[Funland] Bàn về "chạn vương".

congagia2016

Xe tăng
Chuẩn cụ, móc máy vấn đề đó chắc gì chủ thớt sống tốt hơn mấy nhân vận đó
Thấy người ta được sung sướng đề huề nên ghen ăn tức ở thôi cụ, thằng chủ thớt cứ tỏ ra mình tài giỏi, ko phải nhờ nhà vợ, nhưng đời người chưa nói trước đc điều gì đâu. Cái loại to mồm thế thôi, chứ gặp lúc sa cơ xem, toàn mấy cái tư tưởng hủ nho, sĩ hão vớ vẩn.

vvv

Xe tăng
Chỗ e làm có thằng ở rể 10 năm, bố vợ xây nhà cho nhưng nhất quyết ko ra ở, ở chung thì sướng chả phải làm gì, chỉ ăn với chơi

Meo Meo Meo

[Tịch thu bằng lái]
Thấy người ta được sung sướng đề huề nên ghen ăn tức ở thôi cụ, thằng chủ thớt cứ tỏ ra mình tài giỏi, ko phải nhờ nhà vợ, nhưng đời người chưa nói trước đc điều gì đâu. Cái loại to mồm thế thôi, chứ gặp lúc sa cơ xem, toàn mấy cái tư tưởng hủ nho, sĩ hão vớ vẩn.
Ở đời quan trọng la ăn ở với nhau thế nào. Tiền tài cũng chỉ là một phần thôi. Còn sống vì tiền thì tan cũng vì tiền

ngocvt

Xe buýt
những thằng như chủ thớt ngoài đời chắc sống như nhồng :)) toàn đi soi mói thế này thì ...

TOpmot0099

Xe tải
Haha ông thớt này vẫn chăm còn vs đọc comment của mọi người ghê.

Này ông thớt ơi tôi bảo, quát vợ mua cho mấy cân thuốc trợ tim thì gia môn sẽ yên ổn nhá.

Covid này thì tăng giá cuốc lên chứ k là bực lây sang vợ con khổ nó ra.

Siêu hài hước haha

PhongNhi1803

Xe hơi
Xóm em có nhiều chạn vương phết ạ, chủ yếu dưới 2 dạng : 1 là ở quê ra làm thuê rồi tán tỉnh con nhà người ta rồi rúc vào kiếm chỗ ở luôn, 2 là nhà vợ có tý gọi là đất cát. Dạng 1 thì em thấy còn đỡ vì hoàn cảnh khó khăn, chứ dạng 2 chẳng nhẽ bất tài đến nỗi phải rúc váy mẹ vợ để xơ múi tý tài sản thì nhục phết. Không biết đầu chúng nó nghĩ gì.

Em có ông anh rể lấy bà chị họ em, nhà bà chị họ em đàng hoàng rộng rãi ông ấy nhất định không ở mà đi thuê nhà, 2 vc cũng viên chức cơ bản, thuê cái nhà 2,5 triệu cũng khá chát. Em thấy bình thường với ông này, chứ ông này mà là chạn vương thì nó cứ sao ấy khó nói chuyện.

Các cụ nghĩ sao về các chạn vương.
Chạn Vương cao lắm thì bị cả họ nhà vợ khinh,nhưng Cụ không có tiền thì bị cả xã hội khinh

Cap Còm

Xe điện
Bọn đấy thì em chấp gì, đàn ông là phải là trụ cột gia đình, bản thân em đây tự kiếm tiền mua đất, xây nhà, ra đường ai cũng tôn trọng, em nói sự thật chứ không phải khoe khoang.
Ở cõi of này cụ thấy có được tôn trọng không? =))=))=))=))=))=))=))

Dancingwiththewind

Xe điện
Nhà em sắp sinh con gái. Cụ mợ nào có con zai ngoan hiền tử tế muốn ngồi nóc chạn nhà em ko, đảm bảo yêu quý con rể như con gái luôn này.
Ghét mấy người mở mồm chạn này chạn nọ. Đàn ông ở cùng bố mẹ vợ thì sao? Đàn ông ở nhà nội trợ chăm con giúp vợ xông pha pha phấn đấu còn được nữa là.
Thời đại nào rồi. Ai giỏi gì làm đó đi. Phân biệt giới tính nghe mắc mệt.
Em nha. Em huấn luyện con trai em cưng chiều phụ nữ, chia sẻ việc nhà. Nhà cụ mợ nấu ăn ngon có thể nuôi luôn cả em không?

jany

Xe tăng
Cứ lấy vợ giàu là auto hèn & tham?
Em thấy đàn ông lấy được vợ giàu là khôn và hên. Bớt đi mấy chục năm phấn đấu, ngu gì.
Miễn vợ chồng yêu thương tôn trọng nhau được rồi. Vì ko muốn mang tiếng tham mà 2 tay dâng đồ ngon cho kẻ khác hưởng mới gọi là ngu ngốc. Trong lúc những thằng cha sợ mang tiếng chui gầm chạn phải bán mặt cho đất bán lưng cho trời, đi làm mửa mật để tích cóp từng đồng thì ông đây ở nhà lầu, đi xe hơi, muốn start up start iếc gì có nhà đầu tư sẵn sàng chi tiền, ăn ngon mặc đẹp, ko sướng hay sao?
Bọn bỉ bôi người khác là chạn vương chẳng qua là gato vì ko được lọt vào mắt phụ nữ giàu.
Phụ nữ cũng vậy, chồng vừa giàu vừa tử tế thì ngu gì ko lấy, đi lấy người nghèo? Chẳng qua duyên số ko tới, ko gặp được người giàu có tử tế thì phải chịu.

namngontay

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đa phần là không đồng tình với chủ thớt.

toyota vious

Xe máy
cuộc sống hiện đại nhiều khó khăn, dựa vào nhau mà sống cụ này cổ hủ vãi đái, cụ xem trong xã hội tay trắng đi lên đc mấy thằng, gia đình là sức bật

namngontay

[Tịch thu bằng lái]
cuộc sống hiện đại nhiều khó khăn, dựa vào nhau mà sống cụ này cổ hủ vãi đái, cụ xem trong xã hội tay trắng đi lên đc mấy thằng, gia đình là sức bật
Quả nhiên lợi hại. Hay.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
hôn nhân do tình yêu nó quyết định, ở đâu thì do hoàn cảnh thôi. Thằng đàn ông tài giỏi thì dù ở nhà vợ hay ở nhà ai nó vẫn giỏi. Bất tài thì ở đâu cũng như nhau thôi, làm khổ vợ con.

Luke2018

Xe hơi
Ông nhìn lại ông xem đã có tên tuổi gì ở đời chưa mà giọng văn nghe có vẻ cay cú, hằn học vậy? Trên răng, dưới cắt cắt tút, tháng thu nhập dưới 5000 usd mà vẫn lên đây thể hiện bản lĩnh bằng cách dìm người khác xuống thì e là không cùng đẳng cấp bình thiên hạ

script

Xe đạp
nếu nhà gái quý con rể, coi việc con rể về ở nhà mình là điều quý, điều tốt thì hạnh phúc trọn vẹn rồi, có điều nhiều bác tôi quen nghĩ mọi thứ đơn giản, xong đến lúc về ở nhà bên vợ mua cho, đến đồ đạc kê ở đâu, mua sắm gì cũng không có quyền, đi lại khép nép thì thật sự cái được cái mất không tương xứng!

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xóm em có nhiều chạn vương phết ạ, chủ yếu dưới 2 dạng : 1 là ở quê ra làm thuê rồi tán tỉnh con nhà người ta rồi rúc vào kiếm chỗ ở luôn, 2 là nhà vợ có tý gọi là đất cát. Dạng 1 thì em thấy còn đỡ vì hoàn cảnh khó khăn, chứ dạng 2 chẳng nhẽ bất tài đến nỗi phải rúc váy mẹ vợ để xơ múi tý tài sản thì nhục phết. Không biết đầu chúng nó nghĩ gì.

Em có ông anh rể lấy bà chị họ em, nhà bà chị họ em đàng hoàng rộng rãi ông ấy nhất định không ở mà đi thuê nhà, 2 vc cũng viên chức cơ bản, thuê cái nhà 2,5 triệu cũng khá chát. Em thấy bình thường với ông này, chứ ông này mà là chạn vương thì nó cứ sao ấy khó nói chuyện.

Các cụ nghĩ sao về các chạn vương.
Em đang thuộc dạng thứ 2 đây cụ ơi, tuy có khác tý là nhà vợ em ở dưới quê gần Hà Nội nên em cũng đc nhờ nhiều

long.spc

Xe container
Nhà vợ em giàu phết.
Em thì từ bao đời này nhà làm ruộng. trộm vía lấy vợ có cái chạn, vợ làm bánh gato. Chụ nhắn địa chỉ em bảo vợ làm tặng cụ cái