[Funland] Bàn về "chạn vương".

QuyenTX

Xe đạp
Cụ thế còn chưa cao tay lắm. Tôi chứng kiến 1 tay... bố trí cho em vợ nợ nần chồng chất, xã hội thâm chăm sóc, rồi cướp nhà, tay đó sau đó ra tay chuộc lại cho bố mẹ vợ, bố mẹ vợ nhớ ơn mãi mãi....
Cách đi này hơi cao nhưng mà tốn kém quá cụ nhỉ

drchimnon

Xe tăng
Em cũng chạn vương được 3 tháng. Thề với các cụ là em bị chính chủ chạn đuổi ra khỏi nhà hehe. Làm chạn vương nhục phết các cụ ạ.

Duc Sang

Xe container
Hôm nay cháu đọc Liêu Trai Chí Dị, đến chuyện Cô Gái Họ Mai thì có đọan này.

Chỉnh sửa cuối:

GothicStyle

Xì hơi lốp
Mỗi người một con đường mà cụ nặng nề làm gì, như hồi bé nhà nghèo nên em nghĩ lớn lên làm chạn vương cho mẹ đỡ khổ đỡ nhọc phấn đấu :))
Nhưng sau này trưởng thành mình nhìn cuộc sống khác, yêu vài cô nhà chạn cũng khá to em cũng vẫn bỏ, lấy gấu nhà em giờ cũng bình dân như nhà em thôi vì hợp tính hơn, tiền biết bao nhiêu là đủ cứ phấn đấu sống tốt nhất có thể là được. Nếu chỉ lấy vì cái chạn thì nghĩ cũng hơi hơi nhục xíu, còn nếu vừa hợp nhau chạn lại to thì lại ổn quá =))

TÔN

Xe container
Bảo e ở chung với nhà vợ thì e chịu,ở tù còn hơn
Cái thằng mà đc gọi là chạn vương cái loại đấy e khinh

khoioi

Đi bộ
Xóm em có nhiều chạn vương phết ạ, chủ yếu dưới 2 dạng : 1 là ở quê ra làm thuê rồi tán tỉnh con nhà người ta rồi rúc vào kiếm chỗ ở luôn, 2 là nhà vợ có tý gọi là đất cát. Dạng 1 thì em thấy còn đỡ vì hoàn cảnh khó khăn, chứ dạng 2 chẳng nhẽ bất tài đến nỗi phải rúc váy mẹ vợ để xơ múi tý tài sản thì nhục phết. Không biết đầu chúng nó nghĩ gì.

Em có ông anh rể lấy bà chị họ em, nhà bà chị họ em đàng hoàng rộng rãi ông ấy nhất định không ở mà đi thuê nhà, 2 vc cũng viên chức cơ bản, thuê cái nhà 2,5 triệu cũng khá chát. Em thấy bình thường với ông này, chứ ông này mà là chạn vương thì nó cứ sao ấy khó nói chuyện.

Các cụ nghĩ sao về các chạn vương.

khoioi

Đi bộ
Mỗi người một con đường mà cụ nặng nề làm gì, như hồi bé nhà nghèo nên em nghĩ lớn lên làm chạn vương cho mẹ đỡ khổ đỡ nhọc phấn đấu :))
Nhưng sau này trưởng thành mình nhìn cuộc sống khác, yêu vài cô nhà chạn cũng khá to em cũng vẫn bỏ, lấy gấu nhà em giờ cũng bình dân như nhà em thôi vì hợp tính hơn, tiền biết bao nhiêu là đủ cứ phấn đấu sống tốt nhất có thể là được. Nếu chỉ lấy vì cái chạn thì nghĩ cũng hơi hơi nhục xíu, còn nếu vừa hợp nhau chạn lại to thì lại ổn quá =))
Ngày khó khăn mới cưới bà ngoài lên bảo mày thuê nhà bé không bằng nhà vs của mẹ. Giờ bà nghỉ hưu đòi lên ở cùng vì không hợp ông ngoại. Mình đã đuổi bảo bà không ở đc đây, bà về ở với ông. Mình tiểu nhân nhưng nhất quyết không ở với đội không có sỹ diện.
Xóm em có nhiều chạn vương phết ạ, chủ yếu dưới 2 dạng : 1 là ở quê ra làm thuê rồi tán tỉnh con nhà người ta rồi rúc vào kiếm chỗ ở luôn, 2 là nhà vợ có tý gọi là đất cát. Dạng 1 thì em thấy còn đỡ vì hoàn cảnh khó khăn, chứ dạng 2 chẳng nhẽ bất tài đến nỗi phải rúc váy mẹ vợ để xơ múi tý tài sản thì nhục phết. Không biết đầu chúng nó nghĩ gì.

Em có ông anh rể lấy bà chị họ em, nhà bà chị họ em đàng hoàng rộng rãi ông ấy nhất định không ở mà đi thuê nhà, 2 vc cũng viên chức cơ bản, thuê cái nhà 2,5 triệu cũng khá chát. Em thấy bình thường với ông này, chứ ông này mà là chạn vương thì nó cứ sao ấy khó nói chuyện.

Ngày khó khăn mới cưới bà ngoài lên bảo mày thuê nhà bé không bằng nhà vs của mẹ. Giờ bà nghỉ hưu đòi lên ở cùng vì không hợp ông ngoại. Mình đã đuổi bảo bà không ở đc đây, bà về ở với ông. Mình tiểu nhân nhưng nhất quyết không ở với đội không có sỹ diện.

emphailamsao

Xe tăng
Bản thân em dân tiếp xúc với nc ngoài nhiều nên suy nghĩ cực thoáng và chả thấy có vd gì với vụ này. Em ở nhà ob ngoại mua (nhà khác thôi chứ ko ở cùng) vì ko lẽ nhà ob để cho thuê xong vc mình lại đi thuê nhà khác. Bà ngoại thì chăm cháu nhà em suốt. Em thì tình cảm chân thành và ông bà ngoại cũng thế. Em cũng chẳng nhờ vả hay xin gì, đến bố mẹ đẻ em còn chả yêu cầu cho gì nữa là bên vợ. Với em thì bất cứ mối quan hệ nào đều ko để tiền xen vào được. Có lẽ vì thoải mái và độc lập về lợi ích nên me chả bgio suy nghĩ gì về việc ở nhờ nhà ob ngoại, dù cho với những ng ở quê em thì thế là hèn lắm. Hờ, cũng thông cảm cho họ, mình đi năm châu 4 bể rồi còn họ đã đi ra khỏi luỹ tre làng bao giờ đâu (tư duy).

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]

Trường hợp 1 ,2 gì đó đều được coi là "chó chui gầm chạn" cả

dracula_bg

Xe điện
Bản thân em dân tiếp xúc với nc ngoài nhiều nên suy nghĩ cực thoáng và chả thấy có vd gì với vụ này. Em ở nhà ob ngoại mua (nhà khác thôi chứ ko ở cùng) vì ko lẽ nhà ob để cho thuê xong vc mình lại đi thuê nhà khác. Bà ngoại thì chăm cháu nhà em suốt. Em thì tình cảm chân thành và ông bà ngoại cũng thế. Em cũng chẳng nhờ vả hay xin gì, đến bố mẹ đẻ em còn chả yêu cầu cho gì nữa là bên vợ. Với em thì bất cứ mối quan hệ nào đều ko để tiền xen vào được. Có lẽ vì thoải mái và độc lập về lợi ích nên me chả bgio suy nghĩ gì về việc ở nhờ nhà ob ngoại, dù cho với những ng ở quê em thì thế là hèn lắm. Hờ, cũng thông cảm cho họ, mình đi năm châu 4 bể rồi còn họ đã đi ra khỏi luỹ tre làng bao giờ đâu (tư duy).
Cụ chuẩn, em thì chẳng đc đi tây đi tầu gì, cũng chẳng đc cụ nhạc cho cái nhà nào, cơ mà bản thân mình sống tốt và đàng hoàng, thì ở đâu cũng vẫn ngẩng cao đầu được, em thì về nhà ngoại vẫn thoải mái, đưa vợ con về nhà ngoại ăn chơi nhảu múa cả tuần cũng đc, chẳng vấn đề gì.

khoioi

Đi bộ
Em thấy đàn ông lấy được vợ giàu là khôn và hên. Bớt đi mấy chục năm phấn đấu, ngu gì.
Miễn vợ chồng yêu thương tôn trọng nhau được rồi. Vì ko muốn mang tiếng tham mà 2 tay dâng đồ ngon cho kẻ khác hưởng mới gọi là ngu ngốc. Trong lúc những thằng cha sợ mang tiếng chui gầm chạn phải bán mặt cho đất bán lưng cho trời, đi làm mửa mật để tích cóp từng đồng thì ông đây ở nhà lầu, đi xe hơi, muốn start up start iếc gì có nhà đầu tư sẵn sàng chi tiền, ăn ngon mặc đẹp, ko sướng hay sao?
Bọn bỉ bôi người khác là chạn vương chẳng qua là gato vì ko được lọt vào mắt phụ nữ giàu.
Phụ nữ cũng vậy, chồng vừa giàu vừa tử tế thì ngu gì ko lấy, đi lấy người nghèo? Chẳng qua duyên số ko tới, ko gặp được người giàu có tử tế thì phải chịu.
Không đớp đc đâu!

xe_ruou_gai

Xe tải
Kaka lâu lắm mới có người tư duy giống mình :) quan điểm của em cũng giống cụ, cũng đi nhiều nơi quan điểm sống rất thoải mái, nên ông bà 2 bên đều rất quý, ông bà còn chăm con giúp mình kể ra vừa tình cảm vừa thân thiết cảm giác ấm cúng ( gia đình). Chắc số em nó may mắn nữa có đc ông bà ngoại rất tình cảm và yêu thương con cái.
giới thiệu sơ sơ bme vợ em 2 chị em gái nên chắc quý rể hơn con ruột kk
E ko đề cao về kinh tế vì em cũng độc lập giống cụ chủ. Thu nhập đủ nuôi sống gia đình và đi du lịch kk

thuhuong2

Xe tăng
Ở lâu sẽ mất hết ý chí, hèn dần đều mà bản thân người đó ko nhận ra. Tốt nhất là ở riêng và ko quá gần nhà ngoại.
Tiền của, tài sản... của ai cũng đều là xương máu, mồ hôi... vẫn biết chết ko mang đi được, nhưng sống mà biết có thằng nhòm cũng ko khoan khoái được. Tận trong sâu thẳm, vẫn có lúc họ khinh cho.

Nếu như tạo điều kiện về công việc tài chính thì em nghĩ OK nên nhận, nhận ở mức độ nào thì CHẠN ở mức độ đấy. Ví dụ mua đất cát nhà vợ cho chút ít em nghĩ cũng OK
Nhưng cũng ko nên nhận nhiều quá, nên tự sức làm thì hơn

Còn nếu đã làm chạn thì phải làm cho xứng đáng, nghĩa là cơm no bò cưỡi, chứ ko phải dở dở ương ương phụ thuộc, như thế khó sống lắm =))

Đặc biệt ko nên ở chung chạ, kể cả biệt thự nghìn tỷ em cũng chả ở, giúp đỡ thì em nhận chứ còn ở chung thì hơi khó

Ví dụ mẹ chồng nói con dâu vài câu, mình là con đôi khi còn thấy khó chịu nếu vợ ko sai, còn cụ ở nhà vợ, một ngày ko đẹp zời, ai đó nói vài câu ko hay thì các cụ có chịu đc ko?

P/S ước mơ của em là lấy vợ đại gia mà ko thành, các cụ nếu đã hoàn thành giấc mơ thì cứ nên tiếp tục ko nên bỏ cuộc =))

xe_ruou_gai

Xe tải
Cụ chuẩn, em thì chẳng đc đi tây đi tầu gì, cũng chẳng đc cụ nhạc cho cái nhà nào, cơ mà bản thân mình sống tốt và đàng hoàng, thì ở đâu cũng vẫn ngẩng cao đầu được, em thì về nhà ngoại vẫn thoải mái, đưa vợ con về nhà ngoại ăn chơi nhảu múa cả tuần cũng đc, chẳng vấn đề gì.
Em ở nhà ngoại 2 năm ( vì em xây nhà riêng của vợ chồng em hết 2 năm mới xong cách ông bà ngoại 2km) sau đó ông bà lại mua đất sây nhà gần ngay nhà em hiện tại cách em 15m :) chắc ko muốn xa thằng con rể này. Em thì giờ 2 nhà như một kk thích ở đâu thì ở ngủ đâu cũng đc. Mệt về ăn vạ mẹ vợ cơm cháo cho kaka kể ra số hưởng cụ nhỉ

xe_ruou_gai

Xe tải
Nếu như tạo điều kiện về công việc tài chính thì em nghĩ OK nên nhận, nhận ở mức độ nào thì CHẠN ở mức độ đấy. Ví dụ mua đất cát nhà vợ cho chút ít em nghĩ cũng OK
Nhưng cũng ko nên nhận nhiều quá, nên tự sức làm thì hơn

Còn nếu đã làm chạn thì phải làm cho xứng đáng, nghĩa là cơm no bò cưỡi, chứ ko phải dở dở ương ương phụ thuộc, như thế khó sống lắm =))

Đặc biệt ko nên ở chung chạ, kể cả biệt thự nghìn tỷ em cũng chả ở, giúp đỡ thì em nhận chứ còn ở chung thì hơi khó

Ví dụ mẹ chồng nói con dâu vài câu, mình là con đôi khi còn thấy khó chịu nếu vợ ko sai, còn cụ ở nhà vợ, một ngày ko đẹp zời, ai đó nói vài câu ko hay thì các cụ có chịu đc ko?

P/S ước mơ của em là lấy vợ đại gia mà ko thành, các cụ nếu đã hoàn thành giấc mơ thì cứ nên tiếp tục ko nên bỏ cuộc =))
Nhiều khi ông bà cho không nhận ko được cụ ạ. Ông bà lại nghĩ mình cậy có tiền coi thường. Nên ông bà cho em vẫn nhận nhưng vừa phải nhận để cho ông bà vui thôi. Còn em ko thiếu :) hihi

emphailamsao

Xe tăng
Chồng về nhà ngoại thì vẫn như ở nhà nội, như ông vua con chứ vợ em về nhà nội phải căng mình lên ghê lắm, quê nội vẫn truyền thống và khá cổ hủ. Với ob ngoại em cũng nch như với ob nội, ko phân biệt. Những lúc nói thẳng có thể mất lòng em cũng luôn nhắc là con nói vậy vì con coi ob ko khác gì bố mẹ đẻ, chứ nếu làm khách ăn cxong cắp đít đi về thì lại chả rảnh hơi mà nói. Quan trọng nhất là tcam nó phải chân thành, ko vì động cơ nào khác. Em thì coi trọng hôn nhân và nhà ngoại, vì ko phải tự nhiên đi gọi 2 ng xa lạ là bố là mẹ được, nó là thiêng liêng như nghĩa vợ chồng vậy.
Kaka lâu lắm mới có người tư duy giống mình :) quan điểm của em cũng giống cụ, cũng đi nhiều nơi quan điểm sống rất thoải mái, nên ông bà 2 bên đều rất quý, ông bà còn chăm con giúp mình kể ra vừa tình cảm vừa thân thiết cảm giác ấm cúng ( gia đình). Chắc số em nó may mắn nữa có đc ông bà ngoại rất tình cảm và yêu thương con cái.
giới thiệu sơ sơ bme vợ em 2 chị em gái nên chắc quý rể hơn con ruột kk
E ko đề cao về kinh tế vì em cũng độc lập giống cụ chủ. Thu nhập đủ nuôi sống gia đình và đi du lịch kk
Vợ em có em trai nhưng ông ngoại với nó ko nch dc với nhau. Nó cũng ko rượu bia gì để nch như đàn ông với nhau dc. Có mỗi thằng con rể để nch. Chắc cũng vì bản thân em bươn chải xong thu nhập ổn (hơn nhiều con của ob ngoại) nên cả mình và ông bà đều bthuong. Còn đúng mấy ông mà chỉ bất tài thì dễ bị coi thường và bản thân cũng mặc cảm. Mấy ông đấy thì có làm chạn vương hay không cũng ko thiếu ng coi thường rồi.

Chỉnh sửa cuối:

xe_ruou_gai

Xe tải
Chồng về nhà ngoại thì vẫn như ở nhà nội, như ông vua con chứ vợ em về nhà nội phải căng mình lên ghê lắm, quê nội vẫn truyền thống và khá cổ hủ.

Vợ em có em trai nhưng ông ngoại với nó ko nch dc với nhau. Nó cũng ko rượu bia gì để nch như đàn ông với nhau dc. Có mỗi thằng con rể để nch.
Em thì số hưởng. Mẹ vk em với vợ em ko hợp. Nhưng vợ em với mẹ chồng em lại cực hợp dấm dúi với nhau suốt ngày, bà về mấy hôm là lại gọi điện kêu bà sang, ko gọi đc lại xúi em gọi. Em thì lại hợp với tính mẹ vợ em hơn mẹ đẻ em :) kk
Nên chuyện bố con đẻ ko nch dc với nhau là bình thường do bản tính thôi cụ nhỉ