[Funland] Bảo vệ Vin có quyền xử phạt người đỗ xe không đúng quy định?

TieuFu

Xe container
Khó đấy cụ, vì dở là ông lái xe có rượu. Hình này là sau khi đâm xong, lúc đó bị lôi ra là bị bắt phạm tội quả tang rồi.
Trở lại cái vấn đề pháp lý, nếu các cụ coi khu Vin không có hàng rào, không có barie cổng vào đó là đất của Vin, VIN có toàn quyền xứ lý. Vậy ông bảo vệ bị đứa lái xe say rượu đâm chết này Vin có xứ lý không? Hay là gọi cơ quan công quyền.

Đó mới là điều cần bàn ở đây.
Cách cư xử của BQT, BQL khu dân cư với các vi phạm của người ngoài khu, không có giao kết thì xử lý thế nào? Ví dụ dân ngoài vào mở hàng rong, tất nhiên là BQT, BQL thông qua bảo vệ đuổi khỏi khu, ok vì là đất riêng. Nhưng nên hàng rong đó không đi, thì xử lý thế nào tiếp theo? Bảo vệ tự có quyền bắt giữ, thu đồ hàng rong, phạt tiền hay thế nào?
Gọi lên báo C.A đến bắt, gọi thuế vụ đến thu thuế, gọi quản lý Tt đến thu đồ buôn bấn hàng không nguồn gốc ! Muốn nhanh thì dúi cho tí bột vào túi rồi gọi cho chắc !

piano

Xe điện
Đây là 1 vụ việc rất nghiêm trọng
Cho tới giờ phút này, em vẫn chưa thấy bất kì một thông tin chính thức nào liên quan đến quyền khóa bánh xe cả.
Tất cả đều là tranh luận online của cư dân mạng, với đủ thứ trích dẫn luật lệ.
Giờ cần nhất là sự xác nhận từ phía chính quyền:
Việc khóa bánh tại Vin Gia Lâm có HỢP PHÁP hay không?
Chiến trên mạng thế là đã quá đủ quá nhiều rồi

vutranhung

Xe tăng
Không đuổi mà đi trước ép à :)
Nếu, e chỉ nếu thôi đây là người thân Cụ thì Cụ có nói vậy ko,
Xem video thì thấy xe máy đi ko phải tự nhiên dừng lại để chặn đầu đột xuất, tốc độ xe máy là bình thường, tốc độ ô tô thì quá nhanh.

Mr.Alo

Xe lăn
Nếu, e chỉ nếu thôi đây là người thân Cụ thì Cụ có nói vậy ko,
Xem video thì thấy xe máy đi ko phải tự nhiên dừng lại để chặn đầu đột xuất, tốc độ xe máy là bình thường, tốc độ ô tô thì quá nhanh.
Người nhà em ơn trời không hổ báo thế lên cụ ko cần ví dụ ạ , còn việc này ai xem video thì có thể thấy cả oto và xe máy đều đang chạy chứ không phải đứng im mà bị đâm , ai sai thì người đó sẽ phải chịu trước pháp luật thôi , còn bạn bảo vệ nhiệt tình quá chỉ khổ cho gia đình , vợ con mà thôi . Ở đây chúng ta đang xem xét vấn đề chứ đừng cảm tính người chết rồi là đúng .

vutranhung

Xe tăng
Đây là 1 vụ việc rất nghiêm trọng
Cho tới giờ phút này, em vẫn chưa thấy bất kì một thông tin chính thức nào liên quan đến quyền khóa bánh xe cả.
Tất cả đều là tranh luận online của cư dân mạng, với đủ thứ trích dẫn luật lệ.
Giờ cần nhất là sự xác nhận từ phía chính quyền:
Việc khóa bánh tại Vin Gia Lâm có HỢP PHÁP hay không?
Chiến trên mạng thế là đã quá đủ quá nhiều rồi
Cái j cũng có giới hạn, họ đã dùng đủ các biện pháp để chấn chỉnh hành vi đỗ xe ko đúng quy định.
Giả sử giờ e có xe máy e cứ đỗ vào sân nhà Cụ như bố đời, kệ Cụ thuyết phục, chửi mắng em e vẫn mặc kê, e vẫn cứ để lúc đó cụ sẽ làm gì?

Chỉnh sửa cuối:

vutranhung

Xe tăng
Người nhà em ơn trời không hổ báo thế lên cụ ko cần ví dụ ạ , còn việc này ai xem video thì có thể thấy cả oto và xe máy đều đang chạy chứ không phải đứng im mà bị đâm , ai sai thì người đó sẽ phải chịu trước pháp luật thôi , còn bạn bảo vệ nhiệt tình quá chỉ khổ cho gia đình , vợ con mà thôi . Ở đây chúng ta đang xem xét vấn đề chứ đừng cảm tính người chết rồi là đúng .
Người chết rồi ko hẳn bao giờ đúng, ví dụ giang hồ họ chém giết nhau chết có ai thương.
Nhưng hành vi của người bv có đủ để cho người lái xe đâm chết ko? hành động người bảo vệ có gây nguy hiểm chết người cho người lái xe ko? cụ thấy có hành động đâm như vậy đáng ko?
Giả sử trường hợp ngược lại, người bảo về làm chết anh lái xe. Lúc đó Cụ là người nói Vin mạnh lắm đó

Chỉnh sửa cuối:

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chủ ý đâm từ phía sau em cho rằng đây là vi giết người có động cơ đê hèn. Xử nghiêm để mấy ông đỗ ẩu cãi ngang chừa đi.
Em cũng chả ưa gì Vin nhưng riêng vụ này em ủng hộ. Loại vô giáo dục với ko coi pháp luật, quy định và tính mạng con người này ra gì cứ đem đi chung thân hoặc tiêm luôn. Làm gương cho những kẻ học luật trên tik tok hay học luật online.

piano

Xe điện
Cái j cũng có giới hạn, họ đã dùng đủ các biện pháp để chấn chỉnh hành vi đỗ xe ko đúng quy định.
Giả sử giờ e có xe máy e cứ đỗ vào sân nhà Cụ như bố đời, kệ Cụ thuyết phục, chửi mắng em e vẫn mặc kê, e vẫn cứ để lúc đó cụ sẽ làm gì?
Vấn đề cần làm rất rõ:
Đây có phải sân nhà em không?
Tranh cãi ko phải ở việc có được đậu xe ở sân nhà ko, mà ở điểm đây có phải sân nhà không?

Mr.Alo

Xe lăn
Người chết rồi ko hẳn bao giờ đúng, ví dụ giang hồ họ chém giết nhau chết có ai thương.
Nhưng hành vi của người bv có đủ để cho người lái xe đâm chết ko? hành động người bảo vệ có gây nguy hiểm chết người cho người lái xe ko? cụ thấy có hành động đâm như vậy đáng ko?
Việc ông taxi gây ra như thế thì sai 100% rồi chứng ta không cần bàn , cái đang nói là việc làm của bạn bv kia là tự đưa mình vào tình thế nguy hiểm thôi , việc đó là không cần thiết , có thể với người bình tĩnh xử lý tốt thì không sao chứ gặp nhiều ông máu chó hay ma men thì để lại hậu quả thôi , trường hợp này là vidu điển hình

vutranhung

Xe tăng
Vấn đề cần làm rất rõ:
Đây có phải sân nhà em không?
Tranh cãi ko phải ở việc có được đậu xe ở sân nhà ko, mà ở điểm đây có phải sân nhà không?
Câu hỏi hay, sân nhà Cụ chắc Cụ tẩn e và xe em thật lực rồi, tiếp nhé Cụ
Nếu giờ khu tập thể chỗ Cụ ở có 1 khoảng sân riêng, ngày nào đi tè e cũng vào tè ở đó? chỗ đó ko có biển cấm tè tức là e ko vi phạm pháp Luật.
Hoặc cụ có cửa hàng kinh doanh, em ngày nào cũng đỗ trên vỉ hè trước cửa hàng Cụ, vỉ hè thì ko nằm trong sổ đỏ rồi.
Lúc đó Cụ có làm gì e ko?
Pháp luật hiện tại theo e ko thể chi tiết hết được những phát sinh như vậy lúc đó phải sống sao thấy hợp lý

Chỉnh sửa cuối:

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Vâng mời cụ, em xem clip này và hiểu là không có hành vi bảo vệ đuổi theo xe taxi.
Em thường xuyên vào khu này và đúng là bảo vệ có nhắc chuyện đỗ xe. Tuy nhiên chẳng có ai làm gì nếu mình bình thường. Nên chả tự nhiên mà bảo vệ người ta nhắc nhở. Cái vụ này làm em nhớ đến vụ ông lái taxi nhảy cầu vượt Thái Hà chết. Dân bu vào chửi ông đi xe bán tải mà chả biết tại sao. Lái taxi thì hiền lãnh sẵn rồi, lúc nào mà chả cháu nó ở nhà ngoan lắm nên hễ cứ ra đường là người ta chửi.

piano

Xe điện
Câu hỏi hay, sân nhà Cụ chắc Cụ tẩn e và xe em thật lực rồi, tiếp nhé Cụ
Nếu giờ khu tập thể chỗ Cụ ở có 1 khoảng sân riêng, ngày nào đi tè e cũng vào tè ở đó? chỗ đó ko có biển cấm tè tức là e ko vi phạm pháp Luật
Lúc đó Cụ có làm gì e ko?
Pháp luật theo e ko thể chi tiết hết được những phát sinh như vậy
Vấn đề là gì cụ có biết ko?
Tè bậy pháp luật ko cấm, nhưng hành vi cụ cắt cu thằng tè bậy thì có đấy
Khi câu chuyện cắt cu thật sự xảy ra, ở tòa án, ng ta nói với nhau bằng luật, chứ ko có sự hợp tình hợp lý như cách e và cụ đang hiểu.

bmt1986

Xe tăng
Việc ông taxi gây ra như thế thì sai 100% rồi chứng ta không cần bàn , cái đang nói là việc làm của bạn bv kia là tự đưa mình vào tình thế nguy hiểm thôi , việc đó là không cần thiết , có thể với người bình tĩnh xử lý tốt thì không sao chứ gặp nhiều ông máu chó hay ma men thì để lại hậu quả thôi , trường hợp này là vidu điển hình
Uống rượu rồi cố tình đâm chết người kickj khung thôi ạ

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Xử lý tình huống chắc có quy trình của cty rồi, bạn bảo vệ chỉ đang làm đúng theo hướng dẫn. Cty lớn không lẽ để bảo vệ muốn làm gì thì làm? Em thì không nghĩ như vậy.

vutranhung

Xe tăng
Vấn đề là gì cụ có biết ko?
Tè bậy pháp luật ko cấm, nhưng hành vi cụ cắt cu thằng tè bậy thì có đấy
Khi câu chuyện cắt cu thật sự xảy ra, ở tòa án, ng ta nói với nhau bằng luật, chứ ko có sự hợp tình hợp lý như cách e và cụ đang hiểu.
Đúng rồi Cụ, và hành vi gây chết người của a tài xế thì chỉ bằng Luật thôi phải ko Cụ, cái tình tiết khóa bánh kia có đưa vào ko Cụ?

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Thấy có luật sư nói về TT02/2016 bộ xây dựng, và khoản 5, điều 6 luật nhà ở 2014 thì được quyền . VIN đội pháp chế mạnh, chắc họ đã nghiên cứu kỹ.

PenII

Xe buýt
Cụ gì ở trên đang nói có lẽ. Có lẽ thì sẽ không gây ra chết người, coi đây la 1 dạng ATLĐ đi ạ, đừng xảy ra có lẽ nữa ạ

piano

Xe điện
Đúng rồi Cụ, và hành vi gây chết người của a tài xế thì chỉ bằng Luật thôi phải ko Cụ, cái tình tiết khóa bánh kia có đưa vào ko Cụ?
Việc khóa bánh ko liên quan gì đến vụ gây chết người. Nhưng từ vụ này sẽ làm rõ:
Trong tương lai có tiếp tục khóa bánh không, để ngăn chặn xung đột phát sinh trong tương lai, cụ đã hiểu chưa?
Tại sao vẫn có ng chống đối, vẫn có ng đem theo cả kìm cắt, rồi lý sự, vì cq Chưa từng lên tiếng xác nhận!

vutranhung

Xe tăng
Việc khóa bánh ko liên quan gì đến vụ gây chết người. Nhưng từ vụ này sẽ làm rõ:
Trong tương lai có tiếp tục khóa bánh không, để ngăn chặn xung đột phát sinh trong tương lai, cụ đã hiểu chưa?
Tại sao vẫn có ng chống đối, vẫn có ng đem theo cả kìm cắt, rồi lý sự, vì cq Chưa từng lên tiếng xác nhận!
Dạ vâng Cụ
Giờ ngày nào e để xe ở trước ngõ chỗ Cụ ở rồi em đi chỗ khác Cụ khóa xe em như vậy Cụ vi phạm pháp luật phải ko? sau đó lại e mang kìm đến cắt. chưa cắt xong chắc Cụ đã cho e no đòn.
Giờ ngược lại e thấy Cụ đang khóa xe em e tẩn Cụ no đòn, mọi người xung quanh đó ủng hộ em tẩn Cụ, Cụ nghĩ sao

Chỉnh sửa cuối: