[Funland] Bàn về "chạn vương".

pandahn

Xe điện
Một trong những đặc điểm của ông Chạn là hay nịnh vk trên phây. Hai ngày một lần.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Nói gì thì nói, đàn ông đàn ang không lập nghiệp, sống phụ thuộc vào tài chính nhà vợ thì là đồ hèn kém. Giả như nghèo, cua vợ giàu, rồi nhà vợ tạo điều kiện cho làm ăn, cố phấn đấu khá lên thì chấp nhận được. Chứ cả đời vẫn phụ thuộc vào đấy bòn rút la liếm thì xứng với câu "Chó chui gầm chạn".

matrix3011

Xe tăng
Cụ ko chạn thì thằng khác nó chạn hộ, đơn giản vậy thôi :))

Embebandiem

Xe tăng
Xóm em có nhiều chạn vương phết ạ, chủ yếu dưới 2 dạng : 1 là ở quê ra làm thuê rồi tán tỉnh con nhà người ta rồi rúc vào kiếm chỗ ở luôn, 2 là nhà vợ có tý gọi là đất cát. Dạng 1 thì em thấy còn đỡ vì hoàn cảnh khó khăn, chứ dạng 2 chẳng nhẽ bất tài đến nỗi phải rúc váy mẹ vợ để xơ múi tý tài sản thì nhục phết. Không biết đầu chúng nó nghĩ gì.

Em có ông anh rể lấy bà chị họ em, nhà bà chị họ em đàng hoàng rộng rãi ông ấy nhất định không ở mà đi thuê nhà, 2 vc cũng viên chức cơ bản, thuê cái nhà 2,5 triệu cũng khá chát. Em thấy bình thường với ông này, chứ ông này mà là chạn vương thì nó cứ sao ấy khó nói chuyện.

Các cụ nghĩ sao về các chạn vương.
E đèo thấy chạn vương mà e thấy cụ ghen ăn tức ở hoặc cổ hủ bỏ cmn ra.
Đàn ông kiếm xèng còn đàn bà hưởng, rồi lo cho gia đình mình chứ ở chỗ méo nào chả được miễn là chăm lo 2 nhà.

Embebandiem

Xe tăng
Bọn đấy thì em chấp gì, đàn ông là phải là trụ cột gia đình, bản thân em đây tự kiếm tiền mua đất, xây nhà, ra đường ai cũng tôn trọng, em nói sự thật chứ không phải khoe khoang.
Cụ chê ng ta chạn vương mà cụ xía cmn vào đời tư ng ta, cụ ngang công tử đái ngồi cmn rồi :))

motthoidongbim

Xe điện
Xã hội người nọ người kia. Chú rể lấy dì em, ở vs ôb ngoại nhưng nhà ngoại em chưa 1 lần coi thường chú. Vì chú rất tốt vs mọi người, ở vs ôb chăm sóc ôb vì 2 bác trai ở xa, các cô - bác gái cũng ở xa. Trước không ở thì chú cũng xin được đất ra chỗ khác ở, mà mảnh định xin giờ giá trị lớn vì mặt đường.
Em giờ cũng đang chui chạn đây. Nhưng ôb ngoại có mỗi mình vk, ko ở cũng không được. Em có nhà, đất, ô tô trước khi lấy vk em. Giờ 1 nhà đang cho đứa em họ mượn, tới nó trả thì em đưa ôb ngoại cho thuê để ôb vui thôi. Chứ nội ngoại nhà em đều có lương hưu cả. Em chưa bjo có tư tưởng lấy vk để nhờ nhà vk. Mình có bàn tay, trí óc sao mình phải sống nhờ ai.
Nói chung cả nội ngoại và vc em đều không coi trọng tiền lắm. Ít nhưng sống vui vẻ, tmai là được.

TSTA

Xe container
Kệ ng ta, hơi đâu quan tâm. Trừ qi đó GATO vì chạn mình bé và thấp hơn thì mới soi thôi.

Em chả quan tâm. Nếu tốt thì cũng là phước báu của họ. Chúc mừng họ.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Ở rể hay ở với bố mẹ ruột thì em thấy đều loser tất.

Ngon thì tự mua nhà hoặc ra thuê nhà ở, lúc nào một trong hai bên tứ thân phụ mẫu ko tự xúc cơm được nữa thì về ở, chăm sóc. Còn cứ ở riêng ra thì mới quý nhau.
Quan niệm của cụ hơi lạ vì đa số bố mẹ ngoài Bắc đều muốn ở với một người con trai

Ps em là loser theo qua niệm của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Chi Quỳnh

Xe hơi
Chạn vương hay k thì còn phải xem đằng ngoại họ có ưa k ! chứ cái cỡ mà k ưa ấy thì cũng k làm nổi chạn vương đâu ạ !

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Có ông Hoàng tử nước Anh, ông Philip Mountbatten, làm chạn vương gần 70 năm nay. E thấy quá ổn.

JayBk

Xe máy
chạn vương thì cũng có cái sướng và cái khổ lắm các cụ ạ.
thằng em vợ mình đúng chuẩn chạn vương.
về mặt sướng:
1) ở cc mẹ vợ mua, ở với mẹ vợ
2) ko phải đi làm, chỉ ở nhà chăm con và chăm vợ thôi, còn mọi thứ mẹ vợ nuôi, từ thức ăn, tiền xăng xe, tiền điện nước
3) đi đánh bóng, vợ gọi điện về ăn cơm, ko gọi đc, cả nhà phải chờ. Dạo này thì cả nhà ăn trc rồi
4) xe thì mua cx5, mẹ vợ bảo cho nửa, nhà chồng cho 1 nửa.

về mặt khổ: đợt trước mình cần tiền mua đất, mà xe cx5 giá lăn bánh 1 tỷ, mà mẹ vợ cho 500, còn 500 thì vay vợ chồng mình, vì bme ko có
thế là vợ mình gọi cho em rể là bảo anh chị cần tiền mua đất, vc em xem đâu lo cho 500 trả chị,em rể chỉ vâng vâng dạ dạ, thế vợ nó bên cạnh nó bổ vào: anh vâng vâng thì a lấy tiền đâu mà trả.
Vợ chồng mình biết là mẹ vợ thằng em rể vẫn gửi ngân hàng hơn 2x tỷ, vc nó chỉ cần bảo mẹ vợ 1 câu thì mẹ vợ cho ngay.

thế là đêm hôm đó, em rể bị ra ngoài hàng lanh ngủ, cả đêm lang bạt, ko biết tiền đâu trả anh chị, sáng sau gọi điện về mẹ đẻ mếu máo bảo bán đất, thế là các cụ bán đất, ,mình thì ko mua chỗ khác nữa, quay ra mua bme vợ.

haivinhvungtau

Xe buýt
Đọc nhiều comments thì thấy chủ thớt đụng chạm nhiều người quá. Em thấy trong chỗ em làm có nhiều bạn là con trai cưới nhau xong nhà bố mẹ mình to rộng còn ko ở mà ra ngoài thuê ở.

Cap nhi tan

Xe buýt
chạn vương thì cũng có cái sướng và cái khổ lắm các cụ ạ.
thằng em vợ mình đúng chuẩn chạn vương.
về mặt sướng:
1) ở cc mẹ vợ mua, ở với mẹ vợ
2) ko phải đi làm, chỉ ở nhà chăm con và chăm vợ thôi, còn mọi thứ mẹ vợ nuôi, từ thức ăn, tiền xăng xe, tiền điện nước
3) đi đánh bóng, vợ gọi điện về ăn cơm, ko gọi đc, cả nhà phải chờ. Dạo này thì cả nhà ăn trc rồi
4) xe thì mua cx5, mẹ vợ bảo cho nửa, nhà chồng cho 1 nửa.

về mặt khổ: đợt trước mình cần tiền mua đất, mà xe cx5 giá lăn bánh 1 tỷ, mà mẹ vợ cho 500, còn 500 thì vay vợ chồng mình, vì bme ko có
thế là vợ mình gọi cho em rể là bảo anh chị cần tiền mua đất, vc em xem đâu lo cho 500 trả chị,em rể chỉ vâng vâng dạ dạ, thế vợ nó bên cạnh nó bổ vào: anh vâng vâng thì a lấy tiền đâu mà trả.
Vợ chồng mình biết là mẹ vợ thằng em rể vẫn gửi ngân hàng hơn 2x tỷ, vc nó chỉ cần bảo mẹ vợ 1 câu thì mẹ vợ cho ngay.

thế là đêm hôm đó, em rể bị ra ngoài hàng lanh ngủ, cả đêm lang bạt, ko biết tiền đâu trả anh chị, sáng sau gọi điện về mẹ đẻ mếu máo bảo bán đất, thế là các cụ bán đất, ,mình thì ko mua chỗ khác nữa, quay ra mua bme vợ.
Ha ha, cụ có kế hay để mua mảnh đất mình muốn... đáng nể!

zonet

Xe tăng
Xã hội thay đổi rồi, có phải còn thời phong kiến để mấy bố gia trưởng với vợ đâu. Tôi thấy những ông chạn vương thường sống hạnh phúc, ít cãi vã gia đình, xã hội hơn các ông khác.

Cap nhi tan

Xe buýt
Xã hội thay đổi rồi, có phải còn thời phong kiến để mấy bố gia trưởng với vợ đâu. Tôi thấy những ông chạn vương thường sống hạnh phúc, ít cãi vã gia đình, xã hội hơn các ông khác.
Thì hoắng lên, vợ nó vả cho tập đô vào mồm, kín mít miệng rồi còn đâu mà cãi vã nữa...

JayBk

Xe máy
Ha ha, cụ có kế hay để mua mảnh đất mình muốn... đáng nể!
so với giá thị trường cũng rẻ cụ ạ?
Vợ mình cứ áy náy là làm thế mình khôn quá, cơ mà mình thấy cách đấy là hay nhất
bme vợ mình ko có, mà ko xoay đc 500 thì ngại nhà gái, sợ mất vợ
nên mẹ vợ mình gọi cho vợ đề xuất cách đó

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Nói gì thì nói, đàn ông đàn ang không lập nghiệp, sống phụ thuộc vào tài chính nhà vợ thì là đồ hèn kém. Giả như nghèo, cua vợ giàu, rồi nhà vợ tạo điều kiện cho làm ăn, cố phấn đấu khá lên thì chấp nhận được. Chứ cả đời vẫn phụ thuộc vào đấy bòn rút la liếm thì xứng với câu "Chó chui gầm chạn".
Vào topic này rất ít người viết được như bác.
Hình như đời sống khó khăn làm người ta cũng không dễ ngẩng đầu được!

• Vodka
Reactions: THG

Cap nhi tan

Xe buýt
so với giá thị trường cũng rẻ cụ ạ?
Vợ mình cứ áy náy là làm thế mình khôn quá, cơ mà mình thấy cách đấy là hay nhất
bme vợ mình ko có, mà ko xoay đc 500 thì ngại nhà gái, sợ mất vợ
nên mẹ vợ mình gọi cho vợ đề xuất cách đó
Cụ thế còn chưa cao tay lắm. Tôi chứng kiến 1 tay... bố trí cho em vợ nợ nần chồng chất, xã hội thâm chăm sóc, rồi cướp nhà, tay đó sau đó ra tay chuộc lại cho bố mẹ vợ, bố mẹ vợ nhớ ơn mãi mãi....