[Funland] Bất mãn với tòa án tại huyện Tam Nông tỉnh Phú Thọ

huutrinh6688

Xe điện
Cọc công chứng có 3 vấn đề:
- Thứ nhất giá cọc bao nhiêu giao dịch bấy nhiêu, ví dụ cọc công chứng ghi 4 tỷ thì nộp thuế 100 triệu. Còn cọc viết tay ghi 4 tỷ nhưng khi đi công chứng sẽ chỉ ghi 1 tỷ và thuế mất 25 triệu.
- Thứ 2: Đất đẹp đón quy hoạch ép được giá rẻ, mình muốn cọc công chứng cho chắc, hẹn công chứng tới đôi khi mất 1,2 ngày. Trong thời gian đó gia đình nó nghĩ lại hoặc đầu môi giới khác nó chọc vào, hàng xóm câu vào câu ra: Sao mà bán rẻ lắm...v.v.. thế là nó hủy giao dịch.
- Thứ 3: Kể cả cọc công chứng, nhưng thủ tục cấp giấy chứng nhận đất trước đây ko có kích thước, hình thù thửa đất nên buộc phải đo đạc lại. Mà để đo được thì phải có địa chính, hộ giáp ranh cái này thằng bán phải hợp tác ra chỉ đất, mời hộ giáp ranh...v.v. mình ko tự làm được. Lúc nó ra chỉ đất nó ko mời hộ giáp ranh thì đo đạc ko xác định được mốc giới chuẩn, địa chính nó ko ký hồ sơ... khi ra tòa để phân xử những trường hợp như vậy khó lắm.
Thường là mặc cả kiếm chác thôi, còn mình thì đi hầu chúng nó cho dù mình là bị hại
Cám ơn cụ đã khai sáng. Đúng là đọc mấy dòng của cụ mới hiểu vì sao cụ kiếm được bạc tỷ 1 lô đất chỉ sau vài ngày vài tháng.

Belat Missan

Xe điện
Trước em đi mua đất cọc đúng 5 củ.
Cụ nào ko tin thì thôi. :D

tuan_nguyen261188

Xe điện
Cụ nghe video ghi âm ở trên sẽ rõ. Ko thiếu gì cả, có đầy đủ gia đình ký và lăn tay + người làm chứng
Hợp đồng đặt cọc mà không có công chứng thì căng đét...ra Tòa thì phần nhiều là trả lại tiền cọc. Nên mua đất đai gì cứ ra công chứng là chắc nhất. Còn mua lướt thì em chịu...

Chỉnh sửa cuối:

babetnhe_no1

Xe buýt
Ninh Hòa thì 2021 đã tăng kinh, cuối 2019 em lăn tăn không mua TĐC Xóm Quán xong nó tăng ác vãi :((
Em mua mảnh mặt biển cụ ạ, nghĩ bực, bỏ ra 1 tỷ trong 1 tháng để cho người khác sử dụng xong còn phải đi năn nỉ nó trả lại cọc cho mình

9630

Xe tăng
Cay bác ạ, mất nhiều thời gian mà thằng bán đất nó cười nham nhở, nó mở mồm xưng là bộ đội cụ hồ ko biết nói sai bao giờ. Thằng này làm thày giáo dạy lái xe, khi nó cò quay em đến nhà tìm nó trốn như trạch, hỏi dân xung quanh nghe đến tên nó là lắc đầu
Tên là gì hả cụ? Ở Vạn Xuân phải ko

Tuan Can

Xe container
Cụ nghĩ là cọc công chứng là chuẩn à, cuối năm ngoái bên Vin Ocean Park có vụ giá nhà lên nó lật cả cọc công chứng mà ko làm được gì nó. Vụ này nổi tiếng, nói chung cũng tại pháp luật ko nghiêm nên câu chữ cài nhau ra tranh tụng thắng thua đều do tiền
Vụ đó là Ocean park 2 hưng yên đúng ko cụ?

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn

hoviethung

Xe lăn
Cám ơn cụ đã khai sáng. Đúng là đọc mấy dòng của cụ mới hiểu vì sao cụ kiếm được bạc tỷ 1 lô đất chỉ sau vài ngày vài tháng.
Các cụ kiếm tiền giỏi thật. Anh V có khi còn thua xa ấy chứ. Thế mới biết mình nghèo là phải.

cha biet chi

Xe điện
Cụ gọi đen vào cho nhanh.chấp nhận mất ít đi.

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Vâng cụ, nhà này nhiều người biết, hai vợ chồng có tuổi rồi. Bà vợ ko đến nỗi nào nhưng lão chồng thì rất bẩn bựa. Đợt rồi liên quan một vụ đền bù đất cát giải phóng mặt bằng, em có cậu em bên ban giải phóng của huyện nó ngứa mắt định nện lão nhưng ae trong ban can ngăn nó lại, vì thằng này mà bị đánh là nó lăn ra cào mặt ăn vạ thôi rồi

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Cụ gọi đen vào cho nhanh.chấp nhận mất ít đi.
Nó là thành phần cứng và cùn, mở mồm là bộ đội cụ hồ. Loại này nó có tri thức có cả gan nên ko sợ đen, gọi vào chỉ mất tiền mà ko cẩn thận mình bị vạ oan cụ ạ

cha biet chi

Xe điện
Nó là thành phần cứng và cùn, mở mồm là bộ đội cụ hồ. Loại này nó có tri thức có cả gan nên ko sợ đen, gọi vào chỉ mất tiền mà ko cẩn thận mình bị vạ oan cụ ạ
Dạ.thế chia buồn với cụ.đúng làm ăn nản thành phần này lắm.

hoviethung

Xe lăn
Dạ.thế chia buồn với cụ.đúng làm ăn nản thành phần này lắm.
Thì mình vẫn nói đây là một dạng rủi ro trong kinh doanh mà. Nhưng giải quyết tranh chấp mà đến cấp toà án thì quá mệt mỏi và tốn kém quá cả về thời gian, tiền bạc. Thương lượng, hoà giải, trọng tài cuối cùng không được mới phải ra toà. Toà không được nữa thì chỉ có đen thôi. Nhưng đầy rủi ro?

cha biet chi

Xe điện
Vâng cụ, nhà này nhiều người biết, hai vợ chồng có tuổi rồi. Bà vợ ko đến nỗi nào nhưng lão chồng thì rất bẩn bựa. Đợt rồi liên quan một vụ đền bù đất cát giải phóng mặt bằng, em có cậu em bên ban giải phóng của huyện nó ngứa mắt định nện lão nhưng ae trong ban can ngăn nó lại, vì thằng này mà bị đánh là nó lăn ra cào mặt ăn vạ thôi rồi
Cụ bảo kê e ăn vạ cho.cào mặt như chí phèo luôn.

9630

Xe tăng
Em cụ tên gì thế, làm gì có đ/c nào máu thế

haipvg

Xe tăng
Trường hợp này là hy hữu. 1 là tay chủ thuộc dạng bẩn bựa nhưng cứng cựa. 2 là đất này có dự án nên tăng giá bất thường. Loại đất này chỉ có mấy anh cò cực dày kinh nghiệm mới sờ vào được.
Nói chung nó thuộc về rủi ro kinh doanh của cò đất.