[Funland] Bất mãn với tòa án tại huyện Tam Nông tỉnh Phú Thọ

Notimetodie

Xe tải
trót nghe lợi dụ khị của thằng luật sư .. lên kiện.. mà đã kiện thì phải xùy tiền cho thằng luật sư.. nó đòi 10% đó cụ ;;) ;;) ;;) ;;)
Ờ, thắng nhất là bọn thầy kiện. Bọn nó thì luôn xúi nguyên giục bị đi tới cùng, dù biết thua. Viết cái đơn mùi mẫn nó đã lấy chục củ rồi

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghĩ là cọc công chứng là chuẩn à, cuối năm ngoái bên Vin Ocean Park có vụ giá nhà lên nó lật cả cọc công chứng mà ko làm được gì nó. Vụ này nổi tiếng, nói chung cũng tại pháp luật ko nghiêm nên câu chữ cài nhau ra tranh tụng thắng thua đều do tiền
ôi dồi.. bọn nó mà lật mặt thì hợp đồng đặt cọc có công chứng cũng đóe là gì cả nhé cụ à
em ví dụ cho ló xinh động nhóe
hợp đồng ghi rõ.. bên mua chuyển cho bên bán 100 củ . đến ngày lành thì bên bán lật kèo thì đền cọc gấp 3 lần = 300 củ . ok chưa nào
nó lật kèo . kiện ra tòa . thằng bán nói rằng
100 củ kia em tiêu cmn hết dồi .. em xin nợ .. khi nào có em trả cho anh ý . chứ kg phải em ăn trộm tiền của anh ta . em cũng kg hề lừa anh ý.. chả qua nội bộ nhà em giờ bất đồng ý kiến về việc bán thửa đất này..lên vc em đóe bán được ạ
sao nào ??? tòa chả chứng hửng à

Nhungp

Xe hơi
Do câu chữ cả thôi cụ, ở đây nó ko từ chối bán mà nó rất cứng là nó thiện chí bán. Đất em mua rộng 1ha nhưng nó ko bàn giao mốc giới và đi công chứng 1 mình ko mang vợ theo. Nó ko thừa nhận nó sai hay ko bán, nó tìm cách đẩy lỗi sang mình, cụ nghe video tôi post ở trên sẽ thấy ngồi với trưởng CA nhưng nó mồm mép thủ đoạn thôi rồi
Nếu đến công chứng không đủ người mà quá hạn công chứng. Cụ có thể yêu cầu công chứng ghi lại bằng chứng, trích dẫn camera. Như em chỉ cần cuộc ghi âm điện thoại từ chối bán hay lý do không đủ người đi ký là xử được. Xem cả HD đặt cọc có quy định chặt k nữa. Cụ theo kiện đến cùng, yêu cầu phong toả tài sản đi. Cò đất nói thế k đúng. Chưa thì hành án xong thì tài sản bị phòng toả cũng k bán được.
Em cũng k hiểu sao họ xin được chứng thực vợ có đến công chứng. Nếu xin chứng thực phải xin từ phòng công chứng chứ.

Chỉnh sửa cuối:

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
em dự là cụ cũng định kiếm chác lướt sóng đất.. nghe cụ tả thế là em hiểu .. trình cụ còn non và xanh lắm. cụ lướt sóng mà lại còn cọc cạch . rõ khổ
Cụ nói thế thì lại ko hiểu về nhân vật có số má trên Of này rồi.

Vova

Xe container
Em thấy hđ đặt cọc làm công chứng bình thường mà , cần gì phải to hay nhỏ.
Công chứng em nghĩ luẩn quẩn nhiều thứ. Trong hợp đồng cọc hay chứa các thông tin như
- Giá mua thực của bđs thế nào?
- Tiến độ trả tiền ra sao.
- ...

Cho đến giờ mua bán hay để 2 giá, trong đó hợp đồng mua bán chính thức được công chứng dùng để sang tên giá sẽ khác. Còn nhiều khi chính cái hợp đồng đặt cọc mới là cái thống nhất giá thực đã thỏa thuận giữa 2 bên.

Ớt xanh

Xe điện
Tôi hỏi thật cụ đã ra tòa lần nào chưa ?
Thực tế giải quyết tranh chấp đất đai ở mình rất nhiều nhiêu khê, đòi được vạ thì má đã sưng.
Luật đất đai nó ko hình sự hóa những việc như thế, có trường hợp tôi mua đất xong sang sổ đỏ xong. Ở xa nó đập tường lấn đất mình kiện cáo ốm đòn rất nhiều cấp cũng ko đâu với đâu vì pháp luật ở mình chỉ là diễn viên hài.
Còn trường hợp tôi mua đất đặt cọc xong nó ko ra công chứng, đến gặp nó nó ko ra, làm đơn ra ca khuyên rút đơn về vì thằng con nó vừa mãn hạn tù tội giết người về.
Vậy là bác không có hđ đặt cọc công chứng. Trường hợp này thì chủ đất nắm đằng chuôi rồi.

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Nếu đến công chứng không đủ người mà quá hạn công chứng. Cụ có thể yêu cầu công chứng ghi lại bằng chứng, trích dẫn camera. Như em chỉ cần cuộc ghi âm điện thoại từ chối bán hay lý do không đủ người đi ký là xử được. Xem cả HD đặt cọc có quy định chặt k nữa. Cụ theo kiện đến cùng, yêu cầu phong toả tài sản đi. Cò đất nói thế k đúng. Chưa thì hành án xong thì tài sản bị phòng toả cũng k bán được.
Em cũng k hiểu sao họ xin được chứng thực vợ có đến công chứng. Nếu xin chứng thực phải xin từ phòng công chứng chứ.
Ở một số vùng họ công chứng ở xã bác ạ, ở trên này chuyển nhượng đất đai ra xã để lấy dấu chứ ko được chuyên nghiệp như phòng công chứng. Giờ đất lên nó có cần bán đâu bác, ở đây ko phải cò đất nào nói cả mà em gặp những vụ việc này để thi hành án lấy cọc đủ được cũng chi mất 1/2 tiền và đi lại nhiều đấy cụ.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Cụ xem video em post ở trên thì biết em ko phải người đi cọc mà nhân viên đi. Bên em có khoảng 60 nhân viên chuyên làm việc đó và hợp đồng chặt chẽ, nhưng muôn hình vạn trạng cụ ạ. Rủi ro ko tránh được, chỉ bực là bọn nó ngồi xổm rất nham nhở
Về lâu về dài thì cái thớt này sẽ làm ảnh hưởng đến cụ và việc làm ăn của cụ
Có mua đất thì mới có đất mà bán… Nhưng người mua cũng muốn mua những nhà, đất có pháp lý chuẩn của những nhà buôn đất sành sỏi.…
Các còm của cụ sẽ làm tăng giá trị uy tín nếu các còm đó có chất lượng

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Vậy là bác không có hđ đặt cọc công chứng. Trường hợp này thì chủ đất nắm đằng chuôi rồi.
Ở VN mình 99% đặt cọc là ko qua công chứng đâu bác. Lúc sốt đất ngày giao dịch 3-5 lô, mua đàm phán được giá rẻ mà đợi hẹn công chứng thu xếp thời gian đến thì có thằng khác nó cọc trước là bình thường

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Về lâu về dài thì cái thớt này sẽ làm ảnh hưởng đến cụ và việc làm ăn của cụ
Có mua đất thì mới có đất mà bán… Nhưng người mua cũng muốn mua những nhà, đất có pháp lý chuẩn của những nhà buôn đất sành sỏi.…
Các còm của cụ sẽ làm tăng giá trị uy tín nếu các còm đó có chất lượng
Người thật việc thật em ngại gì
Kể cả trường hợp ở trên, lô đất đó pháp lý chuẩn vì sổ đỏ đàng hoàng. Ở đây pháp lý chuẩn chỉ người bán họ ko chuẩn với mình thôi,
Còn khi em bán cho khách là đất em đầu tư thường bao giờ ra sổ làm đường, được giá em mới bán. Mua hay ko tùy khách, cứ đúng ngày là ra công chứng tiền trao cháo múc

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
ôi dồi.. bọn nó mà lật mặt thì hợp đồng đặt cọc có công chứng cũng đóe là gì cả nhé cụ à
em ví dụ cho ló xinh động nhóe
hợp đồng ghi rõ.. bên mua chuyển cho bên bán 100 củ . đến ngày lành thì bên bán lật kèo thì đền cọc gấp 3 lần = 300 củ . ok chưa nào
nó lật kèo . kiện ra tòa . thằng bán nói rằng
100 củ kia em tiêu cmn hết dồi .. em xin nợ .. khi nào có em trả cho anh ý . chứ kg phải em ăn trộm tiền của anh ta . em cũng kg hề lừa anh ý.. chả qua nội bộ nhà em giờ bất đồng ý kiến về việc bán thửa đất này..lên vc em đóe bán được ạ
sao nào ??? tòa chả chứng hửng à
Cụ nói đơn giản mà lại đúng ở Việt Nam. Giờ phải chấp nhận những vụ án dân sự dù ai thắng kiện nhưng rất khó thi hành án vì sự nhiêu khê và gặp thằng chí phèo cầm dao đứng cửa, mất tiền cho thi hành án cũng đếch siết được nó.

duytrong

Xe lăn
Em thì không có duyên với bất động đậy, nhưng cũng mua bán 4-5 lần đất đai do nhu cầu chỗ ở và kinh doanh, có Lần thì cọc, có lần thì không cọc mà mua luôn trong vòng buổi sáng vừa làm thủ tục mua bán vừa chuyển hết tiền, nhưng em thấy đất cát mua được cũng phải rất có duyên.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Người thật việc thật em ngại gì
Kể cả trường hợp ở trên, lô đất đó pháp lý chuẩn vì sổ đỏ đàng hoàng. Ở đây pháp lý chuẩn chỉ người bán họ ko chuẩn với mình thôi,
Còn khi em bán cho khách là đất em đầu tư thường bao giờ ra sổ làm đường, được giá em mới bán. Mua hay ko tùy khách, cứ đúng ngày là ra công chứng tiền trao cháo múc
Như trên đã nói
Nhiều khi thích chủ mà mua đất, nhà hay sản phẩm mà người chủ đó bán khi nhu cầu thực sự chưa tới
Cũng quan trọng…

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Như trên đã nói
Nhiều khi thích chủ mà mua đất, nhà hay sản phẩm mà người chủ đó bán khi nhu cầu thực sự chưa tới
Cũng quan trọng…
Vâng cụ, cái này chuẩn. Mỗi tội em làm đất nhiều khi mua qua điện thoại do ae họ báo về. Anh em đi chốt đất đều có tuổi nghề nên quy hoạch pháp lý ổn. Nhưng đôi khi chính những chủ nhà họ tỏ ra rất tử tế, có ăn học bằng cấp cao thì việc lật lọng lại càng tinh vi khó ngờ.
Muôn hình vạn trạng em làm nhiều nên vẫn phải chấp nhận rủi ro, bực mỗi điều là pháp luật mình nhiều người thực thi nát quá, mất tiền thì ko bực bằng mất công cụ ạ

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Bực lắm các cụ ạ, đúng công lý ở Việt Nam mình chỉ là diễn viên hài. Em vừa kiện 1 vụ việc liên quan đến đất đai, mình mua xong sốt đất giá lên gấp 3 lần, thằng bán cố tình làm trò ko bàn giao đất theo thỏa thuận, đến hôm công chứng nó đi 1 mình ko có vợ đi cùng dẫn đến ko thể công chứng. Rồi ôm luôn cọc ko trả cũng ko đền cọc, em cho người quay video ghi âm đầy đủ làm bằng chứng thuê luật sư kiện cáo từ sơ thẩm đến phúc thẩm bọn tòa án xử lấy lệ như trò mèo. Cò quay kiếm tiền bẩn bựa, thằng bán thì lên xã xin chữ ký từ hội phụ nữ đến địa chính xác nhận là hôm công chứng con vợ nó cũng lên, để ấn lỗi sang mình, rồi ra tòa bọn nó ko quay được xèng thì đỗ lỗi cho mình và giải quyết kiểu hoàn cọc. Nó xử cho xong rồi thì thằng bán nó cười nham nhở, muốn lấy lại tiền cọc cũng còn khuya, muốn thi hành án sớm thì phải lobby chi phí mà kiểu dân sự này chưa chắc được việc.
Cụ nào mua đất cẩn thận đừng cọc cạch nhiều, ở mình pháp luật đi đến cấp cơ sở nó đúng nghĩa là anh diễn viên Công Lý
Hợp đồng cọc giờ phải có phạt và có điều khoản phạt trả chậm chống chây ỳ.

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Hợp đồng cọc giờ phải có phạt và có điều khoản phạt trả chậm chống chây ỳ.
Có ghi phạt cọc cụ ạ, nhưng để được phán quyết ai đúng ai sai thì phụ thuộc vào tòa án. Mà tòa án ở VN mình được mô phỏng là chồng cũ của MC Thảo Vân

XPQ

Xe cút kít
Đã có trường hợp vu khống bạn Công Lý là diễn viên hài bị phạt 7 củ rưỡi rồi đó bác. Bác cứ đay nghiến thế bảo sao Công Lý nó không đứng về bên bác. :D:D:D:D:D

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Đã có trường hợp vu khống bạn Công Lý là diễn viên hài bị phạt 7 củ rưỡi rồi đó bác. Bác cứ đay nghiến thế bảo sao Công Lý nó không đứng về bên bác. :D:D:D:D:D
Nói thật em thấy cái bác làm ra bìa sách đó thực sự là người am hiểu một cách sâu sắc :)