[Funland] BĐS Sài Gòn Và Miền Nam

lenhaque2

Xe buýt
Tìm hiểu qua mà dám phát biểu SG nhà 100m2 mới ở được. Đến hài =))
Đúng là chỉ tìm hiểu qua chứ chưa đặt chân vào SG bao giờ.

'Hiệu quả sử dụng đất' của cụ là xây nhà 40m2 à? Định nghĩa 'hiệu quả sử dụng' với 'ngon lành' là như thế nào? Cụ tự định nghĩa à?

Làm như dân SG không ở dc nhà 4-50m2 không bằng. Trong này đầy, nhé ;;)
đất 40-50m2 trong sài gòn xây cao tầng là đất dân, không phải là đất đã qua quy hoạch, nói chung là có nói nữa chắc cụ cũng k chịu hiểu đâu, e dừng ở đây, khi nào cụ biết đọc bản quy hoạch rồi từ bản quy hoạch ngẫm đc ra ý tưởng của người vẽ bản quy hoạch đó thì e nói chuyện tiếp

xuanhieu7292

Tháo bánh
đất 40-50m2 trong sài gòn xây cao tầng là đất dân, không phải là đất đã qua quy hoạch, nói chung là có nói nữa chắc cụ cũng k chịu hiểu đâu, e dừng ở đây, khi nào cụ biết đọc bản quy hoạch rồi từ bản quy hoạch ngẫm đc ra ý tưởng của người vẽ bản quy hoạch đó thì e nói chuyện tiếp
Thôi bớt đi cái. Toàn nói suông.

Cụ chứng minh nó không ra được sổ đỏ cái?

Post sổ đỏ lù lù ra đấy mà vẫn cố gắng cãi cùn =))

lenhaque2

Xe buýt
Thôi bớt đi cái. Toàn nói suông.

Cụ chứng minh nó không ra được sổ đỏ cái?

Post sổ đỏ lù lù ra đấy mà vẫn cố gắng cãi cùn =))

View attachment 8630669
đây là dự án gì ?, sổ đỏ thể hiện đây là dự án gì ?
giấy phép xây dựng nó là thế nào mà đc xây thế kia, hỏi thằng cò xem liệu có sang tên đc k nhé?
cẩn thận đấy, giờ này củi lửa về địa phương nhiều, mấy thể loại hack kiểu này ngày xưa alibaba nó làm đầy, mua xong hack đc tiếp nhưng có ngày đập bỏ hay k thì k biết

xuanhieu7292

Tháo bánh
đây là dự án gì ?, sổ đỏ thể hiện đây là dự án gì ?
giấy phép xây dựng nó là thế nào mà đc xây thế kia, hỏi thằng cò xem liệu có sang tên đc k nhé?
cẩn thận đấy, giờ này củi lửa về địa phương nhiều, mấy thể loại hack kiểu này ngày xưa alibaba nó làm đầy, mua xong hack đc tiếp nhưng có ngày đập bỏ hay k thì k biết
Là cái liền kề 50m2 tôi đã đưa, cụ chịu khó tìm hiểu cho mở mang cái đầu. ra sổ rồi đấy.

Còn cụ giỏi thì chứng minh nó là alibaba, hack, hay không sang tên dc đi. Nói suông mãi thế? :))

lenhaque2

Xe buýt
Là cái liền kề 50m2 tôi đã đưa, cụ chịu khó tìm hiểu cho mở mang cái đầu. ra sổ rồi đấy.

Còn cụ giỏi thì chứng minh nó là alibaba, hack, hay không sang tên dc đi. Nói suông mãi thế? :))
mặc định đã là dự án ở sài gòn thì phải lùi trước lùi sau, không cần phải chứng minh gì hết. k đc như thế là nó có chiêu trò. đơn giản thế thôi, tin hay không tin thì tùy. suông hay k suông k quan trọng, người hiểu biết người ta tự hiểu là đúng hay sai

114hangbong

Xe cút kít
Cụ năng lời với SG quá rồi, cái hạ tầng gt em nghĩ nó ko vô tình mà chênh lệch vậy đâu. Nếu hai anh em mà được trang bị như nhau thì cụ cũng đoán là sẽ khác nhau ntn rồi
Em nghĩ cụ trót yêu SG quá rồi nên không nhận ra sự tụt hậu về hạ tầng trong đó. Độ 20 năm trước em thấy SG rất phát triển, giao thông đi lại thuận tiện văn minh hơn ngoài Bắc nhiều, dạo đó em hay phải đi công tác xuống các tỉnh miền Đông. Sau một thời gian quay lại đi xe buýt trong đó em thấy ngạc nhiên vì thua xa xe buýt ngoài này, nhếch nhác, cũ kỹ. Xuống Vũng tàu hay đi Đồng nai Nhơn trạch thì cùng khoảng cách từ HN đi HP thời gian di chuyển tốn gấp 3 lần. Chán hẳn luôn.
Thị trường BĐS ngoài này tăng nhiều rồi thì tiền sẽ chảy vào trong đó thôi. Trong đó còn nhiều dư địa, tiềm năng tăng giá cho các nhà đầu tư.
Em thì thấy xa xôi lại tuổi tác nhiều rồi nên dồn hết mấy đồng còn lại ôm đất nông nghiệp gần nhà chứ chịu Nam tiến gì nữa. Đất ngay cạnh nhà cách 20 km đi xe buýt có vào triệu/m2 chứ tiền đó vào Củ Chi may ra mua được đất mặt đường.

QD092000

Xì hơi lốp
E đang ở Trỏng đây về Khu Trung Tâm thì Sài Gòn ăn đứt Hà Nội ,còn lại thì cũng 1 chín 1 mười nhưng phải công nhận mấy năm trờ lại đây Hà Nội đang tăng tốc nhanh hơn Sài Gòn, miếng đất của e ở Hóc Môn đang lỗ sấp mặt rao bán còn chưa ra được, Trong khi đó cùng thời điểm căn liền kề trước kia ở Hà Nội e bán 8.5tỷ thì giờ đã lên 14 tỷ, Nói về lượng tiền thì e đảm bảo ko đâu nhiều bằng dân Hà Nội các cụ Google thì biết
Dân HN 1 phần thôi cụ.
Dân các tỉnh phía Bắc đều nhiều tiền, tỉ lệ tích luỹ so thu nhập tại các tỉnh rất tốt và thu nhập lại tămg quá nhanh nên dòng tiền đổ vào bđs ào ạt. Chính yếu tố này đẩy giá bđs HN cao vút mà dân sống ở HN lâu năm ko hiểu được tiền đâu ra và nghĩ giá bđs bị thổi.
Các quan chức, dn, nhà khá giá ở tỉnh mua bđs HN như mua rau...kiếm đc là đổ tiền vào nhà cửa HN để 1 mai cho con học, làm tại HN và hưu trí nếu muốn và cả đầu tư giữ tiền nữa.
Việc giá bđs tại các tỉnh cũng sốt trong khi đất tại tỉnh thường rộng làm cho cơ hội mua nhà/ chung cư HN dễ dàng hơn khi bán tỉnh- mua HN. Lượng này nhiều lắm, bán cả theo con về HN cũng có, 1 phần cũng có.
Lứa bạn bè đh năm xưa của e đều có 1 vài bđs tại HN.

QD092000

Xì hơi lốp
Em nghĩ cụ trót yêu SG quá rồi nên không nhận ra sự tụt hậu về hạ tầng trong đó. Độ 20 năm trước em thấy SG rất phát triển, giao thông đi lại thuận tiện văn minh hơn ngoài Bắc nhiều, dạo đó em hay phải đi công tác xuống các tỉnh miền Đông. Sau một thời gian quay lại đi xe buýt trong đó em thấy ngạc nhiên vì thua xa xe buýt ngoài này, nhếch nhác, cũ kỹ. Xuống Vũng tàu hay đi Đồng nai Nhơn trạch thì cùng khoảng cách từ HN đi HP thời gian di chuyển tốn gấp 3 lần. Chán hẳn luôn.
Thị trường BĐS ngoài này tăng nhiều rồi thì tiền sẽ chảy vào trong đó thôi. Trong đó còn nhiều dư địa, tiềm năng tăng giá cho các nhà đầu tư.
Em thì thấy xa xôi lại tuổi tác nhiều rồi nên dồn hết mấy đồng còn lại ôm đất nông nghiệp gần nhà chứ chịu Nam tiến gì nữa. Đất ngay cạnh nhà cách 20 km đi xe buýt có vào triệu/m2 chứ tiền đó vào Củ Chi may ra mua được đất mặt đường.
Chính xác mợ ơi.
E nhìn thấy 1 màu khá tối trong này, trong khi HN và các tỉnh lân cận là 1 màu tươi sáng.
E vừa đi qua Long An, Tiền Giang, Bến Tre, Trà Vinh, Vĩnh long và vào tới Cần Thơ. Phải nói ngoài cao tốc Trung Lương- Mỹ Thuận thì đường sá quá chán luôn, bé và xuống cấp. Các quốc lộ 53, 54 và cả 13, 14 trong này sao nó bé thế, nhiều đoạn chả so nổi đường liên xã ngoài kia.
Cccm về Bắc Ninh, Bắc Giang, Hải Dương, Hưng Yên, Thái Bình, Hà Nam...hay xa hơn sẽ thấy gt pt mạnh ntn.
Mấy đường xá trong này còn thua luôn đường trên Tây Nguyên ấy, như đoạn vào Buôn Ma Thuột qua buôn Hồ, từ Pleiku sang Buôn Hồ...

114hangbong

Xe cút kít
Dân HN 1 phần thôi cụ.
Dân các tỉnh phía Bắc đều nhiều tiền, tỉ lệ tích luỹ so thu nhập tại các tỉnh rất tốt và thu nhập lại tămg quá nhanh nên dòng tiền đổ vào bđs ào ạt. Chính yếu tố này đẩy giá bđs HN cao vút mà dân sống ở HN lâu năm ko hiểu được tiền đâu ra và nghĩ giá bđs bị thổi.
Các quan chức, dn, nhà khá giá ở tỉnh mua bđs HN như mua rau...kiếm đc là đổ tiền vào nhà cửa HN để 1 mai cho con học, làm tại HN và hưu trí nếu muốn và cả đầu tư giữ tiền nữa.
Việc giá bđs tại các tỉnh cũng sốt trong khi đất tại tỉnh thường rộng làm cho cơ hội mua nhà/ chung cư HN dễ dàng hơn khi bán tỉnh- mua HN. Lượng này nhiều lắm, bán cả theo con về HN cũng có, 1 phần cũng có.
Lứa bạn bè đh năm xưa của e đều có 1 vài bđs tại HN.
Mua bđs cứ phải chọn chỗ nào nhiều người có tiền, GRDP cao thì mua bán cho thuê đều dễ lúc đó giá trị của bđs mới tăng bền vững được.

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe cút kít
Chính xác mợ ơi.
E nhìn thấy 1 màu khá tối trong này, trong khi HN và các tỉnh lân cận là 1 màu tươi sáng.
E vừa đi qua Long An, Tiền Giang, Bến Tre, Trà Vinh, Vĩnh long và vào tới Cần Thơ. Phải nói ngoài cao tốc Trung Lương- Mỹ Thuận thì đường sá quá chán luôn, bé và xuống cấp. Các quốc lộ 53, 54 và cả 13, 14 trong này sao nó bé thế, nhiều đoạn chả so nổi đường liên xã ngoài kia.
Cccm về Bắc Ninh, Bắc Giang, Hải Dương, Hưng Yên, Thái Bình, Hà Nam...hay xa hơn sẽ thấy gt pt mạnh ntn.
Mấy đường xá trong này còn thua luôn đường trên Tây Nguyên ấy, như đoạn vào Buôn Ma Thuột qua buôn Hồ, từ Pleiku sang Buôn Hồ...
Đấy là chưa kể tác động của biến đổi khí hậu nên đất đai trong đó sẽ ngày một thấp xuống ngập nhiều hơn. Mấy ông bạn em làm bên khí tượng thuỷ văn hay nói về chuyện này.
Còn hạ tầng trong đó kém phát triển em nghĩ một phần do điều kiện tự nhiên, các cửa sông nhiều và đều lớn làm cầu đường rất tốn kém nên chưa được đầu tư theo nhịp phát triển được.

QD092000

Xì hơi lốp
Đấy là chưa kể tác động của biến đổi khí hậu nên đất đai trong đó sẽ ngày một thấp xuống ngập nhiều hơn. Mấy ông bạn em làm bên khí tượng thuỷ văn hay nói về chuyện này.
Còn hạ tầng trong đó kém phát triển em nghĩ một phần do điều kiện tự nhiên, các cửa sông nhiều và đều lớn làm cầu đường rất tốn kém nên chưa được đầu tư theo nhịp phát triển được.
Dù sao e tin đời sống sinh hoạt bà con khá tốt do đất đai trù phú, giá lương thực thực phẩm rất rẻ và tươi ngon.
Vào đầu Trà Vinh rẽ vào 1 quán ăn nghỉ võng ven đường khá lớn kèm rửa xe. Mỗi xe của e là khách thôi. Gọi 2 suất cơm trâu 1 kho khổ qua và 1 kho chua+ canh rau má. Trời ơi sao nó tươi ngon vậy chứ, thực phẩm là tiều chuẩn nhà hàng cao cấp đc, chị nấu ăn cho mọi thứ vừa đủ, 2 người bọn e ăn hết sạch từ cơm, rau, thịt. Cả gạo và nc mắm đều chất lượng cao chứ ko phải loại làm hàng. Có 120k 2 suất ăn đó thôi.
Chị chủ hỏi giá gà HN, biết 120k/kg, chị bảo ở đây 55k thôi và là loại ngon ấy.
E hỏi lại chị còn con gái chưa ck ko, e muốn ỏ lại mà chị cứ cười :).

Có thử 1 quả dừa sáp loại to nhất 180k+ 100k rửa xe.

Móa ơi, từ Buôn Ma Thuật đến mé đb scl ng ta rửa xe sao mà có tâm, cẩn thận vô cùng, luôn có rửa gầm. Giá cũng chỉ 80-100k....ko bù cho bọn rửa xe HN ko có lần hoàn hảo nào mà giá cũng rứa.

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe cút kít
Dù sao e tin đời sống sinh hoạt và con khá tốt do đất đai trù phú, giá lương thực thực phẩm rất rẻ và tươi ngon.
Vào đầu Trà Vinh rẽ vào 1 quán ăn nghỉ võng ven đường khá lớn kèm rửa xe. Mỗi xe của e là khách thôi. Gọi 2 suất cơm trâu 1 kho khổ qua và 1 kho chua+ canh rau má. Trời ơi sao nó tươi ngon vậy chứ, thực phẩm là tiều chuẩn nhà hàng cao cấp đc, chị nấu ăn cho mọi thứ vừa đủ, 2 người bọn e ăn hết sạch từ cơm, rau, thịt. Cả gạo và nc mắm đều chất lượng cao chứ ko phải loại làm hàng. Có 120k 2 suất ăn đó thôi.
Chị chủ hỏi giá gà HN, biết 120k/kg, chị bảo ở đây 55k thôi và là loại ngon ấy.
E hỏi lại chị còn con gái chưa ck ko, e muốn ỏ lại mà chị cứ cười :).

Có thử 1 quả dừa sáp loại to nhất 180k+ 100k rửa xe.

Móa ơi, từ Buôn Ma Thuật đến mé đb scl ng ta rửa xe sao mà có tâm, cẩn thận vô cùng, luôn có rửa gầm. Giá cũng chỉ 800-100k....ko bù cho bọn rửa xe HN ko có lần hoàn hảo nào mà giá cũng rứa.
Cái dịch vụ thì tốt dần từ Bác vào Nam cụ nhỉ. :))

QD092000

Xì hơi lốp
Cái dịch vụ thì tốt dần từ Bác vào Nam cụ nhỉ. :))
Chuẫn mợ ơi.
Nghĩ cái quán Madam Lâm ở ĐN e vào mà chán. Michelin mấy sao ấy mà như món ăn buffe, nhạt phèo. Cái cơm tấm nó là loại bình dân mọi quán MN đều có, sườn thì mục mục thịt như nhét lạnh lâu ngày...chán!

QD092000

Xì hơi lốp
Mua bđs cứ phải chọn chỗ nào nhiều người có tiền, GDP cao thì mua bán cho thuê đều dễ lúc đó giá trị của bđs mới tăng bền vững được.
Mợ bảo SG sẽ tăng cũng ko sai, mà là bao giờ ấy. 10 năm nữa hạ tầng và tích lũy mới đẩy đc giá thì lời lãi gì nếu vào tầm này.
Bđs bắc đã cao và sẽ còn cao nữa tới đây. E chắc luôn!

Thui, e đi test lẩu mắm Ninh Kiều đây :))

anphudong

Xe tăng
Cụ nói chuyện như trên mây ấy. :))

Sài gòn ai cũng thấy đầy nhà 30-50m2, nhà ống, nhà ngõ, người ta vẫn sinh hoạt ầm ầm.

thế mà vẫn phát biểu "sài gòn bét nhát 100m2 mới xây đc'.

Cụ vào lần nào chưa đấy? =))
Khu Bàn Cờ thuộc Phường1,2,3 Quận 3 là điển hình của loại nhà nhỏ này, các căn chỉ có diện tích 10m x 3m chiếm tuyệt đại đa số. Trước đây em ở căn rộng có hơn 50 m2 mà so với xung quanh cũng khá lắm rồi. Nơi đây được xây 3 tầng + 1 tum nên ở cũng khá thoải mái.

QD092000

Xì hơi lốp
Khu Bàn Cờ thuộc Phường1,2,3 Quận 3 là điển hình của loại nhà nhỏ này, các căn chỉ có diện tích 10m x 3m chiếm tuyệt đại đa số. Trước đây em ở căn rộng có hơn 50 m2 mà so với xung quanh cũng khá lắm rồi. Nơi đây được xây 3 tầng + 1 tum nên ở cũng khá thoải mái.
Chính xác, e ăn ở lẩu nướng cô Tư, 79 Bàn Cờ chiêm ngưỡng nhà cửa ở đây thì thấy nó y hệt bên Phúc Tân, Bạch Đằng mé giữa cầu Long Biên- Chương Dương của HN ấy. Đúng chất khu ngõ nhỏ, nhà nhỏ và buôn bán dày đặc.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

anphudong

Xe tăng
Chính xác, e ăn ở lẩu nướng cô Tư, 79 Bàn Cờ chiêm ngưỡng nhà cửa ở đây thì thấy nó y hệt bên Phúc Tân, Bạch Đằng mé giữa cầu Long Biên- Chương Dương của HN ấy. Đúng chất khu ngõ nhỏ, nhà nhỏ và buôn bán dày đặc.
Hẻm 51 Cao Thắng hàng ăn đông nghẹt đó cụ à. Tuy ở trung tâm mà vk em thấy mua sắm ở đây rẻ, hàng hóa nhiều tha hồ quẹo lựa. Giờ xuống ở BT nhà cửa rộng rãi hơn mà thoảng vẫn quay về nơi này mua sắm.

ncs

Xe buýt
Sài Gòn nó xuống không có gì phải ngạc nhiên. Trước kia gdp toàn 2 chữ số suốt 20 năm. 7 -8 năm nay tụt dần đều xuống dưới mức trung bình cả nước rồi.

anphudong

Xe tăng
SG giờ chỗ nào còn giá tốt nhỉ các cụ?
Chắc có khu dân cư Phú Xuân - Nhà Bè là rẻ nhất mợ à. 2016 em đi mua đất ở đây họ đòi giá 18tr/m2. Giờ chắc hơn 30 tr thôi mà chỉ cách Phú Mỹ Hưng chừng 2km, sau này họ làm cầu Cần Giờ đi qua Nguyễn Lương Bằng nối dài nữa thì về trung tâm càng thuận lợi. Nhưng ko hiểu sao khu này vắng vẻ lắm, chả có mấy người về ở, vào đó vẫn thấy đàn bò nhởn nhơ, đêm về thì tối om ko đèn đường. Em thì thích chỗ đông vui nên bỏ ý định mua khu này.