Bảo vệ trường sa

Trạng thái
Thớt đang đóng

3G

3Bugi
Em cũng thích đọc bài của cụ. Cám ơn cụ

Nhũng hình ảnh này là ảnh st và có 1 vài ảnh pt shop cũng như không liên quan đến HS-TS. Nhưng cứ dính đến biển đảo quê hương là em vod.
Cụ lại không đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng rồi. Cụ phải ngầm hiểu những ảnh post lên không phải là ảnh TS nhưng thứ vũ khí trong ảnh có thể có ngoài đó hoặc đang liên quan đến ngoài đó.
(Mà kg có thì cũng chẳng sao - vì là BMQS mà :)) :)) )

Mai Thanh Hải Blog - Trước khi lên tàu ra Trường Sa, tất cả mọi người - mọi đoàn đều phải ngồi 1 buổi để nghe phổ biến lịch trình hành quân và phổ biến các quy định khi trên tàu, ra đảo... Chuyện thì nhiều, nhưng lần đi đầu tiên, mình ấn tượng nhất về quy định: "Không được chụp hình vũ khí, khí tài, hệ thống phòng thủ... Nếu chụp hình bộ đội tuần tra, canh gác, luyện tập sẵn sàng chiến đấu, cũng chỉ được chụp súng AK, 12ly7".

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Xem USA và phương Tây dùng vũ khí đánh Libya mới thấy vũ khí của chúng ta lạc hậu và xuống cấp thế nào... Nhưng được cái tinh thần như kụ chủ thớt là tốt rồi ạh..
Chứ thực tế các nước phát triển đã dùng vũ khí thế hệ 10 rồi thì bây giờ chúng ta vẫn đang dùng vũ khí thế hệ 3 thôi ạh :-?
Hơn chục năm về trước em học nguyên lý, cấu tạo tên lửa phòng không mang vác A72.. tên lửa này vẫn coi là hiện đại ở VN nhưng thực tế chỉ mang ra đường cao tốc bắn máy bay dân dụng thì hiệu quả... :-?

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Gớm! Nhà cháu có tinh thần yêu thương, bảo vệ biển đảo quê hương thì các cụ để nhà cháu s ướng 1 tý. Các cụ cứ bàn tán mới cũ, lộ lọt làm nhà cháu lại hãi, lần sau chụp choạch thì tự s ướng 1 mình vậy, chẳng dám hầu các cụ nữa. Đã vậy, nhà cháu quay về vũ khí truyền thống vậy: "Còn cái lai quần cũng đánh":

Cái trùm bạt trên mũi tàu Trường Sa 01 chắc là... cần cẩu, các cụ nhể!

BonBonTT

Xe điện
Em đọc một báo của Malaysia thấy viết, trang bị quân sự ở biển đông hiện nay mạnh nhất là Tàu khựa và thứ nhì là Việt Nam mình ạ. Nghe cũng thấy yên tâm các cụ nhỉ.
Mà em rất thích câu của cụ 3Gai " Trạng chết chúa cũng băng hà" haha. Phải cho bọn Tàu khựa nghe câu này mới được.
Trạng chẳng chết và chúa cũng chẳng băng hà được đâu cụ ạ. Cụ yên tâm là như thế. Vì ta và mấy thằng hảo xu cù lăng lủng chẻo có chiến thì sẽ có một số chú nhảy vào chiến cùng ngay. Không để mấy anh hảo su cù bành chướng đâu. Thế nên các cụ cứ yên tâm mua ô tô mà vi vu và lượn trên OF đi. À quên còn cái này. Các cụ nhớ tiêu tiền đi nhé, không vài bữa nữa lại ân hận vì giờ đã là 20500VND/USD roài

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ 4gai ơi, còn thiếu yếu tố quan trọng nhất, cháu nghĩ đó là con người, cụ phọt lên được ít hình lính M70 là chuẩn, năm 97 cháu may mắn được nằm dưới Thủy Nguyên ở lữ này tròn 1 tháng, khiếp vì sự luyện tập của đặc công nước luôn, chờ hình cụ ....

BonBonTT

Xe điện
Gớm! Nhà cháu có tinh thần yêu thương, bảo vệ biển đảo quê hương thì các cụ để nhà cháu s ướng 1 tý. Các cụ cứ bàn tán mới cũ, lộ lọt làm nhà cháu lại hãi, lần sau chụp choạch thì tự s ướng 1 mình vậy, chẳng dám hầu các cụ nữa. Đã vậy, nhà cháu quay về vũ khí truyền thống vậy: "Còn cái lai quần cũng đánh":

Cái trùm bạt trên mũi tàu Trường Sa 01 chắc là... cần cẩu, các cụ nhể!
Ơ cơ mà mặc quần mà kỹ thế kia, lại còn cả dải rút nữa thì khi cần thượng lên để xxx thì làm sao kịp được hả cụ\:D/

3Gái

Xe tăng
Website
Cụ 4gai ơi, còn thiếu yếu tố quan trọng nhất, cháu nghĩ đó là con người, cụ phọt lên được ít hình lính M70 là chuẩn, năm 97 cháu may mắn được nằm dưới Thủy Nguyên ở lữ này tròn 1 tháng, khiếp vì sự luyện tập của đặc công nước luôn, chờ hình cụ ....
Đặc công Hải quân và Hải quân đánh bộ thì làm thớt khác cho đỡ phí cụ ợ. Nhà cháu mới có 3Gai, cụ đừng có úm nhà cháu. Nhá! Nhá!

f40fd

Xe điện
Thực ra vũ khí mạnh không phải cái quan trọng, quan trọng là phải to mồm và cứng đầu, ví dụ như Đài Loan - Nhật Bản, Nhật Bản - Nga, Nhật Bản - Nam Hàn... đều có tranh chấp về đảo biển, hễ có tý gì là họ điều ngay tầu chiến máy bay ra rồi báo đài ầm ĩ lên, tuy bề ngoài thế nhưng thực chất họ có các nguyên tắc rất rõ ràng, đối đầu đến đâu là phải stop ngay không được để xảy ra đụng độ, VN mình trước giờ bé mồm lại yếu thế nên bị TQ nó ăn hiếp chứ cứ làm vài quả tên lửa hay vài phát đại bác ngoài biển, rồi báo đài ầm lên, cướp micro phản đối ở LHQ có khi TQ nó cũng chạy mất dép.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Đặc công Hải quân và Hải quân đánh bộ thì làm thớt khác cho đỡ phí cụ ợ. Nhà cháu mới có 3Gai, cụ đừng có úm nhà cháu. Nhá! Nhá!
Xem thớt của Bác em cũng cảm thấy đỡ lo, em thấy tình ngoài đó rất căng thẳng. Không biết các chiến sỹ nhà mình thế nào nhỉ? Trường hợp bị tàu :ar! nó chiến mình có đặt vài chục tấn TNT dưới đảo để thổi bay bọn nó không? b-(

Chỉnh sửa cuối:

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Xem thớt của Bác em cũng cảm thấy đỡ lo, em thấy tình ngoài đó rất căng thẳng. Không biết các chiến sỹ nhà mình thế nào nhỉ? Trường hợp bị tàu :ar! nó chiến mình có đặt vài chục tấn TNT dưới đảo để thổi bay bọn nó không? b-(
Em nghĩ mình cứ sản xuất nhiều tên lửa cầm tay, xuồng chiến cao tốc, lúc bị chiến cả ngàn cái đánh cảm tử thì đến bố bọn khựa nó cũng phải hãi b-(.

Chỉnh sửa cuối:

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Em nghĩ giải pháp thế này thì bọn khựa mất dạy cũng sẽ phải ngán:

1. Nhồi vài chục tấn thuốc nổ TNT ở khắp đảo theo từng vòng. Nó nó tấn công thì khai hỏa nổ tiêu diệt.
2. Trong trường hợp đảo bị tấn công chắc phải cho vài tấn chất độc hóa học hủy diệt bọn khựa.
3. Ngoài ra tên lửa cầm tay xuồng cao tốc cảm tử cứ lao vào bọn nó mà xử.

Đối với lũ mất dạy này mình phải dùng chiến lược tổng hợp để xử lý bọn nó thôi b-(

BonBonTT

Xe điện
Em nghĩ mình cứ sản xuất nhiều tên lửa cầm tay, xuồng chiến cao tốc, lúc bị chiến cả ngàn cái đánh cảm tử thì đến bố bọn khựa nó cũng phải hãi b-(.
Chẳng ăn thua, cứ làm vài cái nấm màng ra Hoàng Sa - Trường Sa bbố thằng nào dám bén mảng tới gần

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Chẳng ăn thua, cứ làm vài cái nấm màng ra Hoàng Sa - Trường Sa bbố thằng nào dám bén mảng tới gần
Thực tế đi bác ơi, phải biết mình có gì mà chống chứ. Nuclear không phải nước nào cũng sở hữu được, mà có dùng bọn khựa nó cũng sẽ thổi bay đất nước mình ngay.

3Gái

Xe tăng
Website
Em nghĩ giải pháp thế này thì bọn khựa mất dạy cũng sẽ phải ngán:

1. Nhồi vài chục tấn thuốc nổ TNT ở khắp đảo theo từng vòng. Nó nó tấn công thì khai hỏa nổ tiêu diệt.
2. Trong trường hợp đảo bị tấn công chắc phải cho vài tấn chất độc hóa học hủy diệt bọn khựa.
3. Ngoài ra tên lửa cầm tay xuồng cao tốc cảm tử cứ lao vào bọn nó mà xử.

Đối với lũ mất dạy này mình phải dùng chiến lược tổng hợp để xử lý bọn nó thôi b-(
Lạy các bố! ^:)^ Chiến tranh du kích xưa rồi ợ! Thực tế đi ợ! ^:)^

dream1235

Xe buýt
Cụ ơi. Cụ yêu Trường Sa và Hoàng Sa thì nhớ chính xác cái tên cho nhà cháu nhớ. Cụ cứ viết thế này thì về sau con cháu làm sao mà phát âm chuẩn mảnh đất máu thịt của quê hương đất nước được.
Ngọng quá...............sorry các bác :x_XX_X

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Lạy các bố! ^:)^ Chiến tranh du kích xưa rồi ợ! Thực tế đi ợ! ^:)^
Cái này cũng không hẳn là chiến tranh du kích, mà mình tập trung vào phòng thủ chắc hỏa lực mạnh. Bọn cờ hó khựa nó có lỡ chân húc vào thì cho nó bật trước. Chứ tình hình này thì vấn đề nó xơi chỉ là vấn đề thời gian mà thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng