Bảo vệ trường sa

Trạng thái
Thớt đang đóng

phongvvv

Xe tải
Dạ thưa cụ là em bảo thân với mẽo chứ không phải thân với tàu. Cụ thấy thằng nào thân với mẽo đều có lợi có thằng nào phải xếp sổ đi mua gạo đâu =))
Em đọc bài của cụ em hiểu, nhưng cụ chưa hiểu ý em...Mong cụ đọc lại kỹ nhé
1. Em có nói thân với Tàu đâu, và cũng thấy phương án thân Mẽo đâu phải chuyện ngày một ngày hai. Giả sử cụ và hàng xóm choảng nhau thừa sống thiếu chết, sau đó cụ muốn sang bắt tay giảng hòa làm bạn tắt lửa tối đèn có nhau thì có dễ dàng chỉ bằng một câu như cụ nói không ? Việc bình thường hóa được quan hệ, bắt tay nhau nhìn về một hướng trên cơ sở lợi ích quốc gia đã là một sự thành công lắm rồi...Cái gì cũng phải có thời gian cụ ạ
2. Thân Mẽo hay thân gì chẳng quyết định việc xếp sổ mua gạo cả...Đồng minh thằng nào cũng có đủ hạng từ giàu tới nghèo, đầy chính quyền Mẽo ủng hộ còn ăn không đủ đấy thôi. Nó quan tâm đến lợi ích quốc gia của nó khi kết bạn, chứ dân của nước đồng minh đó nghèo hay giàu đối với nó là vô nghĩa
3. Nếu nhà ta có một hai cái nấm xem cụ có phải đi xếp hàng mua gạo không? Nó và đồng minh cấm vận thì có nước ăn cháo như Bắc Hàn đấy. Chưa kể thằng Tàu để yên cho cụ chắc? Nó mang cả kho nấm ra xếp vòng quanh nhà mình ngay, lúc đó ai dám đến VN đầu tư làm ăn sinh sống? Có phải đang yên lành tự làm khó mình không?

Ý em là cụ bàn thế này mang tính chất vui vẻ thôi, chứ thực tế không thể làm được...Tránh thông tin loãng quá nhiều, anh em ta chia sẻ sự khó khăn gian khổ hy sinh của bộ đội để hiểu hơn về biển đảo...Chứ sa đà bàn luận kiểu đâm đầu vào tường thế này thì chít ạ
Ah một tin vui, vừa nãy lúc tối em xem VTV1 thấy đưa tin thành lập Quĩ vì Trường Sa do Bộ trưởng BQP quản lý nhằm chia sẻ khó khăn gian khổ của bộ đội nhà ta, đồng thời phát động toàn dân nâng cao nhân thức...Anh em OF chúng ta tổ chức ủng hộ nhé , em xin một phiếu

hoangsonbs

Xe tải
Xem bài của bác thấy yên tâm phần nào cho Trường Sa thân yêu

mr_baotrung

Xe hơi
càng đọc càng căm bọn cẩu Tung Cửa

phongvvv

Xe tải
Đoàn này ở trong Nam (NT) cụ ạ ! Hàng mới, mà loại này về tính năng kỹ chiến thuật dự kiến trong khoảng 10 năm tới không có đối thủ !Đoàn ở Hải Phòng là loại khác - trong bài đầu của cụ ghi tầm bắn 460km ấy .
Em luôn yên tâm là nhà ta có đủ hàng nóng chống quân ăn cướp ( chủ yếu nghe hóng hớt ), hì hì...Dạo này OF nhiều cụ đeo sao đeo gạch lái ầm ầm quá

ngocdan_lep

Xe đạp
Tks cụ ngocdan_lép, bản Bastion P này mà chuyển xuống vùng D thì các em Kí Lô nhà mình cứ thỏa mái chạy ra chạy vào phải không cụ? Nghe giang hồ đồn là bản này (mặc dù là bản xuất khẩu) còn có trước cả mấy anh Nga Ngố, k biết có đúng k?
Của Nga bản cơ động có 3 ống phóng cụ ạ. Bản của mình có 2 ống phóng trên một xe thôi nên là đồ độc rồi:-bd. Về tính năng kỹ chiến thuật thì đồ họ làm họ dùng sẽ khác đôi chút với đồ mang bán, cái này em dự thế:D ! Còn nói về tên lửa yakhon (ЯХОНТ) của Nga có nhiều phiên bản cụ ạ :
-Phiên bản Đất đối hải:
+ Đặt trên các bệ phóng cơ động (phóng đứng) xe tải.
+ Phóng từ các bệ phóng đặc biệt (chôn ngầm dưới đất) tại bờ biển
-Phiên bản hải đối hải :
+ Phóng nghiêng từ tàu nổi;
+Phóng đứng từ tàu ngầm;
-Phiên bản dùng cho không quân
+Yakhon trang bị cho một số máy bay dòng Su30MK....
Và một số biến thể của nó ( lửa brahmos hợp tác sản xuất giữa Nga và Ấn Độ)

Noibai

Xe buýt
Cảm ơn cụ ba công chúa, cụ ngocdan_lep về tâm huyết và sự say mê của các cụ;
Xem bài viết của các cụ em thấy ân hận vì đã không theo hết được đời binh nghiệp của mình;

ngocdan_lep

Xe đạp
Cụ ơi em tìm hiểu từ các diễn đàn mà :D ,Chứ em có sao gạch nào như cụ phongvvv nói đâu :D

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Nhà cháu copy từ Blog (http://maithanhhaiddk.blogspot.com/2011/04/ngo-nghinh-truong-sa.html), hầu các cụ ợ:

NGỘ NGHĨNH TRƯỜNG SA

Đàn bò thảnh thơi trước cửa hầm chiến đấu đảo Nam Yết (ảnh: Minhtnvn-OF)
Mai Thanh Hải Blog - Một nơi chỉ có biển và trời. Nơi chỉ có nước và gió. Nơi chỉ có nỗi nhớ và niềm yêu thương quay quắt: Đó là địa đầu Tổ quốc - Trường Sa. Xa xôi thế. Vất vả thế và gian nguy đến thế. Nhưng nơi đây vẫn có những đặc trưng riêng của mỗi miền quê, vùng miền đất nước: Vẫn có những tiếng gà trống cao ngạo gáy chào buổi sáng, tiếng cục tác nhẫn nại của gà mẹ dẫn gà con bới đất tìm giun buổi trưa hè díu mắt buồn ngủ, chim bồ câu gù tiếng trầm gọi nhau về chiều tối, chó con ngái ngủ vu vơ gọi mẹ đêm khuya... Ở nơi đất trời níu tay, kề vai bên nhau, Tổ quốc hiện diện trong màu cờ, tiếng nói, nhịp chân, ánh mắt... và cả những nét ngộ nghĩnh rất đời thường. Nơi đó là hình hài Đất nước...

Phía sau tàu Trường Sa 01 ứng trực tại đảo Song Tử Tây là vẹn nguyên cuộc sống đất liền với bếp nấu ăn, nhà vệ sinh quây bằng cót ép, liếp thưng và cả những tấm nilon "xác rắn" xanh đỏ. Với những người lính đằng đẵng trên biển, cả năm mới đặt chân lên đất liền 1-2 lần, đó là quê hương thân thương gần gũi để họ sống, chiến đấu và đổ máu bảo vệ.
Xe công nông tự chế (còn gọi là "đầu ngang", "tành tạch") - phương tiện vận chuyển cơ động, đa dụng trên đảo Trường Sa Lớn. Nghe tiếng nổ của xe, lính ta lại nhớ đến những mùa gặt, mùa xây dựng trong đất liền xa xôi

Sống trên đảo, tất cả đều cảnh giác và kỷ luật. Đến mức Thủ trưởng trong đất liền ra thăm, cả đảo xếp hàng đứng nghiêm theo Điều lệnh, những chú vịt cũng có tính kỷ luật, đứng nghiêm theo hàng chào... Thủ trưởng.
Nhìn dòng chữ của bao thế hệ lính mình khắc ngang hòm đạn trên đài quan sát của đảo Nam Yết "Nhớ lắm đất liền ơi", nước mắt tự dưng cứ trào ra, chảy tràn trên má: Thương lắm, đồng đội của tôi ơi!...

thuylam

Xe đạp
hic. đúng là bọn tàu khựa, thâm như cún ý.

vietanhp

Xe hơi
Trước kia thì đúng, bây giờ chưa hẳn. Nhà cháu chỉ dám nói vậy. Thớt này cũng chỉ dám đưa lên những hình ảnh vũ khí - khí tài đã được công khai trên TTĐC. Chân thành cảm ơn cụ đã đóng góp ý kiến! \:D/
gớm cụ vi phạm bí mật quân sự ghê quá [-X
Cụ đi năm nào thế?

CuTiVoDich

Xe điện
Cứ đọc những bài về TS là lại thấy gai gai người-xúc động:)

Forcus

Xe tải
Hết việc hay sao mà thắc mắc ngớ ngẩn thế cụ? Xem chán xem chê, bình luận loạn lên rồi lại quay sang bắt chủ thớt đọc quy định của chủ thớt. Nói thật, nhà cháu rất ghét những kiểu phá đám như thế này! Lại càng ghét hỏi những câu ngu ngơ, mang tính kích động thế này...
Ối xời, cụ 3Gai nóng tính thía,
Vì iem thấy cú bẩu chỉ đc chụp từ 12mmy xuống, em thấy có nhiều hình vũ khí khác,
Vì sợ cụ lỡ quên quy định của BQP, nên iem mới chân thành hỏi dzậy thôi mà.
Em ngu ngơ thì mới chân thành như thía,
Sao cụ lỡ ác mồm thế cụ :D

Iem là iem chân thành với cụ thoai, chứ không kích động, phá đám gì đâu ạ. Tiếc vì cụ đã Ghét iem ạ.

Gớm cụ nóng tính thật.

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Ối xời, cụ 3Gai nóng tính thía,
Vì iem thấy cú bẩu chỉ đc chụp từ 12mmy xuống, em thấy có nhiều hình vũ khí khác,
Vì sợ cụ lỡ quên quy định của BQP, nên iem mới chân thành hỏi dzậy thôi mà.
Em ngu ngơ thì mới chân thành như thía,
Sao cụ lỡ ác mồm thế cụ :D

Iem là iem chân thành với cụ thoai, chứ không kích động, phá đám gì đâu ạ. Tiếc vì cụ đã Ghét iem ạ.

Gớm cụ nóng tính thật.
Không ghét lắm đâu. Quan trọng là cụ đọc cho kỹ thui. Lọ mọ cả tiếng đồng hồ, đánh vật với cái 3G của Vịt teo chập chờn mới tạo được thớt hầu các cụ mà cụ lại làm gáo nước lạnh như vậy, ai chả bực. Đó là chưa kể đến việc cụ đã đọc, còm và gửi PM cho nhà cháu chán rùi đấy, cứ tưởng đã biết, té ra lại quay lại hỏi như là... không biết. Chán cụ!

con bố cháu

Xe hơi
Em muốn multi quote mà máy nó không cho các cụ ạ.:((:((:((:((
@ cụ cus + cụ 3G: hai cụ mỗi người cho em xin một tay, tóm nhau một phát rồi ...hè hè.... Đầu mùa mà cả hai cụ đã tăng hỏa roài, hạ xuống cho mát nhá.....

Đề nghị các cụ chúng ta cùng nhau giữ vững đoàn kết, có gì không hoặc chưa hiểu rõ thì hỏi han trên tinh thần kết đoàn.
EM XUNG PHONG NHẬN CHỨC TRƯỞNG BAN THANH TRỪNG NỘI BỘ. (hị hị, đừng ném đá em tội, xe em không có mui ợ)..

Forcus

Xe tải
Em muốn multi quote mà máy nó không cho các cụ ạ.:((:((:((:((
@ cụ cus + cụ 3G: hai cụ mỗi người cho em xin một tay, tóm nhau một phát rồi ...hè hè.... Đầu mùa mà cả hai cụ đã tăng hỏa roài, hạ xuống cho mát nhá.....

Đề nghị các cụ chúng ta cùng nhau giữ vững đoàn kết, có gì không hoặc chưa hiểu rõ thì hỏi han trên tinh thần kết đoàn.
EM XUNG PHONG NHẬN CHỨC TRƯỞNG BAN THANH TRỪNG NỘI BỘ. (hị hị, đừng ném đá em tội, xe em không có mui ợ)..
Không,
Toàn anh em cả mà,

Có chút hiểu lầm thoai,

Iem thì chả có tý lửa nào đâu (mát lém), còn cụ 3G chỉ ghét em chút chút thoai, từ nãy đến chừ cụ ấy hạ thủy lâu roài ạ (dự thía),

He he he.

nghiahoa

Xe hơi
Em mong các cụ mua nhiều tàu hiện đại như con HQ 376 để bà con yên tâm, anh bộ đội giữ đảo cũng yên tâm
Mặc dù về phương tiện của mình không so được với TQ nhưng như thế họ cũng phải cẩn trọng với mình
Loại như 376 nhà ta sẽ đóng tại Việt Nam theo bản quyền, số lượng đợt đầu tầm khoảng 10 em. Loại như Đinh Tiên Hoàng sẽ có bốn em, trước đóng ở Nga và sau đó khả năng sẽ như 376. Cùng với Su hào 30 lạng, Bas-P....Không dễ cho Trung Quốc hó hé đâu![-X

nghiahoa

Xe hơi
Em mong các cụ mua nhiều tàu hiện đại như con HQ 376 để bà con yên tâm, anh bộ đội giữ đảo cũng yên tâm
Mặc dù về phương tiện của mình không so được với TQ nhưng như thế họ cũng phải cẩn trọng với mình
Khoảng 10 em 376 đang được đóng ở Việt Nam, bốn em Đinh Tiên Haòng sẽ có mặt, cùng với Bas-P và Su hào 30 lạng, cá quả...Tàu không ê răng mới lạ[-X

Bin0512

Xe buýt
Em cũng có cảm giác như cụ mỗi khi đọc những bài viết về Trường Sa , Hoàng Sa, chiến tranh Biên giới...
Những bài viết như thế này đáng ra phải đăng lên những trang nhất của những tờ báo lớn để tất cả mọi người dân Việt Nam cùng biết và cổ vũ tinh thần cảnh giác, sẵn sàng chiến đấu bảo vệ Tổ Quốc.
Cứ đọc những bài về TS là lại thấy gai gai người-xúc động:)

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Bac 3Gia cho em hỏi cái, em nghe nói ngoài Trường Sa đang căng thẳng hình như sắp chiến. Bác có thông tin gì mới không? 8-x

bau67

Xe container
Mỗi lần đọc bài về Trường Sa, Hoàng Sa Cháu lại xúc động rất nhiều. Xin Cảm ơn Cụ 3Gai !
Xem ảnh và các PS thì thấy đời sống của bộ đội TS đã được nâng lên rất nhiều, thôi thì Đất liền cũng đã cố gắng bù đắp phần nào cho sự hy sinh của Họ. Những năm đầu 90, Cháu đã gặp 1 chuyến đổi quân ở Cảng Hải Quân (NHa Trang ) chỗ gần Cầu Đá, đối diện với Học viên Hải Quân Nha Trang, thấy chú nào cũng da đen cháy, tóc cháy nắng vàng như thanh niên nhuộm tóc bây giờ mà thương quá !

Trạng thái
Thớt đang đóng