[Funland] Bất mãn với tòa án tại huyện Tam Nông tỉnh Phú Thọ

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật bộ máy tư pháp cấp quận huyện rất nhiều vấn đề, mong Cụ Tổng làm một vài vụ, đả hổ nhưng cũng phải diệt ruồi như TQ chứ ko thì nát từ dưới nát lên, đây là bộ phận nhân dân tiếp xúc nhiều nhất

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Nói thật bộ máy tư pháp cấp quận huyện rất nhiều vấn đề, mong Cụ Tổng làm một vài vụ, đả hổ nhưng cũng phải diệt ruồi như TQ chứ ko thì nát từ dưới nát lên, đây là bộ phận nhân dân tiếp xúc nhiều nhất
Mong Cụ tổng sức khỏe để làm thêm 2 nhiệm kỳ nữa. Diệt bọn này mất nhiều thời gian, ngay đến thằng địa chính học chỉ đến trung cấp nhưng hạch họe sách nhiễu nhân dân thì thôi rồi. Còn tầm quan xã, quan con con phòng tài môi thì nó đớp của dân quanh năm, lương nó chỉ vài củ nhưng tiền đớp thì tháng làm trăm củ

n.p.n

Xe hơi
lol click thử cái link trong chữ ký thì hoá ra là thể loại phông bạt, làm giả số liệu. tố cáo người vu khống diễn viên yêu thích của đất nước có được thưởng gì không nhỉ?

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Có ghi phạt cọc cụ ạ, nhưng để được phán quyết ai đúng ai sai thì phụ thuộc vào tòa án. Mà tòa án ở VN mình được mô phỏng là chồng cũ của MC Thảo Vân
Thế thì cụ càng phải đưa căn cứ của toà lên. Nếu cần cụ mở vụ kiện khác tội lừa đảo chiếm đoạt ts công dân.

boy_spott

Xe điện
Em dính vụ cc sổ đỏ và tt luôn, khi đo thiếu hơn 1000m, thằng bán cò quay kêu em tiêu hết tiền rồi, em sẽ trả anh tiền nhưng phải có lộ trình, đúng là nó lừa mình cay vãi

Trần Gia

Xe tăng
E cũng dính 1 vụ tương tự cụ chủ. E mua tận Quảng nam, bên bán là đội môi giới lướt cọc, nhì nhằng mãi ko mua đc. Giờ xác định rút cọc về tính ván khác

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
lol click thử cái link trong chữ ký thì hoá ra là thể loại phông bạt, làm giả số liệu. tố cáo người vu khống diễn viên yêu thích của đất nước có được thưởng gì không nhỉ?
Em hóng vụ này vì chắc chắn hấp dẫn hơn vụ lùm xùm ếch pha cóc của chủ thớt :D

Atlas25

[Tịch thu bằng lái]
cụ mơ ngủ à ?? hợp đồng đặt cọc là dạng hợp đòng viết giấy cung quăng thôi. chủ yếu là chữ TÍN chứ chả có ai lôi nhau ra công chứng lằm hợp đồng đặt cọc mua 1 thửa đất bé đâu. trừ khi cả lô đất to cơ cụ à . và hợp đồng đặt cọc kiểu ký tắt đôi bên chả có tý đóe gì giá trị pháp lý hết cả
Bây giờ kiện tụng thì đất trở thành đây tranh chấp.
Đất tranh chấp thì thằng kia không bán được cho ai cả

Atlas25

[Tịch thu bằng lái]
ôi dồi.. bọn nó mà lật mặt thì hợp đồng đặt cọc có công chứng cũng đóe là gì cả nhé cụ à
em ví dụ cho ló xinh động nhóe
hợp đồng ghi rõ.. bên mua chuyển cho bên bán 100 củ . đến ngày lành thì bên bán lật kèo thì đền cọc gấp 3 lần = 300 củ . ok chưa nào
nó lật kèo . kiện ra tòa . thằng bán nói rằng
100 củ kia em tiêu cmn hết dồi .. em xin nợ .. khi nào có em trả cho anh ý . chứ kg phải em ăn trộm tiền của anh ta . em cũng kg hề lừa anh ý.. chả qua nội bộ nhà em giờ bất đồng ý kiến về việc bán thửa đất này..lên vc em đóe bán được ạ
sao nào ??? tòa chả chứng hửng à
Miếng đất đó dính hợp đồng cọc thì thành đất đã có tranh chấp
Thằng kia không bán cho ai khác được cả

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Bực lắm các cụ ạ, đúng công lý ở Việt Nam mình chỉ là diễn viên hài. Em vừa kiện 1 vụ việc liên quan đến đất đai, mình mua xong sốt đất giá lên gấp 3 lần, thằng bán cố tình làm trò ko bàn giao đất theo thỏa thuận, đến hôm công chứng nó đi 1 mình ko có vợ đi cùng dẫn đến ko thể công chứng. Rồi ôm luôn cọc ko trả cũng ko đền cọc, em cho người quay video ghi âm đầy đủ làm bằng chứng thuê luật sư kiện cáo từ sơ thẩm đến phúc thẩm bọn tòa án xử lấy lệ như trò mèo. Cò quay kiếm tiền bẩn bựa, thằng bán thì lên xã xin chữ ký từ hội phụ nữ đến địa chính xác nhận là hôm công chứng con vợ nó cũng lên, để ấn lỗi sang mình, rồi ra tòa bọn nó ko quay được xèng thì đỗ lỗi cho mình và giải quyết kiểu hoàn cọc. Nó xử cho xong rồi thì thằng bán nó cười nham nhở, muốn lấy lại tiền cọc cũng còn khuya, muốn thi hành án sớm thì phải lobby chi phí mà kiểu dân sự này chưa chắc được việc.
Cụ nào mua đất cẩn thận đừng cọc cạch nhiều, ở mình pháp luật đi đến cấp cơ sở nó đúng nghĩa là anh diễn viên Công Lý
Đêm muộn em thức xem bóng đá mới đọc chuyện của cụ. Cụ kinh doanh BĐS nhiều thì đôi khi vấp phải những chuyện nhỏ ntn là hết sức bình thường như cân đường, hộp sữa. Hãy coi như đi không cẩn thận (mà nhiều khi cũng chả tránh được) đá phải viên gạch hay dẫm phải vũng nước bẩn chứ suy nghĩ làm gì cho nặng đầu (đấy là còn do lỗi hoàn toàn của bên bán nhé, chứ vụ này em đồ ít nhiều bên cụ cũng có tý sơ xểnh hay lưỡng lự không quyết đoán trong quá trình giao dịch). Cho mấy thằng nhân viên nó giải quyết, được thì được không được (kể cả mất cọc) thì các em nó có tý va vấp, kinh nghiệm.

Đọc vài trang nhiều còm của một số cụ chưa va vấp nhiều về BĐS mà cứ nói như đúng rồi, bảo chặt chẽ với thiếu kinh nghiệm rồi pháp luật abc chán kinh. Em mua bán BĐS đơn lẻ, cò con từ Bắc vào Nam đây. Nhiều chỗ em cọc mua bán toàn online, đến khu vực em mua còn 24 năm qua từng đặt chân đến tỉnh đấy chứ đừng nói đến chuyện lô/thửa ra sao; chưa từng biết và gặp mặt môi giới, chưa từng biết và gặp mặt người bán (em ở HN - môi giới miền trung - người bán HCM, quảng nam, Khánh hoà, vũng tầu, … đủ cả) mà vẫn giao dịch ầm ầm. Nhưng các kênh em đánh giá về môi giới nhanh lắm, đa phần hướng dẫn và yêu cầu môi giới làm việc theo ý mình từ đàm phán giá đến các bước thẩm người bán, giấy tờ cọc cạch. Đợt Covid tháng 6 năm ngoái em còn mất 2 phát cọc cơ, vì dịch mình không đi được mà ông bán cứ ép đúng ngày rồi abc, em điện vài cuộc thấy ko ổn điên tiết bảo luôn thôi biếu bác mấy trăm đấy, thế rồi cũng có ông chuyển lại 1/2 cọc.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Đêm muộn em thức xem bóng đá mới đọc chuyện của cụ. Cụ kinh doanh BĐS nhiều thì đôi khi vấp phải những chuyện nhỏ ntn là hết sức bình thường như cân đường, hộp sữa. Hãy coi như đi không cẩn thận (mà nhiều khi cũng chả tránh được) đá phải viên gạch hay dẫm phải vũng nước bẩn chứ suy nghĩ làm gì cho nặng đầu (đấy là còn do lỗi hoàn toàn của bên bán nhé, chứ vụ này em đồ ít nhiều bên cụ cũng có tý sơ xểnh hay lưỡng lự không quyết đoán trong quá trình giao dịch). Cho mấy thằng nhân viên nó giải quyết, được thì được không được (kể cả mất cọc) thì các em nó có tý va vấp, kinh nghiệm.

Đọc vài trang nhiều còm của một số cụ chưa va vấp nhiều về BĐS mà cứ nói như đúng rồi, bảo chặt chẽ với thiếu kinh nghiệm rồi pháp luật abc chán kinh. Em mua bán BĐS đơn lẻ, cò con từ Bắc vào Nam đây. Nhiều chỗ em cọc mua bán toàn online, đến khu vực em mua còn 24 năm qua từng đặt chân đến tỉnh đấy chứ đừng nói đến chuyện lô/thửa ra sao; chưa từng biết và gặp mặt môi giới, chưa từng biết và gặp mặt người bán (em ở HN - môi giới miền trung - người bán HCM, quảng nam, Khánh hoà, vũng tầu, … đủ cả) mà vẫn giao dịch ầm ầm. Nhưng các kênh em đánh giá về môi giới nhanh lắm, đa phần hướng dẫn và yêu cầu môi giới làm việc theo ý mình từ đàm phán giá đến các bước thẩm người bán, giấy tờ cọc cạch. Đợt Covid tháng 6 năm ngoái em còn mất 2 phát cọc cơ, vì dịch mình không đi được mà ông bán cứ ép đúng ngày rồi abc, em điện vài cuộc thấy ko ổn điên tiết bảo luôn thôi biếu bác mấy trăm đấy, thế rồi cũng có ông chuyển lại 1/2 cọc.
Vâng tai nạn trong ghề này nó là thường xuyên, năm nào em cũng dính vài vụ. Nhưng vụ này thì cay vì cái thằng bán trước mặt CA nó mở mồm ra là bộ đội cụ Hồ với mác thầy giáo đạo đức chưa biết nói sai bao giờ các kiểu con đà điểu. Sau lưng thì nó chửi bậy thôi rồi, ghét nó mà đưa nó ra tòa. Nhưng ra tòa thì cho có lệ, hồi xưa ở Đông Anh với Hoài Đức người của em cũng mất công ra tòa 2 vụ, án dân sự ko làm được gì, biết là mất thời gian nhưng ko thể ko kiện thằng mang danh bộ đội cụ Hồ này, cụ ạ.
Cụ thức khuya xem bóng đá nhỉ, em thì hay dậy sớm để làm việc. Chúc cụ giấc ngủ ngon nhé !

Ớt xanh

Xe điện
Ở VN mình 99% đặt cọc là ko qua công chứng đâu bác. Lúc sốt đất ngày giao dịch 3-5 lô, mua đàm phán được giá rẻ mà đợi hẹn công chứng thu xếp thời gian đến thì có thằng khác nó cọc trước là bình thường
Ngày mấy lô như vậy thì bác là dân chuyên rồi, em cứ nghĩ là tỷ năm mới mua một lần như em..
Âu cũng là tai nạn nghề nghiệp bác ạ

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Lần sau mua bán cụ mang nguyên 1 bọc đi, giao tiền giao sổ mua đứt bán đoạn luôn cho dứt khoát nhỉ ? Cọc cạch cái cm gì cho nó lằng nhằng.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Vâng tai nạn trong ghề này nó là thường xuyên, năm nào em cũng dính vài vụ. Nhưng vụ này thì cay vì cái thằng bán trước mặt CA nó mở mồm ra là bộ đội cụ Hồ với mác thầy giáo đạo đức chưa biết nói sai bao giờ các kiểu con đà điểu. Sau lưng thì nó chửi bậy thôi rồi, ghét nó mà đưa nó ra tòa. Nhưng ra tòa thì cho có lệ, hồi xưa ở Đông Anh với Hoài Đức người của em cũng mất công ra tòa 2 vụ, án dân sự ko làm được gì, biết là mất thời gian nhưng ko thể ko kiện thằng mang danh bộ đội cụ Hồ này, cụ ạ.
Cụ thức khuya xem bóng đá nhỉ, em thì hay dậy sớm để làm việc. Chúc cụ giấc ngủ ngon nhé !
Thật sự với các tranh chấp dân sự hiện nay ở VN rất rất nản, nó khiến cho nhiều người sẵn sàng lừa nhau, người bị lừa thì đánh ko đánh đc (loanh quanh lại đi tù như chơi), kiện thì chỉ tổ mất thời gian, thêm bực mình mà tiền thì khó lấy lại, dần dần chúng ta mất niềm tin vào pháp luật, vào công lý, vào tòa án ... để bảo vệ quyền lợi của chúng ta, như một vài cụ chia sẻ thì còn phải trông vào hên xui, chấp nhận sự việc như bị tai nạn. Thấy cũng chán với kiểu pháp luật này.

Azeglio

Xe điện
Từ lúc cụ đặt cọc đến lúc cụ thanh toán mà đất lên gấp 3 cơ á??? Hay thời hạn thanh toán cụ để cho người ta tận 3 năm?

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ kiện tụng thì đất trở thành đây tranh chấp.
Đất tranh chấp thì thằng kia không bán được cho ai cả
Cụ nhầm đấy . trừ tranh chấp nội bộ gia đình thì mới khó bán thôi. Chứ tranh chấp ngoài thì tòa xử xong là ok . bán bt nhé . còn chuyện tòa xử thế đóe nào thì e miễn nói đến

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
D
Miếng đất đó dính hợp đồng cọc thì thành đất đã có tranh chấp
Thằng kia không bán cho ai khác được cả
đó là đồng chí nghĩ thế thôi.. Chứ tôi và thằng chủ đất kia vẫn bán được bình thường nhé..chả có gì là kg thể cả. Đồng chí cứ việc ngồi đó mà mơ

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Từ lúc cụ đặt cọc đến lúc cụ thanh toán mà đất lên gấp 3 cơ á??? Hay thời hạn thanh toán cụ để cho người ta tận 3 năm?
Đất công nghiệp khi ra tin nó tăng nhanh lắm cụ ạ, chính vì thế từ Bình Phước cho đến Bắc Giang mấy năm rồi hội buôn đất công nghiệp hái ra tiền