất tâm tư, chả hiểu nó là cái giề
giật do cảm ứng là sao ạ? Ý cụ là cái vỏ nó có thể coi như một cái nồi, và do đó có dòng fuco sinh ra chạy theo vỏ?
Ổ cắm có tiếp địa cục bộ em nghĩ là nó đấu chung vào mát thôi :)

russoldat

Xe buýt
Giờ *** nồi nhà em đã thành một lớp đen kịt lại dùng cái tẩy fissler rồi dùng khăn chùi mãi không ăn thua giờ em phải làm sao? Còn vụ chảo scan pan 2 năm bong lớp chống dính em nghĩ là ngắn quá phải 5 năm mới bình thường, cái chảo tefal nhà em có dòng nó còn chém 10 năm thì phải
cụ dùng nồi gì mà đen được mit nhỉ. Cụ thử dùng sidol lau thử xem. Trước thấy cụ patriots tư vấn, em mua dùng thử, lau chút lại thấy nồi sáng lại.
Tuy nhiên dùng cho mặt kính bếp Nhật lại ko hiệu quả lắm.

Chỉnh sửa cuối:

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Giờ *** nồi nhà em đã thành một lớp đen kịt lại dùng cái tẩy fissler rồi dùng khăn chùi mãi không ăn thua giờ em phải làm sao? Còn vụ chảo scan pan 2 năm bong lớp chống dính em nghĩ là ngắn quá phải 5 năm mới bình thường, cái chảo tefal nhà em có dòng nó còn chém 10 năm thì phải
Thế là lởm hả cụ, chán nhỉ, mà e phải công nhận cái chảo đấy dùng thích, nhiệt đều, nặng trịch :)

russoldat

Xe buýt

russoldat

Xe buýt
em chả đọc đc chữ nào, nhưng thấy ... 36cm ạ.
có nghĩa là nó còn to hơn con fissler hôm trc em thử, càm tận tay rồi thì thấy nó to như cái chậu
vâng em đọc thấy nó to thật. Cụ định kiếm cái bao nhiêu cm ạ. Nếu tìm được em sẽ tìm cho, rồi em cho cụ sdt bên ship, cụ bảo họ ship cho.

Patriots

Xe lăn
Cụ nào ở trên đun nồi Fissler mà bị cháy thế không đánh sáng được thì hoặc là nồi rởm, nếu không rởm chịu khó mua thuốc đánh như của cháu lại ngon lành sáng choang thôi. Thuốc đánh Sidol cụ nhé.

superhv

Xe máy
Cụ nào ở trên đun nồi Fissler mà bị cháy thế không đánh sáng được thì hoặc là nồi rởm, nếu không rởm chịu khó mua thuốc đánh như của cháu lại ngon lành sáng choang thôi. Thuốc đánh Sidol cụ nhé.
Cụ cho xin cái địa chỉ mua sidol ạ. Cái nồi nhà em bị lịch sử cháy chắc tầm 3 lần là ít cộng với lười đánh đáy nồi

Patriots

Xe lăn
Trên này có shop VU QUANG bán cụ ạ.

superhv

Xe máy
Thế là lởm hả cụ, chán nhỉ, mà e phải công nhận cái chảo đấy dùng thích, nhiệt đều, nặng trịch :)
Tặng cụ http://www.independent.co.uk/life-style/food-and-drink/features/the-10-best-frying-pans-8781091.html
em kết em số 8 . Còn chảo của cụ chắc do dùng công nghệ cũ thôi cụ ạ. Tefal hàng Pháp cụ mà có người quen ở Hàn Quốc với Nhật chọn mẫu rồi nhờ xách về là ngon cụ ạ. Em kết chảo này nhưng không đủ xèng http://bepxin.com/Chao-chong-dinh-Tefal-Jamie-Oliver-Inox-Copper-28cm---Professional-induction-series.html

Chỉnh sửa cuối:

lukyhapy

Xe tải
Các Cụ cho hỏi bếp từ nội địa Nhật allmetal có gì hiện đại hơn bếp thường mà giá nó cao vậy ạ?Mà đẳng cấp bếp từ được đánh giá dựa vào tiêu chí nào.Em thấy panasonic có cả chục dòng,rẻ nhất tầm 8,5 củ,đắt thì 50 củ.

Euro2CityStar

Xe lăn
cụ dùng nồi gì mà đen được mit nhỉ. Cụ thử dùng sidol lau thử xem. Trước thấy cụ patriots tư vấn, em mua dùng thử, lau chút lại thấy nồi sáng lại.
Tuy nhiên dùng cho mặt kính bếp Nhật lại ko hiệu quả lắm.
Mặt bếp nếu cụ chắc chắn nó ở phía trên thì quất chai javen của Mỹ hảo , nó ăn mọi vết có gốc hữu cơ , cặn vôi thì okay 45000vnd của thái cân tuốt

Euro2CityStar

Xe lăn
Các Cụ cho hỏi bếp từ nội địa Nhật allmetal có gì hiện đại hơn bếp thường mà giá nó cao vậy ạ?Mà đẳng cấp bếp từ được đánh giá dựa vào tiêu chí nào.Em thấy panasonic có cả chục dòng,rẻ nhất tầm 8,5 củ,đắt thì 50 củ.
Dòng allmetal là nó đun với nhôm đồng được hết

russoldat

Xe buýt
Mặt bếp nếu cụ chắc chắn nó ở phía trên thì quất chai javen của Mỹ hảo , nó ăn mọi vết có gốc hữu cơ , cặn vôi thì okay 45000vnd của thái cân tuốt
em cũng ko chắc nó trên hay dưới nữa. Biết thế trước mua kính đen cho xong. Mai em mua chai Mỹ Hảo như cụ bảo xem sao. Thanks cụ nhé