[Thảo luận] Bảo hiểm Liberty gây khó dễ cho khách hàng.

mobifone0906

Xe tải
Em đã qua Bảo việt ; Bảo minh rồi Li , em thấy khi mức bồi thường lớn thì anh nào cũng tìm cách giảm , Bảo minh ở đường Cộng hòa TP HCM nó câu giờ em mấy tháng , nó bắt lấy hóa đơn của GARA do nó chỉ định nhưng khi thanh toán thì nó lấy biểu giá của nó , còn Bảo việt thì đến làm việc cứ như đi xin , vì vậy em chuyển sang Li , bị 2 lần nhỏ thấy thủ tục OK ...Túm lại , khi bị thì tuyệt đối làm theo hướng dẫn của họ , nhất là những tổn thất lớn .
Như cụ là chuẩn !

Buki

Xe điện
Em chào các cụ,

Khi xảy ra chuyện như thế này lên box ATGT và được các cụ tư vấn, động viên khiến em thật cảm kích. Em cảm ơn các cụ nhiều.

Tiếp nội dung đêm qua giữa em và các cụ, em sẽ báo cáo các cụ nội dung gặp mặt Liberty sau đây. Khoảng 10am em có mặt tại sảnh tòa tháp Hòa Bình - HQV và đc cu em là nhân viên LIBERTY chăm sóc xe nhà em, đón và đưa lên văn phòng tại T16. Sau khi ổn định chỗ ngồi, mời nước và đại diện phòng bồi thường tiếp em và em trai em - người điều khiển xe bị tai nạn hôm đó. Tinh thần em bước vào phòng làm việc với Liberty hôm nay thật thoải mái vì em đã xác định đc tinh thần làm việc với họ. Thứ nhất, em thấy vụ này nhà em đã làm "ĐỦ" trách nhiệm, giá như nhân viên tổng đài hỗ trợ đầy đủ và kiên quyết thì vụ nhà em là chữ ĐỦ bỏ ngoặc kép. Thứ hai, em xác định cứ cho LIBERTY ko bồi thường tổn thất khoảng 50tr thì ok em đành thiệt và tiếp tục thiệt hại thêm cho các khoản phí để lôi LIBERTY ra tòa ít nhất hai cấp tòa sơ và phúc thẩm. Thứ ba, em đã chia sẽ và nhận được sự hỗ trợ tinh thần của các cụ tại một diễn đàn mà có thể tạo "sóng thần"với Liberty. Hơn nữa ở đây có nhiều thành viên sẵn sàng hỗ trợ em về góc độ pháp lý, cộm cán qua nhiều vụ là cụ Havu... em cũng đã nghĩ tới và nhờ cụ Havu giúp em làm cho Liberty hiểu là ko phải cty nước ngoài to là đáng sợ. Thứ 4, nhà em đã tuần tự các bước cần thiết làm việc từng cấp Liberty một như gọi điện lên tổng đài hỏi và claim chất lượng dịch vụ, gửi công văn và trao đổi quan điểm với phòng bồi thường và y/c người có thẩm quyền làm việc với em và các cơ quan chức năng khác để đề phòng lôi nhau ra tòa vì nhà em ko chấp nhận thương lượng vụ này. Cứ nghĩ em của em nó đứng đêm hôm 2h sáng mồng 2 Tết ở đường, em tự hỏi mua bảo hiểm làm cái đệt gì khi xảy ra tai nạn thật mà bị củ hành. Vì sỹ diện em sẽ ko thỏa thuận gì hết.. Trong lúc chờ mãi ko ko thấy hướng giải quyết em đã gọi tổng đài rồi bị chuyển máy qua phòng bồi thường là trả lời nhanh, nếu ko thì để tôi đi nộp án phí để gặp nhau sớm tại tòa và cũng đề nghị các anh ở phòng này xem luôn cho tôi điều khoản phá vỡ hợp đồng bảo hiểm cho toàn bộ xe nhà tôi ở Liberty. Sao cũng được miễn là phải phá hợp đồng. Trở lại cuộc làm việc, trước hết làm thủ tục xã giao tươi cười, chào hỏi và bắt tay nhưng em sẽ xem xét thái độ nếu hòa nhã mình sẽ hòa nhã, nếu thoái thác trách nhiệm và bài vở em cũng ko ngại lớn tiếng. Tiếp em là một bạn nam tên A.., thái độ hòa nhã, nhẹ nhàng và bạn này khiến ai gặp sẽ rất quý mến nên sẽ ko nỡ nếu mình nói to. Bạn A.. Xin lỗi vì bức xúc anh gặp phải và xin đc giai thích là ko phải Liberty ko có hướng giai quyết việc của anh và đã có hướng rồi nhưng muốn làm rõ thêm để Liberty hiểu rõ tình huống tai nạn. Ok, giải quyết sao nhưng tuân thủ khai đúng đã. Bạn A.. hỏi sao trèo lên giải phân cách mà lúc cúu hộ đến lại thấy xe dưới đường... Vì theo phản xạ lao lên và đánh lái ngược lại và lao xuống sau đó xuống xe thấy hơi be bét, câu trả lời đc chấp nhận. Sao gương xe lại có màu sơn xe khác mà báo tổng đài tự va chạm... đó là tổn thất vụ trước cách vài tháng và thấy nhỏ nên ko báo bảo hiểm,v à nếu đâm vào xe khác thì chắc chắn công an đến để giải quyết rồi, hơn nữa va mạnh thế này xe kia chắc vỡ hàng tảng rụng lả tả ở hiện trường các anh đã đến chỉ toàn thấy mảnh xe của tôi... Ok câu trả lời đc chấp nhận. Vì sao khi xảy ra tổn tâhts anh lại gọi một số 0165... mà hôm sau lại liên lạc số khác vậy số kia là thế nào... do đi đêm nên diện thoại ip nó hết pin nên phải mượn đt của taxi gần đó gọi... giờ em mới biết em em nó hết pin và em xin trả lời một bác ở trên vì sao ko hỏi 1080 là chắc ko lạm dụng đt đi mượn để làm vậy và ko search đc internet....Câu trả lời đc chấp nhận. Câu hỏi cuối cùng là xe anh có đi thường xuyên và ai là người hay đi xe này... Xe đi thuòng xuyên và có hồ sơ bảo bảo dưỡng có thể xuống hãng check và do em anh đi thường ngày. Tất cả đều đc nghi tuần tự vào văn bản làm việc. Em nói tiếp, để khách quan anh đồng ý cùng Liberty cử người đi cùng bên anh đến công an làm việc, lập lại hiện trường, làm đủ ác thủ tục khác nhưng phai có người liberty đi cùng chứ anh ko đi một mình. Em đó nói thôi thế này anh ạh, giờ ko cần các biên bản công an nữa anh ạh, bên em đã quyết định sẽ bồi thường cho bên anh rồi, chỉ mời các anh lên đây để làm rõ mấy việc thôi, em sẽ liên lạc với hãng để làm việc về báo giá rồi sửa xe cho anh sớm. Em ngạc nhiên vì một đồng chí hôm trước còn khăng khăng "ko được, ko chấp nhận.., phải có" giờ thì chả cần mà ko nói là lỗi bên anh đã ko gọi công an.., mà việc em đòi nghe lại băng ghi âm hôm trc cũng ko được đáp ứng vì giờ đã đồng ý sửa xe rồi. Ơh anh định lên đây để lý lẽ với bên em chứ vì mấy câu hỏi kia sao ko điện thoại cho nó nhanh em trai ơi? Em trai cười hiền, nhẹ nhàng bảo Liberty sẽ luôn chăm sóc và có giải pháp tốt nhất cho khách hàng, anh yên tâm về xe nhé. Em ngạc nhiên và thấy cứ như đùa với mình, thôi chả còn việc gì ở đây cả, về thôi vậy. Giờ này em cũng chả hiểu tại sao nữa và cứ nghĩ chắc còn phải ầm ĩ vaì lần nữa chứ chưng hửng đi về thế này thì rốt cuộc vẫn ko hiểu đc qui tắc luật lệ sẽ áp dụng như thế nào. Xe nhà em ngày mai sẽ đc duyệt báo giá và sửa chữa các cụ ạh.

Em cảm ơn các cụ nhà mềnh nhiều.

Đêm đã khuya xin chúc các ngủ ngon và mai lái xe an toàn đưa gia đình đi chơi cuối tuần.

Best regards,
Buki

Chỉnh sửa cuối:

BOM1

Xe hơi
Xin phát biểu với cả nhà,quan điểm của em về hãng BH ở VN là như này;
Khong ai muốn điều ko may cả
Chạy xe 8 năm nay chưa mua của hãng nao bao giờ.. Vì
- nhẹ,chủ động sửa
- nặng chút,Sửa chủ động
Nếu mua BH ;
- Nhẹ ,sửa Ngay
- nặng chút - kiểu gì Cùng đánh võng. Gây khó rễ ...
Cú nhất là cứ thả gà ra rồi chạy theo vồ , lộn ruột lắm
Cháu đồng ý với cụ, thả gà ra đuổi bực kình, lúc đi làm bảo hiểm thì như đi xin. Điên đầu lắu ạ

Chỉnh sửa cuối:

BOM1

Xe hơi
Em chào các cụ,

Khi xảy ra chuyện như thế này lên box ATGT và được các cụ tư vấn, động viên khiến em thật cảm kích. Em cảm ơn các cụ nhiều.

Tiếp nội dung đêm qua giữa em và các cụ, em sẽ báo cáo các cụ nội dung gặp mặt Liberty sau đây. Khoảng 10am em có mặt tại sảnh tòa tháp Hòa Bình - HQV và đc cu em là nhân viên LIBERTY chăm sóc xe nhà em, đón và đưa lên văn phòng tại T16. Sau khi ổn định chỗ ngồi, mời nước và đại diện phòng bồi thường tiếp em và em trai em - người điều khiển xe bị tai nạn hôm đó. Tinh thần em bước vào phòng làm việc với Liberty hôm nay thật thoải mái vì em đã xác định đc tinh thần làm việc với họ. Thứ nhất, em thấy vụ này nhà em đã làm "ĐỦ" trách nhiệm, giá như nhân viên tổng đài hỗ trợ đầy đủ và kiên quyết thì vụ nhà em là chữ ĐỦ bỏ ngoặc kép. Thứ hai, em xác định cứ cho LIBERTY ko bồi thường tổn thất khoảng 50tr thì ok em đành thiệt và tiếp tục thiệt hại thêm cho các khoản phí để lôi LIBERTY ra tòa ít nhất hai cấp tòa sơ và phúc thẩm. Thứ ba, em đã chia sẽ và nhận được sự hỗ trợ tinh thần của các cụ tại một diễn đàn mà có thể tạo "sóng thần"với Liberty. Hơn nữa ở đây có nhiều thành viên sẵn sàng hỗ trợ em về góc độ pháp lý, cộm cán qua nhiều vụ là cụ Havu... em cũng đã nghĩ tới và nhờ cụ Havu giúp em làm cho Liberty hiểu là ko phải cty nước ngoài to là đáng sợ. Thứ 4, nhà em đã tuần tự các bước cần thiết làm việc từng cấp Liberty một như gọi điện lên tổng đài hỏi và claim chất lượng dịch vụ, gửi công văn và trao đổi quan điểm với phòng bồi thường và y/c người có thẩm quyền làm việc với em và các cơ quan chức năng khác để đề phòng lôi nhau ra tòa vì nhà em ko chấp nhận thương lượng vụ này. Cứ nghĩ em của em nó đứng đêm hôm 2h sáng mồng 2 Tết ở đường, em tự hỏi mua bảo hiểm làm cái đệt gì khi xảy ra tai nạn thật mà bị củ hành. Vì sỹ diện em sẽ ko thỏa thuận gì hết.. Trong lúc chờ mãi ko ko thấy hướng giải quyết em đã gọi tổng đài rồi bị chuyển máy qua phòng bồi thường là trả lời nhanh, nếu ko thì để tôi đi nộp án phí để gặp nhau sớm tại tòa và cũng đề nghị các anh ở phòng này xem luôn cho tôi điều khoản phá vỡ hợp đồng bảo hiểm cho toàn bộ xe nhà tôi ở Liberty. Sao cũng được miễn là phải phá hợp đồng. Trở lại cuộc làm việc, trước hết làm thủ tục xã giao tươi cười, chào hỏi và bắt tay nhưng em sẽ xem xét thái độ nếu hòa nhã mình sẽ hòa nhã, nếu thoái thác trách nhiệm và bài vở em cũng ko ngại lớn tiếng. Tiếp em là một bạn nam tên A.., thái độ hòa nhã, nhẹ nhàng và bạn này khiến ai gặp sẽ rất quý mến nên sẽ ko nỡ nếu mình nói to. Bạn A.. Xin lỗi vì bức xúc anh gặp phải và xin đc giai thích là ko phải Liberty ko có hướng giai quyết việc của anh và đã có hướng rồi nhưng muốn làm rõ thêm để Liberty hiểu rõ tình huống tai nạn. Ok, giải quyết sao nhưng tuân thủ khai đúng đã. Bạn A.. hỏi sao trèo lên giải phân cách mà lúc cúu hộ đến lại thấy xe dưới đường... Vì theo phản xạ lao lên và đánh lái ngược lại và lao xuống sau đó xuống xe thấy hơi be bét, câu trả lời đc chấp nhận. Sao gương xe lại có màu sơn xe khác mà báo tổng đài tự va chạm... đó là tổn thất vụ trước cách vài tháng và thấy nhỏ nên ko báo bảo hiểm,v à nếu đâm vào xe khác thì chắc chắn công an đến để giải quyết rồi, hơn nữa va mạnh thế này xe kia chắc vỡ hàng tảng rụng lả tả ở hiện trường các anh đã đến chỉ toàn thấy mảnh xe của tôi... Ok câu trả lời đc chấp nhận. Vì sao khi xảy ra tổn tâhts anh lại gọi một số 0165... mà hôm sau lại liên lạc số khác vậy số kia là thế nào... do đi đêm nên diện thoại ip nó hết pin nên phải mượn đt của taxi gần đó gọi... giờ em mới biết em em nó hết pin và em xin trả lời một bác ở trên vì sao ko hỏi 1080 là chắc ko lạm dụng đt đi mượn để làm vậy và ko search đc internet....Câu trả lời đc chấp nhận. Câu hỏi cuối cùng là xe anh có đi thường xuyên và ai là người hay đi xe này... Xe đi thuòng xuyên và có hồ sơ bảo bảo dưỡng có thể xuống hãng check và do em anh đi thường ngày. Tất cả đều đc nghi tuần tự vào văn bản làm việc. Em nói tiếp, để khách quan anh đồng ý cùng Liberty cử người đi cùng bên anh đến công an làm việc, lập lại hiện trường, làm đủ ác thủ tục khác nhưng phai có người liberty đi cùng chứ anh ko đi một mình. Em đó nói thôi thế này anh ạh, giờ ko cần các biên bản công an nữa anh ạh, bên em đã quyết định sẽ bồi thường cho bên anh rồi, chỉ mời các anh lên đây để làm rõ mấy việc thôi, em sẽ liên lạc với hãng để làm việc về báo giá rồi sửa xe cho anh sớm. Em ngạc nhiên vì một đồng chí hôm trước còn khăng khăng "ko được, ko chấp nhận.., phải có" giờ thì chả cần mà ko nói là lỗi bên anh đã ko gọi công an.., mà việc em đòi nghe lại băng ghi âm hôm trc cũng ko được đáp ứng vì giờ đã đồng ý sửa xe rồi. Ơh anh định lên đây để lý lẽ với bên em chứ vì mấy câu hỏi kia sao ko điện thoại cho nó nhanh em trai ơi? Em trai cười hiền, nhẹ nhàng bảo Liberty sẽ luôn chăm sóc và có giải pháp tốt nhất cho khách hàng, anh yên tâm về xe nhé. Em ngạc nhiên và thấy cứ như đùa với mình, thôi chả còn việc gì ở đây cả, về thôi vậy. Giờ này em cũng chả hiểu tại sao nữa và cứ nghĩ chắc còn phải ầm ĩ vaì lần nữa chứ chưng hửng đi về thế này thì rốt cuộc vẫn ko hiểu đc qui tắc luật lệ sẽ áp dụng như thế nào. Xe nhà em ngày mai sẽ đc duyệt báo giá và sửa chữa các cụ ạh.

Đêm đã khuya xin chúc các ngủ ngon và mai lái xe an toàn đưa gia đình đi chơi cuối tuần.

Best regards,
Buki
Chúc mừng cụ chủ!

Mistral

Xe tải
Chúc mừng chủ thớt, em tự túm lại 2 điều:
- cứ tổn thất lớn lớn chút là hãng bảo hiểm nào cũng tìm cách cò quay
- mềm nắn, rắn buông

AcidS

Xe điện
Xe nhà em ngày mai sẽ đc duyệt báo giá và sửa chữa các cụ ạh.

Best regards,
Buki
Oke, thế thì anh em tiếp tục ủng hộ nhà Li. Em thấy Li giải quyết hợp lý vì việc của cụ là người thật, việc thật cho dù đúng là nên có biên bản XXX dù chỉ là một trình báo có xác nhận của công an phường.

Cụ chủ nên update trang 1 cho anh em tiện theo dõi.

chuvoicon

Xe tăng
Thế là Liberty cũng ổn áp đấy Cụ nhỉ, chắc nó làm trặt trẽ hơn, em dùng Bảo hiểm Bưu Điện thấy cũng thân thiện, em không PR đâu nhá, chỉ là thấy sao nói vậy thôi, tiền sơn sửa xe em theo đúng phần Bảo hiểm cũng đã quá giá trị hợp đồng Bảo hiểm rồi

Kun.No1

Xe đạp
E nghĩ hãng bh thì chuẩn nhưng quản lí việt cò quay thôi :/

HOCON123

Xe hơi
Chúc mừng cụ, em có vụ này liên quan đến bảo hiểm mong các cụ chỉ giáo
Xe nhà em kia morning (mới mua, đã đăng ký, đã mua bảo hiểm trách nhiêm dân sự, nhưng chưa có bảo hiểm vật chất... vì cứ cân nhắc xem hãng nào) đâm vào Land Cruiser 2013 mới tinh của Toyota Mỹ Đình chưa đăng ký, mới chỉ đăng ký biển lưu hành Tạm đang đi đổ xăng(biển T) xe này đã được mua bảo hiểm vật chất của Bảo Việt.
Tình Huống đâm xe là xe em đi thẳng đúng đường ưu tiên, xe kia quay đầu từ phía ngược chiều để đi cùng chiều với xe em. 2 xe đâm đầu vào nhau
Thực tế là mới lái, lần đầu tai nạn nên em cũng cuống, không biết giải quyết sao, gọi người nhà đến thì các bác ấy chẳng hiểu ra làm sao nhận là mình sai cũng không gọi công an vào làm hiện trường, rùi cho xe Land Cruiser kia vào hãng, báo giá sửa chưa hết 44 tr, bên bảo Việt đền 1/2 số tiền đấy là 22 tr, còn lại nhà em và chú nhân viên của hãng lái em Land Cruiser đi đổ xăng phải chia nhau đền, nhà em 14 chú em kia 8. Xe nhà em bẹp hoàn toàn đầu, vỡ đèn, sửa hết 20tr.

Nhưng khi bình tĩnh lại, với lại học hỏi tinh thần của các cụ trên OF.
em thấy nhà em xử thế thật là sai.
Vì nếu gọi công an:
- Thì bảo hiểm trách nhiệm dân sự nhà em sẽ được sử dụng đến (nhà em mua cảu PVI) và bảo hiểm trách nhiệm dân sự này sẽ đền cho chú Land cruiser kia.
- Và Hãng Toyota kia không muốn công an vào cuộc, vì xe của họ là xe mới tinh, chưa giao cho khách.
- Nhà em đang đi trên đường ưu tiên, vì vậy nhà em không sai, do đó chú Land cruiser kia phải đền 1 phần cho xe nhà em.
Các cụ tư vấn cho em với ạh, để làm kinh nghiệm lần sau.
đặt biệt về cái việc bảo hiểm trách nhiệm dân sự sẽ được bồi thường thế nào.
Em cảm ơn nhiều.

coolpix8700

Xe ngựa
Bác chưa có bảo hiểm vật chất thì chỉ còn mỗi cách yêu cầu bảo hiểm trách nhiệm của bên kia thôi!
Nhưng bác chỉ cần xác định là tiền đóng bảo hiểm trách nhiệm rất thấp, chênh lệch giữa đóng và trả rất cao cho nên khó khăn hơn bảo hiểm vật chất rất nhiều. Yêu cầu bên kia không có BB xxx bác nên cảnh giác, nếu họ thỏa thuận được với bảo hiểm đền cho bác được thì không sao (vì họ làm nhiều), nhưng nếu khó khăn mà sau này bác bị bảo hiểm không cho bổ sung hồ sơ sẽ rất mệt (BB xxx để chứng minh phía bên kia phải đền)!

DUONGLAM

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ nhé, âu cũng là bài học kinh nghiệm cho mọi người

CHIANTHI

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ và Libety , với việc làm này Li đã ghi điểm với nhiều thành viên otofun rồi .

El Kun

Xe tải
Chúc mừng cụ chủ, xe nhà em cũng làm bạn với bạn Li này được đến nay là 3 năm rồi...

Stormwater

Xe tải
Chúc mừng cụ chủ nhé, vậy là sự việc đã được giải quyết.
Có lẽ bên Li cũng có người xem diễn đàn này cũng nên.

cargoman

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ. Theo em hiểu thì khi mua BH của Li, lúc xảy ra tai nạn thì chỉ cần theo 3 bước mà họ đã đưa cho mình khi ký và nộp tiền bảo hiểm, không cần phải thêm gì cả. Tất nhiên mình không vi phạm luật

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ chủ thớt được BH đầy đủ là vì thực sự tai nạn nó đã xảy ra như thế. Li cử người làm việc với cụ chủ yếu là để xác minh sự thật thôi. Li chẳng quan tâm mấy đấy biên bản của xxx đâu.

binhtx83

Xe buýt
Chẳng phải tự nhiên mà chi phí BH của Li nó lại vọt lên hẳn so với mấy hãng BH trong nước như vậy đâu các cụ. Nhà cháu theo dõi vụ này để quyết có đổi sang Li hay ko. Chắc là được. Chúc mừng cụ chủ.

hn03

Xe điện
Ngon rồi, chúc mừng cụ nhé