Bảo vệ trường sa

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangru

Xe tải
13-15 tháng 5 em sẽ xã vợ 2 để đi Trường Sa đấy ạ. Cụ nào có kinh nghiệm đi biển chi cho em vài chiêu ợ!

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Mời các cụ nghe Bài hát yêu thích về Nơi em yêu thích do Ca sỹ em yêu thích thể hiện.
Cả sáng nay em cứ gào uôm uôm lên, lính bảo "ai xin gì xin đi, lão này đương phê"

Link đây ạ
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Noi-dao-xa-Trong-Tan/IWZB7DCF.html
Ra Trường Sa, cứ đến các đảo, tàu dừng lại và anh em tíu tít đổ bộ xuống xuồng chuyển tải, lên đảo, hệ thống loa phóng thanh trên tàu cũng phát to hết cỡ những bài về biển, lính biển, Trường Sa. Nhìn lên cụm loa to, phía trên là cờ Tổ quốc bay phần phật giữa nắng gió, thấy tự hào và yêu Tổ quốc vô cùng cụ ợ!

3Gái

Xe tăng
Website
13-15 tháng 5 em sẽ xã vợ 2 để đi Trường Sa đấy ạ. Cụ nào có kinh nghiệm đi biển chi cho em vài chiêu ợ!
1/ Quần áo cộc, quần kaki - bò. Nên mang nhiều nhiều quần áo và đừng có ngày nào cũng tắm giặt, tốn nước trên tàu. Để nước đấy dành cho đảo

2/ Trước khi đi, nhớ thủ sẵn mấy chục hộp mù tạt, mấy kg ớt tươi (loại cay và chưa chín, để được dài ngày), mấy kg chanh tươi: Dọc đường đi có thể mang ra ăn với cá, tôm, mực câu được dọc đường và tặng bộ đội (nhất là đảo chìm).

3/ Mang 2 máy ảnh (1 cái to, cái nhỏ nữa), đề phòng rớt , hỏng, trục trặc (dĩ nhiên trước khi lên tàu, đã được phát túi nilon chống nước chuyên dụng)

4/ Mang theo chia ổ cắm dài vì trên đó, mỗi phòng ở chỉ có vài ổ cắm. Ông nào cũng đủ loại điện thoại, máy tính, xạc pin... có khi đánh nhau vì tranh ỏ

5/ Nếu thuộc loại cành vàng lá ngọc, khó khăn uống thì mang theo ít thức ăn khô: Ruốc, muối vừng...

Tháng 3 bà già đi biển - Đừng lo nhiều!

Dân Nghệ

Xe tăng
Em nghĩ giải pháp thế này thì bọn khựa mất dạy cũng sẽ phải ngán:

1. Nhồi vài chục tấn thuốc nổ TNT ở khắp đảo theo từng vòng. Nó nó tấn công thì khai hỏa nổ tiêu diệt.
2. Trong trường hợp đảo bị tấn công chắc phải cho vài tấn chất độc hóa học hủy diệt bọn khựa.
3. Ngoài ra tên lửa cầm tay xuồng cao tốc cảm tử cứ lao vào bọn nó mà xử.

Đối với lũ mất dạy này mình phải dùng chiến lược tổng hợp để xử lý bọn nó thôi b-(
Vấn đề ở chỗ: ai là người thực hiện các giải pháp đấy???;))

Chỉnh sửa cuối:

xe lôi

Xe tăng
Gần đây hình như ngoài đảo biến động nhiều,em thấy có cậu em quen bảo em đang trong tình trạng chuẩn bị,báo lúc nào là 30p phải có mặt trên tầu ngay.

xe lôi

Xe tăng
Gần đây hình như ngoài đảo biến động nhiều,em thấy có cậu em quen bảo em đang trong tình trạng chuẩn bị,báo lúc nào là 30p phải có mặt trên tầu ngay.

Forcus

Xe tải
He he he mời cụ chủ thớt đọc lại entry đầu của thớt đi cụ

Chẳng dững cụ chụp những cái to hơn 12ly7; Cụ chụp hết các loại Áo ộp, Thiên lôi, Thần sấm,... cụ làm cho ch..ó điên nó cắn ctrôm thì chết ạ.

Hay quy định chỉ áp dung trên đảo, còn ngoài đảo thì vô tư hả cụ???

3Gái

Xe tăng
Website
He he he mời cụ chủ thớt đọc lại entry đầu của thớt đi cụ

Chẳng dững cụ chụp những cái to hơn 12ly7; Cụ chụp hết các loại Áo ộp, Thiên lôi, Thần sấm,... cụ làm cho ch..ó điên nó cắn ctrôm thì chết ạ.

Hay quy định chỉ áp dung trên đảo, còn ngoài đảo thì vô tư hả cụ???
Hết việc hay sao mà thắc mắc ngớ ngẩn thế cụ? Xem chán xem chê, bình luận loạn lên rồi lại quay sang bắt chủ thớt đọc quy định của chủ thớt. Nói thật, nhà cháu rất ghét những kiểu phá đám như thế này! Lại càng ghét hỏi những câu ngu ngơ, mang tính kích động thế này...

Chỉnh sửa cuối:

gia doi

Xe điện
Trời ạ, cụ nào cũng nấm và nấm...Xin thưa là thằng Mỹ cách Iran đến nửa vòng trái đât, Bắc Hàn có tên lửa cõng nấm mới vươn đến bờ biển của nó mà nó đã nhăm nhe làm thịt rồi...Cụ có muốn xếp hàng mua gạo, mắm muối và đứng chờ xe buýt dài hàng trăm mét như Bắc Hàn bây giờ không mà khuyên VN sở hữu cái của nợ đó. Chưa kể cụ mang nấm ra TS dùng để nhà mình ăn mây phóng xạ à??? Hay mang nấm sang đất nó dùng thế cả núi nấm của nó để làm cảnh à???
Theo em ở đây là chiến lược thôi, bên tấn công bên phòng thủ...Mỗi bên có ưu nhược điểm khác nhau, dù sao thì chi phí phòng thủ vẫn là sự lựa chọn tương xứng theo kiểu lấy yếu chống mạnh. Một quả tên lửa không thể giá trị bằng một tàu chiến hay một máy bay được...nhưng xét trên khía cạnh đối kháng thì đủ để cân bằng lực lượng khi tham chiến...Cái đó thì nhà ta trang bị không đến nỗi nào đâu, hê hê...Còn những cách kiểu đối đầu trực diện, nó có gì mình cũng cần có thứ ấy thì với điều kiện kinh tế xã hội vừa không cho phép, vừa căng thẳng dẫn đến nguy cơ chiến tranh tổng lực thì toi...Còn bây giờ chủ yếu vũ khí là để răn đe và khuếch trương sức mạnh ghìm nhau với mục đích nếu có xảy ra xung đột cục bộ ta đủ lực để đánh trả...Dại gì mang nấm ra kiểu anh nông dân khoe tiền với địa chủ cho thiệt thân..
Dạ thưa cụ là em bảo thân với mẽo chứ không phải thân với tàu. Cụ thấy thằng nào thân với mẽo đều có lợi có thằng nào phải xếp sổ đi mua gạo đâu =))

sleepdriver

Xe buýt
Bác chủ thớt có vẻ nóng quá, hì nên ra đảo nhiều cho mát.
Bác ý thắc mắc cũng mang tính xây dựng thôi mà, không nhằm vào cá nhân bác đâu. Bác cứ giải thích là phần lớn số ảnh chụp vũ khí, khí tài vv và vv là ảnh bác sưu tầm ở các phương tiện thông tin đã đăng công khai là ổn mà ... X_X

Catmatpat

Xe điện
Bác chủ thớt có vẻ nóng quá, hì nên ra đảo nhiều cho mát.
Bác ý thắc mắc cũng mang tính xây dựng thôi mà, không nhằm vào cá nhân bác đâu. Bác cứ giải thích là phần lớn số ảnh chụp vũ khí, khí tài vv và vv là ảnh bác sưu tầm ở các phương tiện thông tin đã đăng công khai là ổn mà ... X_X
Tại các cụ không đọc kỹ thôi, cụ chủ thớt đã giải thích rõ ràng từ page 1 rùi mờ:
"Trước kia thì đúng, bây giờ chưa hẳn. Nhà cháu chỉ dám nói vậy. Thớt này cũng chỉ dám đưa lên những hình ảnh vũ khí - khí tài đã được công khai trên TTĐC. Chân thành cảm ơn cụ đã đóng góp ý kiến!"

ngocdan_lep

Xe đạp
Em có cái này trên thông tin đại chúng đây ! Pháp bảo dùng giữ biển đảo hàng mới nhất và hót nhất. Bastion P (phiên bản Việt Nam) và Molya
[video=youtube;3DYnATzcZak]http://www.youtube.com/watch?v=3DYnATzcZak[/video]

Chỉnh sửa cuối:

3Gái

Xe tăng
Website
Hay quá cụ Ngocdan_lep ợ! Đoàn S là Trung đoàn Tên lửa đất đối hải 679 đóng ở Hải Phòng

ngocdan_lep

Xe đạp
Đoàn này ở trong Nam (NT) cụ ạ ! Hàng mới, mà loại này về tính năng kỹ chiến thuật dự kiến trong khoảng 10 năm tới không có đối thủ !Đoàn ở Hải Phòng là loại khác - trong bài đầu của cụ ghi tầm bắn 460km ấy .

tuanvx38

Xe tăng
Xem phóng sự của cụ 3gai em thấy yên tâm vì chủ quyền biển đảo của ta đã có các chiến sĩ HQ ngày đêm gìn giữ. Tổ quốc luôn bên các anh.

thuysinh.tl

Xe container
Chẳng hiểu sao nhiều cụ cứ suốt ngày muốn lôi Mẽo ra làm bình phong thế nhỉ. Trông gương Grudia ấy. Thằng Mỹ nó cũng thực dụng lắm. Chẳng phải cụ thân với nó là nó đổ máu vì cụ đâu.

czechonline

Xe điện

Catmatpat

Xe điện
Đoàn này ở trong Nam (NT) cụ ạ ! Hàng mới, mà loại này về tính năng kỹ chiến thuật dự kiến trong khoảng 10 năm tới không có đối thủ !Đoàn ở Hải Phòng là loại khác - trong bài đầu của cụ ghi tầm bắn 460km ấy .
Tks cụ ngocdan_lép, bản Bastion P này mà chuyển xuống vùng D thì các em Kí Lô nhà mình cứ thỏa mái chạy ra chạy vào phải không cụ? Nghe giang hồ đồn là bản này (mặc dù là bản xuất khẩu) còn có trước cả mấy anh Nga Ngố, k biết có đúng k?

Trạng thái
Thớt đang đóng