[Funland] Bất mãn với tòa án tại huyện Tam Nông tỉnh Phú Thọ

DOANH1804

Xe hơi
Cụ đổi hướng thử, cho công an huyện ít tiền hưỡng dẫn làm thủ tục kiện tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản.

Azeglio

Xe điện
Làm gì có mảnh đất nào trên cái lãnh thổ Việt Nam này mà từ lúc cọc đến lúc thanh toán tăng gấp 3 lần. Em không đọc hết còm của cụ chủ cũng như thông tin bổ sung, nhưng đoán sự việc xảy ra lâu rồi, tính bằng năm hay vài năm vì còn gặp gỡ đi lại, nhờ các mối quan hệ giải quyết, rồi mới đơn từ cũng cấp chứng cứ, bổ sung các kiểu, rồi sơ thẩm phúc thẩm. Gấp 3 là từ lúc cọc đến khi cụ thớt kể lại chuyện này bây giờ chứ lúc đó (tại thời điểm làm thủ tục chuyển nhượng và thanh toán) có thể chỉ rẻ chút hay tăng nhẹ thôi ~o)
Thế thì em mới hỏi lại cụ chủ thớt mà.
Cụ ấy vừa giải thích cho em là có thông tin dự án nên tăng vù vù.

buihai

Xe buýt
HĐ bên em soạn riêng rất chặt chẽ khoản phạt rồi cụ, ở đây nó ko những ko đền cọc mà quỵt luôn tiền mình đặt ấy cụ.
HĐ dân sự ra tòa nó nhiêu khê lắm, hầu bọn nó là chính thôi cụ
Cụ chắc nhiều kinh nghiệm nhưng ra tỉnh gặp dân đầu gấu rồi, đúng là phải có máu mặt mới làm đất được ...

ông cò đất quen của mình cũng vậy, đầu trọc cao 1m8 săm trổ to như lý đức, mặt thì trông vui vẻ nhưng không trêu vào được. Nhưng ra tỉnh gặp thằng liều chắc cũng phải chịu nhỡ nó chọc...

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Đất như cụ chủ xa xôi chứ như cụ nào nói ở Ocean Park thì treo biển đất tranh chấp, lừa đảo ngay và luôn. Nói chung khi giao dịch phải tìm hiểu và phải cứng nhay từ đầu.
Ocepak năm ngoái có vụ cậu em Thành, Thành nó là em của em. Nó cọc mua của thằng Ngôn, Ngôn là doanh nhân người Nam Định cũng là loại tri thức mở mồm ra là doanh nhân uy tín. Sau giá nhà tăng từ 25 lên 36 tỷ trong thời gian cọc thì nó lật lọng, mặc dù cọc công chứng nhưng nó lật mà ko làm gì được vì điều khoản nó vin vào là trong hđ ko ghi rõ có xây nhà, nó đòi thêm 11,5 tỷ tiền xây.Ai cũng biết mua bán nhà của VIN có bao giờ cũng có xây, hđ công chứng mà ko làm gì được nó đấy !

Atlas25

[Tịch thu bằng lái]
Sổ đỏ giả mà đất còn bán được đó cụ?
Sổ đỏ giả bán được khi khách ngu dốt không lên phòng nhà đất làm thủ tục
Chứ lên phòng nhà đất thì sao mà bị lừa.
Vì phòng nhà đất nó cấp sổ đỏ mà

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ocepak năm ngoái có vụ cậu em Thành, Thành nó là em của em. Nó cọc mua của thằng Ngôn, Ngôn là doanh nhân người Nam Định cũng là loại tri thức mở mồm ra là doanh nhân uy tín. Sau giá nhà tăng từ 25 lên 36 tỷ trong thời gian cọc thì nó lật lọng, mặc dù cọc công chứng nhưng nó lật mà ko làm gì được vì điều khoản nó vin vào là trong hđ ko ghi rõ có xây nhà, nó đòi thêm 11,5 tỷ tiền xây.Ai cũng biết mua bán nhà của VIN có bao giờ cũng có xây, hđ công chứng mà ko làm gì được nó đấy !
View attachment 7360319
Em không nghĩ là ông môi giới, người mua trình độ lại sơ đẳng đến vậy. Không bàn về chuyện lật của người bán, nhưng người mua có mỗi thông tin về BĐS còn không mô tả/thể hiện rõ thì trả học phí cũng đáng, còn mất cả cọc luôn ý. Thông tin về BĐS bao giờ cũng phải rõ ràng từ số lô/thửa/mã nền, kích thước, … tài sản trên đất và/hoặc được hình thành trong tương lai là gì, loại hình tài sản, diện tích sàn xây dựng ra sao, … còn như tin nhắn của cụ mô tả thì hãy xác định đó là bài học của người mua chứ đừng xem đó là trách cứ người bán.

Các cụ bảo rồi, khôn dại tại tay, có phải thấy người ta ăn khoai ai cũng vác mai đi đào được đâu. Hãy tự trách mình chứ đừng trông đợi vào lòng tốt của người khác!

Atlas25

[Tịch thu bằng lái]
Em không nghĩ là ông môi giới, người mua trình độ lại sơ đẳng đến vậy. Không bàn về chuyện lật của người bán, nhưng người mua có mỗi thông tin về BĐS còn không mô tả/thể hiện rõ thì trả học phí cũng đáng, còn mất cả cọc luôn ý. Thông tin về BĐS bao giờ cũng phải rõ ràng từ số lô/thửa/mã nền, kích thước, … tài sản trên đất và/hoặc được hình thành trong tương lai là gì, loại hình tài sản, diện tích sàn xây dựng ra sao, … còn như tin nhắn của cụ mô tả thì hãy xác định đó là bài học của người mua chứ đừng xem đó là trách cứ người bán.

Các cụ bảo rồi, khôn dại tại tay, có phải thấy người ta ăn khoai ai cũng vác mai đi đào được đâu. Hãy tự trách mình chứ đừng trông đợi vào lòng tốt của người khác!
Chính xác.
Về nguyên tắc bán đất là bán quyền sử dụng đất.
Không bán tài sản trên đất.
Cho nên hợp đồng mua bán đất phải kèm với tài sản trên đất hoặc hợp đồng tặng cho nhà.
Đều phải quy định rõ từng chi tiết trong hợp đồng đặt cọc.
Mua cái nhà mấy chục tỷ mà tiếc tiền thuê luật sư làm cái hợp đồng rõ ràng thì chịu rồi

babetnhe_no1

Xe buýt
Em cũng bị 1 lần mua đất trong Ninh Hòa, Nha TRang. Lúc e mua giá 4tr/m2, cọc trong 45 ngày vì giá trị lớn và đợt dịch nên đi lại khó khăn, để tgian dài để phòng bất trắc thì mình còn có phương án xử lý. Sau đó có người trả 6tr, chủ nhà bán và k hề báo lại gì e, đến khi e lần mò ra được HDCC đã ký với người mua giá 6tr, thì chủ nhà quay ra bảo đã bán và trả nợ hết rồi, giờ có lấy lại cọc thì lấy chứ nhà hết tiền rồi phải đi vay để trả lại cọc chứ k có đền đủng j đâu. E có nhờ công an can thiệp nhưng cũng k giải quyết được gì, kiện cáo thì luật sư bảo cũng xác định k đến đâu nên thôi, ức chế quá mà vẫn phải nhận cọc về cho nhanh các cụ ạ

Tiểungưnhi88

Xe điện
Tôi hỏi thật cụ đã ra tòa lần nào chưa ?
Thực tế giải quyết tranh chấp đất đai ở mình rất nhiều nhiêu khê, đòi được vạ thì má đã sưng.
Luật đất đai nó ko hình sự hóa những việc như thế, có trường hợp tôi mua đất xong sang sổ đỏ xong. Ở xa nó đập tường lấn đất mình kiện cáo ốm đòn rất nhiều cấp cũng ko đâu với đâu vì pháp luật ở mình chỉ là diễn viên hài.
Còn trường hợp tôi mua đất đặt cọc xong nó ko ra công chứng, đến gặp nó nó ko ra, làm đơn ra ca khuyên rút đơn về vì thằng con nó vừa mãn hạn tù tội giết người về.
Xu hướng giờ xã hội dân sự. Giảm các quy tắc hình sự. Cụ lại hình sự hoá dân sự.
Cựu cọc hợp đồng chưa chắc.
Bêy giờ cụ mềm dẻo linh hoạt với thị hành án dân sự mới đc việc.chúc CV cụ hanh thông.

hoviethung

Xe lăn
Sổ đỏ giả bán được khi khách ngu dốt không lên phòng nhà đất làm thủ tục
Chứ lên phòng nhà đất thì sao mà bị lừa.
Vì phòng nhà đất nó cấp sổ đỏ mà
Mình nói với ý với sự lừa đảo thì bao giờ cũng có thể xảy ra.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Đêm muộn em thức xem bóng đá mới đọc chuyện của cụ. Cụ kinh doanh BĐS nhiều thì đôi khi vấp phải những chuyện nhỏ ntn là hết sức bình thường như cân đường, hộp sữa. Hãy coi như đi không cẩn thận (mà nhiều khi cũng chả tránh được) đá phải viên gạch hay dẫm phải vũng nước bẩn chứ suy nghĩ làm gì cho nặng đầu (đấy là còn do lỗi hoàn toàn của bên bán nhé, chứ vụ này em đồ ít nhiều bên cụ cũng có tý sơ xểnh hay lưỡng lự không quyết đoán trong quá trình giao dịch). Cho mấy thằng nhân viên nó giải quyết, được thì được không được (kể cả mất cọc) thì các em nó có tý va vấp, kinh nghiệm.

Đọc vài trang nhiều còm của một số cụ chưa va vấp nhiều về BĐS mà cứ nói như đúng rồi, bảo chặt chẽ với thiếu kinh nghiệm rồi pháp luật abc chán kinh. Em mua bán BĐS đơn lẻ, cò con từ Bắc vào Nam đây. Nhiều chỗ em cọc mua bán toàn online, đến khu vực em mua còn 24 năm qua từng đặt chân đến tỉnh đấy chứ đừng nói đến chuyện lô/thửa ra sao; chưa từng biết và gặp mặt môi giới, chưa từng biết và gặp mặt người bán (em ở HN - môi giới miền trung - người bán HCM, quảng nam, Khánh hoà, vũng tầu, … đủ cả) mà vẫn giao dịch ầm ầm. Nhưng các kênh em đánh giá về môi giới nhanh lắm, đa phần hướng dẫn và yêu cầu môi giới làm việc theo ý mình từ đàm phán giá đến các bước thẩm người bán, giấy tờ cọc cạch. Đợt Covid tháng 6 năm ngoái em còn mất 2 phát cọc cơ, vì dịch mình không đi được mà ông bán cứ ép đúng ngày rồi abc, em điện vài cuộc thấy ko ổn điên tiết bảo luôn thôi biếu bác mấy trăm đấy, thế rồi cũng có ông chuyển lại 1/2 cọc.
Chiên gia mua bđs 3 miền trên giấy với online đây rồi
Bái phục ….
Tự trong lòng cảm thấy xấu hổ quá vì hôm qua vợ sai đi chợ mua mớ rau muống 1.000 đồng 1 mớ mà trót lật lên lật xuống xem có sâu không

Chỉnh sửa cuối:

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn

Lỗi ở đây tại phòng công chứng cụ ạ, trong hợp đồng mua bán phòng công chứng ghi thiếu diện tích nhà xây. Chỉ ghi số ô Sh mã căn theo hđ của Vin. Người mua là em Thành đề nghị viết thêm vào hđ và hai bên đồng ý công chứng họ đóng dấu vào.
Nhưng công chứng nghiệp vụ non chỉ đóng dấu xác nhận vào chỗ viết thêm mà ko bắt bên bán ký nháy vào, khi giá lên bên bán cò quay bảo nó ko đồng ý phần viết thêm, nên đòi thêm phần xây là 11,5 tỷ

haipvg

Xe tăng
Làm ăn thì trông mong vào bản thân là chính chứ nếu để ra tòa là để giảm bớt thiệt hại thôi chứ không bao giờ đòi được như ý muốn. Ví dụ việc cụ thớt đặt cọc có điều khoản phạt cọc thì để chắc ăn thì bên nhận cọc phải có bảo lãnh tiền phạt cọc ở ngân hàng, khi xảy ra thì ngân hàng back tiền luôn. Nếu không thì phải đánh giá được đối tác để biết mình trên cơ nó, nó không thể xù được.
Như đấu thầu của Nhà nước nó có cả bảo lãnh dự thầu, bảo lãnh thực hiện hợp đồng chính là để khỏi phải kiện cáo khi đối tác bất ngờ bỏ cuộc.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em cũng bị 1 lần mua đất trong Ninh Hòa, Nha TRang. Lúc e mua giá 4tr/m2, cọc trong 45 ngày vì giá trị lớn và đợt dịch nên đi lại khó khăn, để tgian dài để phòng bất trắc thì mình còn có phương án xử lý. Sau đó có người trả 6tr, chủ nhà bán và k hề báo lại gì e, đến khi e lần mò ra được HDCC đã ký với người mua giá 6tr, thì chủ nhà quay ra bảo đã bán và trả nợ hết rồi, giờ có lấy lại cọc thì lấy chứ nhà hết tiền rồi phải đi vay để trả lại cọc chứ k có đền đủng j đâu. E có nhờ công an can thiệp nhưng cũng k giải quyết được gì, kiện cáo thì luật sư bảo cũng xác định k đến đâu nên thôi, ức chế quá mà vẫn phải nhận cọc về cho nhanh các cụ ạ
Ninh Hòa thì 2021 đã tăng kinh, cuối 2019 em lăn tăn không mua TĐC Xóm Quán xong nó tăng ác vãi :((

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chiên gia mua bđs 3 miền trên giấy với online đây rồi
Bái phục ….
Tự trong lòng cảm thấy xấu hổ quá vì hôm qua vợ sai đi chợ mua mớ rau muống 1.000 đồng 1 mớ mà trót lật lên lật xuống xem có sâu không
Với em, nói về BĐS cụ chưa biết gì nhiều đâu ạ. Kể cả các khu vực/phân khúc ở ngay HN chứ chưa cần ra khỏi địa giới HN!

Minh Quoc 79

Xe buýt
Với em, nói về BĐS cụ chưa biết gì nhiều đâu ạ. Kể cả các khu vực/phân khúc ở ngay HN chứ chưa cần ra khỏi địa giới HN!
Mạng ảo
Con người ảo
Hoatj động ảo
Chỉ có cái nick trên đây là hiện hữu
Ngoải ra thì đọc cách hành văn, ngôn ngữ,… cũng hiểu Nôm Na phần nào
(trên này thì làm sao mà biết ai với ai hoạt động thế nào mà so? nếu định lấy bản thân so với 1 ai đó mà mình không biết e rằng hồ đồ và nông cạn quá, phải không bạn?)

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mạng ảo
Con người ảo
Hoatj động ảo
Chỉ có cái nick trên đây là hiện hữu
Ngoải ra thì đọc cách hành văn, ngôn ngữ,… cũng hiểu Nôm Na phần nào
(trên này thì làm sao mà biết ai với ai hoạt động thế nào mà so?)
Vâng, hành văn nó thể hiện sự hiểu biết, trình độ nhận thức và tính cách qua cách còm của mọi người rồi. Trong đó có em và cụ!