[Funland] Bàn về "chạn vương".

roberdlee

Xe buýt
Cuộc sống vô thường, tham sân si có được đâu. Người tính k bằng trời tính. E nghĩ họ nên duyên là điều mừng mới phải. Người toan tính như ý cụ chủ thớt chắc gì đã được đắc ý. Mà hình như về phương diện dân sự, về thừa kế là con dâu và rể ko có phần đâu ạ

xe_ruou_gai

Xe tải
Thấy điện thoại thông báo mấy cái thể loại cũ rích em lại còm phát, trong thớt này nhiều cụ gato quá đi, họ sống sao mặc kệ họ, miễn họ hạnh phúc, tiền họ họ tiêu, chả ảnh hưởng gì đến một số cụ cả, chạn vương cũng được, họ sống đàng hoàng vui vẻ thì còn hơn khối kẻ dáng vẻ đạo mạo mà bụng tiểu nhân :)
Chúc các cụ tranh luận vui vẻ và sôi nổi :D

202

Xe container
nếu nhà gái quý con rể, coi việc con rể về ở nhà mình là điều quý, điều tốt thì hạnh phúc trọn vẹn rồi, có điều nhiều bác tôi quen nghĩ mọi thứ đơn giản, xong đến lúc về ở nhà bên vợ mua cho, đến đồ đạc kê ở đâu, mua sắm gì cũng không có quyền, đi lại khép nép thì thật sự cái được cái mất không tương xứng!
Nếu có về ở thì cũng đàng hoàng và có trọng lượng là được. Đều do mình cả.
Nói chung là nên tránh tối đa việc phải ở rể. Mùa nhà gần đó còn hạn chế nữa là

uây tầu

Xe tải
Em thấy cụ chủ giọng hằn học quá

Chưa Có Dép

Xe điện
Con trai cũng như con gái, thời nay ai còn phân biệt gì nữa, bố mẹ vợ khéo còn chiều con rể hơn con trai í chứ!
Giờ ở cùng bố mẹ đẻ bọn trẻ còn không thích nữa là ở rể, tốt nhất cứ ở riêng ra mà bảo nhau, tự có trách nhiệm với gia đình là tốt nhất

Em là người cổ hủ, bảo thủ nên cũng ko thích kiểu đó lắm. Chỉ có điều em nhát nên ko dám nói ra, sợ họ tự ái lại đang gọt hoa quả thì e rồi đời. Nhưng em cảm thấy những chạn vương thế này có may mắn nhàn hạ sung sướng nhưng cũng ko thoải mái, động nói gì cũng dễ bị người ta đánh giá ( thầm thôi): tài giỏi đíu gì, toàn nhờ nhà vợ. Những người như thế, nếu muốn sống vô tư thoải mái thì phải có 1 năng lực chịu đựng tương đối tốt, đồng thời nhà vợ cũng phải rất tế nhị mới tránh được mâu thuẫn.
Một ông đồng nghiệp của em ở cty cũ cũng thuộc lại chạn đế, và ông ấy khá tự hào với thành tích ấy. Có lần liên hoan cuối năm, ông ấy bảo mấy anh em: tết này có thời gian xuống nhà tôi chơi nhé. Một vị nói nửa đùa nửa thật: "ông là đíu gì có nhà mà xuống". Nghe xong cả lũ cười ầm lên, ông kia mặt cười mà như mếu.
Hahaha hay thật.

Hết vodka để rót rồi mới đau chứ.

RongPhuongBac

Xe điện
Sóng gió phủ đời trai
Tương lai nhờ nhà vợ
Nhờ nhà ngoại phát huy cả tài năng cống hiến cho nhà ngoại thì chạn vương đấy ok. Rất quý. Cũng có chạn vương nhưng ko thèm nhờ nhà ngoại tự mình vươn lên thì cũng đáng quý. Có chạn vương nhờ nhà ngoại xong làm lợi cho nhà mình. Loại này em khinh.

taductoan

Xe điện
Xóm em có nhiều chạn vương phết ạ, chủ yếu dưới 2 dạng : 1 là ở quê ra làm thuê rồi tán tỉnh con nhà người ta rồi rúc vào kiếm chỗ ở luôn, 2 là nhà vợ có tý gọi là đất cát. Dạng 1 thì em thấy còn đỡ vì hoàn cảnh khó khăn, chứ dạng 2 chẳng nhẽ bất tài đến nỗi phải rúc váy mẹ vợ để xơ múi tý tài sản thì nhục phết. Không biết đầu chúng nó nghĩ gì.

Em có ông anh rể lấy bà chị họ em, nhà bà chị họ em đàng hoàng rộng rãi ông ấy nhất định không ở mà đi thuê nhà, 2 vc cũng viên chức cơ bản, thuê cái nhà 2,5 triệu cũng khá chát. Em thấy bình thường với ông này, chứ ông này mà là chạn vương thì nó cứ sao ấy khó nói chuyện.

Các cụ nghĩ sao về các chạn vương.
Đâu phải ai cũng nghĩ vậy, có những người họ thương bố mẹ vợ không ai chăm sóc vì vậy phải ở thôi. Cụ cứ nghĩ theo hướng tích cực cho xã hội nó tươi đẹp ợ. Chứ cứ vì sỹ diện hão rồi bắt vk con chịu khổ theo mình thì cũng bất tài phết hihi

hoviethung

Xe lăn
Xóm em có nhiều chạn vương phết ạ, chủ yếu dưới 2 dạng : 1 là ở quê ra làm thuê rồi tán tỉnh con nhà người ta rồi rúc vào kiếm chỗ ở luôn, 2 là nhà vợ có tý gọi là đất cát. Dạng 1 thì em thấy còn đỡ vì hoàn cảnh khó khăn, chứ dạng 2 chẳng nhẽ bất tài đến nỗi phải rúc váy mẹ vợ để xơ múi tý tài sản thì nhục phết. Không biết đầu chúng nó nghĩ gì.

Em có ông anh rể lấy bà chị họ em, nhà bà chị họ em đàng hoàng rộng rãi ông ấy nhất định không ở mà đi thuê nhà, 2 vc cũng viên chức cơ bản, thuê cái nhà 2,5 triệu cũng khá chát. Em thấy bình thường với ông này, chứ ông này mà là chạn vương thì nó cứ sao ấy khó nói chuyện.

Các cụ nghĩ sao về các chạn vương.
Mình hài lòng với "chạn vương " nhà mình

bo kent

Xe tăng
EM thấy ai thành bậc đế vương cũng phải đầu tư nguồn lực đi đánh chiếm các nước khác.
Chạn vương họ cũng đầu tư tính toán ác lắm chứ không đơn giản, vì có nhiều người muốn làm chạn vương mà không làm được.
Trên con đường thành chạn vương nhiều người phải từ bỏ vì tự trọng, liêm sỉ còn sót lại, vì mặt không dày bằng thằng ứng viên khác.
Suy cho cùng vẫn là sự đánh đổi mà thôi. Đánh đổi sự nhẫn nhục lấy sự sung sướng bản thân và giống nòi. Trong nhiều trường hợp cũng đáng lắm chứ, còn hơn nghèo hèn mãi cả đời không ngẩng mặt lên được.

Hoa hậu yêu đại gia: Mịa con kia yêu thằng đó vì tiền.
Đại gia yêu hoa hậu: Thằng kia yêu con đó vì nhan sắc thôi.
Lấy vợ giàu: Chui gầm chạn.
Lấy chồng giàu: Chuột sa chĩnh gạo.

Đây là góc nhìn của mấy thằng hèn, loser. Ko thể sung sướng nổi nên luôn tìm cách dìm người khác xuống để tự tôn mình lên.
Công nhận bác nhỉ, có nhiều thằng muốn chui gầm chạn lắm mà chủ chạn nó còn chả thèm cho chui mới nhục chứ

Thằng hề 06

Xe tăng
Đc làm chạn vương đã tốt, em éo có đc cái chạn để chui mà vẫn bị vợ táng sấp mặt như cơm bữa :(( :((:((

honda_cub79

Xe lăn
Chạn hay không đó là chuyện của người ta, mềnh quan tâm làm đếch gì các cụ nhể. :D

Cũng phải thế nào mới được chọn làm chạn vương đấy cụ.
Đồng tiền có mắt nên người có tiền càng tinh mắt.

deadlove

Xe điện
Ở rể hay ở với bố mẹ ruột thì em thấy đều loser tất.

Ngon thì tự mua nhà hoặc ra thuê nhà ở, lúc nào một trong hai bên tứ thân phụ mẫu ko tự xúc cơm được nữa thì về ở, chăm sóc. Còn cứ ở riêng ra thì mới quý nhau.