[Thảo luận] Bảo hiểm Liberty gây khó dễ cho khách hàng.

viciv

Xe buýt
Trước hết em thấy suy nghĩ về bảo hiểm của cụ chủ là hoàn toàn đúng đắn và em rất hoan nghênh cách làm của cụ chủ
còn về sự việc, em nghĩ là mai Li với cụ chủ mới làm việc cụ thể nên em nghĩ các cụ cũng chưa vội ném đá ji nhé
thông thường thì việc gọi điện thoại cho công an là phần trách nhiệm của chủ xe để đảm bảo đúng quyền lợi cho mình, tuy nhiên các cụ cũng biết là ko phải ai cũng có số điện thoại của công an phường hay công an giao thông để mà gọi, nhất là lúc vừa tai nạn xong, vì vậy bảo hiểm sẽ hướng dẫn và hỗ trợ trong khoản làm sao để gọi được công an nếu cần
rất mong cụ chủ và Li có cùng chung tiếng nói trong buổi làm việc ngày mai ạ
Theo ý cụ Quyền thì khi gọi điện thì nói rõ luôn : tôi ko có số đt của Công An, nên không gọi được.

Huthasa

Xe container
Hóng vụ này xem sao

Buki

Xe điện
- Trước hết em cảm ơn tất cả các cụ về các ý kiến của mình. Xe của nhà em bị từ hôm mồng 2 Tết và bắt đầu làm việc với hãng xe và bảo hiểm sau khi nghỉ tết. Em thực sự tuân thủ theo qui định và hướng dẫn của Bảo hiểm và rất nhẹ nhàng, kiên nhẫn chờ đợi. Do hồ sơ của em có yêu cầu phát sinh nên lâu và rất lâu sau cung chưa có hướng giải quyết và cứ chờ, chờ và .. chờ đến khi nhà em có công văn gửi Liberty bày tỏ quan điểm của mình.
- Em đã bày tỏ thái độ ko hài lòng, có bức xúc nhưng xin khẳng định với các cụ là hiện tại em cũng chưa đến mức xung đột một cách gay gắt với Liberty vì liberty chưa có một văn bản nào trả lời chính thức có bồi thường hay ko bồi thường cho vụ của em. Cụ thể hơn em mới chỉ "được" bày tỏ với các anh em ở phòng bồi thường của Liberty mà thôi. Cấp cao hơn chắc mai em mới được hầu.
- Khi xảy ra tai nạn em nghĩ việc hốt hoảng, mất bình tĩnh và ko nghĩ được nhiều ngoài việc lôi chứng nhận bảo hiểm ra và gọi cho Tổng đài liberty và tiếp tục làm các công việc do liberty hướng dẫn. Nhưng điều đó ko có nghĩa Liberty hướng dẫn gì mình sẽ làm được, ko phải là ko muốn mà là ko thể làm được. Cụ thể có hướng dẫn gọi công an, nhưng ở địa bàn đó người nhà em ko biết gọi công an số nào và kiên quyết ko thể bỏ xe ở đó mà đi tìm công an được và nếu làm thế tội nặng hơn là ko trông coi tài sản đc Liberty bảo hiểm. Người nhà em đã nói rõ (cái này đc ghi âm) là tôi ko biết số, Liberty gọi giúp tôi... liberty chỉ nói xe ở đâu để điều cứu hộ. Dù có hiểu luật nhưng ở thời điểm 3h sáng ko thể nhìn thấy xe cứu hộ và người của Liberty đến mà vẫn ko yên tâm lại đòi công an. Em cho rằng người nhà mình đã làm đủ trách nhiệm của mình ạh.
Em xin khẳng định với các cụ tình hình nhà em chưa tới mức tranh chấp với Liberty, bài em post chỉ là đưa ra một tình thế mà nhà em vừa trải qua rồi chờ xem Liberty sẽ giải quyết vụ việc này như thế nào. Em tạm thời thấy đây là sự gây khó dễ của Liberty đối với trường hợp cụ thể và người tham gia bảo hiểm đã cố gắng làm tốt hết mức khả năng của mình. Vì vậy em chưa có kết luận gì về Liberty cho đến khi biết kết quả làm việc vào ngày mai. Cũng có thể kết luật của Liberty khiến em sẽ từ bỏ hãng bảo hiểm này vĩnh viễn vì không phục với trường hợp tai nạn của xe nhà em, cũng có thông qua kết quả đó mọi người lại thấy Liberty giải quyết phù hợp với điều kiện hoàn cảnh và làm mọi người hiểu đúng hơn về Liberty.
EM sẽ thông báo kết quả cho các cụ vào ngày mai.

Buki

Xe điện
Anh em OF có dùng BH của Li giúp cụ chủ vụ này đi. Gọi điện lên hãng hỏi vụ xyz này có đúng là sự thật không? Nếu đúng thì "chúng tôi rất thất vọng về cách làm việc của LI, chúng Tôi sẽ không tái tục BH nữa". Ít ra điều này sẽ làm cho LI cảnh tỉnh và có cách xử lý với cụ đẹp hơn. CỤ chủ PM tên, biển số để em điện thoại Li chửi nhá
Em rất cảm kích tấm lòng của cụ nhưng cho phép em ko làm như thế này được. Em muốn xem Liberty xử lý vụ việc của nhà em một cách khách quan mà ko phải vì dư luận khiến họ làm khác đi. Thôi cứ chờ xem họ làm như thế nào và như vậy các cụ sẽ có điều kiện đánh giá tốt hơn và giúp ích cho mình sau này.

Chỉnh sửa cuối:

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Sao lúc đó cụ chủ có ĐT ko gọi cho 1080 hỏi số ĐT CSGT?

SmallRiver

Xe điện
Cụ nên contact cựu khổ chủ smallriver
Ai nhắc nhà cháu đấy! Chà lại là Li hả? Vụ của em xong lâu rồi, không đền nhưng lại hỗ trợ toàn bộ chi phí sửa chữa, và sau vụ của em họ cũng bỏ luôn điều khoản loại trừ khi vi phạm tốc độ. Trường hợp cụ chủ đây họ lại rất cần kết luận của CSGT để xem trách nhiệm sẽ thuộc về bên nào? Do say rượu: từ chối, do không nhìn rõ đường tức không đủ đèn chiếu sáng: chối từ, do lỗi KT của nhà SX: bắt đền nhà SX, do lái kém hoặc giật mình do người đi bộ...: đền. Không có BB của CSGT vì lý do xyz... em dự kết quả sẽ là hỗ trợ, bao nhiêu % thì tùy vào độ thuyết phục của cụ.

rangerover9x

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cần có xác nhận của xxx bác ạ. Nó làm khó nhau thôi

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ có hiểu cách làm việc của Li ko mà lại phán như đúng rồi như thế ? Chẳng phải tự nhiên mà cái phí nó lại "Xịn" như vậy đâu.
Cách nào em không biết, nhưng đấy không phải như đúng rồi mà là như thế!
Khi họ giải quyết cho bồi thường với các vụ việc có số tiền thiệt hại khá lớn thì yêu cầu trong hồ sơ phải có biên bản của xxx. Sơ suất của người nhà bác chủ thớt là chưa hỏi lại đã đồng ý cho xe cẩu đi khi chưa có người đại diện CQ NN làm chứng (tức là xxx). Trong vụ việc cụ thể này thì người tư vấn của Li cũng có vẫn đề, họ đã không theo dõi tiếp vụ việc. Hiện giờ chỉ có cách thỏa thuận với họ để bổ sung hồ sơ. Nhân viên hay cả sếp của Li ở VN cũng chỉ là những người làm thuê cho công ty thôi!
Nhưng các bác khác về sau này, nếu xảy ra các vụ tương tự nên để ý, chuyện giải quyết nhanh cho người bị tai nạn (kể cả người bên ngoài có vẻ không việc gì) rời khỏi hiên trường không phải bàn đến. Nhưng cái ô tô bị tai nạn, vì lý do nào đó mà lâu không gọi được xxx cũng nên thông báo cho đại diện BH và tốt nhất chỉ cho dời khỏi hiện trường khí có ý kiến của họ!
Cái quy định về hồ sơ thì không chỉ Li ở VN mình, mà là các hãng bảo hiểm đều thực hiện ở nước ngoài. Mà BB của xxx cũng không phải cái gì ngoài tầm tay với một mức thiệt hại lớn như vậy!

Chỉnh sửa cuối:

bhphuc2000

Xe hơi
Em cũng đang bảo hiểm Li đây, tình hình này năm sau tự mình bảo hiểm cho mình thôi.

quyennc

Xe tăng
Theo ý cụ Quyền thì khi gọi điện thì nói rõ luôn : tôi ko có số đt của Công An, nên không gọi được.
đúng đấy cụ ạ, bên BH họ có kinh nghiệm hơn nên sẽ biết cách gọi xxx cho mình hoặc là sẽ có bằng chứng về việc XXX ko đến để hồ sơ đc hợp lý hơn ạ

Em cũng đang bảo hiểm Li đây, tình hình này năm sau tự mình bảo hiểm cho mình thôi.
cụ có chắc là tự bảo hiểm là điều đúng đắn ko?

Rồng bay

Xe đạp
Xin phát biểu với cả nhà,quan điểm của em về hãng BH ở VN là như này;
Khong ai muốn điều ko may cả
Chạy xe 8 năm nay chưa mua của hãng nao bao giờ.. Vì
- nhẹ,chủ động sửa
- nặng chút,Sửa chủ động
Nếu mua BH ;
- Nhẹ ,sửa Ngay
- nặng chút - kiểu gì Cùng đánh võng. Gây khó rễ ...
Cú nhất là cứ thả gà ra rồi chạy theo vồ , lộn ruột lắm

SmallRiver

Xe điện
Tình hình sao rồi cụ chủ, cụ chịu khó cập nhật đi chứ!

kimithanh

Xe tăng
t1 em chia buồn vs bác
t2 em cũng nói luôn mùng 2 liêu công an có ra hiên trường mà gi biên bản chỉ vì vụ tai nạn ko thiệt hại về ng và tài sản của ng khác
t3 trong quy tắc bảo hiểm là bảo hiểm cho những trường hợp ko may xảy ra tai nạn, còn cố tình thì ko nói làm ji rồi. vụ việc của bác do nổ lốp đương nhiên phải được bảo hiểm đền 100%,
em có luu ý nhỏ nếu bác có cam hành trình hay gửi đoạn video lên để làm việc với hãng
còn nếu ko giải quyết dc ta có thể gặp mặt nhau tại tòa án

mobifone0906

Xe tải
Em đã từng có trường hợp y chang chủ thớt, năm 2010.
Thiệt hại gần 30 củ, em cũng chủ quan, hôm sau mới báo và tất nhiên không có biên bản của xxx GT hay xxx khu vực (xảy ra ở địa bàn PV-CG).
Li thì đương nhiên là đòi biên bản rồi, em tìm đủ cách kể cả người quen, nhưng chịu. Biên bản liên quan đến ca trực, sổ trực....
Cuối cùng, Li chấp thuận thay biên bản bằng 01 lá đơn tường trình của em gửi xxx khu vực (Thường Tín), xong.
Hậu quả duy nhất là Li xếp em vào DS rủi ro. Năm sau tái tục miễn thường 2 củ.x-(

Chỉnh sửa cuối:

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cụ chủ làm đc gì rồi. Đúng như cụ nói thì khừ nó đi còn gì. Cần thì em giúp một đạp nhé.

car-carrier

Xe tải
Cụ vanhai đâu rồi, liên quan đến Li của cụ kìa

CHIANTHI

Xe tăng
Em đã qua Bảo việt ; Bảo minh rồi Li , em thấy khi mức bồi thường lớn thì anh nào cũng tìm cách giảm , Bảo minh ở đường Cộng hòa TP HCM nó câu giờ em mấy tháng , nó bắt lấy hóa đơn của GARA do nó chỉ định nhưng khi thanh toán thì nó lấy biểu giá của nó , còn Bảo việt thì đến làm việc cứ như đi xin , vì vậy em chuyển sang Li , bị 2 lần nhỏ thấy thủ tục OK ...Túm lại , khi bị thì tuyệt đối làm theo hướng dẫn của họ , nhất là những tổn thất lớn .