Bảo vệ trường sa

Trạng thái
Thớt đang đóng

Catmatpat

Xe điện
Hi hi, em thì nghĩ giai thoại này có phần hơi phóng đại chút...Nhưng dù sao cũng là một bài học cảnh giác cho bộ đội nhà mình, gì thì gì em nghĩ về kỷ luật nhà ta hơn bọn Phi nhiều. Chứ làm ăn thế này có mà tiêu à
Cụ ơi, chuyện này em đã cố gắng kiếm thông tin rồi, có thật đấy! Và cực kỳ buồn cười luôn cụ ợ. Em cũng chỉ muốn dưa góp theo cụ chủ thớt để các cụ thư giãn tí thôi, chứ có cụ khác cứ đòi phải có nấm để bảo vệ chủ quyền Trừong Sa thì ghê quá. Mình là người đàng hoàng ai lại làm thế....hihi b-)

MiTa

Xe lăn
Trước kia thì đúng, bây giờ chưa hẳn. Nhà cháu chỉ dám nói vậy. Thớt này cũng chỉ dám đưa lên những hình ảnh vũ khí - khí tài đã được công khai trên TTĐC. Chân thành cảm ơn cụ đã đóng góp ý kiến! \:D/
Chính xác Bác ah.

Thấy bài của 3Gai là phải phi vào ngay(lại còn là biển đảo nữa chứ). Em cũng hóng được Biển đảo nhà mình được nhà nước quan tâm ác liệt lắm nên em cũng đỡ lo.

Cu 3Gai là 3 gái thật đấy ah? Em mới có 1gai thôi nhưng cũng đang mong được 2gai đây này. Nếu Cụ buồn vì là 3gai thì Cụ xứng đáng được em vote trừ đấy nhé. Em yêu cái gai nhà em lắm. Cái gai ở avata có phải nhà Cụ không mà dễ thương thế?

phongvvv

Xe tải
Em chả biết gì về quân sự cả nhưng theo cảm tính của em vẫn muốn vịt mình chơi thân với mẽo để đối trọng lại thằng tàu khựa suốt ngày nhăm nhe chiếm đất của mềnh. Khi nào vịt mềnh có được một hay hai quả hạt nhân mua đựoc của nước ngoài thì bọn tàu khựa nó mới kiêng nể còn không suốt ngày chúng nó nhăm nhe chiếm đảo thật là khổ cho các chiến sĩ ở đảo. Khi đọc bài của cụ 3gai rất hay lại càng thương lính đảo mạng sống luôn luôn bị đe doạ
Trời ạ, cụ nào cũng nấm và nấm...Xin thưa là thằng Mỹ cách Iran đến nửa vòng trái đât, Bắc Hàn có tên lửa cõng nấm mới vươn đến bờ biển của nó mà nó đã nhăm nhe làm thịt rồi...Cụ có muốn xếp hàng mua gạo, mắm muối và đứng chờ xe buýt dài hàng trăm mét như Bắc Hàn bây giờ không mà khuyên VN sở hữu cái của nợ đó. Chưa kể cụ mang nấm ra TS dùng để nhà mình ăn mây phóng xạ à??? Hay mang nấm sang đất nó dùng thế cả núi nấm của nó để làm cảnh à???
Theo em ở đây là chiến lược thôi, bên tấn công bên phòng thủ...Mỗi bên có ưu nhược điểm khác nhau, dù sao thì chi phí phòng thủ vẫn là sự lựa chọn tương xứng theo kiểu lấy yếu chống mạnh. Một quả tên lửa không thể giá trị bằng một tàu chiến hay một máy bay được...nhưng xét trên khía cạnh đối kháng thì đủ để cân bằng lực lượng khi tham chiến...Cái đó thì nhà ta trang bị không đến nỗi nào đâu, hê hê...Còn những cách kiểu đối đầu trực diện, nó có gì mình cũng cần có thứ ấy thì với điều kiện kinh tế xã hội vừa không cho phép, vừa căng thẳng dẫn đến nguy cơ chiến tranh tổng lực thì toi...Còn bây giờ chủ yếu vũ khí là để răn đe và khuếch trương sức mạnh ghìm nhau với mục đích nếu có xảy ra xung đột cục bộ ta đủ lực để đánh trả...Dại gì mang nấm ra kiểu anh nông dân khoe tiền với địa chủ cho thiệt thân..

Chỉnh sửa cuối:

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Chính xác Bác ah.

Thấy bài của 3Gai là phải phi vào ngay(lại còn là biển đảo nữa chứ). Em cũng hóng được Biển đảo nhà mình được nhà nước quan tâm ác liệt lắm nên em cũng đỡ lo.

Cu 3Gai là 3 gái thật đấy ah? Em mới có 1gai thôi nhưng cũng đang mong được 2gai đây này. Nếu Cụ buồn vì là 3gai thì Cụ xứng đáng được em vote trừ đấy nhé. Em yêu cái gai nhà em lắm. Cái gai ở avata có phải nhà Cụ không mà dễ thương thế?
Yên tâm đi, nhà cháu tự hào về 3 Gái nhà cháu lắm. Rất tình cảm và đáng yêu. Khoe với cụ 2 gái con luôn (gái mẹ ra ngoài xe, không có mặt):

Cò mồi

Xe tăng
Hay quá, đúng là các bài về TS-HS không những cho chúng ta biết thêm về cuộc sống nơi đầu sóng ngọn gió mà còn là tấm gương sáng để mỗi chúng ta soi mình.

Em gửi rượu cho bác chủ thớt thì máy nó báo dư lày: "Úi, sao bac chu y toi bac 3Gai nhieu the! Cho du hay hoac do thi bac cung phai cho diem 10 nguoi khac roi moi cho diem lai bac 3Gai duoc." :(

Chỉnh sửa cuối:

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Tấm hình dưới đây sẽ lý giải phần nào với cụ: Không dễ "xơi" được đảo của ta.

Hình nhà cháu mới chụp trên đảo Nam Yết: Ngay cạnh trận địa là những ngôi mộ của những người lính Lữ 146 còn rất trẻ, đã nằm xuống vì Trường Sa
Nhìn ảnh này cháu thấy cách các bác ngoài đảo bố trí trận địa có vẻ kô ổn lắm. Biết rằng đảo nhỏ phải chôn tử sĩ gần công sự nhưng tại sao lại để bia mộ cao che tầm súng thế nhỉ ~X(

volga1990

Xe tăng
Em cảm thấy yên tâm phần nào về chủ quyền lãnh thổ rồi

Nhìn ảnh này cháu thấy cách các bác ngoài đảo bố trí trận địa có vẻ kô ổn lắm. Biết rằng đảo nhỏ phải chôn tử sĩ gần công sự nhưng tại sao lại để bia mộ cao che tầm súng thế nhỉ ~X(
Thực tế mới phán được chứ cái ảnh chẳng nói lên điều gì!
Bởi vì dù có là lính binh nhì, chưa ra trận lần nào thì ai cũng biết phải bố trí súng ống thế nào để khỏi che chắn tầm ngắm...
Trong ảnh này, em dự đây là khẩu đội 12ly7 phòng không (vì kg ai bố trí 12,7ly đánh mặt đất lại đưa càng cao và nhô cả súng lẫn xạ thủ tứ bề lên thành công sự như vậy).

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Em cảm thấy yên tâm phần nào về chủ quyền lãnh thổ rồi
Chưa yên tâm được đâu, các cụ tăng cường đóng góp để các chiến sỹ có thêm súng ống mà cố thủ thôi. Thằng tàu khựa mất dạy lắm, không biết đường nào mà lần. Chỉ cần đất nước có biến động là lũ cờ hó đó nó nhảy vào xơi mà thôi. Cầu mong làm sao đất nước mình giữ vững được chủ quyền biển đảo, không thì ôm nỗi hận này muôn đời. Em chỉ mong cái đất nước Trung Lợn nó tan thành trăm nước con để cho chúng nó tự xâu xé nhau mà chết.

coanhvaem

Xe hơi
Cảm giác, suy nghĩ, hành động và tình yêu đất nước sẽ được nhân lên vô cùng mạnh mẽ sau khi được ra thăm quần đảo Trường Sa. Bác chủ thật vinh dự và hãnh diện. Em thèm được như bác.

at2011

Xe tải
Chưa yên tâm được đâu, các cụ tăng cường đóng góp để các chiến sỹ có thêm súng ống mà cố thủ thôi. Thằng tàu khựa mất dạy lắm, không biết đường nào mà lần. Chỉ cần đất nước có biến động là lũ cờ hó đó nó nhảy vào xơi mà thôi. Cầu mong làm sao đất nước mình giữ vững được chủ quyền biển đảo, không thì ôm nỗi hận này muôn đời. Em chỉ mong cái đất nước Trung Lợn nó tan thành trăm nước con để cho chúng nó tự xâu xé nhau mà chết.
E cũng mong khựa tấn công vào lãnh thổ Đài để Mẽo vào cuộc.

kendy1611

Xe máy
thêm vài cái tầu ngầm nữa cho an tâm các bác nhể :)

mrbinhhg

Xe tải
Đọc những thớt về Trường Sa mà cảm động, ước gì em cũng được ra Trường Sa một chuyến thì toại nguyện!

CongNISSAN

Xe tăng
ôi Đất Nước ta.tự hào quá đi thôi \:D/

con bố cháu

Xe hơi
Cứ ở đâu có bác 3G là em phóng theo ngay, bởi đọc bài của bác em lại hâm được thêm tí huyết tiên rồng.[-O<[-O<[-O<[-O<
Nhưng, ... cứ hay buồn vui lỗn lận cụ ạ. Em lại cứ hay giá mà....., giá mà cái 800.000 Mẽo kim của VNlines kia là dành cho TS, giá mà cái khoản to tổ bố của VN-sink kia là dành cho Nam Yết, cho Sinh Tồn, cho DK1, giá mà.....

Thôi, em đi ủ giá....
Em cảm ơn cụ 3G nhiều, nhiều lắm ạ.

nghiahoa

Xe hơi
Em mong các cụ mua nhiều tàu hiện đại như con HQ 376 để bà con yên tâm, anh bộ đội giữ đảo cũng yên tâm
Mặc dù về phương tiện của mình không so được với TQ nhưng như thế họ cũng phải cẩn trọng với mình
Nhà ta đang đóng theo bản quyền loại 736 đó kụ! Còn loại như Đinh Tiên Hoàng sẽ có bốn đóng ở nước ngoài, tương lai sẽ đóng ở nhà. Khoảng 5 năm nữa nhà ta có cá quả về cọng với một số em mới ra lò cùng với một vài quả su hào 30 lạng nữa cọng với vài hệ thống Bas-P nữa...biển đảo chúng ta sẽ vững như bàn thạch. Chấp thằng Tàu mang cái hàng không mẫu hạm Thi Lang ra đó!b-)

Forcus

Xe tải
Cám ơn Bác đa chia sẻ thông tin,
Được tắm ở Trường Sa thì thích nhỉ, có ảnh của bác thấy mấy bác đang tắm dưới biển, đó là Chiến sỹ đang làm nhiệm vụ hay nhân dân ra thăm đảo đc tắm vậy bác?

Seafood

Xe tải
Các thớt của cụ 3Gai rất ý nghĩa, có tính giáo dục cao, Nhà nước nên khen thưởng cụ.
Nhưng em có băn khoăn không biết cụ đi nhiều thế thời gian kiếm tiền là vào lúc nào? (em thấy cụ ăn chơi cũng rất tốn kém đấy).

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Các thớt của cụ 3Gai rất ý nghĩa, có tính giáo dục cao, Nhà nước nên khen thưởng cụ.
Nhưng em có băn khoăn không biết cụ đi nhiều thế thời gian kiếm tiền là vào lúc nào? (em thấy cụ ăn chơi cũng rất tốn kém đấy).
Nhà cháu người nhỏ bé, gầy yếu nên không tốn cơm mấy. Vả lại, Gấu nhà cháu cũng bảo: "Đi ngày đàng, học sàng khôn" nên cháu cứ đi, kiếm cả núi khôn về cho Gấu.

Trạng thái
Thớt đang đóng